[Funland] Cúi chào và phản công

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mà ở Nhật thì khác ngay =))=))=))=))
Lại là tôn trọng thầy cô giáo, rèn luyện tính kỹ luật, sức khoẻ =))o:-)o:-)
Nhớ đến Thủ tướng Phan Anh và các me Nhật “Nhật Bản Một bức ảnh quá nhiều cảm xúc, và có quá nhiều điều muốn nói nhưng.. nghẹn lại!Có quyền mong, hi vọng và mơ không cho một nền giáo dục của Việt Nam?”

tuan_nguyen261188

Xe điện
Uh thế sao cụ lại khẳng định đó là chào tự nhiên ? BGH có giám khẳng định bằng văn bản đi rồi tôi lên bài xin lỗi về sự nghi ngờ của tôi !
Mà BGh đã nhận sai xin lỗi rồi đấy cụ ko xem báo à,
Cái sự giằng co bằng lời lẽ vô văn hoá, mà báo đã lên bài rồi đấy, nó nói lên điều gì ?
Link đôi co đây này :
Rút kinh nghiệm đây này
Nói lên là giờ học sinh làm gì kệ nó. Giáo viên dạy học hết tiết là xong. Đừng cái gì cũng lôi giáo viên ra.
ok không?

Dan du an

Xe ba gác
Em nghĩ chào cũng được, cúi cũng được. Có phải lậy đâu mà phức tạp quá. Ví dụ mình đi ăn ở nhà hàng, nhân viên ở đó họ chào mình. Đến lúc họ đến chỗ mình làm dịch vụ. Mình lại phải chào họ cung kính. Rồi cả hai đi đến chỗ thầy cô của con mình, có thể mình phải chào .... Cả xã hội chào nhau có sao. Cái chính là thái dộ

tuan_nguyen261188

Xe điện
Em nghĩ chào cũng được, cúi cũng được. Có phải lậy đâu mà phức tạp quá. Ví dụ mình đi ăn ở nhà hàng, nhân viên ở đó họ chào mình. Đến lúc họ đến chỗ mình làm dịch vụ. Mình lại phải chào họ cung kính. Rồi cả hai đi đến chỗ thầy cô của con mình, có thể mình phải chào .... Cả xã hội chào nhau có sao. Cái chính là thái dộ
Nếu Nhật Hàn là khen lên mây xanh ngay.

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Uh thế sao cụ lại khẳng định đó là chào tự nhiên ? BGH có giám khẳng định bằng văn bản đi rồi tôi lên bài xin lỗi về sự nghi ngờ của tôi !
Mà BGh đã nhận sai xin lỗi rồi đấy cụ ko xem báo à,
Cái sự giằng co bằng lời lẽ vô văn hoá, mà báo đã lên bài rồi đấy, nó nói lên điều gì ?
Link đôi co đây này :
Rút kinh nghiệm đây này
Đừng ngụy biện vậy cụ. Cụ chỉ xem chỗ nào BGH nhận sai vì bắt hs chào?
Ơ. Cụ nghi ngờ đó ko phải chào tự nhiên thì cụ đi chứng minh chứ. Sao lại yêu cầu BGH phải ra văn bản khẳng định ko yêu cầu hs chào?. Cụ vu cho tôi thì cụ đi chứng minh chứ lại bắt tôi chứng minh?

sthd

Xe lăn
bên Nhật cúi đầu chào nhau là bình thường

ở VN bắt người khác cúi đầu là bất thường

huyleck

Xe điện
Đừng ngụy biện vậy cụ. Cụ chỉ xem chỗ nào BGH nhận sai vì bắt hs chào?
Ơ. Cụ nghi ngờ đó ko phải chào tự nhiên thì cụ đi chứng minh chứ. Sao lại yêu cầu BGH phải ra văn bản khẳng định ko yêu cầu hs chào?. Cụ vu cho tôi thì cụ đi chứng minh chứ lại bắt tôi chứng minh?
Ơ kìa đọc lại xem ai bảo là xin lỗi vì bắt cúi chào nhỉ ? Ờ

Dan du an

Xe ba gác
bên Nhật cúi đầu chào nhau là bình thường

ở VN bắt người khác cúi đầu là bất thường
Chắc thế cụ ạ, vì hình như chỉ có trong đám ma mới đồng loạt cúi đầu thì phải

tuan_nguyen261188

Xe điện
Ơ kìa đọc lại xem ai bảo là xin lỗi vì bắt cúi chào nhỉ ? Ờ
Chắc gì là người ta tự nguyện xin lỗi. Toàn kiểu sức ép dư luận. Mà dạy cúi chào người khác là bình thường. Con nhà anh chị không chào hỏi ai chắc cũng bình thường nhỉ, đi học cũng là bắt đi đấy. Có đứa nhỏ nào tự nguyện không =)) =))

Giờ kệ mặc mấy đứa học sinh đi. Dạy hết tiết là xong…chuyện khác không liên quan đến giáo viên.
Thấy OK không. Sau có chuyện đừng mở mồm ra chửi giáo dục nữa. Cái gì cũng muốn.

huyleck

Xe điện
Chắc gì là người ta tự nguyện xin lỗi. Toàn kiểu sức ép dư luận. Mà dạy cúi chào người khác là bình thường. Con nhà anh chị không chào hỏi ai chắc cũng bình thường nhỉ, đi học cũng là bắt đi đấy. Có đứa nhỏ nào tự nguyện không =)) =))

Giờ kệ mặc mấy đứa học sinh đi. Dạy hết tiết là xong…chuyện khác không liên quan đến giáo viên.
Thấy OK không. Sau có chuyện đừng mở mồm ra chửi giáo dục nữa. Cái gì cũng muốn.
T đâu nói là ko chào hỏi, cái đang bàn là cách chào như nào trong hoàn cảnh nào
Anh coi dạy cúi chào là bt đấy là quyền của anh, tôi coi việc chào cúi gập lưng giáo viên đang ngồi trong oto là ko đúng, được chưa nào, cười cái gì ?
Mà bgh trường kia phủ nhận bằng mồm là ko có chuyện bât chào rồi đấy, ở đó mà bình thường

Tranh luận thì cứ tay đôi mà chiến, o lại còn lôi con nhà tôi vào, hay nhỉ !?

tuan_nguyen261188

Xe điện
T đâu nói là ko chào hỏi, cái đang bàn là cách chào như nào trong hoàn cảnh nào
Anh coi dạy cúi chào là bt đấy là quyền của anh, tôi coi việc chào cúi gập lưng giáo viên đang ngồi trong oto là ko đúng, được chưa nào, cười cái gì ?
Mà bgh trường kia phủ nhận bằng mồm là ko có chuyện bât chào rồi đấy, ở đó mà bình thường

Tranh luận thì cứ tay đôi mà chiến, o lại còn lôi con nhà tôi vào, hay nhỉ !?
Vậy chào như nào là hợp lý…giờ ra ngoài gặp giáo viên cúi chào thấy được không? mời cụ chỉ cho thế nào là hợp lý

tuan_nguyen261188

Xe điện
Chào bằng lời, hoặc có cúi thì cũng vừa vừa ko phải gập lưng vuông góc như vậy
=)) =)) =)) Cúi thế nào là chuyện của người ta.
Người Việt cúi chào nhau cả ngàn năm nay. Trò gặp thầy cúi 90 độ cũng là bình thường.

Cụ lấy chuẩn nào nói ra như vậy? #:-s;;);;)

huyleck

Xe điện
=)) =)) =)) Cúi thế nào là chuyện của người ta.
Người Việt cúi chào nhau cả ngàn năm nay. Trò gặp thầy cúi 90 độ cũng là bình thường.

Cụ lấy chuẩn nào nói ra như vậy? #:-s;;);;)
Ở chuẩn nào ko biết, mà bgh trường kia chối bay cái vụ chào r đó, chắc do dư luận pk
Vậy cái dư luận kia là cùng chuẩn với tôi rồi đó
Đến lượt cụ, gập lưng 90 độ chào gv ngồi trong xe ô tô là chuẩn nước nào ?

tuan_nguyen261188

Xe điện
Ở chuẩn nào ko biết, mà bgh trường kia chối bay cái vụ chào r đó, chắc do dư luận pk
Vậy cái dư luận kia là cùng chuẩn với tôi rồi đó
Đến lượt cụ, gập lưng 90 độ chào gv ngồi trong xe ô tô là chuẩn nước nào ?
Ấy nói thế đâu được…cụ không có cái gì để làm chuẩn thì biết thế nào là đúng là sai là hợp lý hay không .
Đã 35 tuổi khi gặp thầy cô cũ đã dạy mình em vẫn cúi cái lưng xuống chào là chuyện thường. Tiên học lễ hậu học văn còn cụ thấy không đúng thì mang cái chuẩn ra đây nói chuyện. Không thì nói nói ngang ngang cái miệng lắm thay

Batman

Xe container
Các cháu được huấn luyện sớm sau này thành đoàn viên trưởng thành, hồng phúc của đất nước đó!

huyleck

Xe điện
Ấy nói thế đâu được…cụ không có cái gì để làm chuẩn thì biết thế nào là đúng là sai là hợp lý hay không .
Đã 35 tuổi khi gặp thầy cô cũ đã dạy mình em vẫn cúi cái lưng xuống chào là chuyện thường. Tiên học lễ hậu học văn còn cụ thấy không đúng thì mang cái chuẩn ra đây nói chuyện. Không thì nói nói ngang ngang cái miệng lắm thay
T bảo là nhiều người đồng tình với chuẩn của tôi, bằng chứng là cái dư luận mà chính cụ đưa ra doạ ! Cụ lại hiểu là t ko có tiêu chuẩn gì, thế thì hết nhẽ
T còn đưa vợ con đến thăm nhà gv đã dạy m chỉ 1 năm mà lại ko phải chủ nhiệm, năm học lớp 9 , chỉ vì quá mến mộ và trân trọng nên cái tục ngữ cụ trích ra ở đây tôi thấy....

Batman

Xe container
F1 nhà em đang học lớp 9 trường này. em xin có vài lời với các cụ chưa nắm rõ sự tình.
Trường TMN là trường THCS nổi tiếng nhất tỉnh Thanh, học sinh phải thi tuyển đầu vào năm lớp 6. trường có cơ sở vật chất và chất lượng giáo dục tốt nhất trên địa bàn Tp TH, thể hiện trong các kỳ thi HSG cấp thành phố hay tỉnh, trường TMN luôn chiếm ngôi đầu, và trong kỳ thi tuyển vào chuyên Lam Sơn, số học sinh của TMN đậu LS thường chiếm gần một nửa. Học sinh rất chăm học và ngoan ngoãn, các cháu rất tự hào là học sinh trường TMN.
Trường có 2 cổng ra vào, cổng phía Nam giáp đường Lê quý Đôn dành cho học sinh ra vào, cổng phía Bắc (trong ảnh) giáp đường Hàn Thuyên, cạnh trụ sở Tỉnh Ủy TH, Tỉnh Ủy đã có công văn không cho mở cổng này , do đó cổng này chỉ dành cho GV (đi ô tô vào) để đảm bảo an toàn . Tuy nhiên vẫn có những học sinh đi học bằng cổng này (có cả F1 nhà em vì nhà em cách cổng này có 200m). Lý do giờ cao điểm, đường Lê Quý Đôn tắc nên phụ huynh chở con bằng ô tô hay thả con xuống cổng này để các cháu đi vào. Ban Giám hiệu phải cử đội cờ đỏ và một thầy giáo trực ở đây không cho học sinh đi vào, vì sợ tai nạn và cả sợ cái công văn đấy ạ, chứ không phải cho học sinh ra cúi chào thầy cô đâu. Còn việc học sinh cúi chào thầy cô, em thấy bình thường, thỉnh thỏa em vào trường gặp thầy chủ nhiệm F1, các cháu cũng chào em như chào thầy cô.
Vậy BGH trường này cũng ngông nghênh rồi, trường không coi công văn của Tỉnh Ủy ra gì, nên phụ huynh và học sinh cũng không coi yêu cầu của nhà trường ra gì. BGH và Giáo viên đã thiếu chuẩn mực thì hy vọng gì lớp trẻ nó có nề nếp đây.