cùng mua đất ngoại thành, giao lưu bóng bàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

bspvietnam

Xe tăng
Em xin phép mở thớt nếu không đúng thì mong min, mod nhắc nhở, đừng xì hơi lốp em ạ.

Sống trong nội thành ngột ngạt quá, khói, bụi, tiếng ồn.... toàn gấp mấy chục lần mức cho phép.

Em có kế hoạch dạt ngoại thành, trong khoảng cách đến cụ rùa không quá 30 km, đi mất 30-40 phút bằng 4 bánh.

Khổ nỗi, ngân sách thì cũng không dư giả lắm, mua ngoai thành người ta không bán mấy chục m2, tối thiểu phải 100 m2.

Cụ nào có cùng ý định, họp nhau lại cùng tìm rồi mua chung.

Xin lỗi. Em miễn tiếp các cụ cò vạc ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ken07

Xe tải
Em xin phép mở thớt nếu không đúng min, mod nhắc nhở, đừng xì hơi mà tội em ạ.

Sống trong nội thành ngột ngạt quá, khói, bụi, tiếng ồn.... toàn gấp mấy chục lần mức cho phép
Em có kế hoạch dạt ngoại thành, khoảng cách đến cụ rùa 30 km, đi mất 30-40 p.
Khổ nỗi, tìm mua ngoai thành người ta không bán mấy chục m2, tối thiểu phải 100 m2.

Ngoại thành nhiều chỗ vẫn hạt rẻ mà cụ. E đợi f1 thêm 2-3 tuổi nữa có thể tự đi học bằng xe bus của trường, e tính ra ngoại thành ở. Đất rộng, thoáng mát, tự thiết kế theo ý thik, vườn rộng, tiếp giáp hồ tự nhiên.
Ngoại thành e chọn đông anh, khu đầm vân trì đất vẫn rẻ mà đẹp, giao thông tiện. Về hoàng quốc việt khoảng 12-15 km, giờ đường thoáng đi nhanh sau này cc ở võ chí công ra hết hàng chắc lại đông, lại ì ạch.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em xin phép mở thớt nếu không đúng min, mod nhắc nhở, đừng xì hơi mà tội em ạ.

Sống trong nội thành ngột ngạt quá, khói, bụi, tiếng ồn.... toàn gấp mấy chục lần mức cho phép
Em có kế hoạch dạt ngoại thành, khoảng cách đến cụ rùa 30 km, đi mất 30-40 p.
Khổ nỗi, tìm mua ngoai thành người ta không bán mấy chục m2, tối thiểu phải 100 m2.

Mấy chục mét có bán mà cụ ơi. Rìa Hà Đông, An Khánh, Gia Lâm, Đông Anh...cụ tìm thử xem. Giá cũng ko chát lắm đâu. Chúc cụ sớm an cư :D

baogiomuaduocxe

Xe điện
Em đang cần chuyển đổi để về nội thành đây cụ nào quan tâm thì hú em, đất 600m2 kích thước 16x37, 2 mặt ngõ trước sau, ngõ 3,2m thông, dia chi ở tổ 10 thị trấn quang minh mê linh, rổ giá em cứ để 4,5 củ/m2, sđcc ạ

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Em đang cần chuyển đổi để về nội thành đây cụ nào quan tâm thì hú em, đất 600m2 kích thước 16x37, 2 mặt ngõ trước sau, ngõ 3,2m thông, dia chi ở tổ 10 thị trấn quang
minh mê linh, rổ giá em cứ để 4,5 củ/m2, sđcc ạ
Đã ra ngoại thành tận Mê Linh thì cứ đường trục chính rộng tối thiểu 8m, chứ lại vào ngõ thì chán lắm cụ ơi

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì giá rổ nó lại cao, đất e chỉ có thế cụ nào thích thì mần thôi
Cũng không cao đâu cụ, em có người nhà nhờ bán 1 lô 1000m đường ô tô tránh nhau ở đấy với giá có 7 triệu/m2 mãi mà chưa xong

Marula

Xe tải
Cụ thớt có ý tưởng như em dưng mà hơn em là cụ chịu khó mở thớt còn em vẫn đang để trong đầu. Sau một thời gian tìm hiểu về đất cát khu vực ven đô em thấy thế này: đất dân bán mảnh to giá rất ổn, biết lựa mảnh mặt tiền lớn để chia nhỏ được thì mình sẽ có mảnh đất vuông vắn giá tốt. Cũng mảnh đó nếu rơi vào tay nhà đầu tư thì họ phân lô bán nền hoặc chia rất nhỏ rồi xây, tóm lại họ làm để đem lại lợi nhuận cao nhất cho họ, cho nên nhà thì chưa vừa ý mình lắm còn giá thường cao hơn giá trung bình trong khu vực. Do đó em xin đặt cục gạch hóng thớt (biết là rất khó tìm được người chung chí hướng và điều kiện kinh tế và sẵn sàng hợp tác kiểu win-win nhưng em không cũng không vội). Nhu cầu của em: đất ngõ ô tô vào nhà, diện tích tối thiểu 40m, mặt tiền tối thiểu 4m, hướng Đông Nam, khu vực ăn theo trục đại lộ Thăng Long hoặc trục 32, ngân sách 1-1,6 tỷ.

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Cụ thớt có ý tưởng như em dưng mà hơn em là cụ chịu khó mở thớt còn em vẫn đang để trong đầu. Sau một thời gian tìm hiểu về đất cát khu vực ven đô em thấy thế này: đất dân bán mảnh to giá rất ổn, biết lựa mảnh mặt tiền lớn để chia nhỏ được thì mình sẽ có mảnh đất vuông vắn giá tốt. Cũng mảnh đó nếu rơi vào tay nhà đầu tư thì họ phân lô bán nền hoặc chia rất nhỏ rồi xây, tóm lại họ làm để đem lại lợi nhuận cao nhất cho họ, cho nên nhà thì chưa vừa ý mình lắm còn giá thường cao hơn giá trung bình trong khu vực. Do đó em xin đặt cục gạch hóng thớt (biết là rất khó tìm được người chung chí hướng và điều kiện kinh tế và sẵn sàng hợp tác kiểu win-win nhưng em không cũng không vội). Nhu cầu của em: đất ngõ ô tô vào nhà, diện tích tối thiểu 40m, mặt tiền tối thiểu 4m, hướng Đông Nam, khu vực ăn theo trục đại lộ Thăng Long hoặc trục 32, ngân sách 1-1,6 tỷ.
em chung chí hướng. cung cấp cho các cụ 100m2, kế bên cũng có một mảnh nhà khác chưa biết muốn bán hay không (cỡ 2 miêng rơi khoảng 200). đường bê tông to, oto xịch cửa mà cho vào nhà cũng đc <3

Marula

Xe tải
em chung chí hướng. cung cấp cho các cụ 100m2, kế bên cũng có một mảnh nhà khác chưa biết muốn bán hay không (cỡ 2 miêng rơi khoảng 200). đường bê tông to, oto xịch cửa mà cho vào nhà cũng đc <3
Em nghĩ có khi nên off đã rồi hãy công bố với nhau mảnh này mảnh kia cụ ạ. Không có mảnh ưng ý lại rơi vào tay các nhà đầu tư tay to.

kt3x

Xe buýt
Em hóng với các cụ, nhưng em lại thích phía Lương Sơn Hoà Bình. Ra xa xa một tí làm mảnh vườn trồng rau, thả gà...

Gửi từ MI MAX của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Marula

Xe tải
Em hóng với các cụ, nhưng em lại thích phía Lương Sơn Hoà Bình. Ra xa xa một tí làm mảnh vườn trồng rau, thả gà...

Gửi từ MI MAX của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Em thì còn vướng con cái đi học nên chắc 20-25 năm nữa mới dịch tới Lương Sơn được. Nếu phải đi xa để đánh đổi vườn rau thì em chọn Láng Hoà Lạc.

bspvietnam

Xe tăng
Em nghĩ có khi nên off đã rồi hãy công bố với nhau mảnh này mảnh kia cụ ạ. Không có mảnh ưng ý lại rơi vào tay các nhà đầu tư tay to.
Em đồng ý với cụ.
Ai có vị trí nào, Trao đổi inbox trước đi ạ.
Thứ nhất là tránh loạn thông tin, thứ hai là nhiều người hỏi thành ra sốt.

tieuvuong

Xe buýt
Em cũng có ý tưởng từ lâu như cụ chủ thớt, nhưng cá nhân em đánh giá với điều kiện giao thông như hiện tại nên chọn khoảng cách khoảng dưới 20 klm đổ lại so với Hoàn Kiếm là ổn, còn xa quá thì sau để ở thực sự hơi khó! Em do thám tình hình gần đây thì hiện thực sự mạn Đông Anh, Gia Lâm cũng ko còn rẻ để mua găm và đầu tư nữa; hiện chắc còn khu Văn Giang Hưng Yên theo em là khá ổn để mua găm chờ thời

Marula

Xe tải
Em cũng có ý tưởng từ lâu như cụ chủ thớt, nhưng cá nhân em đánh giá với điều kiện giao thông như hiện tại nên chọn khoảng cách khoảng dưới 20 klm đổ lại so với Hoàn Kiếm là ổn, còn xa quá thì sau để ở thực sự hơi khó! Em do thám tình hình gần đây thì hiện thực sự mạn Đông Anh, Gia Lâm cũng ko còn rẻ để mua găm và đầu tư nữa; hiện chắc còn khu Văn Giang Hưng Yên theo em là khá ổn để mua găm chờ thời
Các cụ ở đây mua để xây nhà ở ạ. Theo em đúng là nên mua trong khoảng dưới 20km, ưu tiên các trục đường lớn, có bus, tàu điện, có làn riêng ô tô như đại lộ Thăng Long thì càng tốt. Nếu mua mảnh cực to, giá rẻ hơn thị trường mà các cụ of cùng về ở tạo thành khu riêng thì quá chất ạ (không chơi với các cụ mua đầu tư mua xong để xây sau, lem nhem cả khu nhé).

baogiomuaduocxe

Xe điện
Cụ cho cái google map để AE nghía thêm nhé
Em cũng k rành cái google map lắm, địa chỉ ở thôn ấp tre, ngay gần khu đô thị rose valley và đương 100 mê linh, đi qua khu đô thị hà phong hoặc đi từ đường cao tốc thăng long - nội bài vào. Đi từ hà nội sang e thường đi qua cầu nhật tân sang đương 23b qua cầu vượt nam hồng vào qua khu đô thị hà phong là đến, khoảng cách từ nhà em tây hồ đến đất là 20km

Kuko87

Xe tải
Các cụ ở đây mua để xây nhà ở ạ. Theo em đúng là nên mua trong khoảng dưới 20km, ưu tiên các trục đường lớn, có bus, tàu điện, có làn riêng ô tô như đại lộ Thăng Long thì càng tốt. Nếu mua mảnh cực to, giá rẻ hơn thị trường mà các cụ of cùng về ở tạo thành khu riêng thì quá chất ạ (không chơi với các cụ mua đầu tư mua xong để xây sau, lem nhem cả khu nhé).
E thích cái ý kiến của cụ. :))

Marula

Xe tải
Vẫn chưa hết mặt tiền (page1), em lại tiếp ạ. Trước đã từng có thớt về chung nhau xây chung cư mini ra được sổ đỏ với giá rất rẻ ngay Hồ Tây rồi cũng có các cụ of chung nhau đất trang trại xây nhà vườn (đã có sản phẩm) nhưng đó là phân khúc khác. Thớt này em nghĩ cụ thớt nên phân loại ra theo nhu cầu và ngân sách của các cụ tham gia rồi đối chiếu với bảng hàng ( gọi thế cho sang mồm, he he) hoặc đi tìm đất. Theo em nên phân ra theo ngân sách, khu vực, yêu cầu về hướng nhà, mặt tiền, độ rộng ngõ, diện tích -số tầng muốn xây. Còn các cụ mua đất đầu tư chỉ để đấy cũng nên phân loại riêng ra để cho các cụ cùng ý định có thể cùng đầu tư ở một khu khác. Còn khu ở em nghĩ nên chốt với nhau ra được giá nhà hoàn thiện cả nội thất cơ bản, cùng nhau giám sát và chọn nhà thầu, hoặc tự làm, nhưng quan trọng là phải ra được sản phẩm và cùng về ở. Như thế mới chất và cũng như thế thì môi trường sống sẽ cải thiện rõ rệt và đương nhiên xây xong thì giá nhà cũng tăng. Em nghĩ nên chọn đất thổ cư trong làng gần trục chính, có thể mua vài nhà ghép lại rồi phân lại thành khu, có đường ô tô chạy chữ U. Cá nhân em thích khu đông người hơn là mảnh nhỏ 100-200m chia 4-5 nhà vì như thế không tạo được cảnh quan đẹp.

Trạng thái
Thớt đang đóng