[Funland] Cùng học tiếng anh trên Zoom - free

Giot.nang.ben.them

Xe đạp
Em xin update lại bài học cho thứ 4 (29/4) ở post 41, ngay bài đầu tiên trang 3 ạ.
Danh sách đăng ký được ghi ở post 46.

Em có theo dõi otofun 1 thời gian và thấy các topic về học tiếng anh thường thu hút được tương đối nhiều người có nhu cầu tham gia. Hôm nay em mạn phép mở thớt này để rủ rê những ai quan tâm thì tham gia với em ạ.

Mô hình học:
- Mọi người có nhu cầu thì đăng ký trên thớt này. Em sẽ chọn khoảng 20 người rồi tạo lớp học trên zoom và lớp sẽ học 1 tuần 1 buổi khoảng 30 phút (có thể điều chỉnh phù hợp sau buổi học đầu tiên).
- Nếu mọi người có hứng thú, em sẽ update thông tin các buổi học vào thớt này để những người không không thể tham gia zoom cũng có thể học cùng.
- Em sẽ là người chọn ra 1 bài nghe ngắn có transcript và đưa trước 1 tuần để mọi người tập nghe, học từ mới, học mẫu câu, học ngữ pháp và post các câu hỏi lên thớt. Sau đó, trong buổi học, em sẽ đóng vai trò là người hướng dẫn ôn tập, trao đổi và giải đáp các thắc mắc nếu có. Em cũng có thể giải đáp trên thớt nếu em có đủ thời gian, hoặc các cụ mợ khác cũng có thể cùng giải đáp.

Tại sao em lập thớt này:
Vì đợt này đang dịch, em làm việc ở nhà nên có kha khá nhiều thời gian nên em muốn làm được chút việc gì đó có ý nghĩa. Em quan niệm học cùng nhau sẽ giúp chúng ta học được nhiều hơn, lâu hơn và đương nhiên là vui hơn nữa :D

Nội quy của lớp zoom:
- Zoom sẽ là 1 công cụ để kiểm tra ôn tập các kiến thức đã học trong tuần.
- Mọi người khi tham gia trên zoom phải bật video để đảm bảo tập trung. Tuy nhiên mọi người có thể đeo khẩu trang nếu ngại ạ. Em xin phép trước là em sẽ đeo khẩu trang vì tính em hay ngại và em không có kiếm fame bằng cách này.
- Mọi người cố gắng nói tiếng anh nhiều nhất có thể. Mục tiêu chính của thớt là để truyền cảm hứng cho mọi người học tiếng anh nên thớt/lớp không chú trọng phát âm (thực ra cũng vì em không có accent chuẩn và luôn quan niệm là nên học phát âm với người bản xứ)
- Lớp cũng có thể thỉnh thoảng có giáo viên nước ngoài tham gia để giúp mọi người tự tin hơn trong giao tiếp.

Giờ học:
Em dự kiến buổi đầu tiên sẽ kéo dài 30 phút vào thứ 4, 29/4 này, lúc 12:30 trưa giờ VN.

Bài học đầu tiên: dự kiến là bài The circular economy trong link này https://www.bbc.co.uk/learningenglish/english/features/6-minute-english/ep-200305

Cách thức tham gia:
Mọi người đăng ký dưới đây và nêu rõ trình độ tiếng anh, mục đích học và mong muốn gì ở lớp học.

Em cám ơn mọi người. Em mời các cụ mợ góp ý thêm.

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
Em đăng ký 1 chân cho thằng F1-17T đc ko ạ. e già rồi nên chắc ko theo đc

Grow Tech

Xe tải
Nhà cháu U45 gần như mất hết kiến thức cơ bản chỉ còn bập bẹ vài câu xã giao và 1 ít từ vựng vậy có tham gia đc ko ạ. Nhu cầu em là học để có thể đi du lịch ko bị lạc và bỏ đói. Gặp đối tác có thể sơ sơ nghe nhạc hiệu đoán chương trình đc là ok ạ.

Congson

Xe đạp
Em thì học từ lâu nhưng giao tiếp kém, công việc sáp tới đòi hỏi giao tiếp cơ bản nhiều, em đăng ký 1 vé

Giot.nang.ben.them

Xe đạp
Nhà cháu U45 gần như mất hết kiến thức cơ bản chỉ còn bập bẹ vài câu xã giao và 1 ít từ vựng vậy có tham gia đc ko ạ. Nhu cầu em là học để có thể đi du lịch ko bị lạc và bỏ đói. Gặp đối tác có thể sơ sơ nghe nhạc hiệu đoán chương trình đc là ok ạ.
Nếu cụ vẫn đọc hiểu được theo trình độ cơ bản thì em mời cụ tham gia, chứ nếu mất gốc hoàn toàn thì em sợ hơi khó theo vì em không có chuyên môn. Cụ có thể tham gia buổi đầu tiên xem thế nào rồi quyết định tiếp ạ. Nhiều người nghĩ mình kém nhưng lúc cần học thì lại bật lên rất nhanh cụ ạ.

Grow Tech

Xe tải
Đọc hiểu thì chắc em chỉ lever 0,1 thôi ạ 😌

Giot.nang.ben.them

Xe đạp

vieteuro

Xe container
Nay vừa xem chương trình âm nhạc nói về bài Giọt nắng bên thềm của cụ Thanh Tùng

Em cũng muốn tham gia nhưng giờ buổi trưa VN thì không tiện. Hy vọng nếu có lớp buổi tối, em xin xí 1 suất.

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu đăng ký 1 suất cho F1 học lớp 7 được không ạ.

ben308

Xe tải
Đăng ký 1 suất nhé bác chủ .Mong muốn giao tiếp cơ bản ,xưa học tiếng anh lớp học ,hồi đó cũng có kiến thức ,giao tiếp cơ bản ok nhưng bỏ hơn 10 năm k dùng giờ không giao tiếp được nữa.

Xe xin

Xe tải
Em 44 tuổi, kỹ sư Xây dung,trình độ tiếng Anh trung bình. Hiện đang làm cho một công ty LD có sử dung tiếng Anh nhưng là tiếng Anh bồi. Trình độ tương đương B. Rất muốn có một cái cớ và bạn học cùng để cùng tiến bộ. Em xin được tham gia.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Em đki mới cụ nhé