Thảo luận Cung 3 cầu: Nhật Tân - Đông Trù - Long Biên, ăn sáng ngắm trym bãi giữa sông Hồng

cairong_2011

Xe container
Trước mắt chương trình em cứ giữ như đã đăng, vì em chạy rồi nên muốn đoàn chạy cho thuận lợi
Lịch trình của cụ em sẽ bố trí thám thính trước, vì nhà em cũng gần chỗ cầu Nhật Tân, nên sáng CN nào đó tiền trạm trước thì sau dẫn đoàn đi thì thuận lợi hơn
Rất cảm ơn cụ đã có 1 gợi ý, có thể đó sẽ là 1 cung thú vị khác đấy ạ :)

Từ bãi giữa chắc chắn có đường lên Nghi Tàm, vì lần trước em đi rồi, lòng vòng nó sẽ lên Ngõ 76 An Dương
Lần đầu bọn em cũng phải quay lại cầu LB, lần thứ 2 đi bọn em cũng lọ mọ, cộng với hỏi thăm thì cuối cùng cũng mò ra được :)
Nếu cần thiết em sẽ dẫn đường theo cung này cho, đi cũng bình thường, đường ko đẹp như đường nhựa nhưng đi tốt mà thong dong cũng được. Chỉ có điều em ko thể tham dự được vụ xuống bãi giữa vì về có việc

tvdung

Xe điện
Nếu cần thiết em sẽ dẫn đường theo cung này cho, đi cũng bình thường, đường ko đẹp như đường nhựa nhưng đi tốt mà thong dong cũng được. Chỉ có điều em ko thể tham dự được vụ xuống bãi giữa vì về có việc
Hay nhất là cái đoạn xuống bãi giữa mà cụ lại về thì phí quá :)

Chelski

Xe điện
Đường này thì chạy MTB cho nó lành ! Ok em chuẩn bị con này tham gia

cairong_2011

Xe container
Hay nhất là cái đoạn xuống bãi giữa mà cụ lại về thì phí quá :)
Em thường chạy tiếp qua cầu Vĩnh Tuy hay Ecopark rồi mới quay lại. Nhưng để đi cùng đoàn cho vui thì chạy thế thôi. Vì sáng ra em chạy rồi phải về có việc

tvdung

Xe điện
Đường này thì chạy MTB cho nó lành ! Ok em chuẩn bị con này tham gia
Em thường chạy tiếp qua cầu Vĩnh Tuy hay Ecopark rồi mới quay lại. Nhưng để đi cùng đoàn cho vui thì chạy thế thôi. Vì sáng ra em chạy rồi phải về có việc
Em đã cập nhật danh sách các cụ tham gia và các cụ đang dập dòm đặt gạch ở #1 ợ
Cũng khá đông vui rồi đấy ợ, kiểu này em phải mang chai 1,5 lít đi mới đủ :))

Small man

Xe tăng
Xin hỏi các cụ là cái tour ngắm trym này có... nguy hiểm không ạ? Ra bãi giữa mà đi một mình chắc dễ tèo lắm nhỉ? Mấy lần cũng muốn vào xem thế nào nhưng nhà cháu thấy nó cứ bí hiểm thế nào ấy. Hay tại nhà cháu nhát gan?

tvdung

Xe điện
Xin hỏi các cụ là cái tour ngắm trym này có... nguy hiểm không ạ? Ra bãi giữa mà đi một mình chắc dễ tèo lắm nhỉ? Mấy lần cũng muốn vào xem thế nào nhưng nhà cháu thấy nó cứ bí hiểm thế nào ấy. Hay tại nhà cháu nhát gan?
Danh sách cả chục cụ đăng ký đi rồi mà cụ ơi
Bọn em đi mấy lần, còn phọt cả ảnh lên rồi, có cả các mợ đi nữa mà vẫn sống sót trở về, cụ lo gì :))
Đúng là ở đấy nó như 1 thế giới riêng, có phần tách biệt với cuộc sống của thủ đô, nhưng "nhập gia tùy tục" cụ ạ, biết đâu em với cụ hôm đấy lại được trở về với bản ngã của chính mình =))

Small man

Xe tăng
Danh sách cả chục cụ đăng ký đi rồi mà cụ ơi
Bọn em đi mấy lần, còn phọt cả ảnh lên rồi, có cả các mợ đi nữa mà vẫn sống sót trở về, cụ lo gì :))
Đúng là ở đấy nó như 1 thế giới riêng, có phần tách biệt với cuộc sống của thủ đô, nhưng "nhập gia tùy tục" cụ ạ, biết đâu em với cụ hôm đấy lại được trở về với bản ngã của chính mình =))
Thanks cụ. Nghĩa là hôm đó nhà cháu và cụ có cơ hội... cho trym đá bóng ạ?

tvdung

Xe điện
Thanks cụ. Nghĩa là hôm đó nhà cháu và cụ có cơ hội... cho trym đá bóng ạ?
Bãi giữa có cái sân tennis đất nện hơi bị hay đấy cụ ạ, nhưng oánh ở đấy là phải cởi hết quần áo mới được chơi, quả nào đoa mạnh quá lại thấy rơi cả 3 quả bóng xuống thì chết dở :))
Thế tóm lại là cụ đăng ký chính thức chưa?

Small man

Xe tăng
Bãi giữa có cái sân tennis đất nện hơi bị hay đấy cụ ạ, nhưng oánh ở đấy là phải cởi hết quần áo mới được chơi, quả nào đoa mạnh quá lại thấy rơi cả 3 quả bóng xuống thì chết dở :))
Nhà cháu thích lắm. Nhưng nhà cháu đang đi học ở TS cơ cụ ạ. Ngắm theo các cụ từ xa mà thèm quá. Cuối năm được nghỉ đông mà các cụ chưa cất trym đi vì rét quá thì nhà cháu xin được tham gia với các cụ ạ.

muadem

Xe cút kít
Các cụ nên đi theo đường đỏ em vẽ, qua cầu NT là rẽ xuống đê đi cực thích, tới cầu Đuống lại theo đê để về bãi giữa (đường màu Đỏ). Nếu các cụ máu độp xe dưới cát thì đi tiếp theo đường màu Tím để về Âu cơ.

Vanvan273k

Xe tăng
Nghe hấp dẫn và điêu hết cỡ :)):)):))
Em tìm lại nguồn ảnh của cụ chiên gia chụp ảnh thể loại bãi giữa cho các cụ tham khảo đây!
https://www.flickr.com/photos/milan1412phan_hu_lp/albums/72157660225581585
=))=))=))=))=))

tvdung

Xe điện
Các cụ nên đi theo đường đỏ em vẽ, qua cầu NT là rẽ xuống đê đi cực thích, tới cầu Đuống lại theo đê để về bãi giữa (đường màu Đỏ). Nếu các cụ máu độp xe dưới cát thì đi tiếp theo đường màu Tím để về Âu cơ.
Cảm ơn cụ, đoạn đường đỏ cụ vẽ chắc cũng giống đoạn cụ cairong_2011 chỉ, do đoàn có cả cụ có xe lốp nhỏ nên đoạn từ cầu Nhật Tân đến cầu Đông Trù lần này bọn em vẫn cứ chạy đường nhớn để đua tốc độ :)
Qua cầu Đông Trù sẽ rẽ xuống đường đê để đi ra cầu Long Biên
Đoạn màu tím cụ chỉ đợt trước em cũng định đi nhưng chưa dám liều vì cũng hơi kinh vụ cát lún, cụ nếu đi rồi có thể chỉ dẫn kỹ hơn giúp em được không ợ, nói thật từ lần thứ 2 ra bãi giữa là em đã mấu tìm đường để đi theo cái đường tím đấy mà chưa được, đường cát thì em dắt bộ, cũng là 1 trải nghiệm thú vị lắm lắm :)

tvdung

Xe điện

Vanvan273k

Xe tăng
Em có nói điêu tí nào đâu, cụ xem hết album của cụ Lập đi, mấy quả ảnh kiểu Relax in Red river chả quá hay luôn còn gì :))
Vấn đề là cháu xem nhiều rồi, làm gì có ông nào chơi mà bị tung cả 3 quả bóng đâu:D