Cùng chi hôi Ford đến với học sinh nghèo ở Minh Hóa – Quảng Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

ichbinminh

Xe buýt
Không có số, nhưng cái nhà nghỉ có sân xi măng rất rộng, ngoài cổng có quán karaoke, ở đoạn giữa thị trấn, chất lượng khá tốt. Đội tiền trạm đã test, hôm đó hắn đòi 200k/phòng nhưng thực tế chỉ có 150k thôi nếu cụ đến từ sớm
Cách đấy mấy trăm m về phía (gần đầu ngã tư đường 15 & đường HCM) có quán miễn lươn rất đông xe cụ ạ!

Mon 29V

Xe điện
Nhà RS cũng có nhiều xe đi từ hôm trước nhưng bọn em định nghỉ ở Vinh rồi hội quân với đoàn chính ở Phố Châu vào buổi trưa hôm sau. Cụ đi cùng bọn em cho vui.
Các bác định mấy giờ xuất phát từ HN đấy? Chắc em cũng bám càng đoàn này.

cuoichu

Xe buýt
Em cũng đang khó khăn như các cháu, các Cụ cho em bám càng về quê nghỉ lễ với, quê em cũng ở trong nớ.

An Dong

Xe điện
Alo nhà cháu có 2 F1 nên cháu phi sớm đi tí. Cháu định ngủ lại NGọc Lặc cho khỏe, sáng cho 2 con chim non nhảy nhót cho đỡ chồn cẳng. Cụ nào có cái nhà nghỉ hay khách sạn ở NGọc Lặc ngon lành thì cho em cái số đt nhá. Cháu đi chiều tối ngày 28. Nhập đoàn sáng 29 khi các cụ chạy qua Ngọc Lặc ạ
Em nghĩ là nên vào đến Vinh cụ Xe ạ. Tuyến này anh em đã chạy rồi nên Cụ yên tâm. Đường từ HN theo QL1 A vào Vinh giờ cũng OK mà.

ichbinminh

Xe buýt
Em nghĩ là nên vào đến Vinh cụ Xe ạ. Tuyến này anh em đã chạy rồi nên Cụ yên tâm. Đường từ HN theo QL1 A vào Vinh giờ cũng OK mà.
GS ắp đết lại nội dung vụ booking hộ em với! Em mới thêm dòng "Ngày xuất phát" GS ạ!

songvedem

Xe tăng
Em chắc là ko đi được nhưng xin có một số cmt về chương trình của cu Ich
- Chiều tối 28/12: Đoàn 1 xuất phát, nghỉ đêm tại Vinh. 6h30 sáng 29/12 xuất phát để hội quân
- 4h sáng 29/12: Đoàn 2 xuất phát. Hội quân đoàn 1 tại ngã 3 Đồng Lộc (đường HCM): Theo em, nên chọn điểm hội quân tại Thái Hòa hoặc Phố Châu thì nhiều người biết hơn, ngã ba rẽ vào Đồng Lộc trên đường HCM hơi khuất, có thể nhiều người chưa biết. Và đoạn Đồng Lộc - ngã ba đường HCM (Đoàn 1 sẽ đi qua) không biết đã làm xong chưa, năm ngoái (6/2011) em đi thì vẫn đang san nền, chưa đổ đá cấp phối
- Trưa 29/12: Ăn trưa tại Phố Châu
- Ngày 29/12: Thực hiện chương trình tại Minh Hóa: Từ Phố Châu vào đến điểm trường và thực hiện chương trình trong khoảng t/g này là khá gắt về t/g nhất là trong thời gian này, trời tối sớm hơn => nên các cụ bố trí 1 xe chạy trước, đặt trước quán ăn và mọi người phải cố gắng đến điểm hội quân đúng giờ thì mới kịp
- Tối 29/12: Ngủ tại Đồng Hới (dự định KS Sài Gòn - Quảng Bình hoặc tương đương)
- Sáng 30/12: Enjoy Đồng Hới (or somewhere near by Đồng Hới)
- Trưa 30/12: Ăn trưa tại Đồng Hới.
- Chiều 30/12: Huế thẳng tiến:Nếu các cụ ko câu nệ phải ở trung tâm TP thì em giới thiệu 1 địa điểm cách TT khoảng 10km trên đường ra biển Thuận An, Mỹ An Resort: có nước khoáng nóng, có bể bơi ngoài trời, vườn cây, có không gian để các cụ tổ chức event... giá phòng em ở năm ngoái là khoảng 500k/phòng đôi, với khoảng 40-60 người thì chỗ này theo em rất ok
- Chiều & tối 30-31/12: Stay & enjoy Huế.
- Đêm 31/12: Đón giao thừa tại Huế.
- Sáng 1/1/2012: Tiến về HN. Quãng đường này khá xa, theo QL1 khoảng 700km, theo đường HCM khoảng 800km => cần có chương trình chi tiết, có khi lại ngủ lại Ngọc Lặc để sáng hôm sau làm bát cháo rồi mới về cũng nên :D
Theo em nên làm như đợt trước: Hội quân ở Phố Châu, ăn trưa luôn Phố Châu.

@ Minh: Hậu cần thì làm ít bia rựou sẵn, vừa ngon - chuẩn lại đỡ bị chặt chém. Nước uống các xe tự lo, không nên mua tại quán nghỉ làm gì cho tốn

An Dong

Xe điện
Các Cụ, Mợ đều đang lo lắng về việc đi, ăn, ngủ. Điều này BTC sẽ lo, các cụ có thể tin tưởng. Điều mà BTC đang suy nghĩ là cần có thêm sự ủng hộ của cộng đồng để cho mỗi phần quà cho các cháu thêm ý nghĩa.

thumotty

Xe buýt
Chưa chốt nhưng chắc khoảng 3h. Cố gắng đến Vinh ăn tối. Cứ xác định tinh thần thế nhé. Có gì chi tiết tôi báo lại ông sau.

Các bác định mấy giờ xuất phát từ HN đấy? Chắc em cũng bám càng đoàn này.

Các cụ cho em hỏi, em ở Đà Nẵng muốn tham gia có được không ạ? Em có thể xuất phát từ Đà Nẵng đến Minh Hóa để nhập đoàn.
Em vodka cụ nhé :-bd em không đi được chuyến này cũng tiếc lắm, trước em cũng làm dự án trong Đà Nẵng (cho Sun Group, ks Novotel) nên rất muốn giao lưu với các cụ miền Trong.

Em oánh dấu thread của các Cụ rồi ạ:). Em xin góp với các Cụ 1 chút tấm lòng gửi tới các em nhỏ nơi đó thôi vì đúng dịp này thì em lại có mặt ở QC mất rồi. Nội trong ngày 1 ngày 2 Em sẽ chuyển tiền vào TK của Mợ Giang ạ:)
Lại gặp mợ ở đây rồi - định rót rượu mời mợ mà hết quota :-?? nợ mợ một ly nhé @};-

Em ủng hộ cụ hết mình nhưng hết vodka rồi, em chỉ còn vang đỏ thôi x-(

songvedem

Xe tăng
Tối nay cụ AD có nhà k ah, em đến đóng quỹ cho cụ

thumotty

Xe buýt
Gấu cụ như thế thì nên ở HN cho lành cụ ạ. Nhịn tý cho an tâm.

Translate

Xe hơi
Một chương trình đầy ý nghĩa, chúc các cụ/các mợ thành công

langthang_2012

Xe hơi
Em vodka cụ nhé :-bd em không đi được chuyến này cũng tiếc lắm, trước em cũng làm dự án trong Đà Nẵng (cho Sun Group, ks Novotel) nên rất muốn giao lưu với các cụ miền Trung.
Cảm ơn cụ nhé! Rất vui được giao lưu nếu cụ có dịp vào Đà Nẵng.
Em lâu nay cũng đọc bài nhiều nhưng bận quá nên ko post bài. Dịp này các cụ có chương trình này hay nên e muốn tham gia. Hy vọng sẽ học hỏi thêm được nhiều điều! Mong các cụ các mợ chỉ giáo thêm.

nhieumucdich

Xe hơi
Em hóng vụ này từ lúc GS đi tiền trạm, nhưng đến giờ đành chúc các cụ thượng lộ bình an, em ở nhà hóng vậy. Nếu cần người đóng đồ thì gọi em nhá.

Chautt

Xe tải
Em cũng đang khó khăn như các cháu, các Cụ cho em bám càng về quê nghỉ lễ với, quê em cũng ở trong nớ.
Anh Cuội: tháo 4 bánh xe khó khăn lắp sang xe em thì bám càng thoải mái. Hình như từ hồi gấu cho thay lốp mới đến giờ Anh chưa đi tiếp chuyến nào với nhà Ford ấy?

Trạng thái
Thớt đang đóng