cùng nhau đưa ra phương án chống nạn trộm gương!a e cùng góp ý nào!

dung_taybien

Xe tăng
XH này toàn thịt nhau không à? Mua hàng ăn cắp là tiếp tay cho bọn trộm và mua hàng trong hãng khác gì gà vào trong chuồng ;))..Ví dụ:mua cái lọc gió điều hòa orger bên nước ngoài là 900k và nếu vào AN DU là sẽ bị thịt 2,7 triệu =))
Việt Nam mà cụ, ở đâu nó âu đấy cụ ạ

Tienthinh

Xe tăng
Sao hãng Mer ở VN nghiên cứu vụ này nhể, làm quả gương thụt ra thụt vào thì trộm có mà khóc.

chân chần

Xe đạp
Bán gương thật rẻ là được, lắp cái vở gương vỡ vào .

liberty_vn

Xe máy
theo em thì muốn chống gương tặc thì nhà nước và dân cùng làm mới triệt để đc vụ này!
thứ nhất: nên khắc laser lên gương và củ gương tên chủ xe và thông tin xe!để khẳng định chính chủ...(e k rành về xe nên k biết vụ này có thực hiện đc k)!
thứ hai: nhà nước ra 1 luật phạt thật nặng vụ trộm cắp phụ tùng xe và tiêu thụ đồ gian!k đc bun bán hay sử gương k có thông tin chủ xe và xe...
thứ ba: a e mua xe lập 1 quỹ treo thưởng cho những ai bắt đc kẻ trộm gương và tố cáo ng tiêu thụ gương gian!cái này cũng dễ,ai mua xe mới nộp quỹ 1 chai,số tiền nghĩ chắc k đáng kể so với việc mua xe tiền tỷ!(cái này tùy tâm nhưng nếu mọi ng đừng suy tính kiểu ng nộp ng k nộp thì chắc sẽ ổn thôi).Cũng có thể huy động từ nguồn khác....
Đối với những ng bun bán gương mới chính thống thì khi bán cho ng nào thì ng đó chỉ cần đến hãng xe hay chỗ nào có khắc laser khắc lên tên mình và thông tin xe mình là đc...!nên sẽ k ảnh hưởng gì đến những ng bán gương và phụ tùng trung thưc!
em nghĩ thực hiện đc 3 điều trên thì sẽ hạn chế rất nhiều nạn trộm gương nữa!và trong 3 điều trên điều khó nhất là nhà nước có chịu phạt nặng những kẻ trộm gương k hay thôi!
phương án của em là vậy,k biết có ổn k???hjhjhjhjh
Gần tết rồi thế là trộm cắp như dơi.
Ngoài những phương án bác đưa ra thì em có thêm cách nữa là :
Bác bán lại những rủi ro đó em mua cho bác, cần trao đổi hợp đồng bác cứ alo cho em .
Em Tường Bảo hiểm Liberty; 097979 8229
Tuong.Tran@libertyinsurance.com.vn

saodem1208

Xe đạp
Muốn chặn được ăn cắp kiểu này thì phải chặn từ gốc. Các bác có xe mất gương cứ vào hãng thay hoặc order từ bển về thay thì em đảm bảo sau một thời gian sẽ chẳng có thằng nào ăn trộm gương nữa. Đã đi xe xịn chắc các bác cũng đủ sức để làm thế đúng không ạ

liberty_vn

Xe máy
Muốn chặn được ăn cắp kiểu này thì phải chặn từ gốc. Các bác có xe mất gương cứ vào hãng thay hoặc order từ bển về thay thì em đảm bảo sau một thời gian sẽ chẳng có thằng nào ăn trộm gương nữa. Đã đi xe xịn chắc các bác cũng đủ sức để làm thế đúng không ạ
Các bác mua bảo hiểm của Liberty thi chỉ phải thay đồ chính hãng thôi, Như thế cũng hạn chế được nạn trộm cắp.
Các bác cần thì alo cho em : Tuong.Tran@libertyinsurance.com.vn

hihuccadem

Xe tải
Em nghe nói bọn cẩu có trò bắt vài thằng trộm vặt rồi bịt mắt đem đi chặt hết 10 đầu ngón tay. Xong thả về cộng đồng cho chúng nó tuyên truyền cho nhau. Về sau hết sạch trộm cắp.
Còn em nghĩ có cầu mới có cung. Còn người đi mua đồ ăn cắp thì còn kẻ cắp. Cho nên anh em nên kêu gọi ko mua đồ ăn cắp nữa và nghiên cứu cách mua đồ mới giá cả hợp lý. Như thế ổn hơn ạh:)

Toandiamond

Xe đạp
Không biết cặp gương mec hơn gì gương của toy mà trong hãng mec bán đắt thế, cái gốc rể vấn đề là ở đây đấy, nguyên nhân chính là do hãng mec bán đồ giá trên trời nên tự dưng xe mec trở thành món khoái khẩu của bọn súc vật, còn chúng ta trở thành vật hiến tế. Chỉ còn có cách là có sự giúp đỡ từ hãng mec nên hạ giá bán các món đồ nhựa bên ngoài của xe rẻ đi hoặc ngang bằng với giá của toy thôi thì cũng rất ok rồi, còn những món thiết bị hiện đại bên trong xe thì kêu bao nhiêu cũng được nhằm giữ giá cho mec tý kẻo không thì bảo đi mec sao lại rẻ tiền. Nếu hãng mec Việt Nam! Mà làm được như vậy thì đại đa số người đi mec sẽ không ra chợ trời mua lại đồ ăn cắp, các hãng bảo hiểm cũng không ra chợ trời lấy hàng ăn cắp về lắp cho khách hàng, có như thế thì các nhân viên sửa chữa biến chất của các đại lý mec không tay trong tay ngoài với bọn ăn cắp lấy đồ về lắp lại cho khách hàng rồi nói rằng hàng nhập. Chúng ta không thể chống lại được tệ nạn này đâu chừng nào mà lợi nhuận của nó còn quá lớn thì còn tệ nạn trộm cắp, chỉ còn trông mong vào sự giúp đỡ từ công ty Mercedes Benz Việt Nam! Mà thôi. Không biết có bác nào bên hãng mec nghe được không. Hy vọng sắp tới giá của mấy món đồ nhựa giàn áo của mec sẽ rẽ đi thì người đi mec mới an tâm

me oto

Xe tăng
Chỉ đơn giản trong hãng Merc bán giá cà phải chăng,ví dụ mặt guơng trái,phải từ 1,8-2,5 củ là bọn ăn cắp gương nản luôn.,hoặc các đại lý,nhà máy phải phụ giá cho người tiêu dùng khi mua mặt gương chính hãng.

Morning 15a

Xe điện
làm sao mà bọn trộm gương xe toàn lấy gương bên lái nhỉ ..:D

Mazda 929

Xe điện
Hôm nọ em đi ở đường Kim mã thấy 1 em Cam ry 2003 dùng 2 cái xích cam xe máy bắt vào 2 gương và 1 em BMW 318i chắc vừa bị bẻ gương chưa mua đc nên lắp tạm gương xe máy vào nhìn cũng hay hay!:))

Mazda 929

Xe điện
Gương bên lái mới có chức năng chống chói, nên đắt hơn nhiều so với bên phụ.....
em thấy Mec LD gương bên phụ lại chống chói, gương lái bình thường!

artmedia5881

Xe container
Cứ không có ai tiêu thụ thì em tin nó cũng chả lấy làm gì vì không bán được cho ai, có cầu thì mới có cung mà
Nói chung cứ làm quyết liệt triệt để có chế tài xử phạt nặng thì may ra mới cải thiện được tình hình

ducletrung

Xe container
Cụ cho em hình ảnh gương C200k(w204) loại xịn trông nó thế nào hả các cụ ?:D

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
em thấy Mec LD gương bên phụ lại chống chói, gương lái bình thường!
Cụ có nhầm không ợ, như xe em (GLK) thì chỉ chống chói bên lái và trong xe, bên phụ thì không; xe xịn hơn nữa thì bên phụ phải chống nốt chứ làm gì có món bên phụ chống mà bên lái lại không nhỉ ?

Mazda 929

Xe điện
Cụ có nhầm không ợ, như xe em (GLK) thì chỉ chống chói bên lái và trong xe, bên phụ thì không; xe xịn hơn nữa thì bên phụ phải chống nốt chứ làm gì có món bên phụ chống mà bên lái lại không nhỉ ?
Hơ hơ! Cụ nói phải rồi! Em viết nhầm trong lúc … say!

caubevang06

Xe máy
em đi đâu toàn gửi xe có người trông. xác định là mất 30k còn hơn mất đồ :D