Cùng chơi ảnh đen trắng - B&W

nadungx

Xe tải
Cháo thật,... chứ cụ lói dư lào ấy...? :((
Thứ nhất, cụ hơi quá nặng nề chuyện chơi ảnh ở đây (có lẽ cụ bị mắc cái bệnh chung của ngành ảnh VN), bên OF, chụp ảnh, chơi ảnh thì lấy vui làm chính, học hỏi là chủ yếu cụ ợ...! :(
(
cụ gãi đúng chỗ ngứa của iem ròi :) iem thì ghê nhất cái bệnh chung của ngànhh ảnh VN, chính vì thế iem khg nặng nề gì với các ảnh các cụ chụp, các cụ chơi có phong trào thế là mừng rồi, VN là cường quốc máy ảnh nếu tính số máy ảnh trên đầu người mà :P nhưng iem khg thể chịu đc cái ảnh bị gán cho những cái tên kêu oang oang, tại sao lại cứ phải đặt tên mới đc?. Bản thân cái ảnh nó đã đem lại cho mỗi người xem những cảm xúc khác nhau, nó có thông điệp của nó, anh khg thể áp đặt cảm xúc cho người xem bởi những cái tên ảnh mĩ miều vô nghĩa, nên chăng chỉ cần thêm những thông tin mà bản thân bức ảnh khg truyền tải đc đấy là: ai, ở đâu, cái gì, khi nào...thật chân thực, có những bức ảnh thậm chí khg cần một chữ nào thêm vào nó đã là cả là một câu chuyện đối với người xem rồi, nên chăng đừng làm hỏng nó bởi những cái tên vớ vẩn.

Makeno

Xe tăng
cụ gãi đúng chỗ ngứa của iem ròi :) iem thì ghê nhất cái bệnh chung của ngànhh ảnh VN, chính vì thế iem khg nặng nề gì với các ảnh các cụ chụp, các cụ chơi có phong trào thế là mừng rồi, VN là cường quốc máy ảnh nếu tính số máy ảnh trên đầu người mà :P nhưng iem khg thể chịu đc cái ảnh bị gán cho những cái tên kêu oang oang, tại sao lại cứ phải đặt tên mới đc?. Bản thân cái ảnh nó đã đem lại cho mỗi người xem những cảm xúc khác nhau, nó có thông điệp của nó, anh khg thể áp đặt cảm xúc cho người xem bởi những cái tên ảnh mĩ miều vô nghĩa, nên chăng chỉ cần thêm những thông tin mà bản thân bức ảnh khg truyền tải đc đấy là: ai, ở đâu, cái gì, khi nào...thật chân thực, có những bức ảnh thậm chí khg cần một chữ nào thêm vào nó đã là cả là một câu chuyện đối với người xem rồi, nên chăng đừng làm hỏng nó bởi những cái tên vớ vẩn.
Em mời cụ 1 ly Vodka nhé...! (b)
Thì dân mình tuyền chơi kiểu nghiệp dư, cơ mờ thích "hoành tá tràng" tý mà cụ...! ~X(
Em góp tý... ngõ nhỏ nhà em...
...

nadungx

Xe tải
Em mời cụ 1 ly Vodka nhé...! (b)
Thì dân mình tuyền chơi kiểu nghiệp dư, cơ mờ thích "hoành tá tràng" tý mà cụ...! ~X(
Em góp tý... ngõ nhỏ nhà em...
...

Sắc độ đen trắng của cụ đẹp, cái góc trái bên dưới cụ có thể chép đc cả một tứ thơ vào đấy đấy ạ :)

vinhleephoto

Xe đạp
Website
www.facebook.com
em mới chụp ảnh đây thôi cũng là tay nghiệp dư nên em cũng không biết đời trước như thế nào mong các cụ bỏ quá cho ạ

cuongduongtri

Xe hơi
đọc mấy cái cmt đầu của cụ,tay mơ như e cũng thấy hơi khó nghe,nhưng đến cái này thì lại thấy thật chí lí... chí lí...vote cho cụ

em mới chụp ảnh đây thôi cũng là tay nghiệp dư nên em cũng không biết đời trước như thế nào mong các cụ bỏ quá cho ạ
E cũng mới tập tọe như cụ và cũng coi đây là một cái thú ,chụp choạch để thư giãn,để tạo niềm vui cho bản thân,mình chụp cho mình ko đua với ai cả....cụ tiếp tục nhé ,để a em cớ hội giao lưu học hỏi nhau =)

chuotlang

Xe lừa
Em thì có ý kiến thế này:

Ảnh BW ko phải dễ chụp, muốn chụp đẹp thì ăn vào Contrast, Moment và có tý Lighting & Shadow thì càng tốt

Muốn chơi BW trên Digital tốt nhất nên load thằng Nik Silver về mà luyện, phải nói là số 1 thế giới

Ảnh post lên nên đồng đều Size và ko nên có 2 watermark

Nếu bác vọc Silver thì hiệu quả hơn nhiều, em chưa load đâu ra Plugin này cả vì toàn bị lỗi

Chỉnh sửa cuối:

suvival198

Xe buýt
cá nhân mình thấy chụp ảnh BW rất khó nhưng nhiều người bị lạm dụng BW mode . Ảnh BW đẹp ở chỗ nó phải thể hiện được tâm trạng chứ ko chỉ đơn thuần là nét đẹp bề ngoài giống như ảnh màu

x.man

Xe điện

Em cũng góp một tấm. Ảnh chụp tại chợ Sủng Là, Hà Giang.

bongtrangden

Xe tải
iem cũng thích ảnh Đen Trắng, nhưng chụp thì thấy khó lắm, khó nhất là sử dụng độ tương phản, ánh sáng trong BW

Chỉnh sửa cuối:

K2DnC

Xe tăng
Cháu cũng góp vui vài cái với các cụ :)

nadungx

Xe tải
Chân dung đẹp cụ ạ, iem vốt bác rồi nhé

[/QUOTE]

la_nina87

Xe tải
em mới vào , em xin góp ảnh làm quen nhé

cuongduongtri

Xe hơi
Em cũng xin góp vui 1 tấm ợ...
Lối về hun hút xa.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu xin góp 1 cái

Funlove85

Xe hơi
ảnh nghệ thuật quá. e cũng thèm mua 1 cái máy ảnh để đi chup lắm.