Cùng nhau xử lý ngã tư Láng Hạ - Thái Hà!

Libor

Xe điện
Cụ Lý làm phát nữa ở đoạn rẽ phải từ Láng hạ vào Thái Hà đi, hôm trước em rẽ phải vòng qua đèn khi đèn xanh chứ không rẽ làn nhánh bên cạnh, bị xxx vịn cũng xin các anh cho cái biên bản, thế là được đi. Nhưng mấy hôm nay qua đó thấy đồng đội bị vặt nhiều quá.
Qua việc cụ Lý nêu trên và việc em cũng thoát khi yêu cầu lập biên bản thì xin mạn phép tổng kết thế này:
- Nếu bị vịn, các cụ cứ đòi làm biên bản, đa phần xxx sẽ buông cho các cụ đi,
- Nếu nó làm biên bản thật ( khi đó nó chắc chắn là đúng nó mới dám làm ) thì coi như các cụ sai phải đóng học phí nhưng tiền không vào túi xxx.
Cụ Lý và cụ nào làm phát cứu anh em ở Ngã Tư Láng Hạ- Thái Hà với
Chiểu theo nhời đề nghị của cụ Ốm-ni-1, hôm nay em có việc vừa đi qua đúng đoạn đường này thì trước giao lộ có biển phân làn nó dư thế này ạ:

Theo ngu ý của em thì đúng là CSGT có bắt hơi láo một tý, theo biển báo phân làn thì xe con đi làn giữa vẫn được rẽ phải tại giao lộ vì không hề có biển báo cấm, tuy nhiên đi vào làn trong cùng là chuẩn nhất và cũng sẽ tiện hơn, đỡ phải đợi đèn xanh đàn đỏ ạ. Mời các cụ bình loạn rồi cho hướng xử lý! :)) Sau đó các cụ cứ đi qua làm chuột bạch thử xem nó ra sao? :P

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Biển này ngay cổng nhà em :D
Các cụ nào thích trêu xxx thì cứ rẽ vòng qua đèn xanh đỏ ợ :D theo luật thì mình chẳng sai, mà biển cũng chẳng đề cấm, xxx nó vịn thì bật ghi âm lên xong đòi làm biên bản, mình đòi ghi vào biên bản thế là xxx nó giơ tay chào mình chúc lên đường may mắn ngay :)

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Ngu ý của em thế này thôi
- cái biển đó trước lối phân làn riêng cho xe rẽ phải vào Thái Hà nên nó cũng chả có tác dụng đến tận ngã 4.
- tuy nhiên, vì lối rẽ chỉ dành cho xe 9 chỗ trở xuống, xe to vẫn phải đến ngã 4 mới được rẽ... mà đã cho phép xe to đến ngã 4 rẽ thì chả ai cấm các xe khác rẽ cả

4eyes10

Xe buýt
Em nhớ mang máng trường hợp này đã có 1 cụ nêu rồi nhưng ở đoạn đường khác, cụ ấy cãi xxx đại ý là biển báo không cấm rẽ phải từ làn ngoài thì teo đi đường nèo kệ m.ị.a teo, à hình như ở thớt "Loại người như ông tôi không thèm lập biên bản" thì phải, các cụ thử tìm lại xem!

yeswrong

Xe buýt
Ý kiến em là đoạn này phải đi theo cái chỉ dẫn hướng đi phải theo và đoạn chữ bên dưới là chuẩn. Đành rằng nó không phải biển hiệu lệnh và cũng không phải biển cấm như trong luật nhưng mà với biển như thế này em cũng phải theo nó cho lành vì ko biết cãi ra răng với XXX ở đây.

theph

Xe điện
Đi lại ở mình như đánh trận ấy các cụ nhỉ. Em có đọc sách về chiến tranh thì thấy trước khi oánh nhau hai bên tung ra quân trinh sát để đi tiền trạm dò đường, dò mìn. Ở mình 4B đi thì phải "dò biển" vì biển báo hết sức lộn xộn và kiểu gì xxx cũng phạt được các cụ non gan.

E43000

Xe tăng
Cái đoạn này đúng như ngã tư Tôn Đức Thắng- Đê La thành- Khâm thiên, trước các cụ cũng bị phạt oan khi đi từ Kim Liên mới rẽ vào Khâm Thiên mà không đi vào đường dành riêng (trong cùng bên phải)... sau đó có xxx phải nhận phạt ở đó là sai rồi.

notveryniceguy

Xe buýt
mấy lần em đi qua cũng thấy xxx bắt xe ở chỗ này, chiều qua em thấy bắt em innova lúc khoảng 6h30 thì phải, đi qua đèn đỏ rồi rẽ phải. hôm nào cũng rình rập

G.Pazzini

Xe tải
Cứ theo luật mà đi thôi ợ, không cấm thì được làm. Cháu hết ý kiến.L-)

KiaCD5numberone

Xe tăng
Chiểu theo nhời đề nghị của cụ Ốm-ni-1, hôm nay em có việc vừa đi qua đúng đoạn đường này thì trước giao lộ có biển phân làn nó dư thế này ạ:

Theo ngu ý của em thì đúng là CSGT có bắt hơi láo một tý, theo biển báo phân làn thì xe con đi làn giữa vẫn được rẽ phải tại giao lộ vì không hề có biển báo cấm, tuy nhiên đi vào làn trong cùng là chuẩn nhất và cũng sẽ tiện hơn, đỡ phải đợi đèn xanh đàn đỏ ạ. Mời các cụ bình loạn rồi cho hướng xử lý! :)) Sau đó các cụ cứ đi qua làm chuột bạch thử xem nó ra sao? :P
Vụ này em cũng ở gần ngã tư này. Rủ 1 đoàn đi nhỉ, khoảng 5 xe rồng rắn rẽ phải phát rồi đứng ùn hết ngã tư cho XXX choáng.

nguyenducduy

Xe điện
Cái biển này như biển bẫy người lần đầu đi cung đường này, biển đặt xa ngã tư, nếu không nhìn thấy biển đó thì đố ai lái 4B dám đi vào đường đó vì đường nhỏ, ngoằn nghèo quá nhìn qua thì đoán danh cho xe 2b thôi. Nhưng rẽ trên ngã tư cũng không sai, cứ cãi đến cùng ợ

kqt

Xe tải
Pác Kia làm thế thì lại làm cản trở giao thông rồi.
Theo em thì ta cứ tuân thủ cái biển phân làn xe con rẽ phải đi vào làn riêng kia cho nó lành, đi lại trên đường ko ai muốn dây với hủi, mất thời gian.
Trong trường hợp làn riêng đó đông quá mà các pác không muốn chờ thì đi ra làn giữa (mũi tên đi thẳng và rẽ phải) để rẽ phải.
Nếu xxx hỏi thăm thì ta có cái lý của người Mèo rồi, cứ thế trả lời với xxx.

Vụ này em cũng ở gần ngã tư này. Rủ 1 đoàn đi nhỉ, khoảng 5 xe rồng rắn rẽ phải phát rồi đứng ùn hết ngã tư cho XXX choáng.

K&K

Xe buýt
Trình các cụ,

Với hệ thống biển báo như trong hình cụ libor chụp, em không nhìn thấy biển cấm rẽ ở đầu ngã tư (nếu có thì bị che khuất bởi biển khác). Trường hợp không có biển cấm rẽ phải (hoặc trái) ở trước ngã tư thì theo thiển ý của em thì toàn bộ các xe lưu thông trên đường đó khi đến ngã tư đều được rẽ trái, đi thẳng và rẽ phải. Tuy nhiên phải chú ý 1 số điều sau:

1. Nếu rẽ trái hoặc rẽ phải thì phải chuyển làn từ trước (không đỗ ở làn bên phải nhưng lại rẽ trái hoặc ngược lại)
2. Đường ngách rẽ phải trước khi đến ngã tư chỉ dành cho xe ô tô con, xe máy và xe thô sơ (vì đầu đường nhánh có biển báo cấm xe tải và xe khách)

Vì:
- Biển vuông màu xanh là biển chỉ dẫn, có tính chất hướng dẫn người tham gia giao thông có thêm thông tin (để biết hoặc lựa chọn), không mang tính chất bắt buộc
- Biển tròn là biển báo bắt buộc người tham gia giao thông phải tuân thủ. (trong trường hợp trên, nếu không có biển tròn cấm ở đầu đường nhánh thì xe tải hay xe khách vẫn có thể đi vào mà không sao)

Ý kiến của em là như thế, nếu có chỗ nào không đúng mong các cụ chỉ giáo để em học hỏi thêm.

Tribute

Xe container
Cái đoạn này đúng như ngã tư Tôn Đức Thắng- Đê La thành- Khâm thiên, trước các cụ cũng bị phạt oan khi đi từ Kim Liên mới rẽ vào Khâm Thiên mà không đi vào đường dành riêng (trong cùng bên phải)... sau đó có xxx phải nhận phạt ở đó là sai rồi.
Đoạn Kim liên mới rẽ Khâm Thiên nó là mũi tên chỉ rẽ phải, làn giữa là mũi tên chỉ đi thẳng nên nếu đi làn giữa rồi rẽ phải thì xxx vin là đúng cụ ạ.

Ý kiến em là đoạn này phải đi theo cái chỉ dẫn hướng đi phải theo và đoạn chữ bên dưới là chuẩn. Đành rằng nó không phải biển hiệu lệnh và cũng không phải biển cấm như trong luật nhưng mà với biển như thế này em cũng phải theo nó cho lành vì ko biết cãi ra răng với XXX ở đây.
Ở thớt trước em cũng đã phân tích, làn bên phải đó là làn dành riêng cho 1 số phương tiện có nhu cầu rẽ phải không cần chờ đèn xanh ở ngã tư (tức là kiểu đèn đỏ được rẽ phải) còn làn giữa thì không cấm rẽ phải nhưng phải chờ đèn xanh. Nguyên tắc là làn dành riêng cho loại xe nào thì chỉ loại xe đó được lưu thông, nhưng không bắt loại xe đó phải đi vào làn đó khi làn khác vẫn cho phép nó lưu thông (làn giữa không phân biệt loại xe, được đi thẳng và rẽ phải).

Ví dụ:
1. Đường Nguyễn Trãi có làn dành riêng cho xe Bus, các loại xe khác không được đi vào, nhưng các làn khác không cấm xe Bus, nên nó vẫn có thể hoạt động.

2. Đường Pham Văn Đồng làn ngoài dành riêng cho xe con, làn giữa cho tất cả các loại xe cơ giới nên không thể bắt buộc xe con chỉ đi làn ngoài.

Lý lẽ là như thế để xxx không phạt bậy, còn trên thực tế thì nên đi vào làn riêng kia để ko phải chờ đèn, không bị các xe đi thẳng chặn và cũng không làm vướng các xe đi thẳng.

Matizcoi

Xe cút kít
cãi nhau mất tí time nhưng xxx akay lên bới bèo ra đống bọ còn chít nữa ....

omni1

Xe đạp
Ôi cám ơn bác Lý, em ngày nào cũng đi qua đây bức xúc quá. Sau lần bị vịn em cũng chẳng bụng dạ nào đi vòng ra phía ngoài nữa vì không muốn mất thời gian.
Ngu ý của em là các bác làm quả phóng sự như Đại lộ Thăng Long -KD Tiến, có ghi âm quay video đàng hoàng. Nếu cần làm phương án 1 như hôm trước bác nói để cho nó biết tay.

Chỉnh sửa cuối:

cong19

Đi bộ
kụ này rẽ ở đường láng ạ, theo em biển nó ko cấm thì cứ rẽ thoái mái, ở đường Láng em vẫn rẽ đường ngoài mà chưa bao h bị vẫy cả, còn ở Láng Hạ thì em chưa thử
Em nhớ mang máng trường hợp này đã có 1 cụ nêu rồi nhưng ở đoạn đường khác, cụ ấy cãi xxx đại ý là biển báo không cấm rẽ phải từ làn ngoài thì teo đi đường nèo kệ m.ị.a teo, à hình như ở thớt "Loại người như ông tôi không thèm lập biên bản" thì phải, các cụ thử tìm lại xem!

billnantes

Xe container
đấy là bị 113 bắt vì đỗ dưới đường chứ không phải chỗ này ,chỉ là ở gần nhau thôi .

toonhello

Xe hơi
em phạt các cụ "Gây Cản Trở Giao Thông" nếu đi thế.