Cùng nhà Tuc-Sor đến với các em học sinh Khoen On

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZAD Viet

Xe điện
Thưa cả nhà, em xin tổng kết tình hình ủng hộ bằng hiện vật và những món đồ còn thiếu (tính cho đến hôm nay):

Hiện nay, vẫn còn thiếu những món đồ sau:

1. Đồng phục: 326 áo khoác
2. Dép: 310 đôi
3. Thuốc: khoảng 10 triệu
3. Đồ dùng học tập:
- 05 tập giấy màu - tổng cộng 2.750 tập
- kéo - tổng cộng 550 cái
- 05 tập giấy kiểm tra - tổng cộng 2.750 tập
-
túi đựng giấy kiểm tra: - tổng cộng 550 túi

Danh sách ủng hộ
I. TIỀN MẶT
1. Maidichcity: 1.000k *
2. Theaanh_72: 500k *
3. Boing767: 500k
4. Tiền thừa của chuyến đi TaGia ngày 16-18/12/2011 là 21.781k, chưa rút tiết kiệm nên em ko biết có bao nhiêu tiền lãi. *
5. Manhcsic: 500k *
6. Duc1404: 500k
7. Hilux14p: 500k *
8. Hội Hổ: 2.000k
9. Cuncon_kiss: 500k*
10. Tiền off ngày 13.03.2012 còn lại: 62k*
11. BMW252: 500k*
12. Hoàng Anh (bạn của Gấu nhà Rybicka): 1.000k
13. Leviatang: 500k
14.
Doanhlilama: 300k*
15. Dân Nghệ: 500k*
16. Jingyongle: 500k*
17. Chị Thanh Thủy (bạn Prado1986): 1.000k

Tổng cộng: 32.143k

1.
Đồng phục:
-
Công ty TNHH kiểm toán VACO (Cụ Duc1404): 200 áo khoác đồng phục.
- Công ty... (Gấu nhà cụ Duc1404): 200 áo khoác đồng phục
- Chi hội Tuc-sor: 117 áo khoác đồng phục

2. Đồ thực phẩm:
Gấu nhà cụ Oẳn đã ủng hộ toàn bộ đồ thực phẩm cho 3 trường cấp II, cấp I và mầm non:
- 12 thùng nước mắm
- 12 thùng dầu ăn
- 12 thùng bột canh
- 12 hộp đựng gia vị

3. Đồ dùng học tập:
- Nhóm vì ta cần nhau ủng hộ đồ dùng học tập cho cấp I:
+ 2.750 quyển vở ô li
+ 550 bút máy
+ 550 hộp sáp màu
+ 550 bút chì
+ 550 thước kẻ
- Cụ ZAD Viet ủng hộ:
+ 400 cái bút chì
+ 20 cái gọt bút chì
+ 40 cái tẩy
- Cụ Xe điếu ủng hộ 400 quyển vở tập tô cho mầm non
- Gấu nhà cụ Oẳn ủng hộ 200 hộp màu cho mầm non
- Mợ Thichcuala: 20 bộ đồ dùng học tập của lớp mầm non (cập nhật cụ thể sau)

4. Đồ chơi:
- Mợ Ford_Everest: 10 con thú nhún
- Cụ boytriton: 10 con thú nhún
- Meoxinh:
+ 2 bộ oto (12 chiếc xe nhỏ/bộ)
+ 1 bộ chữ cái bằng nhựa
+ 1 bộ số bằng nhựa
+ 1 túi bóng nhiều quả đầy đủ màu sắc
+ 200 cái xúc xắc
+ 12 con bông
+ 5 bộ thú cao su bóp kêu chíp chíp
- Cụ Qunhanh03: sẽ cập nhật sau

5. Tủ thuốc: Bạn Gấu nhà Rybicka ủng hộ:
- 6 tủ thuốc
- 6 túi cứu thuơng
- 6 tai nghe
- Một số thuốc men thông dụng

6. Đồ đóng gói:
- Cụ Nhareason: 1.000 túi đựng quà

7. Bánh kẹo:
- Gấu nhà cụ Duc1404:
...

II. Đồ đã qua sử dụng:
1. Billkute's: quần áo
2. Harrynh: thú nhồi bông, quần áo và các đồ khác...
3. Mẹ 3GaiL: quần áo + đồ chơi
4. An Đông: đồ chơi, sách vở, quần áo...
5. Kien Auto: quần áo
6. Tuan_mlm: quần áo + đồ chơi
7. Chivas07: quần áo

Cảm ơn các cụ, mợ rất nhiều

Còn thiếu nhiều món nhỉ!
Nhà em hôm qua Gấu lục tủ kiếm được 1 ít quần áo của cả Trẻ con và người lớn.
Chủ nhật em mang qua Nguyên Hồng!

pupil

Xe điện
cụ quả thật là 1 chiên gia ... cụ xem cho cái logo toa ra dc ko nhỉ ?
Anh thật với BB là anh cảm động chóa, lần đầu tiên BB khen anh ... còn lại tuyền chém anh ! Còn cái Logo a không muốn cho to vì ... trông nó "khện" quá, mất cả ý nghĩa công tác từ thiện.

Mợ Nhí gửi cho em cái ảnh dãy núi - ảnh thứ 6 ở trang 1 với ạ. Thanks mợ !

Winstorm07

Xe container
Chào các cụ các mợ, nhận được ảnh mợ Nhí em đã gấp rút dựng cái banner căng lên thùng xe tải nhỏ cho chuyến đi Khoen On, kích thước: cao 60cm, dài 3m. Các cụ các mợ đóng góp ý kiến để em hoàn thiện ạ !

Bác Pu ơi, banner thế này đẹp kô phải ngợi rồi nhưng em sợ vấn đề về in ấn, chỉ sợ chi phí cao thôi bác ạ :(
Tiết kiệm cho các cháu đồng nào hay đồng ý :)

Cụ Pu thiết kế đẹp nhỉ, nhà Tuc So nhìu nhân tài thiệt.
So-Tuc còn nhiều nhân tài nữa mà mợ chưa biết đâu ;)

Boing767

Xe điện
Chào các cụ các mợ, nhận được ảnh mợ Nhí em đã gấp rút dựng cái banner căng lên thùng xe tải nhỏ cho chuyến đi Khoen On, kích thước: cao 60cm, dài 3m. Các cụ các mợ đóng góp ý kiến để em hoàn thiện ạ !

E chào cụ Pu nhá !
Chuẩn quá cụ ạ ! cụ ơi e hỏi lại kích thước chính xác thùng xe tải cụ thiết kế maket chuẩn luôn chỉ việc đi in cụ nhá - Thanks !

pupil

Xe điện
E chào cụ Pu nhá !
Chuẩn quá cụ ạ ! cụ ơi e hỏi lại kích thước chính xác thùng xe tải cụ thiết kế maket chuẩn luôn chỉ việc đi in cụ nhá - Thanks !
Ui hay quá cụ Bo đây rồi, cụ hỏi cho em kích thước chính xác cái cạnh sườn thùng xe nhá !

Bác Pu ơi, banner thế này đẹp kô phải ngợi rồi nhưng em sợ vấn đề về in ấn, chỉ sợ chi phí cao thôi bác ạ :(
Tiết kiệm cho các cháu đồng nào hay đồng ý :)
Em hỏi chỗ in rồi tấm cao 60 dài 3m của mình độ phân giải cao kể cả tiền bạt giá không quá 100k (một trăm ngàn VNĐ) vì mình đã có chế bản sẵn rồi: http://www.quangcaobigsea.net/

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Chào các cụ mợ! Chương trình các cụ mợ đi Than Uyên sợ thời gian đi không đủ được, em mới đi tham gia từ thiện trên ấy hôm trước tết (tham gia xe tải) đi từ hn 16 h mà chạy liên tục đến hơn 3h sáng mới lên tới Mù căng chải thôi. Đoạn đường này xấu lắm, Đèo Khau phạ sạt liên tục, trời mưa, sương mù không đi được nhanh đâu. Các cụ mợ đi xe con không thì không dám nói chứ nếu có xe tải chở hàng phải căn lại thời gian (nên cho xe tải đi trước). Chúc các cụ mợ có chuyến đi tốt đẹp.
à mà bên em có xe tải 3,5 T nếu sau này có chuyến nào cần chở nhiều hàng thì ới em đi cùng nhé!=D>
Xe tải chúng em đã cho xuất phát trước rồi bác ạ.
Còn các vấn đề khác như bác nói thì bác Boing và mợ Nhi bên em cũng đã khảo sát trên đó mấy chuyến rồi nên cũng đã lưu ý rồi ạ.
Với em đây là chuyến đầu tiên nên em cũng chưa có kinh nghiệm gì.

Cảm ơn bác đã quan tâm. Hy vọng chuyến sau sẽ có sự tham gia của bác.

Bác Boing lưu ý đến mấy ý kiến của bác Bằng C giúp em với nhé.

Rybicka

Xe buýt

theo em nên viết là
Diễn đà OTOFUN - chi hội sor- tuc cùng những người bạn (hoặc những tấm lòng nhân ái)
vì em nghĩ ngoài sự ủng hộ của các thành viên trong diễn đàn còn có rất nhiều sự ủng hộ của những tổ chức, cá nhân bên ngoài.

Rybicka

Xe buýt
Chào các cụ mợ! Chương trình các cụ mợ đi Than Uyên sợ thời gian đi không đủ được, em mới đi tham gia từ thiện trên ấy hôm trước tết (tham gia xe tải) đi từ hn 16 h mà chạy liên tục đến hơn 3h sáng mới lên tới Mù căng chải thôi. Đoạn đường này xấu lắm, Đèo Khau phạ sạt liên tục, trời mưa, sương mù không đi được nhanh đâu. Các cụ mợ đi xe con không thì không dám nói chứ nếu có xe tải chở hàng phải căn lại thời gian (nên cho xe tải đi trước). Chúc các cụ mợ có chuyến đi tốt đẹp.
à mà bên em có xe tải 3,5 T nếu sau này có chuyến nào cần chở nhiều hàng thì ới em đi cùng nhé!=D>
rất cảm ơn bác, bọn em cũng dự định cho xe tải đi trước vì xe tải không thể đi nhanh được, hơn nữa em cũng muốn lên với các cô giáo trước không có đến lúc các cụ Tuc - Sor lên thì làm gì đến lượt em :D

Boing767

Xe điện
Xe tải chúng em đã cho xuất phát trước rồi bác ạ.
Còn các vấn đề khác như bác nói thì bác Boing và mợ Nhi bên em cũng đã khảo sát trên đó mấy chuyến rồi nên cũng đã lưu ý rồi ạ.
Với em đây là chuyến đầu tiên nên em cũng chưa có kinh nghiệm gì.

Cảm ơn bác đã quan tâm. Hy vọng chuyến sau sẽ có sự tham gia của bác.

Bác Boing lưu ý đến mấy ý kiến của bác Bằng C giúp em với nhé.
Thanks các cụ đã nhắc nhở - CT yên tâm đi cụ Rybicka và cụ Baoanhjsc đã đi tuyến này và đã chạy xe tải lên đây mấy lần rồi cụ ạ !

Boing767

Xe điện
theo em nên viết là
Diễn đà OTOFUN - chi hội sor- tuc cùng những người bạn (hoặc những tấm lòng nhân ái)
vì em nghĩ ngoài sự ủng hộ của các thành viên trong diễn đàn còn có rất nhiều sự ủng hộ của những tổ chức, cá nhân bên ngoài.
Ok e cũng vừa ý kiến với cụ Pu cho hoàn hảo hơn rồi ạ !

hainang

Xe buýt

A. Pu thiết kế đẹp tóa,e thấy như thế này là quá đẹp và hợp lý.Đơn giản ngắn gọn và xúc tích.

pupil

Xe điện
theo em nên viết là
Bọn em đã bàn việc này và có bản mới rồi, sẽ up nhanh ạ .

hainang

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã đóng góp ý kiến cho chuyến đi ạ.Cụ PM cho chúng e số dây thép của cụ ná.Lần sau cần chúng e sẽ nhờ cụ giúp chúng e ná.:P

xedieu

Xe cút kít
xedieu nói:
Em nhờ mấy người hỏi chỗ mua vở tập tô mà không có đến vài trăm cuốn. Em thì không tự chạy mua được rồi (cấm trại trên cơ quan từ 7h đến 23h cả Chủ nhật). Cụ mợ nào có mối bán cái này cho em xin 1-2 cái số phone cái ạ! :(
Không ai giúp êm cái à?

Lexus430sc

Xe điện
Ổn dồi, chuyên gia có khác, ngon lành quá!

Winstorm07

Xe container
theo em nên viết là
Bọn em đã bàn việc này và có bản mới rồi, sẽ up nhanh ạ .
Em nghĩ Banner thì chỉ cần ngắn gọn xúc tích như vậy thôi chứ nhiều chữ quá lại kô đọc được.
Như em thấy ảnh chụp trong các chuyến đi lần trước ngoài Banner ra còn có 1 tấm bảng vuông vuông trong đó ghi đầy đủ các đơn vị tham gia tổ chức, như vậy vừa đầy đủ mà kô rối mắt các cụ ạ.

duc1404

Xe tải

Theo em thiết kế banner của Cụ Pu là quá đẹp và quá chuẩn rồi, không nên chỉnh sửa gì nữa, chỉ lưu ý kích thước cho phù hợp với thùng xe tải thôi.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
banner đẹp quá các cụ ạ, Nhưng em thấy cần cân chỉnh lại tí: theo em BTC bỏ chữ cùng nhà đi, mà thay vào là chi hôi

Theo em thiết kế banner của Cụ Pu là quá đẹp và quá chuẩn rồi, không nên chỉnh sửa gì nữa, chỉ lưu ý kích thước cho phù hợp với thùng xe tải thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng