[CCCĐ] Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam - Nam Trung Bộ. Thật tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi.!

onelove27

Xe hơi
Ảnh của cụ chụp đẹp quá. Ngắm đi ngắm lại mấy lần :)

Universe luxury

Xe điện
Dạ cụ ơi, em sẽ tiếp tục chuyến đi của em cụ nhé. Nhà cụ ngay Phan Rang ạ. Quê cụ nhiều cảnh đẹp quá, em vào mà không thốt lên lời vì quá đẹp cụ à..
em gốc Vĩnh Phúc theo gđ vào trong này làm ăn và công tác tại trường CĐ nghề tỉnh Ninh Thuận cụ à ... GĐ em vào đây định cư đc gần 20 năm rồi :)

vangamom

Xe container
Em tiếp tục cuộc hành trình của em nhé các cụ. Sau khi chụp nho chán chê xong bọn em bắt đầu đi tìm trang trại cừu để chụp cừu các cụ à. Lúc đầu nghĩ tìm nó khó vì em thấy trên mạng bảo là cừu nó chỉ về lúc 15-17h chiều hàng ngày thôi không nhanh nó vào chuồng là uổng công nên em phóng như bay để cho kịp. Vào đến trại cừu đúng 15h18p các cụ à, tính cả thời gian hỏi đừong nữa.
Em chỉ luôn các cụ chỗ trang trại cừu cho cụ nào đi sau tìm cho tiện đỡ phải hoang mang stai như em.

Đường đi tính từ tp Phan Rang - Tháp Chàm nhé.

Từ Phan Rang các cụ quay ngược ra Bắc theo QL1 A tầm 10km có lỗi rẽ và xã An Hòa - Phan Rang. Đi qua An Hòa vào sâu tầm 1-2km thì các cụ ngắm thỏa mái cơ mà nào là cừu rất độc và lạ các cụ à. Rất dễ tìm và dễ đi nhé.
Nếu không các cụ vừa đi vừa hỏi vào trại cừu dân họ sẽ chỉ chi tiết nhiệt tình ạ.

vangamom

Xe container
Câu chuyện chàng chăn cừu người Bắc

Dân Nghệ

Xe tăng
Lão này lâu nay mất tích đi đâu mà em không gặp, nếu qua nhà em thì vào uống chén nước lão nhé :D
Mấy lần em đi Kỳ sơn qua nhà cụ mà chưa vào nhà được, năm nay lại ít đi đường 7 :) P/s: con gái cụ có cháu nào cho cụ uống diệu mừng chưa ạ? Kkkk

vo thien quang

Xe máy
đợt hè này em cũng đang lên kế hoạch ghé thăm ghềnh đá đĩa vì thấy nó lên ảnh lung linh quá, mà trông ảnh cụ chụp lại thấy thường quá ~X(

Ô TÔ PRO

Xe máy
Vườn nho Ninh Thuận

Cừu chỉ duy nhất có ở Ninh Thuận

Chú cừu con ngơ ngác

Chuyện chàng chăn cừu người Bắc

Hoàng hôn trên đồi cát Nam Cương

Ôi lại là cụ, những bức ảnh cụ chụp Miền Tây làm mê mẩn lòng người. Giờ cụ đi cung đường biển đẹp nhất Việt Nam thì quá tuyệt vời, mong được gặp những hình ảnh của cụ. Thân chào và chúc cụ nhiều sức khoẻ !!!
P/s: Chưa được mời rượu cụ lần nữa vì chưa được phép mời, hihi
Việt Nam mình đẹp lắm chứ bộ. Muốn đi hết danh lam thắng cảnh của Việt Nam

Midway

Xe đạp
Việt Nam mình đẹp lắm chứ bộ. Muốn đi hết danh lam thắng cảnh của Việt Nam
Thật sự Việt Nam mình rất đẹp nhưng cái quan trọng là bị tình trạng chặt chém quá, lạm thu nhiều quá nên làm ảnh hưởng du lịch khá nhiều, buồn thật :(

Chit

Xe tải
Cụ chủ chụp ảnh đẹp quá. Em cũng vừa đi xuyên Việt bằng ô tô, nhất trí với cụ chủ, nam Trung bộ đường đẹp nhất. Đường Hồ Chí Minh, phía nam cũng vô cùng đẹp.

gome

Xe hơi
Ảnh cụ chủ chụp đẹp quá, năm ngoái e cũng đi phượt (nhưng = xe máy), hy vọng năm tới sẽ có được trải nghiệm như cụ :)

phucbonguyen

Xe điện
nhìn tp biển đẹp thật,cảm ơn cụ về những chuyến đi

vangamom

Xe container
Sau khi bọn em chụp cừu chán chê mê mỏi xong, bọn em lại vòng ngược về Phan Rang để tìm đường đi đồi cát Nam Cương.

vangamom

Xe container
Mấy hôm nay em bận quá, hôm nay mới vào up bài tiếp hầu các cụ được.

Đồi cát Nam Cương tuyết đẹp.

Những bức tường cát

Những đường cong mềm mại

vangamom

Xe container
Sau khi bọn em chơi chán ở đồi cát Nam Cương, hơi tiếc ở chỗ đồi cát không có cái nhà nghỉ nào để bọn em ở lại để sáng mai đón bình minh trên đồi cát và setup thêm mấy chị người Chăm đi trên cát nữa thì thật là tuyệt vời các cụ à. Duy nhất chỉ có một quá cà phê. Em nói với chị chủ năm sau chị làm mấy ngày phòng trọ cho thuê đi sẽ có nhiều khách vào lắm đấy.
Chia tay chị chủ quán cà phê đồi cát Nam Cương bọn em vòng về Phan Rang để nghỉ. Về đến Phan Rang quả thật tìm nhà nghỉ bình dân rất khó vì nó rất ít em phải vòng ra QL1A tìm mới có. Hôm em vào đúng hôm 16 nên em khốn khổ tìm quán nhậu, dân trong này họ ăn chay vào các ngày này nên quán nhậu gần như không có. Em đành phải ăn tạm mấy cái bánh hỏi cho ấm bụng. Hôm nay em chả được chai bia nào vào bụng nên cảm giác nó cứ ấm ức thế nào í.

vangamom

Xe container
Ngày 5: 24/03/2016. tp Phan Rang - Tháp Chàm - Mũi Dinh Cà Ná - Bàu Trắng - Mũi Né - Kê Gà - Tân Hải tx LaGi. Nghỉ Tân Hải LaGi. Đoạn này chạy hơn trâu bò các cụ à 255km. Em sai lầm khi ở chỗ Tân Hải nhục như con trùng trục vì đếch có quán nhậu gì cả. Bia không có mà uống ức nổ mắt các cụ à.

Sáng hôm sau bọn em ăn sáng xong, em bảo đi tháp Chàm gấu lại kêu nắng mệt ko đi. Cho ngồi quán cà phê đợi, em một mình đi lên tháp Chàm. Em đến sớm nên may quá không có một khách tham quan nào cả nên thỏai mái cho em chụp chẹt.

Chỉnh sửa cuối:

+DHK+

Xe máy
Em đã chạy đoạn từ Quảng Bình ra đến Vinh đúng lúc hoàng hôn, đẹp tuyệt