Cùng nghĩ cách chống trộm gương các cụ ơi

Foxy

Xe hơi
Em xin phép mở thớt này để nhà mình vào đây cùng trao đổi kinh nghiệm và các sáng kiến về cách chống trộm gương nói riêng và chống trộm 1 số phụ kiện bên ngoài xe nói chung. Em thấy dạo này các cụ có M3 cũng bắt đầu lo lắng về việc này rồi, vì M3 bây h cũng nhiều, tính "thanh khoản" của gương M3 có thể sẽ lên trong thời gian tới, nên ta phải cùng nhau nghĩ cách các cụ nhỉ :^). Mà cái vụ này là gây bức xúc dư luận lắm rồi :102:

Về chống trộm gương, em tạm thời góp nhặt được 1 số giải pháp, nhưng chưa biết nên áp dụng giải pháp nào, mời các cụ đánh giá:

1. Xỏ xích cam xe máy: Đây là cách phổ biến nhất hiện nay.
Ưu: Bảo vệ một cách tương đối, có dấu hiệu để trộm thấy đây là gương đã được bảo vệ => làm nhụt chí những tên trộm bán chuyên nghiệp :^)
Nhược: Mất mỹ quan, vẫn có thể mất nếu tên trộm quyết tâm "làm thịt" bằng kìm cắt xích :'(

2. Túi bọc gương: Thỉnh thoảng vẫn thấy có cụ dùng, thường là bằng vải đỏ (chắc dùng màu đỏ để cảnh báo trộm là nguy hiểm hoặc sờ vào sẽ đổ máu :41:).
Ưu: Em chưa rõ tại sao lại có tác dụng??? Tại sao tên trộm ko lột túi ra và vặt như thường? Cụ nào biết tác dụng vào giải thích cái :102:
Nhược: Khi đỗ xe mà gương bị "úp sọt" như thế trông cứ sến sến thế nào ấy, kiểu như chủ xe là người rất tủn mủn ấy (cụ nào dùng thì bỏ qua cho em nhá (b)), với cả mỗi lần đỗ xe lại lôi túi ra bọc bọc trông ko Pro :69:

3. Xỏ dây phanh bên trong củ gương: Kỹ thuật này hình như mới có 1 cụ thợ trong SG phát minh ra và đang triển khai cho các ae trong đó, ngoài HN hình như chưa làm được.
Ưu: Giống như cách xỏ xích cam bên ngoài nhưng sẽ mỹ quan hơn vì ko lộ dây
Nhược: Ưu điểm của cách này cũng chính là nhược của nó, tức là chính vì ko nhìn thấy dây bảo vệ nên tên trộm cũng sẽ ko bỏ qua mà sẽ giật nó ra cho đến khi bị lủng lẳng *-)

4. Khắc Laze thông tin xe lên mặt gương: Cái này hình như Liberty có làm.
Ưu: Có thể tìm lại gương đã mất dễ dàng. Có thể tóm được tên trộm nếu bắt quả tang nó đang giấu gương trong người hoặc kiện tên chủ cửa hàng bán đồ ăn trộm (chuyện này có vẻ ko khả thi :mad:). Tác động phần nào đến tâm lý tên trộm (cũng khó)
Nhược: Bọn trộm vẫn vặt như thường và vứt mặt gương đi :ohmy:

5. Một số cách khác: Một số cách như nhét dao lam vào mặt trong gương, cào cho gương xước chằng chịt để khỏi ăn trộm, dán cảnh báo, v.v.. thì mới nghe nói chứ chưa rõ nó thể nào. Cụ nào biết thì vào bóng bàn tiếp...

Đấy, em tạm thời nhớ ra từng ấy, các cụ cho ý kiến hộ ah

Cuong762001

Xe buýt
Nghe các kụ nói về vụ gương lược dư này em cũng lo, hiện nay em chỉ làm bảo vệ mỗi cái mẹt gương , nghe mấy chú thợ nói nếu có đính xích cam vào thì trộm nó vẫn vặt như thường nên tạm chưa lắp ., chữ thì bắn đinh tán vào , nói chung về vụ mất gương này em nghĩ đi đâu các kụ cũng cần tìm chỗ gủi xe an toàn , tin cậy , hay điểm gửi của GTDT là yên tâm nhất

NguoiGia

Xe tăng
Bảo mấy thằng chuyên trộm gương, cứ nhè xe riêng của xxx mà vặt. Ầy dà, ít bữa là đồng loạt ra quân chém hết cho xem - chả phải bảo! :^)

dino2910

Xe tải
nói chung Bh kiểu gì mà để giữa chỗ ko người trông thì vẫn mất như thường có khi lại còn móp cả cửa xe nữa. Làm dây BH chỉ có chống đc những lúc đứng đèn đỏ thôi. Làm một cái lồng inox có thể chống đc nhưng mất mỹ quan. (b)

30U6261

Xe hơi
Bác ơi, nói chung có của thì phải giữ thôi. Các cụ nói rồi: "Phòng người ngay chứ ai phòng kẻ gian". Bác có làm bảo vệ thế nào rồi trộm nó cũng vặt mất thôi, hoặc giả nếu nó không lấy được thì nó làm cho hỏng (kiểu như không ăn được thì đạp đỏ ý mà). Tốt nhất là các bác nên tìm chỗ nào uy tín mà gửi thôi.

Trader

Xe máy
Em sợ nó không lấy được gương, nó phá xe thì khốn ! Anh em mình động não để tìm giải pháp tối ưu.

hung6666

Xe tải
theo em các bác cứ làm như này cho sưa đậu ành nè :)):))không cần cam không cần túi:69::69: nhớ phải dán đề can cảnh báo có bẻ thì phải bẻ cả 2 để tao còn thay một cặp:D:D

chú này bị mất gương xe máy gần đó, đang ngắm xem có phai gương của mình không:)):))

cách bảo vệ gương tốt nhất hiện nay:P:P

nhì đẹp hẳn ên các cụ nhỉ(b)(b) giả pháp tốt trong thời buổi 1 mét vuông 10 thằng ăn cắp

ZigZag

Xe tải
Cách duy nhất để chống trộm gương là không bao giờ mua đồ ăn trộm.

Foxy

Xe hơi
[

Cái phần đế gương này nhựa cứng dễ gãy , nếu thay bằng cao su thì sao các kụ nhể :21:
Ý kiến của cụ cực chuẩn, vì em đã từng có kinh nghiệm trong 1 vụ gần như vậy. Ngày trước em đi Rebel250 mà con này thì có 1 tật cố hữu là hay bị gẫy xi-nhan sau do nó xòe ra dễ va chạm, thế là em tháo ra, thay cái củ nhựa bằng một cái lò xo mạ và bên trong lót cao su, va chạm thoải mái mà nó chỉ uốn đi rồi lại bật về vị trí như cũ (b)

Nếu sáng kiến này mà áp dụng được cho đế gương otô thì tuyệt, không những chống trộm mà kể cả khi va quệt thì nó cũng chỉ đàn hồi chứ ko bị gẫy vỡ :69:

dino2910

Xe tải

kiểu này bé quá sợ căn hơi khó, theo tui làm hẳn gương của con 1,5 tấn ấy nhìn vừa to vừa rõ :^)

suỵt các cụ bàn be bé thôi , thời đại internet bùng nổ , trộm có khi cũng lên đây để update đấy , sinh nghề tử nghiệp mà :))

Lacet_ti

Xe container
Giờ chỉ có cách trị tận gốc
AE Of nhà mình, giờ cứ oto của xếp to hay của xxx. Thấy sơ hở vặt trước
Các bác ấy cáu tiết, ra quân dẹp chợ giời, băt bọn ăn cắp, thế là AE mình đc nhờ:41:
Ai dũng cảm thi hành trước, có chiến công thì trưng lên đây, (b)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em xin phép mở thớt này để nhà mình vào đây cùng trao đổi kinh nghiệm và các sáng kiến về cách chống trộm gương nói riêng và chống trộm 1 số phụ kiện bên ngoài xe nói chung. Em thấy dạo này các cụ có M3 cũng bắt đầu lo lắng về việc này rồi, vì M3 bây h cũng nhiều, tính "thanh khoản" của gương M3 có thể sẽ lên trong thời gian tới, nên ta phải cùng nhau nghĩ cách các cụ nhỉ :^). Mà cái vụ này là gây bức xúc dư luận lắm rồi :102:

Về chống trộm gương, em tạm thời góp nhặt được 1 số giải pháp, nhưng chưa biết nên áp dụng giải pháp nào, mời các cụ đánh giá:

1. Xỏ xích cam xe máy: Đây là cách phổ biến nhất hiện nay.
Ưu: Bảo vệ một cách tương đối, có dấu hiệu để trộm thấy đây là gương đã được bảo vệ => làm nhụt chí những tên trộm bán chuyên nghiệp :^)
Nhược: Mất mỹ quan, vẫn có thể mất nếu tên trộm quyết tâm "làm thịt" bằng kìm cắt xích :'(

2. Túi bọc gương: Thỉnh thoảng vẫn thấy có cụ dùng, thường là bằng vải đỏ (chắc dùng màu đỏ để cảnh báo trộm là nguy hiểm hoặc sờ vào sẽ đổ máu :41:).
Ưu: Em chưa rõ tại sao lại có tác dụng??? Tại sao tên trộm ko lột túi ra và vặt như thường? Cụ nào biết tác dụng vào giải thích cái :102:
Nhược: Khi đỗ xe mà gương bị "úp sọt" như thế trông cứ sến sến thế nào ấy, kiểu như chủ xe là người rất tủn mủn ấy (cụ nào dùng thì bỏ qua cho em nhá (b)), với cả mỗi lần đỗ xe lại lôi túi ra bọc bọc trông ko Pro :69:

3. Xỏ dây phanh bên trong củ gương: Kỹ thuật này hình như mới có 1 cụ thợ trong SG phát minh ra và đang triển khai cho các ae trong đó, ngoài HN hình như chưa làm được.
Ưu: Giống như cách xỏ xích cam bên ngoài nhưng sẽ mỹ quan hơn vì ko lộ dây
Nhược: Ưu điểm của cách này cũng chính là nhược của nó, tức là chính vì ko nhìn thấy dây bảo vệ nên tên trộm cũng sẽ ko bỏ qua mà sẽ giật nó ra cho đến khi bị lủng lẳng *-)

4. Khắc Laze thông tin xe lên mặt gương: Cái này hình như Liberty có làm.
Ưu: Có thể tìm lại gương đã mất dễ dàng. Có thể tóm được tên trộm nếu bắt quả tang nó đang giấu gương trong người hoặc kiện tên chủ cửa hàng bán đồ ăn trộm (chuyện này có vẻ ko khả thi :mad:). Tác động phần nào đến tâm lý tên trộm (cũng khó)
Nhược: Bọn trộm vẫn vặt như thường và vứt mặt gương đi :ohmy:

5. Một số cách khác: Một số cách như nhét dao lam vào mặt trong gương, cào cho gương xước chằng chịt để khỏi ăn trộm, dán cảnh báo, v.v.. thì mới nghe nói chứ chưa rõ nó thể nào. Cụ nào biết thì vào bóng bàn tiếp...

Đấy, em tạm thời nhớ ra từng ấy, các cụ cho ý kiến hộ ah
6. Ra nhập hội chuồng gà để ko bao giờ phải lăn tăn chuyện gương lược :6::6::6:

ngaydoclap

Xe container
Em thử đặt mình vào vị trí thằng chuyên bẻ gương: và thành thật khuyên các cụ để nguyên bản đừng bảo vệ gì hết, bọn em chỉ xin cái mặt gương thôi, cho nó tiện ấy mà :))

khoatgiarutgon

Xe tải
Em cũng lo nhất vụ gương lược này :102::102::102:

VW Golf GTI

Xe buýt
Giờ chỉ có cách trị tận gốc
AE Of nhà mình, giờ cứ oto của xếp to hay của xxx. Thấy sơ hở vặt trước
Các bác ấy cáu tiết, ra quân dẹp chợ giời, băt bọn ăn cắp, thế là AE mình đc nhờ:41:
Ai dũng cảm thi hành trước, có chiến công thì trưng lên đây, (b)
:77::77: các cụ ý lại vào hãng làm lại, hóa đơn đỏ có cơ quan thanh toán

dino2910

Xe tải
ô thê ko ông nào bóng bàn tiếp về chống trộm gương nữa à? :)):))