[Funland] cùng phòng với thằng ngủ ngáy

nhapnhomsv

Xe tăng
Em cũng ngủ ngáy, công tác với ông khách hàng sáng hôm sau thấy ông ấy khật khừ hỏi thì ông ấy bảo mày ngáy ghê quá tao cả đêm không ngủ được nên mệt.Lần khác thì ngủ cùng với thằng em ở cty,nửa đêm dậy đi tè thấy nó quấn chăn nằm trong toa lét hóa ra ông em cũng không chịu được,còn một lần nữa thì ngủ cùng một ông cũng cùng cty sáng ra thấy bàn đầy bông ngoáy tai mới biết là ông này lấy hết bông ngoáy tai đút vào lỗ tai.

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Có 3 phương án án đối phó với người ngủ ngáy mà bản thân em đúc kết ra:
1. Ngáy to hơn nó
2. Kiếm phòng khác nằm ngủ
3. Tập dần sau khắc quen.
//Em là thằng ngủ ngáy ạ, cơ mà chỉ hôm nào mệt hoặc có rượu bia vào mới ngáy ngáy chứ bt thì ko ngáy

Sutimcon91

Xe tải
Mua nút bịt tai đi cụ ơi. Loại có dây nối 2 cục cho đỡ mất.

TrangBonBon

Xe tăng
Hãy nghĩ đấy là những giai điệu du dương của bản Concerto số 5 của Beethoven :))
Đây còn gọi là bản giao hưởng mang tên Định mệnh :(
Ngủ cùng phòng ng ngáy mà không ngủ trước chỉ có đi chỗ khác ngủ.

Sutimcon91

Xe tải
Các cụ trang bị quả ốp tai chống ồn của công nhân loại 3M cực kỳ hiệu quả, khoảng 450k.
Em cũng ghét nhất đi công tác cứ phải ở chung phòng theo quy định là 2 người cùng giới ở 1 phòng, cực kỳ bất tiện và khó chịu. Không biết ở các nước khác nó thế nào các cụ nhỉ?
Tùy công ty thôi cụ. Trước em đi làm thì cty thuê cho mỗi ông 1 phòng, khỏi lo chung đụng.

sactimtn

Xe tăng
Các cụ tư vấn đều không đúng cách. Cụ chủ cứ nằm cạnh nó, hôn má, hôn cổ, xoa xoa người và tay cầm vào chim nó xem....
Em đảm bảo nếu nó không phải Gay thi người đi thuê phòng khác sẽ là nó. Đen nếu nó là gay thì tuỳ cụ thôi...

Ý này là sao e không hiểu cụ ơi :D
đi công tác, ở cùng phòng với thằng ngủ ngáy như sấm rền, khó chịu quá, xử thế nào bây giờ các cụ
Em ngủ cũng ngáy to , nên em tư vấn là cụ kiếm phòng khác mà ngủ :D
Có lần đi công tác với mấy ae . Anh cả bảo thằng A ( không phải em , ngáy to lắm tao không ngủ cùng ) , dí thằng A ngáy to vào ngủ cùng phòng em . Sáng mai thằng A chửi : dm anh ngáy to vl , em méo ngủ được >:)
Chỉ còn cách cụ cầm chai dầu ăn. Cho đời nó nở hoa luôn.
Xong mệt lử ko còn sức mà ngáy luôn. :))
Cụ lấy bông mà nhét lỗ tai. Chứ đội đấy có sấp ngửa nghiêng ngả gì vẫn ngáy phồng phộc. Cơ quan em có thằng ngủ ngồi vãn ngáy.
những thằng ngáy nó cứ đặt mình xuống là ngáy được ngay thế mới tài
Cụ gáy to hơn cho nó sợ :D
e lại kg ngáy được thế mới đau chứ cụ
Chắc cụ chủ giường lạ khó ngủ nằm trằn trọc nên mới thấy thèng đồng nghiệp ngáy to. Đến lúc cụ ngủ đc, mai thèng đồng nghiệp nó lại bảo " ô ngáy gì mà to thế " :))
Thì ta gáy chủ động tý vậy ^^ biết đâu nó kiếm mối ngủ khác :P
lấy cái gối dí vào mồm nó 2 - 3 phút là hết ngáy ngay cụ à
Ngáy đều còn đỡ, nghe 1 lúc nó thành nhịp điệu thì còn lơ mơ ngủ được. Trước em đi công tác Bảo Lộc với ông lái xe gần 60, chả nhẽ có 2 anh em lại bảo anh ngủ phòng riêng nên đành ngủ chung. Ông ấy ngủ ngáy khiếp luôn mà còn ngáy có giai điệu trầm bổng. Đang gầm gừ đều đều tự nhiện ông ấy Khooc khooc 2 phát như mắc cái gì trong cổ làm em giật mình choàng dậy tưởng hóc cái gì, thế mà bố ấy lại bắt đầu lại từ đầu bài như kg có gì, tí lại khooc khooc phát nữa.. Mịa, nửa đêm mà em phải đi lấy thêm phòng khác ngủ. Sáng hôm sau bố ấy hỏi: sao hôm qua ngủ ở đâu? Em bẩu: anh doạ em sợ bỏ mịa :))
Cắm cái ống một đầu vào vòi nc một đầu vào miệng là ổn mà cụ. Cụ cũng có thể bọc nó lại bằng cái chăn dày nhưng nhớ giảm nhiệt độ phòng.
Tốt hơn là đeo tai nghe nữa.
Chỉ còn cách là cụ thuê phòng khác mà ngủ cho qua đêm nay đi thôi chứ nằm đấy kg ngủ được đâu.. Mai tính sau :)
tính e quá giấc rồi là éo ngủ được nữa, kệ cụ nó, đằng nào cũng thức rồi, mai tính vậy

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tư vấn đều không đúng cách. Cụ chủ cứ nằm cạnh nó, hôn má, hôn cổ, xoa xoa người và tay cầm vào chim nó xem....
Em đảm bảo nếu nó không phải Gay thi người đi thuê phòng khác sẽ là nó. Đen nếu nó là gay thì tuỳ cụ thôi...
cụ có sáng kiến thật bá đao :D

Bigtits

Xe tăng
Cụ xui vui vãi lồng. Làm thế kiểu gì cũng chết. Nó gay thì ông gợi đòn bị thông nát mít, nó ko gay thì ông kia nổi tiếng toàn cơ quan =))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhét rẻ vào mồm.

Muon_biet

Xe cút kít
đi công tác, ở cùng phòng với thằng ngủ ngáy như sấm rền, khó chịu quá, xử thế nào bây giờ các cụ
Tự mình mình không bao giờ biết mình khi ngủ có như họ không?

Nana2015

Xe tăng
Rượu vào ngủ ngáy to thôi. Cụ cũng rượu đi. Cụ mà ngủ với e thì e ccò nghiến răng cơ. Ăn bao nhiêu chym lợn rồi mà k khỏi

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ ngủ ai cũng ngáy hết các Cụ ạ, to hay nhỏ thôi.
Càng mệt càng ngáy to.

ngủ với mấy ô ngáy to là phải ngủ trước đội ấy, không thì thôi chịu. em cũng là người khó ngủ, phải thật tĩnh + tắt hết điện thì mới ngủ được. trước đi công tác với thằng cùng phòng, tổ sư người thì bé tí mà ngáy to vkl

Bố ku Ken

Xe hơi
Em bị nghiến răng đây, mấy ông ngáy to gặp em là mất điện :)).

Trước em đi học quân sự, một tuần đầu bọn trong phòng khỏi ngủ luôn, sau quen hết, không nghe thấy tiếng nghiến răng là ngủ không ngon ;))
Miẹ. Cả nghiến răng với cả ngáy đều là dấu hiệu của hội chứng ngưng thở khi ngủ đấy, chả hay ho gì đâu. Tôi cũng bị nghiến răng đây, đang tìm hiểu xem cắt amidan có tác dụng không chứ để cái chứng này càng già càng dễ die

Chỉnh sửa cuối:

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz
đi ngủ trước cụ ấy là được :D

deadlove

Xe điện
Miẹ. Cả nghiến răng với cả ngáy đều là dấu hiệu của hội chứng ngưng thở khi ngủ đấy, chả hay ho gì đâu. Tôi cũng bị nghiến răng đây, đang tìm hiểu xem cắt amidan có tác dụng không chứ để cái chứng này càng già càng dễ die
em bị di truyền. Mà các cụ nhà em toàn 80 mới ra đi.