cùng nhau đưa ra phương án chống nạn trộm gương!a e cùng góp ý nào!

xedapom

Xe tải
theo em thì muốn chống gương tặc thì nhà nước và dân cùng làm mới triệt để đc vụ này!
thứ nhất: nên khắc laser lên gương và củ gương tên chủ xe và thông tin xe!để khẳng định chính chủ...(e k rành về xe nên k biết vụ này có thực hiện đc k)!
thứ hai: nhà nước ra 1 luật phạt thật nặng vụ trộm cắp phụ tùng xe và tiêu thụ đồ gian!k đc bun bán hay sử gương k có thông tin chủ xe và xe...
thứ ba: a e mua xe lập 1 quỹ treo thưởng cho những ai bắt đc kẻ trộm gương và tố cáo ng tiêu thụ gương gian!cái này cũng dễ,ai mua xe mới nộp quỹ 1 chai,số tiền nghĩ chắc k đáng kể so với việc mua xe tiền tỷ!(cái này tùy tâm nhưng nếu mọi ng đừng suy tính kiểu ng nộp ng k nộp thì chắc sẽ ổn thôi).Cũng có thể huy động từ nguồn khác....
Đối với những ng bun bán gương mới chính thống thì khi bán cho ng nào thì ng đó chỉ cần đến hãng xe hay chỗ nào có khắc laser khắc lên tên mình và thông tin xe mình là đc...!nên sẽ k ảnh hưởng gì đến những ng bán gương và phụ tùng trung thưc!
em nghĩ thực hiện đc 3 điều trên thì sẽ hạn chế rất nhiều nạn trộm gương nữa!và trong 3 điều trên điều khó nhất là nhà nước có chịu phạt nặng những kẻ trộm gương k hay thôi!
phương án của em là vậy,k biết có ổn k???hjhjhjhjh

pvdinh089

Xe máy
Gắn cáp bảo vệ đi bác...

trancongdung

Xe điện
cái này là vấn đề nan giải lắm ạ. bây giờ chỉ biết của mình thì mình coi thôi chứ ngaòi đời thì trộm cướp cũng giống người lắm cụ ạ

lovebmw

Xe tải
Nhà nước không muốn làm triệt để bác ạ. Phải tiêu diệt bọn buôn đồ ăn cắp....

xedapom

Xe tải
Gắn cáp bảo vệ đi bác...
gắn thì nhìu ng cũng gắn rùi!nhưng vẫn bị tụi nó vặt!e nghĩ chỉ có thực hiện kiểu gương chính chủ như e đã trình bày mới hạn chế triệt để vấn nạn!vấn đề khó là nhà nước có chịu phạt nặng k?
vì khi a e chay xe góp quỹ treo thưởng bắt kẻ trộm và ng tiêu thụ đồ gian thì với mức án nặng chẳng ma nào dám làm liều nữa!với trộm thì phạt 5 năm tù trờ lên về tội hủy hoại tài sản và trộm cắp tài sản có giá trị cao!với ng tiêu thụ đồ gian thì tù treo 3 năm,phạt hành chính 100chai(tiền xung vào quỹ thưởng cho ai bắt đc trộm và tố cáo ng tiêu thụ đồ gian)!
k có ng thu mua đồ gian thì trộm nó cũng chẳng dại gì trộm nữa!với số tiền thưởng cao,thì sẽ có khối ng tham gia bảo vệ tài sản cho a e mình!
e nghĩ cái khó là ở nhà nước,còn những vấn đề còn lại thực hiện cũng dễ!
giống như đội nón bảo hiểm lúc đầu thì nhiu ng e ngại k thực hiện đc,nhưng khi nhà nước tuyên truyền và áp dụng,thì bjo nó đã thành thói quen rùi...

Audi052012

[Tịch thu bằng lái]
Đi Mer ngại nhất khoản gương này!

xedapom

Xe tải
bjo k biết là có khắc đc tên và thông tin xe lên gương đc k?còn củ gương thì có đóng dấu nổi thông tin số xe đc k???chỉ cần khẳng đinh đc gương chính chủ,thì dễ dàng tố cáo ng tiêu thụ đồ gian,vì chẳng ai lai đi tư vặt gương xe của mình đem bán cả!
song song đó ai mua xe mới đóng quỹ 1chai để làm tiền thưởng cho ai bắt đc trộm gương và tiêu thụ gương gian!thiết nghĩ 1 chai chẳng đáng bao nhiêu,để cùng nhau chống gương tặc!bình thường it ai lo chuyện bao đồng nhưng nếu số tiền thưởng đủ cao thì sẽ có động lực cho họ ra tay nghĩa hiệp...và tố cáo ng tiêu thụ đồ gian!
E nghĩ nếu làm đc vậy,thì nạn trộm gương cũng sẽ giảm hẳn!
Và mong muốn nhà phân phối sản phẩm cũng đồng lòng với ng tiêu dùng bằng hành động bán gương với giá vốn!bán cả cái xe,lời bao nhiêu rùi,thiết nghĩ có cái gương k thì nhà phân phôi bán giá vốn cũng chẳng thiệt thòi gì nhiu!và như vậy ng tiêu dùng cũng cảm nhận đc thành ý của nhà phân phối...

duongsonbn

Xe máy
Em nghĩ khác nội dung gì đó lên gương như của cụ chủ hay đấy ạ, ví dụ biển số, tên chính chủ ... :))

minhson.auto

Xe máy
Lap kick dien vao dong vo giat cho sui bot len la chung khong dam dung nua. Hic

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
1 phương án 100% hết

Không mua lại cái mặt hay cả củ gương bị mất , ở các chợ giời

Bán thóc vào hãng mua hay đặt sản phẩm mới

Ví dụ mặt gương của Mercedes-benz bình thương C , E , S GLK ... từ 2009 trở lại giá tầm 15 củ .. cả củ gương tầm 70 củ

Đảm bảo ăn cắp chả có chỗ bán ........ ăn cắp vè mà soi thôi ! :))

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
E cũng chẳng có xe,nhưng cách đơn giản hơn là tự mình tìm cách bảo vệ đồ của mình thì hơn ạ.

taivxl1

Xe đạp
bắt bọn này về phương pháp thì dễ thôi. thả mồi, phục kích và tóm. nhà nhà phục kích, người người phục kích. chỉ một vài tháng là quét sạch bọn này. nhưng cái khó là quét rác xong không biết đổ rác ở đâu. mà rác sạch hết rồi thì những kẻ làm giàu nhờ ắn rác lại hết đất sống. mà bọn ăn rác này thì nó quyền lực lắm. Vậy lên bó tay thôi. Thân ai người lấy giữ. Khi nào hết bọn ăn rác thì tính tiếp.

xedapom

Xe tải
bọn ăn rác này quyền lực sao bằng những ng đi xe Mer,BMW....tin chắc những ng có xe thì ít nhiu cũng có quan hệ rộng!chẳng qua là đơn lẻ nên k quét đc tụi ăn rác thôi!
Giờ trước tiên tìm cách khẳng định gương Chính Chủ,để tụi nó mún bán cũng khó!và cùng nhau lập hội đề nghị các hãng xe bán gương với giá vốn,để mọi ng có thể vào hãng mua mà k mua hàng gian...!khi tụi trôm gương k bán đc gương nữa thì tư nó sẽ giảm thôi....
Quan trọng nhất là nhà nước phải kiên quyết phạt nặng bọn tiêu thụ đồ gian!

dngduc

Xe điện
Để xử lý triệt để thì quan trọng là phải ngăn chặn tiêu thụ đồ ăn trộm : Giảm giá hàng chính hãng, khắc biển số vào mặt gương, xử phạt nặng hành vi mua bán đồ gian, bản thân các cụ không mua ngoài...

SimsSam

Xe điện
hic.

xe còn bị múc chứ nói gì đến gương.

dung_taybien

Xe tăng
Cách tốt nhất đển ko bị mất gương là ..... ta tháo gương ra cất ở nhà ạ:-bd

sonle77

Xe buýt
1 phương án 100% hết

Không mua lại cái mặt hay cả củ gương bị mất , ở các chợ giời

Bán thóc vào hãng mua hay đặt sản phẩm mới

Ví dụ mặt gương của Mercedes-benz bình thương C , E , S GLK ... từ 2009 trở lại giá tầm 15 củ .. cả củ gương tầm 70 củ

Đảm bảo ăn cắp chả có chỗ bán ........ ăn cắp vè mà soi thôi ! :))
Cụ đúng là sale của mec có khác, vào hãng để các cụ vặt lông ah :)) Theo em thì lắp hết mặt gương Tàu vào, 200 cành một cái là xong, mua hẳn 10 cái cho bọn nó tháo dần :D Còn cụ nào thích hàng xịn thì chịu khó lên mạng order từ nc ngoài về, rẻ bằng 1/2 hãng :)

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
XH này toàn thịt nhau không à? Mua hàng ăn cắp là tiếp tay cho bọn trộm và mua hàng trong hãng khác gì gà vào trong chuồng ;))..Ví dụ:mua cái lọc gió điều hòa orger bên nước ngoài là 900k và nếu vào AN DU là sẽ bị thịt 2,7 triệu =))

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
XH này toàn thịt nhau không à? Mua hàng ăn cắp là tiếp tay cho bọn trộm và mua hàng trong hãng khác gì gà vào trong chuồng ;))..Ví dụ:mua cái lọc gió điều hòa orger bên nước ngoài là 900k và nếu vào AN DU là sẽ bị thịt 2,7 triệu =))
Cụ nói thế không đúng .. nếu cụ là người kinh doanh

em còn bảo nếu đơn gian các A Chị ra ngoài làm cho chi phí thấp

...........................

đây phương án đây :
=P~

Đây cho vặt tháo cả rổ ........ 60k 1 đôi