Cùng nghĩ cách chống trộm gương các cụ ơi

Silent Hunter

Xe tải
ô thê ko ông nào bóng bàn tiếp về chống trộm gương nữa à? :)):))
Ông cười vui nhỉ, Văn Miếu nhà ông mất suốt ngày đấy, coi chừng.:21::21::21:.
Tóm lại là ếch có cách nào chống mất cho Mazda3 cả khi mà gương của M3 2009 đang là hàng "hót" trên thị trường gương ăn cắp.

1. Cáp: thằng ăn cắp gương nào cũng có kìm cắt hết.
2. Khắc tên: vẫn mất vì nó cứ lấy, ếch bán được thì tháo ra lấy đồ.
3. Treo 5 củ ở gương: nó lấy cả gương lẫn củ.
4. Kô mua đồ ăn cắp: vẫn có ông như ông Dino mua gương Bãi thì vẫn mất. đồ ăn cắp bán ở phố Huế thì là đồ ăn cắp, bán ở gara thì là đồ Bãi mà.

Sau 2 lần mất gương, em đã mua luôn 1 đôi của m3 ngày xưa rẻ như bèo, kô xi-nhan, kô tự gập, lắp vào, đêm qua vứt dưới sân chung cư kô thằng nào lấy, kô hiểu là nó chưa nhìn thấy hay là kô thèm. Haizzz.

dino2910

Xe tải
Tóm lại là ếch có cách nào chống mất cho Mazda3 cả khi mà gương của M3 2009 đang là hàng "hót" trên thị trường gương ăn cắp.

4. Kô mua đồ ăn cắp: vẫn có ông như ông Dino mua gương Bãi thì vẫn mất. đồ ăn cắp bán ở phố Huế thì là đồ ăn cắp, bán ở gara thì là đồ Bãi mà.

Sau 2 lần mất gương, em đã mua luôn 1 đôi của m3 ngày xưa rẻ như bèo, kô xi-nhan, kô tự gập, lắp vào, đêm qua vứt dưới sân chung cư kô thằng nào lấy, kô hiểu là nó chưa nhìn thấy hay là kô thèm. Haizzz.
Ơ ông nài ở đâu mà bít mình ở Văn Miếu nhẩy?

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn

Khiếp thía nhỉ. M3 hot là vì do hot gương à? Từ ngày biết các cụ kêu mất gương, em gửi xe ở quán em vẫn nhắc bọn trông xe là cẩn thận bẻ gương. Các cụ cho em hỏi là em muốn may cái túi vải bên trong cho dây thép đan như cái rọ để lồng gương vào ở đâu nhỉ? Thỉnh thoảng để chỗ nào không yên tâm là lôi ra bọc lại.

Cuong762001

Xe buýt
Khiếp thía nhỉ. M3 hot là vì do hot gương à? Từ ngày biết các cụ kêu mất gương, em gửi xe ở quán em vẫn nhắc bọn trông xe là cẩn thận bẻ gương. Các cụ cho em hỏi là em muốn may cái túi vải bên trong cho dây thép đan như cái rọ để lồng gương vào ở đâu nhỉ? Thỉnh thoảng để chỗ nào không yên tâm là lôi ra bọc lại.
Kụ tính làm chuồng gà cho gương ợ :21: , nhưng nhớ phải làm bằng i-nốc nhé , giống cái quây chuồng gà của LX ý:69:

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Kụ tính làm chuồng gà cho gương ợ :21: , nhưng nhớ phải làm bằng i-nốc nhé , giống cái quây chuồng gà của LX ý:69:
Mình không làm inox mà làm bằng các sợi dây cáp đan mắt cáo được bọc bên trong túi vải; ở ngoài thì nhìn như là túi vải thường ở các quán bọn trông xe nó hay bọc vào ấy. Hôm rồi em off với mấy cụ bên Mer, ngồi cạnh cụ quangthanghn trên OF nhà mình mới bị mất cặp gương xe C200K đời 2009, cụ ấy nói là ra hãng thấy báo hết hơn 50 quả. Em nghe thấy khiếp quá, đi Mer sao tốn kém thía. Giờ lại thấy các cụ nói là gương M3 nhà mình đang là hàng hot của bọn trộm, làm em càng thấy sợ hơn :ohmy::ohmy::ohmy:

warchild243

Xe hơi
cất đi là khỏi sợ mất cụ ạ.
CỤ modify cái củ gương tý, cứ out of car là nhấc 2 cái gương ra cất đi. hehe

SuperXe

Xe hơi
Biết thế nào là đồ ăn trộm?
Không, theo Em là không mua đồ cũ, vào hãng thay mới luôn, Ok???
Chinh vì cái thằng hãng nên mới xảy ra hiện tượng này đấy ạ. Cung 0 đủ cho cầu sản xuất thì ít, giá thành thì đắt, muốn mua mới toàn phải đặt. Cuối cùng là ông này làm thịt ông kia. "Gương 0 tự nhiên sinh ra cũng 0 tự nhiên mất đi, mà nó chỉ chuyển từ trạng thái sở hữu này sang trạng thái sở hữu khác".
cất đi là khỏi sợ mất cụ ạ.
CỤ modify cái củ gương tý, cứ out of car là nhấc 2 cái gương ra cất đi. hehe
Em đồng quan điểm với kụ. Chế kỉu gì mà mình cất đi được là lành nhất ạ. Có khi phải đàm phán với các hãng cho thêm cái option tháo gương cất đi ấy nhỉ :21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

binhnq2

Xe tăng
e mua sẵn 2 mặt gương, vứt trong xe và ko làm bảo hiểm gì hết. ngoài ra làm thêm 2 cái túi bảo vệ gương, cái này chỉ làm cho nó chậm thời gian đi thôi

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
e mua sẵn 2 mặt gương, vứt trong xe và ko làm bảo hiểm gì hết. ngoài ra làm thêm 2 cái túi bảo vệ gương, cái này chỉ làm cho nó chậm thời gian đi thôi
Cụ đi M3 2009 ạ? Cụ cho hỏi là bao nhiêu xiền 1 đôi thía ạ? Với lại cụ làm cái túi bảo vệ gương thía nào ạ, em đang có nhu cầu cụ ạ.

phandaumua_bim

Xe đạp
Em xin phép mở thớt này để nhà mình vào đây cùng trao đổi kinh nghiệm và các sáng kiến về cách chống trộm gương nói riêng và chống trộm 1 số phụ kiện bên ngoài xe nói chung. Em thấy dạo này các cụ có M3 cũng bắt đầu lo lắng về việc này rồi, vì M3 bây h cũng nhiều, tính "thanh khoản" của gương M3 có thể sẽ lên trong thời gian tới, nên ta phải cùng nhau nghĩ cách các cụ nhỉ :^). Mà cái vụ này là gây bức xúc dư luận lắm rồi :102:

Về chống trộm gương, em tạm thời góp nhặt được 1 số giải pháp, nhưng chưa biết nên áp dụng giải pháp nào, mời các cụ đánh giá:

1. Xỏ xích cam xe máy: Đây là cách phổ biến nhất hiện nay.
Ưu: Bảo vệ một cách tương đối, có dấu hiệu để trộm thấy đây là gương đã được bảo vệ => làm nhụt chí những tên trộm bán chuyên nghiệp :^)
Nhược: Mất mỹ quan, vẫn có thể mất nếu tên trộm quyết tâm "làm thịt" bằng kìm cắt xích :'(

2. Túi bọc gương: Thỉnh thoảng vẫn thấy có cụ dùng, thường là bằng vải đỏ (chắc dùng màu đỏ để cảnh báo trộm là nguy hiểm hoặc sờ vào sẽ đổ máu :41:).
Ưu: Em chưa rõ tại sao lại có tác dụng??? Tại sao tên trộm ko lột túi ra và vặt như thường? Cụ nào biết tác dụng vào giải thích cái :102:
Nhược: Khi đỗ xe mà gương bị "úp sọt" như thế trông cứ sến sến thế nào ấy, kiểu như chủ xe là người rất tủn mủn ấy (cụ nào dùng thì bỏ qua cho em nhá (b)), với cả mỗi lần đỗ xe lại lôi túi ra bọc bọc trông ko Pro :69:

3. Xỏ dây phanh bên trong củ gương: Kỹ thuật này hình như mới có 1 cụ thợ trong SG phát minh ra và đang triển khai cho các ae trong đó, ngoài HN hình như chưa làm được.
Ưu: Giống như cách xỏ xích cam bên ngoài nhưng sẽ mỹ quan hơn vì ko lộ dây
Nhược: Ưu điểm của cách này cũng chính là nhược của nó, tức là chính vì ko nhìn thấy dây bảo vệ nên tên trộm cũng sẽ ko bỏ qua mà sẽ giật nó ra cho đến khi bị lủng lẳng *-)

4. Khắc Laze thông tin xe lên mặt gương: Cái này hình như Liberty có làm.
Ưu: Có thể tìm lại gương đã mất dễ dàng. Có thể tóm được tên trộm nếu bắt quả tang nó đang giấu gương trong người hoặc kiện tên chủ cửa hàng bán đồ ăn trộm (chuyện này có vẻ ko khả thi :mad:). Tác động phần nào đến tâm lý tên trộm (cũng khó)
Nhược: Bọn trộm vẫn vặt như thường và vứt mặt gương đi :ohmy:

5. Một số cách khác: Một số cách như nhét dao lam vào mặt trong gương, cào cho gương xước chằng chịt để khỏi ăn trộm, dán cảnh báo, v.v.. thì mới nghe nói chứ chưa rõ nó thể nào. Cụ nào biết thì vào bóng bàn tiếp...

Đấy, em tạm thời nhớ ra từng ấy, các cụ cho ý kiến hộ ah

Bọc túi vải để bọn trộm mất thêm thời gian để tháo ra ah.
Hoặc có thể bọn ăn trộm xong vứt túi vải lại để lại dấu vân tay,thế là bác chủ xe nhờ xxx tìm hộ (b)

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Bọc túi vải để bọn trộm mất thêm thời gian để tháo ra ah.
Hoặc có thể bọn ăn trộm xong vứt túi vải lại để lại dấu vân tay,thế là bác chủ xe nhờ xxx tìm hộ (b)
Không phải túi vải bình thường, túi bên trong đan dây thép. Chỉ có nó đem theo kìm mới lấy được.

dino2910

Xe tải
Hơ có vụ túi này bi h mình mới bít. Thế bọc vào nó bẻ cả túi cũng đc chứ sao nhỉ? hay là bọc túi lại rồi quàng dây vào xe à? *-)*-)
Có khi chế bộ gương nó thụt hẳn vào trong kính xe luôn có khi lại hay :21:

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Hơ có vụ túi này bi h mình mới bít. Thế bọc vào nó bẻ cả túi cũng đc chứ sao nhỉ? hay là bọc túi lại rồi quàng dây vào xe à? *-)*-)
Em nghĩ dây cho qua kính vào bên trong, rồi kéo kính lên, nó có bẻ được thì vẫn còn đấy mà.

hung6666

Xe tải
Em nghĩ dây cho qua kính vào bên trong, rồi kéo kính lên, nó có bẻ được thì vẫn còn đấy mà.
cụ làm thế nó lại đập vỡ kính để kéo dây ra đấy tiền kính đắt hơn tiền gương đó, bác dán đề can cảnh báo (cho em số điên thoai để em còn mua lại) thế là xong:)):))

Unlimited

Xe hơi
Em có cách này, các kụ tháo gương ra cất trong két là an toàn nhứt đới :)):)):))

bluestar2006

Xe container
Tháo hết gương ra các bác ạ, rồi mua 2 bộ camera lùi lắp vào, nhìn bằng màn hình trong xe thôi. Xe nhìn trông gọn lắm.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Tháo hết gương ra các bác ạ, rồi mua 2 bộ camera lùi lắp vào, nhìn bằng màn hình trong xe thôi. Xe nhìn trông gọn lắm.
Cụ làm đi xem cụ đi được mấy hôm. Có đôi tai đẹp mà mất thì còn gì nữa.

ngaydoclap

Xe container
Hôm nào đẹp trời cụ thử ra hiệu cắt tóc bảo ông thợ ông ấy tiện kéo gỡ hộ hai cái tai cụ xem nhìn có ngon zai/gái hơn không nhé :))

Foxy

Xe hơi
Đúng đấy, các hãng xe nên làm kiểu gương thò thụt là hay nhất :77:

Foxy

Xe hơi
Em đang nghĩ là bây h đấu 1 đường điện từ ắc quy ra một miếng kim loại nhỏ rồi tán vào phía dưới củ gương. Trộm thò tay vào cứ gọi là :69:. Mà em nghĩ điện ắc-quy cũng chỉ đủ để trộm nó giật mình mà bỏ chứ chắc chẳng nguy hiểm các cụ nhảy