[Funland] Cục pin 3 chân nồi cơm điện nội địa Nhật

C180K

Xe buýt
Em thì câu luôn từ chân pin này 2 dây kéo ra ngoài nồi rồi đấu vào cái đế pin aaa rồi nhét 2 quả pin con thỏ vào đấy, hết thì lại thay. Thay pin mất khoảng 10 giấy:D

luyenok

Xe điện
nồi cơm điện, con pin chỉ để nuôi nhõn cái đồng hồ thôi cụ, nếu cụ không có nhu cầu xem giờ trên nồi cơm thì k cần thay cũng đc.
hoặc nếu cần thay thì cụ dùng mũi kéo bấm nhả 3 chân kia sát vào pin rồi mua con pin thường lắp vào đó.
nó còn tác dụng là nhớ chế độ nấu nữa cụ ạ. Cái nồi Tiger nhà em cũng hết pin, mỗi lần nấu lại phải chọn chế độ, chưa biết thay ở đâu đc :(

luyenok

Xe điện
E nghĩ bọn đế quốc xấu xa ấy nó cũng ko ngu đâu. Có lẽ nó tính hết vòng đời sản phẩm thì hết pin là vừa. Nhưng ở xứ ta thì tiết kiệm nên thay pin để tái sử dụng thôi. Vì thế nên mới có thị trường nồi cơm điện 2nd bán tràn lan....Quan điểm của E là giữ để dùng lâu dài, bảo vệ môi trường, và cũng là cái đồng hồ để xem giờ (trong bếp). Nên E chế lại thế để dùng lâu dài, mà vẫn tiện khi thay pin.
cụ khéo tay đấy, nếu tiện giúp E cái nồi Tiger đc ko, hết pin mấy tháng rồi mà search thấy bọn này kiểu hàn chết nên ko tự xử đc, ra ngoài thì ko biết ra hàng nào.

vogohoho

Xe tải
Tiện đây các cụ cho em hỏi, Laptop e dùng đầu sạc là 3 chân, giờ bẻ đi 1 chân tròn ở giữa đc ko?

luyenok

Xe điện
Tiện đây các cụ cho em hỏi, Laptop e dùng đầu sạc là 3 chân, giờ bẻ đi 1 chân tròn ở giữa đc ko?
cái đấy thì đc cụ, nó là chân tiếp địa thôi. Không bẻ thì đa số cũng phải dùng đầu chuyển sang 2 chân vì trước đây loại ổ đó không phổ biến ở VN. Giờ thì có những loại ổ thiết kế cắm đc trực tiếp đc nhiều loại rồi.

Vinaxuki JBC

Xe tăng
cụ khéo tay đấy, nếu tiện giúp E cái nồi Tiger đc ko, hết pin mấy tháng rồi mà search thấy bọn này kiểu hàn chết nên ko tự xử đc, ra ngoài thì ko biết ra hàng nào.
E cũng sẵn
Nếu Cụ tin tưởng thì E cũng sẵn sàng làm giúp Cụ thôi. Có điều là E vẫn còn đang bon chen làm ở cơ quan nên chỉ có thể tác nghiệp vào ngày nghỉ ở nhà. Và có thể E cũng ko gàn với địa chỉ của Cụ thì mang đi lại cũng bất tiện (ko bõ công mang đi về...). Nếu cần thì Cụ cứ inbox, giao lưu vui thôi mà

Dotting

Xe tải
e mua rồi mà nó chưa đúng đây cụ:
Ba chân cho chắc chắn thôi chứ mấy viên hai chân đã mua cụ lựa thế nào cắm vào đúng lỗ để hàn chắc chắn được là OK, có thể thể lấy kìm chỉnh cho vừa, hoặc hàn thêm đoạn dây nối. Nhớ đặt đúng cực - +