Cực sốc: Tháng 8, Ford Focus 2009 sẽ ra mắt với giá "sốc"

mike

Xe máy
Sale vừa gọi cho e là bên Thăng Long nó nhập mấy con về rồi, thích thì đến mà xem màu ạ, có khi e qua xem xem mầu thật với nội thất ntn cho đỡ tò mò các bác ạ

Hôm qua vừa qua Ford Thang Long làm gì đã có con nào bày đâu, :102:. Mà quái nhỉ, doanh số thì sụt giảm mà lại phải đặt mua, VAMA lại liên kết bày trò rồi:
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/2009/07/090707_car_sale_down.shtml

Các bác chịu khó sài xe nhập cho tụi nó biết tay đi.

twr

Xe đạp
Sáng nay em cũng vừa đi qua Ford Thăng Long (đi qua đường, không vào) thấy vẫn bày toàn Everest. Bác nào đi xem rồi confirm đi để em qua xem

binhbip

Xe đạp
Hôm qua vừa qua Ford Thang Long làm gì đã có con nào bày đâu, :102:. Mà quái nhỉ, doanh số thì sụt giảm mà lại phải đặt mua, VAMA lại liên kết bày trò rồi:
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/2009/07/090707_car_sale_down.shtml

Các bác chịu khó sài xe nhập cho tụi nó biết tay đi.
Từ 8/7 tất cả các đại lý đều có Focus mới trưng bày mà bác. Ở Ford Thang Long có xe Focus 2.0 AT Diesel màu vàng ánh kim bày giữa Showroom mà bác ko thấy à?

Kinh Kha

Xe tải
Sáng nay em qua Ford Thăng Long lái thử Focus 2.0 AT Diesel rồi các cụ ạ, con xe mẫu này là màu ghi. Nội ngoại thất của các em dòng này thì các cụ ở đây review chán rồi, em ko nói lại nữa. Em chỉ thấy 28K là giá quá hợp lý cho con 1.8 AT máy xăng mà em mua cho Gấu. Cảm giác của em là Vui!

PhiDaoNhi

Xe máy
Bác Kinh Kha cho em hoi? Bác lái thử thấy thế nảo a. Vui ?

Cach âm?

Tự động 6 số có ngon ko a.

ESP thế nào a.

Bác bật mí cho em tí em đang kết em này.

Lancia

Xe đạp
Muốn lái thử Focus mới này thì đến đâu ạ?

Cháu xem trên trang web Ford VN thì chỉ có loại diesel là có trang bị ESP, cả 3 loại máy xăng đều không có, sao lại phân biệt đối xử thế nhỉ?

messiah

Xe máy
Nói chung là đang cần một cái rì viu em Focus diesel từ bác nào có kinh nghiệm (đi nhiều loại xe) để có cái nhìn khách quan hơn, tới giờ toàn thấy hộp 6 số ly hợp kép có ưu thế... bằng mồm, à quên bằng bàn phím...

Em cũng quan tâm con này, đang chờ bác nào làm chuột bạch.. hí hí

mybin63

Xe tải
Sáng nay em qua Ford Thăng Long lái thử Focus 2.0 AT Diesel rồi các cụ ạ, con xe mẫu này là màu ghi. Nội ngoại thất của các em dòng này thì các cụ ở đây review chán rồi, em ko nói lại nữa. Em chỉ thấy 28K là giá quá hợp lý cho con 1.8 AT máy xăng mà em mua cho Gấu. Cảm giác của em là Vui!
28K hay 28.3K bác ơi? Sale hợp đồng giao xe tháng mấy ạ?

Skoda_Octavia

Xe đạp
Em vừa đi xem con Focus 1.8 MT ở Ford Thủ Đô, đúng giá 26.5 obama các bác ạ. Thằng sale nó bẩu đặt trước 10t, tháng 10 mới có hàng. Em với gái già nhà em muốn quất con 4`cus này sớm. Các bác biết chỗ nào lấy xe sớm hơn chỉ giúp em. Thanks!

thaoeo

Xe buýt
Ford đang làm giá đấy! bác cứ kiên nhẫn chờ! Điểm sai lầm nhất của Ford là tung xe mới vào dịp tháng 8-9 DL, tức khoảng tháng 7 AL, mà tháng 7AL là tháng cô hồn, chả có người VN nào muốn mua xe đâu. Nên chắc chắn Ford đang tung chiêu khan hàng để làm giá, chiêu này ford đã áp dụng nhiều lần, nhưng chả mấy mang lại kết quả! Nếu không nhất quyết lấy Ford, bác có thể lấy em Laccetti 2010 1.6 nhập khẩu, giá cũng tầm đấy, nhưng hàng nhập nên chất lượng hơn nhiều
Em vừa đi xem con Focus 1.8 MT ở Ford Thủ Đô, đúng giá 26.5 obama các bác ạ. Thằng sale nó bẩu đặt trước 10t, tháng 10 mới có hàng. Em với gái già nhà em muốn quất con 4`cus này sớm. Các bác biết chỗ nào lấy xe sớm hơn chỉ giúp em. Thanks!

luxus

Xe tăng
bác thaoeo nói thế nào ý chứ. Em thấy Focus mới này của Ford sẽ không đủ hàng bán đâu, vì sao em nói thế:

1. Giá quá cạnh tranh (mặc cả giảm được 1 - 2 K thì tuyệt) so với Altis, Civic và những xe nhập cùng hạng khác của Kim Chi.

2. Kiểu dáng với thiết kế đậm chất châu Âu - thời gian tới phong cách châu Âu sẽ là xu hướng cho thị trường hàng tiêu dùng và thời trang.

3. Mở ca pô nhìn khoang động cơ thiết kế chắc chắn và dầy dặn. Nắp capo cứng, dày và nặng, các thanh giằng nhìn các mối hàn gọn và phẳng.

Chỉ cần lái thử mà nó cũng fun driving thì em duyệt cho gấu nhà mua luôn.

VietWagen

Xe buýt
Đồng ý với bác về các nhận định trên. Tuy nhiên cũng phải cần có thời gian nhất định để thị trường ôtô VN phát triển lành mạnh hơn, sẽ giảm dần hiện tượng những chiếc xe chất lượng không có gì ưu việt nhưng giá lại cao ngất (Vd: Altis, Civic, Vios, ...)
PS: nói vậy chắc bác thaoeo ko dc vui, nhưng quả thực ko có sự cạnh tranh tích cực của Huyndai, Kia và Ford thì Toyota và Honda lũng đoạn thị trường ôtô VN một cách tiêu cực.

Chỉnh sửa cuối:

tungford

Xe buýt
Focus S 5 cửa đẹp ...chẹp chẹp..

thaoeo

Xe buýt
Tại sao mình không vui nhỉ?! mình chỉ nói thực tế, tháng 7AL ai đi mua xe bác nói xem?! chỉ trừ những công ty nhà nước mua xe công, còn lại đến hơn 90% dân Việt điều kiêng cử chuyện mua xe vào tháng 7AL (tháng cô hồn) thế mà Ford thông báo xe không sản xuất kịp để bán, có phải Ford và các hãng sx thuộc VAMA đang làm giá để đánh lừa người tiêu dùng không?! :77:
PS: nói vậy chắc bác thaoeo ko dc vui, nhưng quả thực ko có sự cạnh tranh tích cực của Huyndai, Kia và Ford thì Toyota và Honda lũng đoạn thị trường ôtô VN một cách tiêu cực.

me_xe

Xe đạp
Khổ thân em quá! Em lấy xe nhằm ngày 14/7AL năm 2008, chẳng lẽ em là cô hồn ah????

Chẳng lẽ cứ tháng 7 là chỉ Tây mới mua xe hoặc cty nhà nươc thôi ah???? Em thấy ngược lại bác thaoeo ấy chứ: Mấy ông nhà nước là chúa mê tín và kiêng cữ! Còn dân làm ăn thì cờ đến tay là phất thôi! Trong này ối bác mua xe tháng 7AL mà còn phải lót tay thêm obama mới lấy dc xe trong tháng 7AL nữa đấy ah!

2trung

Xe hơi
Tại sao mình không vui nhỉ?! mình chỉ nói thực tế, tháng 7AL ai đi mua xe bác nói xem?! chỉ trừ những công ty nhà nước mua xe công, còn lại đến hơn 90% dân Việt điều kiêng cử chuyện mua xe vào tháng 7AL (tháng cô hồn) thế mà Ford thông báo xe không sản xuất kịp để bán, có phải Ford và các hãng sx thuộc VAMA đang làm giá để đánh lừa người tiêu dùng không?! :77:
Biết đâu mấy cụ Vịt ở Fo` Việt nam cũng kiêng thì sao nhỉ? Biết là tháng cô hồn chả ma nào đi mua xe thì sản xuất ồ ạt trong tháng này có mà đắp chiếu. Nếu là em chắc em cũng để tà tà qua tháng rồi làm.

thaoeo

Xe buýt
Em nói 90% dân vịt không sắm xe cộ vào tháng bảy, vì những điều kiên cử trong dân gian, và chỉ 90%, chứ không phải toàn bộ! Và cũng không ai nói bác mua xe vào tháng 7 thì bác là cô hồn hết! Tin thì có, không tin không có - Đó cũng là câu nói truyền miệng đấy bác ợ. Bác đã mạnh dạn mua xe trong tháng 7AL là rất tốt, cần có những đầu óc tiến bộ như bác để thay đổi những quan niệm cổ hủ đi là vừa. Nhưng bác nói dân làm ăn mà mua xe vào tháng 7AL thì em không tin đâu nhé! bác coi lại đi, nhiều khi chỉ nói cái miệng cho ra vẻ tân thời, khối ông mua xe về đến cửa, thắp nhang lại lục phát mệt. Mua chiếc xe máy mà còn đi coi ngày, huống chi là xe 4 bánh :77:
Mà có thật bác mua xe trong tháng 7AL không đấy, hay chỉ nói suông?! Chúc bác lái xe an toàn nhé
@2Trung: thế sao Ford lại chọn tháng 7-8 để ra mắt xe mới bác nhỉ?! Mà nếu tháng 07AL không bán được thì cứ việc sản xuất để trong kho qua tháng 08 rồi bán, việc gì phải ngừng sản xuất để chờ đến tháng 08 mới sản xuất rồi la là sản xuất không kịp để bán?! Không phải chiêu khan hàng thì là gì?
Khổ thân em quá! Em lấy xe nhằm ngày 14/7AL năm 2008, chẳng lẽ em là cô hồn ah????

Chẳng lẽ cứ tháng 7 là chỉ Tây mới mua xe hoặc cty nhà nươc thôi ah???? Em thấy ngược lại bác thaoeo ấy chứ: Mấy ông nhà nước là chúa mê tín và kiêng cữ! Còn dân làm ăn thì cờ đến tay là phất thôi! Trong này ối bác mua xe tháng 7AL mà còn phải lót tay thêm obama mới lấy dc xe trong tháng 7AL nữa đấy ah!

Chỉnh sửa cuối:

tuấnigon

Xe hơi
Website
uploadpic-tuan.blogspot.com

NoWD

Xe Cứu Trợ
Ai bảo các bác là tháng 8 dương lịch là tháng 7 âm lịch mà ngại cô hồn.
Hôm nay 13/7 tức là 21/5 Kỷ Sửu, vì đơn giản là năm nay nhuận 2 tháng 5.
Như vậy thì khoảng 20-21/7 này mới sang tháng 6 âm, vì vậy đến cuối tháng 8 mới sang tháng 7 âm cơ.
Em nói chắc chắn vậy vì tháng sau em động thổi xây nhà cho bố mẹ em, tháng 6 đẹp phết đấy! :)