Cung đường: Hà Nội - Yên Bái

vulcan2k10

Xe hơi
Website
vnnblog.com
Tuần tới iem phải lên TP.Yên Bái có việc, bác nào đã đi rồi cho nhà iem hỏi thăm đi từ Hà Nội đến TP.Yên Bái thì đi đường nào là thuận tiên nhất ạ. Em chạy KM nên cũng hơi lo về đường đi lên đó vì thấy nói là đường xấu lắm. Thank's các bác !

Hepac

Xe tải
Bác đi tuyến này nhé
HN - Láng Hoà lạc - TP Sơn tây - Cầu Trung Hà - Cổ tiết - Thị trấn sông thao - Cầu yên Bái. Quang đường khoảng 180 Km và đi trung bình hết từ 3 đến 3.5 giờ

Đường tốt đối với xe có gầm cao, em cũng hay đi sedan ko có vấn đề gì, nhiều khúc quanh, xe có ABS đi thì sẽ thấy phanh ABS hoạt động như thế nào.

Tuy nhiên cũng nên đi chậm thôi, đặc biệt đoạn từ Cổ Tiết đến YB.

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Bác đi tuyến này nhé
HN - Láng Hoà lạc - TP Sơn tây - Cầu Trung Hà - Cổ tiết - Thị trấn sông thao - Cầu yên Bái. Quang đường khoảng 180 Km và đi trung bình hết từ 3 đến 3.5 giờ

Đường tốt đối với xe có gầm cao, em cũng hay đi sedan ko có vấn đề gì, nhiều khúc quanh, xe có ABS đi thì sẽ thấy phanh ABS hoạt động như thế nào.

Chuẩn đấy bác ạ chỉ có điều quãng đường là hơn 160km thôi, mà bác nên chú ý bắn tốc độ trong thành phố Sơn Tây nhé! đoạn ngay đầu ý!

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Bác đi đường Quốc lộ 2 đường mới làm xong ngon lắm
Từ bãi bằng lên đến Đoan Hùng 35km, xe tải 2,5 tấn còn giãy chết giữa đường mà bác lại xui bác ý đi KM đi thì toi. Bác có thể đi đường Sơn Tây- Trung Hà-Cổ tiết-Sông Thao- Yên Bái. Hoặc đường Vĩnh Yên - Việt Trì - Phú Thọ - Sông Thao - Yên Bái

74hangb2

Xe tải
Bác đi tuyến này nhé

Em vưa đi yên bái về hôm qua,khi đi em đi quốc lộ 2 đường cũng làm xong tương đối.Nhưng theo em bác đi theo chỉ dẫn của bác Hepac là chuẩn nhất,đường vắng và dễ đi.Từ Sơn Nga đi tới Yên bái hơi sóc nêu bác đi sandan, từ cầu Hiền Lương đến Yên Bái có 1 đoạn đang làm.Nói chung là dễ đi và gần hơn chut so với quốc lộ 2.Nếu bác có nghỉ qua đêm ở trên đó bác có thể nghỉ ở nhà khách của tỉnh hoặc khách sàn Hồng nhung cung ở gần đó,giá cả và phòng ốc hợp lý.Chúc bác đi thượng lộ bình an.

SPARK MÙ

Xe đạp
Tổ 4, thôn Phú diễn, xã Phú diễn, Từ liêm, Hà nội
em cảm ơn tất cả các bác đã chỉ giúp em ạ.
Các bác xui đi Sơntây->Trunghà->Cổtiết->Sông thao -> là chuẩn nhất, vào địa phận Yenbái, Bác có thể rẽ sang cầu Văn Phú, đi lên KM5, hoặc đi tiếp, lên cầu Yên bái rẽ.
Nếu bác có thời gian, thích đi vòng, em mách bác chạy Vĩnh yên, Sơn dưong, Tuyên quang, Thác bà, QL379 về Yên bái. Đi chơi cho biết đừong thôi.

Vietroad111

Xe buýt
Bác đi tuyến này nhé
HN - Láng Hoà lạc - TP Sơn tây - Cầu Trung Hà - Cổ tiết (QL32c) - Thị trấn sông thao - Cầu yên Bái. Quang đường khoảng 180 Km (170 km thôi ah) và đi trung bình hết từ 3 đến 3.5 giờ

Chuẩn đây. Nhưng em chỉnh tý xíu ah. Chữ đậm bôi đỏ. (b) Em đi bằng Lac max hết có 2h40 thoai. (hơi nhanh)

vulcan2k10

Xe hơi
Website
vnnblog.com
Vậy bác đi đường nào, có gì Report lại cho anh em nhé.
Thanks (c)
em đi theo đường của cụ Hepac tư vấn bác ạ, đi đến nơi về đến chốn ko có vấn đề j xảy ra ngoài ý muốn, một lần nữa cảm ơn tất cả các bác đã tư vấn cho em. Em sẽ mời vodka lần lượt ạ !

CDDL1K3

Đi bộ
đoạn qua thành phố Sơn Tây rất hay bị bắn tốc độ ....bác để ý nhé...:101:

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Chuẩn đây. Nhưng em chỉnh tý xíu ah. Chữ đậm bôi đỏ. (b) Em đi bằng Lac max hết có 2h40 thoai. (hơi nhanh)
Bác đi nhanh quá đấy đường này hay có trẻ em lao qua đường bác mà đi nhanh thế thì chít nguy hiểm lắm, mà e đính chính lại là nếu tính từ bờ hồ đi đường đó đến quảng trường trung tâm của tỉnh YB là hết đúng 165km ạ!(b)

pmhunghero

Xe buýt
cung đường như bác Hepac tả là chuẩn đấy.
Em cũng thường xuyên đi cung đường đó để lên YBI.

Ngoài ra có cảnh báo về xxx bắn tốc độ trên cung đường này
- Thành phố Sơn Tây
- Thị trấn Hưng Hóa

dang26k2006

Xe hơi
Nửa tiếng nữa e cũng có việc phải đi Yên Bái , e đi từ HP .
Nếu đi đường Vĩnh Yên - Việt Tri` - Yên Bái có dễ đi ko các bác ?

wine

Xe tăng
Giờ bác đi QL 2 Vĩnh yên - Việt Trì - Đoan hùng - yên bái là cực ngon rồi, không phải lăn lăn gì,kể cả bác đi bằng matiz, chúc thượng lộ bình an (b)

gthmobileyb

Xe buýt
Đường này đã làm xong đi rất tốt.
Cụ chú ý từ đoạn Bãi Bằng lên đến Yên Bái, vì đường nhỏ lại đông xe khách và xe tải.
Chúc cụ thượng lộ bình an.
Em ở Yên Bái, cụ có gì cần giúp đỡ thì ới em nhá: 0915.647647

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Bác đi nhanh quá đấy đường này hay có trẻ em lao qua đường bác mà đi nhanh thế thì chít nguy hiểm lắm, mà e đính chính lại là nếu tính từ bờ hồ đi đường đó đến quảng trường trung tâm của tỉnh YB là hết đúng 165km ạ!(b)
.
Dạ em cũng đi cung đường như bác, cũng hết 165km, hết 3h50p. Từ ngã 3 Cổ tiết em chỉ dám đi 60km/h la max. ko dám đi nhanh hơn.:41::41::41: