Cúc Phương Resort - tháng 4 -2013

Tires

Xe tải
Chào các cụ.
Đợt giỗ tổ Hùng Vương vừa rồi nhà em có chuyến đi CucPhuong Resort, em xin update hình ảnh cái resort này một tý ạ. Nhờ có các thớt của các cụ Heo Vàng và cụ Thần Tài nên em cũng đã có rất nhiều thông tin trước chuyến đi. Em xin cám ơn hai cụ ạ.
Thành phần đoàn gồm 2 ông bà, gấu, một cháu gái 5 tuổi con đứa em ruột nhà em, F1 20 tháng tuổi và em, người lái xe nhân dân. Phương tiện di chuyển là Kia Carens ạ. Do gấu phải trông F1 và ông bà trông cháu gái còn em tập chung chuyên môn lái xe nên không có ảnh trên đường ạ. Vả lại đường đi CucPhuong chắc chẳng lạ gì với các cụ trên OF nên em xin phép chỉ post ảnh tại khu resort thôi ạ.
Thời gian di chuyển là 2 tiếng bắt đầu từ đầu đường cao tốc Pháp Vân, lượt đi em chạy cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ - Cao tốc Ninh Bình rồi vòng ngược lại Gián Khẩu và rẽ vào đường đi Nho Quan, lượt về em đi đường 1A. Ưu điểm lượt đi là đường cao tốc ít xe, đường thoáng nhưng xa hơn lượt về ( độ khoảng gần 20km) nhưng thời gian chạy xe cả 2 lượt của nhà em là bằng nhau ạ.
Con đường dẫn vào khu resort:

Cổng vào:

View xa hơn tý:

Hoa vàng trước ngõ:

Tires

Xe tải
Cảm giác đầu tiên là nóng và khô ạ.
Cây xương rồng:

Xương rồng và đá:

Ao hồ khô cạn:

Cây cỏ lơ thơ:

Nhìn có vẻ khô cằn và thiếu màu xanh các cụ nhỉ, nhưng mà vào trong thì sẽ khác hẳn đấy ạ, các cụ chịu khỏ theo dõi tiếp với nhà em nhé.

Tires

Xe tải
Màu xanh bắt đầu xuất hiện ạ.
Địa chỉ các khu ăn chơi và ngủ nghỉ:

Nhà em làm một phòng family suite gồm 2 phòng ngủ thông nhau, bọn trẻ con thích lắm ạ vì được chơi trò đuổi bắt từ phòng này sang phòng kia.
Địa chỉ nhà em ạ:

View khu nhà nhìn từ xa:

Bãi đá - cây hóa thạch, em thấy đề là có trường sinh học rất mạnh, rất tốt cho sức khỏe khi ở gần ạ.

Bungalow nhìn từ phía sau ạ:

Tires

Xe tải
Một số hình ảnh xung quanh khu vườn ạ:
Mấy nhịp cầu tre nối giữa các khu nhà:

Lại xương rồng, xa xa là khu nhà ăn và hội trường ạ:

Mặt tiền:

Trạm kỹ thuật ( hộp điện, nước v.v):

Lòng suối khô cạn:

Mãi mới tìm thấy tý nước:

Chỗ này nhiều nước hơn ạ:

Tires

Xe tải
Tiếp theo là hoa lá và cây cỏ ạ.
Cây chuối:

Cây đại:

Chuối và lau:

Chuối nhà hàng xóm :)

Hoa chuối trước cổng nhà em:

Bèo hoa dâu:

Tires

Xe tải
Những con đường lá và hoa ạ.
Đường về nhà:

Đường đến bể bơi:

Đường ra sân tennis:

Lại đường về nhà:

Đường này dẫn đi đâu nhỉ :)

Đường nối những bờ vui:

Còn đây là đường hành quân ạ:

Tires

Xe tải
Tiếp theo là những hình ảnh về đá ạ. Ninh Bình thì chắc là nổi tiếng về đá cảnh các loại, có lẽ vì thế mà đá ở đây có một vị trí khá trang trọng ạ.
Đá trắng:

Gỗ hóa thạnh ạ:

Trông giống con hà mã:

Cún con:

Gà con:

Toàn cảnh bãi đá chính giữa sân:

Con gì đây thì em chịu, có bác nào hình dung ra nó là con gì không ạ ?

tetevn

Xe hơi
Cụ chụp ảnh đẹp tóa. Cho em tí nhận xét đánh giá khách quan về khu này nhé, em cũng đang tính đưa g đình đi chỗ này mà. Thanks cụ

Tires

Xe tải
Một loại cỏ đặc trưng ở đây mà cụ Heo Vàng và cụ Thần Tài đã chụp rất nhiều ảnh đẹp rồi ạ, em chỉ xin góp thêm vài tấm. Theo các cụ ấy thì nó được nhập từ Braxin xa xôi. Sáng ra có sương thì em thấy nó tươi và có sức sống, hoa vàng cứ dựng đứng lên hết cả, nhưng đến chiều tối thì nó ỉu xìu ạ, hoa vàng thì teo hết cả lại hehe.
Em xin phép chỉ đưa ảnh nó dựng đứng thôi ạ, nhìn cho có khí thế, thể hiện tinh thần 30-4 và 1-5 sắp đến rồi :)

Cỏ xanh hoa vàng (tiếp...)

Tires

Xe tải
Cụ chụp ảnh đẹp tóa. Cho em tí nhận xét đánh giá khách quan về khu này nhé, em cũng đang tính đưa g đình đi chỗ này mà. Thanks cụ
Khu này đi 2 ngày một đêm theo em là được cụ ạ, lũ trẻ nhà em thì thích cái bể bơi nước nóng trong nhà, các cụ thì thích không khí trong lành. Không quá xa Hà Nội, sáng hôm sau vào rừng Cúc Phương chơi tý buổi sáng nữa là đẹp. Buổi tối thì hơi buồn.

Tires

Xe tải
Một phần tất yếu: bể bơi ạ.
Cái bể ngoài trời em chẳng thấy ai bơi, chắc cũng do trời vẫn hơi lạnh. Cảm giác là bể hơi bé ạ.

Bể sục ngoài trời:

Bể ngoài trời vắng tanh chẳng ai bơi:

Phía sau bể bơi là khu chơi ngoài trời của bọn trẻ, cũng chắng có gì mấy ngoài mấy cái cầu tụt.

Tires

Xe tải
Khu bể bơi trong nhà, có lẽ nếu không có cái này thì rất ít người sẽ quay lại đây lần nữa ạ. Em chụp vào sáng sớm nên không có người, bình thường ban ngày em thấy cũng đông lắm ạ, bể cũng nhỏ, được cái có mấy cái ghế massage lưng và vòi phun nước.

Mấy cái trắng trắng trong hình là ghế massage đấy ạ, nó có mấy cái lỗ phun nước ở lưng, đùi và lòng bàn chân, cũng hay phết:

Bể bơi sáng sớm:

Tires

Xe tải
Sân golf ạ. Cái này em không có chuyên môn nên cũng chẳng có nhận xét gì ạ:
Chuồng:

Sân:

Địa hình:

Lỗ, thiếu mỗi gậy :)

Tires

Xe tải
Một số trò giải trí trong khu resort ạ:
Bi lắc:

Bi - a:

Điện tử - PS2:

Tires

Xe tải
Thêm một vài cái ảnh linh tinh ạ.
Vòi nước:

Và hoa:

Hoàng hôn ạ:

Tires

Xe tải
Loanh quanh một lúc hết buổi chiều, lúc đi vào em để ý mấy quán ăn bên ngoài nhưng thấy có vẻ hơi nóng, em thì lích kích F1 vì nó phải ăn cơm nát nên cả nhà quyết định ăn luôn trong khu resort ạ. Cả 3 bữa em ăn luôn trong đấy, nói chung là cũng tạm được thôi ạ, gia vị và các thứ rau củ quả đi kèm với món ăn không có được sự kết hợp như ở Hà nội, làm đồ ăn thì hơi lâu, khoảng 1 tiếng, nên lần thứ hai em rút kinh nghiệm phải đặt ăn trước khi đi bơi. Buổi trưa hôm đến bọn trẻ con đợi cơm lâu quá kêu ầm ĩ nhức hết cả đầu. Giá cả thì cũng phải chăng ạ, mỗi bữa 4 người lớn loanh quanh 700 - 800 K. Cộng thêm 10% VAT và 5% phí phục vụ ạ, mặc dù em chẳng cần hóa đơn.
Buổi tối ở đấy thì chẳng biết làm gì, chắc do nhà em đi ít người, nên 9h30 đã lùa bọn trẻ con đi ngủ để sáng hôm sau dậy sớm đi chơi rừng Cúc Phương.
Ăn sáng buffet kèm trong giá phòng rồi, nhưng cũng không ngon lắm ạ, so với resort miền trung thì còn kém xa. Thức ăn lèo tèo vài món thôi, cũng lại thiếu đủ thứ gia vị và đồ ăn kèm, ví dụ xôi nếp nương thì không có muối vừng, em gọi mãi họ mới mang ra được một bát, mà đáng lẽ phải để ngay cạnh nồi xôi chứ nhỉ.
Nhưng thôi, đi rừng mà được ăn thế thì theo em là cũng tạm chấp nhận được rồi ạ.
Lát nữa em sẽ up nốt ít ảnh trong rừng Cúc Phương nhé.

Hollyone

Xe tăng
Cụ cho ít ảnh phòng ốc và giá cả, ăn uống cho anh em tham khảo với. Em thấy nó cũng gần gần nên cũng muốn lúc nào tiện thì cho gấu và 2 F1 đi cuối tuần

Accent1110

Xe tăng
Cụ cho thêm ảnh phòng nghỉ đi, giá cả thể nào cụ?