Cúc Phương Resort - tháng 4 -2013

3Lazang

Xe tăng
Hóng cụ vì 30/4 này em cũng đi Cúc Phương .

3Lazang

Xe tăng

Tires

Xe tải
Cụ cho ít ảnh phòng ốc và giá cả, ăn uống cho anh em tham khảo với. Em thấy nó cũng gần gần nên cũng muốn lúc nào tiện thì cho gấu và 2 F1 đi cuối tuần
Giá phòng thì em lên trang web của cucphuong tham khảo rồi gọi điện trực tiếp book thôi ạ. Em đi ngày trong tuần nên giá bằng 1 nửa giá weekend, phòng family suite là 1.7M ạ. Còn phòng ốc thì em thấy cũng tạm được, hình ảnh thì bên thớt của cụ heo vàng và cụ thần tài chi tiết quá rồi nên em cũng không đưa lên đây ạ. Ăn uống thì nhà em có trẻ nhỏ ( một đứa 20 tháng một đứa 5 tuổi) nên em ăn trong khu này luôn, mỗi bữa 2 chai bia cho em và ông cụ, 2 lon coca cho phụ nữ, ăn uống thoải mái hết 700-800K một bữa ạ.

Tires

Xe tải
Em xin tiếp chương trình ạ, sáng hôm sau dậy sớm, ăn sáng xong là 8h, nhà em lên xe vào rừng Cúc Phương chơi. Từ khu resort vào cửa rừng khoảng 4-5km, giá vé vào cửa khu bảo tồn thiên nhiên Cúc Phương là 40K một người lớn. Ô tô đi vào sâu trong rừng 20km theo đường bê tông độc đạo. Thỉnh thoảng gặp xe chạy ngược chiều phải tránh hơi chật tý thôi ạ.
Đường vào rừng thì các cụ đi học ở HN chắc chẳng ai là chưa đi Cúc Phương cả. Hồi em học cấp 3 và đại học cũng đi mấy lần, vào rừng đốt lửa trại, đi đến cây trò v.v. cũng vui phết ạ.
Đường vào rừng, đường này oto được phép đi ạ, đi từ cửa rừng vào đến kịch đường khoảng 20km, em đi khoảng 8km đến chỗ động người xưa thì quay đầu đi ra:

Một đàn bướm:

Một đôi bướm:

Một con bướm:

Hình như đây là một đàn bướm ma ạ:

Tires

Xe tải
Sau khi đi lòng vòng trong rừng cho lũ trẻ biết thế nào là rừng, F1 nhà em lúc đầu thấy cây còn bảo là công viên, vì sáng nào nó cũng được ông nội cho ra công viên Le-nin chơi, lũ trẻ thích lắm vì lần đầu thấy nhiều cây to thế, mà đặc biệt là nhiều bướm, bọn bướm này cũng không sợ người, thằng con em sờ tay vào nó mà nó còn chẳng thèm bay đi.
Chơi một lúc đến 10h em quay về khu resort, cho lũ trẻ đi bơi một lần nữa, rồi đi ăn trưa đến 1h, sau đó cả nhà lên xe về Hà Nội. Đến 3h30 chiều thì về đến nhà, kết thúc kỳ nghỉ ngắn nhân dịp nghỉ lễ giỗ tổ ạ.
Em xin phép up ảnh các thành viên tham gia chuyến đi ạ:
Ông bà và 2 cháu:

F1 nhà em:

Siêu nhân chuẩn bị đi bơi :)

Cô cháu gái:

Gấu mẹ vĩ đại và F1:

Cuối cùng là em và F1 ạ:

Lancerdo_son

Xe buýt
Hơ! phòng 601 đúng cái phòng em ở hồi Tết. Cụ chủ chụp bằng máy gì mà ảnh đẹp thế. Thích nhất là ảnh các cháu

Red_Evil

Xe buýt
Hề hề cái chỗ này có vẻ chán nhỉ anh Cường nhỉ :D

bunbun12

Xe hơi
F1 nhà cụ đáng yêu quá.

12122012

Xe buýt
cụ chủ chụp ảnh đẹp ghê

tetevn

Xe hơi
Hị hị, hóa ra ng quen :). Nhìn thằng con trai chả giống tí nào Cường ạ, về xem lại đê :D.

phongduy

Xe hơi
ảnh cụ chụp đẹp, cụ post phòng ốc cháu xem nào? Cách nhà có 30km mà chưa đi vi nghe đồn phòng bẩn, thức ăn chán

Tires

Xe tải
Hề hề cái chỗ này có vẻ chán nhỉ anh Cường nhỉ :D
Cái chỗ này đi một ngày cũng được mà, không đến nỗi, với lại quanh quẩn 100km từ hà nội thế là tốt rồi. Quanh quẩn Hòa Lạc, Asean, V resort mãi cũng chán.

Tires

Xe tải
ảnh cụ chụp đẹp, cụ post phòng ốc cháu xem nào? Cách nhà có 30km mà chưa đi vi nghe đồn phòng bẩn, thức ăn chán
Cụ ơi em không có ảnh phòng đâu vì vừa vào đến phòng lũ trẻ nhà em đã cho nó lung tung beng hết cả lên rồi, trông không hay lắm. TUy nhiên phòng ốc em thấy cũng khá ổn mà, hơi tối tý, thức ăn thì công nhận là cũng không ngon ( do không đủ loại gia vị rau củ quả ăn kèm theo cảm nhận của em) nhưng ở vùng núi thâm sơn cùng cốc thế em cũng chấp nhận được, em cũng hơi dễ tính trong khoản này ạ.

Tires

Xe tải
Hơ! phòng 601 đúng cái phòng em ở hồi Tết. Cụ chủ chụp bằng máy gì mà ảnh đẹp thế. Thích nhất là ảnh các cháu
Cái phòng này đi ra bể bơi và nhà ăn là gần nhất cụ nhỉ, em chụp bằng máy còi Nikon D90 với ống fix 85 1.4 ạ

ngodzung

Xe tải
Hay quá đang loay hoay đỉnh hỏi kinh nghiệm đi cái này thì gặp thớt của cụ, cụ Tires cho em hỏi về đường đi trước, lúc đầu em cũng định đi theo kiểu chạy hết cao tốc đến tận NB rồi vòng lại QL 1A đến Gián Khẩu, nhưng thấy có vẻ hơi mua đường nhỉ.
Nếu đi theo QL1A, thì hình như sẽ phải ra khỏi cao tốc CG-NB ở nút giao Liêm Tuyền phải ko ạ? sau đi đi theo con đường tránh Phủ lý, đến đoạn cắt với QL21 thì tiếp tục đi thẳng (ko rẽ vào QL21) để đâm ra 1A phải ko ạ?
QL 1A bây giờ đường đã khá hơn chưa cụ? Chiều về cụ đi QL1A thì có chạy qua Phủ lý ko ạ? hay cũng theo đường tránh Phủ lý để lên cao tốc ở đoạn Liêm Tuyền?

Tires

Xe tải
Hay quá đang loay hoay đỉnh hỏi kinh nghiệm đi cái này thì gặp thớt của cụ, cụ Tires cho em hỏi về đường đi trước, lúc đầu em cũng định đi theo kiểu chạy hết cao tốc đến tận NB rồi vòng lại QL 1A đến Gián Khẩu, nhưng thấy có vẻ hơi mua đường nhỉ.
Nếu đi theo QL1A, thì hình như sẽ phải ra khỏi cao tốc CG-NB ở nút giao Liêm Tuyền phải ko ạ? sau đi đi theo con đường tránh Phủ lý, đến đoạn cắt với QL21 thì tiếp tục đi thẳng (ko rẽ vào QL21) để đâm ra 1A phải ko ạ?
QL 1A bây giờ đường đã khá hơn chưa cụ? Chiều về cụ đi QL1A thì có chạy qua Phủ lý ko ạ? hay cũng theo đường tránh Phủ lý để lên cao tốc ở đoạn Liêm Tuyền?
QL 1A đoạn Phủ Lý tới Gián Khẩu em thấy khá hơn trước rồi cụ ạ, giờ đường đã có giải phân cách cứng và mặt đường trải thảm nhựa ngon lắm, chỉ còn một vài đoạn ngắn chỗ gần tới Gián Khẩu đang làm hơi mấp mô tý thôi, nhưng không đáng kể. Em không rẽ ở Liêm Tuyền mà đi qua Phủ Lý lúc đi về.
Em chiều đi thì đi cao tốc CG-NB, về đường 1A cho nó đỡ chán cụ ạ, để hành khách trên xe tiện thể ngắm cảnh trên đường luôn. Về thời gian đi như em đã nói ở trên, em đi là bằng nhau, đúng 2 tiếng bắt đầu từ đầu đường Pháp Vân tới CucPhuong cụ ạ. Đi CG-NB thì mát chân ga, không phải để ý tới biển báo nhiều, tuy nhiên ở hai đầu vào cao tốc luôn có xxx đứng chốt cụ ạ, nên trong cao tốc cụ nên để ý đi đúng tốc độ, em thấy nhiều cụ vượt em ầm ầm khi ra khỏi cao tốc toàn thấy bị dừng lại thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hahut

Xe tăng
chỉ 1 chữ: vắng!