Cùng cảm nhận Ford Everest 2015 mới nào!!!

vinhcityford

Đi bộ
Theo Ford thì Everest mới là một mẫu xe lý tưởng để off-road

Ford Everest 2016 (có tên Endeavour tại thị trường Thái Lan) sử dụng động cơ Diesel Duratorq 3.2L 5 xi-lanh. Đây là phiên bản sử dụng động cơ cao cấp nhất trong dòng Endeavour mới, bên cạnh các tuỳ chọn động cơ khác là EcoBoost 2.0L tăng áp và Diesel 2.2L 4 xi-lanh.

Các loại động cơ này sản sinh công suất và mô-men xoắn lần lượt là 147mã lực/385 Nm, 197 mã lực/470 Nm, 234 mã lực/360 Nm. Everest sẽ có 2 tùy chọn dẫn động 2 bánh hoặc 4 bánh và hộp số tay hoặc tự động 6 cấp.

​Xe được trang bị hệ thống dẫn động 4 bánh mới Terrain Management System với các chế độ lái gồm Normal, Snow/Gravel/Grass, Sand và Rock.

Theo Ford thì Everest mới là một mẫu xe lý tưởng để off-road nhờ khoảng sáng gầm lên đến 225mm và khả năng lội nước đến 800mm. Các con số đáng chú ý khác như góc tới xe đạt 29 độ, góc vượt đỉnh dốc 21 độ và góc thoát 25 độ.

allstar

Xe tải
các cụ có thấy e nó hiện đại hơn rất nhiều k ạ.e thấy bỏ bánh cài đằng sau nhìn trông gọn gàng hơn nhiều :D

vinhcityford

Đi bộ
Bổ sung nội thất cho các cụ

kisianhtrangls

Xe máy
Rốt cuộc là bao giờ về Việt Nam hả cụ??? Chứu mấy cái cảm nhận qua ảnh này em xem chán rồi. :D

bo kent

Xe tăng
Bao giờ về VN và giá....đó là những gì anh em đang chờ đợi

Kacoc

Xe hơi
Cái đáng quan tâm nhất là giá bán cho các bản và khi nào về việt nam , thông số của cụ em đọc cả nghìn lần, chán lắm rồi

Chỉnh sửa cuối:

J&C

Xe tải
Giá hơi mặn . Bản Full cả thuế và ra biển tầm 1 tỉ 6 .

fusionvie

Xe điện
Giá trên 1 tỏi 2 thì cũng chát nhỉ, cháu lại hóng xem thế nào

vitara29y

Xe buýt
Nếu giá ngang với con Santafe hàn thì chạy con Everest chất và bền hơn nhiều.

BảoNam

Xe tăng
Nếu giá ngang với con Santafe hàn thì chạy con Everest chất và bền hơn nhiều.
Dạ thưa cụ là nếu giá nvay thì đa phần sẽ chọn sf ạ :D . cá nhân e thì e thích everest hơn , nếu nội thất bản cũ mà đẹp như bản mới là e vẫn múc bản cũ , kết dáng cũ của e nó hơn

LoveFun

Xe điện
con nay minh dc bao gia cao hon santafe
Xe về Cuối Quý 3 các cụ nhé
cụ nào muốn đặt trước thì alo e
giá dưới 1,2 tỷ các cụ ạ
hiện tại đã đặt gạch rất nhiều, lô đầu chỉ 300 chiếc
các cụ nhanh tay nhé:-":-bd
Quí 1 2016 các cụ ơi ..... Giá cũng tờ tợ em hàn Santafe........
pac o showroom nao nhi, sao co ben bao gia o HCM dat gach gi ma ban thap nhat 1t2...cao nhat 1t450 .. nghe xong mun khoc lun
Giá trên 1 tỏi 2 thì cũng chát nhỉ, cháu lại hóng xem thế nào
Các cụ yên tâm đi, Ford mà bán giá tầm 1,2 tỷ (đối với bản thấp nhất) thì Ford FE về nhì ạ. Từ 2005 đến 2015 là 10 năm FE xuất hiện tại VN, từ đó đến nay mẫu xe FE không hề tăng giá bán (theo USD) mặc dù nâng cấp ngoại thất, nội thất, động cơ ... mà doanh số mẫu này còn lẹt đẹt lắm. May mà thay đổi ngoại thất và động cơ nên từ 2009 đến nay mới có tý gọi là chạy lon ton ngoài đường và thị trường chủ yếu dành cho dân công trường.
Đối với sự đột phá lần này cảu FE cũng chưa thể nói lên điều gì, giá bán giờ toàn là dự kiến kiểu thăm dò thị hiếu khách hàng.
Riêng về vấn đề khi nào xuất hiện tại VN thì cái ông to nhất của FORD đang ngồi ở 23 Phan Chu Trinh cũng chưa trả lời được đâu ạ chứ đừng nói đến các sale vì hôm trước em có hỏi 1 bác làm ở PCT và bác ý có trả lời rằng: "Lãnh đạo anh còn chưa ấn định được kế hoạch vì mẫu cũ còn tồn nhiều, chờ dọn kho đã". Giờ cụ nào mà máu thì ký hợp đồng nguyên tắc với showroom thôi nhưng cái hợp đồng này nó luôn dành hẳn phần thua thiệt cho người mua kiểu như hợp đồng mua bán chung cư theo hình thức đóng tiền theo giai đoạn ý.
Theo em nghĩ bản 2.2 giá bán bằng với bản AT mẫu hiện tại hoặc cao hơn 20 - 50 triệu thì may ra còn có thị trường chứ lên đến tầm 900 triệu thì người tiêu dùng có nhiều lựa chọn lắm ạ

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ yên tâm đi, Ford mà bán giá tầm 1,2 tỷ (đối với bản thấp nhất) thì Ford FE về nhì ạ. Từ 2005 đến 2015 là 10 năm FE xuất hiện tại VN, từ đó đến nay mẫu xe FE không hề tăng giá bán (theo USD) mặc dù nâng cấp ngoại thất, nội thất, động cơ ... mà doanh số mẫu này còn lẹt đẹt lắm. May mà thay đổi ngoại thất và động cơ nên từ 2009 đến nay mới có tý gọi là chạy lon ton ngoài đường và thị trường chủ yếu dành cho dân công trường.
Đối với sự đột phá lần này cảu FE cũng chưa thể nói lên điều gì, giá bán giờ toàn là dự kiến kiểu thăm dò thị hiếu khách hàng.
Riêng về vấn đề khi nào xuất hiện tại VN thì cái ông to nhất của FORD đang ngồi ở 23 Phan Chu Trinh cũng chưa trả lời được đâu ạ chứ đừng nói đến các sale vì hôm trước em có hỏi 1 bác làm ở PCT và bác ý có trả lời rằng: "Lãnh đạo anh còn chưa ấn định được kế hoạch vì mẫu cũ còn tồn nhiều, chờ dọn kho đã". Giờ cụ nào mà máu thì ký hợp đồng nguyên tắc với showroom thôi nhưng cái hợp đồng này nó luôn dành hẳn phần thua thiệt cho người mua kiểu như hợp đồng mua bán chung cư theo hình thức đóng tiền theo giai đoạn ý.
Theo em nghĩ bản 2.2 giá bán bằng với bản AT mẫu hiện tại hoặc cao hơn 20 - 50 triệu thì may ra còn có thị trường chứ lên đến tầm 900 triệu thì người tiêu dùng có nhiều lựa chọn lắm ạ
Cụ phán khá chuẩn, em không có gì phản đối. Chỉ xin thêm một số ýe kiến.
Theo em hình ảnh thươhg hiệu Ford trong mắt một số người tiêu dùng VN cũng đã được cải thiện khá nhiều. Nếu ai thật sư hiểu biết sẽ hiểu ford không còn gắn liền với xe nặng, máy to, tốn xăng nữa.

Em nghĩ ở vn everest sẽ có chỗ đứng dù giá có cao hơn bản cũ, dù giá có cao hơn thì everest cũng gần như là đại diện duy nhất của xe mỹ, cháu âu trong tầm giá này. Những người ko thích xe hàn, nhật sẽ lựa chọn em nó.

thanh040506

Xe trâu
E mong được như cụ nhận định lắm.
Nếu tầm 900 củ thì FE sẽ hot đấy

dv2600

Xe hơi
Có bác sale ford phán "khả năng <1,1 tỏi cả đăng ký cho bản 2.2, xe lắp ở HD"

Na Na

Xe tải
E cũng chả biết 1 tý thông tin gì về FE 2016...chỉ hóng trên báo mạng thôi ạ. Nhưng nhìn xe đẹp thật, cũng muốn sớm về VN

fordfiesta2013

Xe tăng
Cái này em không có ý kiến

Riêng về vấn đề khi nào xuất hiện tại VN thì cái ông to nhất của FORD đang ngồi ở 23 Phan Chu Trinh cũng chưa trả lời được đâu ạ chứ đừng nói đến các sale vì
Cái này là tin nhảm. Nếu đại lý đã cho phép khách hàng đặt hàng thì rõ ràng có thông tin Ok họ mới làm

hôm trước em có hỏi 1 bác làm ở PCT và bác ý có trả lời rằng: "Lãnh đạo anh còn chưa ấn định được kế hoạch vì mẫu cũ còn tồn nhiều, chờ dọn kho đã".
Cái thằng mà nói với cụ như thế rõ ràng là thằng không nắm được chút gì. Thông tin mà em có được thì hiện tại đã săn sàng. Bây giờ chỉ con là vấn đề thủ tuc thôi ạ

Giờ cụ nào mà máu thì ký hợp đồng nguyên tắc với showroom thôi nhưng cái hợp đồng này nó luôn dành hẳn phần thua thiệt cho người mua kiểu như hợp đồng mua bán chung cư theo hình thức đóng tiền theo giai đoạn ý.
Không có giá thấp vậy đâu cụ. Giá bên Thái đã 1 tỉ mà về bên mình lại 850 triệu (còn chưa cộng thuế nhập khẩu + tiêu thụ đặc biệt)-> Nếu người nào bên Ford mà làm thế thì đúng là chỉ gọi là bị điên ạ

zoom2

Xe tải
Cái đáng quan tâm nhất là giá bán cho các bản và khi nào về việt nam , thông số của cụ em đọc cả nghìn lần, chán lắm rồi
Đúng là nghe Ford quảng cáo mãi phát chán. Giá thì chả có cứ đặt với chả cọc. Được cái lợi là khiến các hãng khác cũng phải nâng cấp để cạnh tranh. Tháng 7 này anh Toy lại rục rịch ra Phò mới chả biết ngon không, nhưng nhìn như Prado

keomutvuive

Xe điện
nội thất đẹp , ngoại thất nhìn như con ecosport phóng to, em nhìn chưa thấy dẹp, giá em đoán tầm khoảng 900. fotuner sắp ra bản thấp nhất em nghĩ cũng tầm hơn 900 thôi. 1t2 thì chắc không bán được con nào

tuanta.khdt

Xe máy
Giá Ford Everest 2016 NEW tại Thái Lan

Ford Everest 2.2L Titanium : 1.269.000 THB ~ 840 triệu đồng

Ford Everest 3.2L Titanium : 1.459.000 THB ~ 965 triệu đồng

Ford Everest 3.2L Titanium : 1.599.000 THB ~ 1,057 tỷ đồng