[CCCĐ] Cùng anh đi xuyên Việt (Hà Nội - Đất Mũi)

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

thèm tiền

Xe buýt
Website
www.dienthoaigo.net
sau những tháng ngày làm hết sức. được thong dong chơi hết mình cùng gia đình thế này trên đời còn gì tuyệt vời hơn. em đọc 1 lèo và vẫn sẽ theo dõi thớt cụ đến khi cụ về HN an toàn, cả nhà khoẻ mạnh

Cửa hàng YLY số 2, 3, 6 ngõ 1A Tôn Thất Tùng, HN
sau những tháng ngày làm hết sức. được thong dong chơi hết mình cùng gia đình thế này trên đời còn gì tuyệt vời hơn. em đọc 1 lèo và vẫn sẽ theo dõi thớt cụ đến khi cụ về HN an toàn, cả nhà khoẻ mạnh
Vâng cụ, với em đó là giá trị cs. Sau chuyến này về em và gấu lại cầy bừa sớm tối :). Cảm ơn lời chia sẻ và lời chúc của cụ.

khangsonglam

Xe buýt
Website
ecovietnam.net
Rồi cũng đến nơi cc ạ, cách 5km, đường đôi chỗ đang sửa, xây cầu mới. Anh xe ôm bản xứ nói phải đến hết năm nay với xây dựng xong, trong đó có hạng mục Cột Cờ Hà Nội. Em gửi xe cách cột mốc 500m, 2 anh xe ôm chở nhà em qua cột mốc thiêng liêng, và đi đến bến thuyền trải nghiệm "Du lịch sinh thái dựa vào cộng đồng"

Ảnh này nhìn cụ trẻ và đẹp trai quá

Anh lái thuyền là người bản địa, sống ở đây từ nhỏ, anh ta kiêm luôn hướng dẫn viên và là chồng của cô chủ nhà hàng mà em vừa thưởng thức.

toanbede

Xe máy
chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ ạ

Với nước da ngăm đen, người rắn rỏi (tỷ lệ mỡ thấp :) ), chất giọng vùng biển trầm, vang, khoẻ, anh thật thà kể nhiều chuyện về đời sống người dân ở đây từ cách đây hơn 20 năm, giai đoạn mà người bắc vô đây để vượt biên và cơn bão Linda 1997 đã cuốn đi 6 hộ gia đình và nhà của họ, rồi mâu thuẫn đỉnh điểm của người dân nơi đây với chính quyền địa phương dẫn đến đổ máu ...

Đến giờ cuộc sống của họ có khấm khá hơn, nhà cửa chắc chắn, có ghe xuồng chạy, nhưng vẫn còn đó những mái nhà tranh lúp túp với nỗi lo khi gió bão về. Đất mũi đang được xây dựng với nhiều hạng mục lớn nhằm đáp ứng nhu cầu của khách du lịch tham quan và đặc biệt về an ninh quốc phòng, đang mở ra tương lai tươi sáng cho ngưởi dân nơi đây.

Lịch trình trải nghiệm khu sinh, thời gian 1h30', phương tiện bằng xuồng máy ( k phải ca nô) loại này thân dài, bằng vật liệu composite, gắn động cơ linh hoạt, chân vịt có thể nổi hẳn lên mặt nước. Đi dòng dòng trong rừng, có nhiều chỗ dừng hẳn lại nghe anh giới thiệu và sau đó ra biển rồi quay trở lại khu nuôi hàu.

Chỉnh sửa cuối:
Tạm biệt Đất Mũi, tạm biệt những con người chất phác, thật thà, cần cù lao động, bám biển góp phần bảo vệ đất nước Việt Nam.
Lúc này hoàng hôn đã buông xuống, nhà em nhanh chóng ra lấy xe, bãi xe còn mỗi mình xe em. Khi về bao giờ cũng nhanh hơn, đã đến Năm Căn em tính nghỉ lại, bây giờ là 7h tối, em bật xi nhan phải và đi tà tà để tìm Ks hay nn, nhưng Ks thì k có, nn thì trông có vẻ k an toàn, ánh đèn mờ ảo, có vài chiếc Honda dựng bên trong. Em quyết định chạy thẳng về tp Cà Mau, còn tầm 45km nữa.

Tu ky

Xe tăng
Nhà cháu vừa thưởng thức món cá massage chẫn, cá làm cho cả nhà buồn cười nghiêng ngả

Nhìn ảnh này của cụ, em lại nhớ vụ mát xa cá ở bên Tung của, có một cụ đi mát xa, ngâm cả người vào bể, đi tồ làm chết cả bể cá hôm rồi vừa đưa lên báo. Không hiểu cụ có làm thế không?:))

Oris

Xe tải
em khởi hành đầu tháng 7. các cụ đã trải nghiệm rồi cho em xin lịch trình tham khảo được khôgn ạ. em xiên 1 chiều hn - cà mau ạ

em khởi hành đầu tháng 7. các cụ đã trải nghiệm rồi cho em xin lịch trình tham khảo được khôgn ạ. em xiên 1 chiều hn - cà mau ạ
Mời cụ trang đầu ạ. Cụ lưu ý tính tg thoải mái tý.

Đường từ Cà Mau đến Ngã Năm k phẳng lắm, đi nó cứ sần sật, đặc biệt qua các tiếp nối cầu nếu giảm tốc độ k kịp thì chao ôi mợ nào say xe thì ... Tuy nhiên hai bên đường cảnh rất đẹp, kênh rạch vẫn nhiều, thỉnh thoảng có hàng bán hoa quả là sầu riêng, chuối, chôm chôm