[Funland] Cục nóng điều hoà chảy nước

taianh0203

Xe tải
Nhà e bật điều hòa ấm nước chảy ra ở dàn lạnh, tắt đi vài tiếng mà thấy nước vẫn chảy ở cục nóng để ngoài ban công. E dag gọi thợ đến sửa k biết bị lỗi gì?

innova02

Xe hơi
Do thằng lắp điều hòa ẩu thôi. Dưới đáy cục nóng điều hòa bao giờ cũng có lỗ thoát nước ngưng tụ. 99% là chúng nó bỏ qua cái ống này để lắp cho nhanh và không cần phải căn chỉnh độ thăng bằng chính xác của cục nóng.
Mình có thấy cái lỗ này - và nước chảy từ cái này ra thật :) - thế cứ cắm ống dẫn nước vào đây là thoát à cụ?

ong dat

Xe tăng
Con điều hòa 37oC nhà em bất kể mùa đông hay mùa hè cứ bật lên là chẩy nước, vậy mà mấy chục năm nay vẫn chạy tốt.

hungkienpham

Xe điện
Em có 3 con điều hoà Panasonic mới lắp - mấy hôm nay trời lạnh bật chế hộ nóng là cục nóng chảy rất nhiều nước, mỗi đêm hứng được cả chậu :(

Các cụ có biết do điều hoà lỗi hay gì không - cho em phương án khắc phục với.

Cảm ơn các cụ
Cụ bật sưởi ấm mùa này mà cục nóng nó không ra nước thì chỉ có vứt đi cụ ạ. Nước nôi thế là ngon đấy.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Cảm ơn cụ - ý cụ như thế là bth ah? Vì bth nếu bật chế độ lạnh, thì cục nóng vẫn có nước nhưn đi theo ống thoát, đây nó không vào ống- cứ nhỏ ra ngoài ấy.
Nó đảo chiều dàn giàn lạnh trong nhà thành giàn nóng, giàn nóng ngoài trời thành giàn lạnh thôi =))

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Cục nóng cũng chảy nước à, ngoài vườn chả để ý.
Lạnh thì nước ngưng tụ thôi,
Không khí dẫn nhiệt cực kém, nên sát mặt kim loại lạnh nhất
Mịa, ngày xưa cứ lăn tăn, sao tủ lạnh lại đóng tuyết tít trong, sao ko đóng tuyết ở cánh.

No Problem

Xe tăng
Em có 3 con điều hoà Panasonic mới lắp - mấy hôm nay trời lạnh bật chế hộ nóng là cục nóng chảy rất nhiều nước, mỗi đêm hứng được cả chậu :(

Các cụ có biết do điều hoà lỗi hay gì không - cho em phương án khắc phục với.

Cảm ơn các cụ
Chết cười, chắc cụ chưa dùng đh 2 chiều bao giờ à? Đúng như cụ trên đã giải thích đấy, khi bật nóng thì cục nóng đóng vai trò như giàn lạnh nên nó sẽ chảy nước nhé, ko có nước mới là bất thường

Vanh234

Xe buýt
Nhìn đặt cục nóng ép vào tường như trên là thấy ngu người rồi.
Gắt quá cụ :D
Nhiều khi rơi vào thế phải chấp nhận cụ ạ, nhất là với căn hộ chung cư. Nhà em cũng bị gần giống như thế này - máy do chính tay em lắp :)):)):))

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em nó cũng chảy nước y chang nhà cụ nhưng hôm nay lại không bị. Cục nóng vẫn khô roong :))

hd-vt

Xe container
Nhiều khi rơi vào thế phải chấp nhận cụ ạ, nhất là với căn hộ chung cư. Nhà em cũng bị gần giống như thế này - máy do chính tay em lắp :)):)):))
Kệ cụ. :D
Lý do gì mà cụ không đẩy cục nóng thêm ra ngoài để gió không bị quẩn, tăng hiệu quả trao đổi nhiệt.

Xolabaque

Xe tăng
Kể ra cục nóng đẩy ra bên phải khoảng 15cm và hạ thấp xuống so với trần thêm chút nữa thì sự trao đổi nhiệt so tốt hơn, lắp như thế này thì cục nóng nhà cụ thớt chóng ra đi lắm, mùa hè tốn điện vì chạy nhiều hơn do giải nhiệt kém, còn với điều hòa 2 chiều mà bật chiều nóng thì đương nhiên cục nóng ngoài trời sẽ ngưng tụ và chảy nước.

hd-vt

Xe container
Hôm qua cục lạnh nhà em chảy nhỏ giọt, em phụt phiếc sạch sẽ, mát rượi nhưng vẫn nhỏ giọt dù giảm nhiều. Hôm nay kêu thợ đến khám, phán rằng tốt nhất tháo về xưởng họ làm sạch triệt để, tại chỗ cũng được nhưng không sạch lớp trong. :((
Kệ cc chửi nhé, em chơi luôn. Tháo cục lạnh về rồi, mai lắp. :D

Vanh234

Xe buýt
Kệ cụ. :D
Lý do gì mà cụ không đẩy cục nóng thêm ra ngoài để gió không bị quẩn, tăng hiệu quả trao đổi nhiệt.
Biết lắp thế nó giảm hiệu suất, tốn điện, tuổi thọ kém đi nhưng cũng đành vì …….. không hợp phong thuỷ cụ ạ 🤣🤣🤣

Hôm qua cục lạnh nhà em chảy nhỏ giọt, em phụt phiếc sạch sẽ, mát rượi nhưng vẫn nhỏ giọt dù giảm nhiều. Hôm nay kêu thợ đến khám, phán rằng tốt nhất tháo về xưởng họ làm sạch triệt để, tại chỗ cũng được nhưng không sạch lớp trong. :((
Kệ cc chửi nhé, em chơi luôn. Tháo cục lạnh về rồi, mai lắp. :D
Thế này mới là “ngu người rồi” này ….. hahaaaaa
Đang mát rượi thì tháo ra làm gì, lắp lại thế nào cũng nhẹ thì thiếu gas, … nặng thì là lắp không chuẩn rồi không mát hay mấy hôm hết gas….. hahaaa 😂😂😂

Dungha

Xe điện
Cục nóng bật chế độ nóng nó chảy nước là chứng tỏ chạy tốt. Vì nó để ngoài trời nên ít khi thợ lắp thoát nước cho nó. Nếu lắp thì vẫn được.

hd-vt

Xe container
Biết lắp thế nó giảm hiệu suất, tốn điện, tuổi thọ kém đi nhưng cũng đành vì …….. không hợp phong thuỷ cụ ạ 🤣🤣🤣

Thế này mới là “ngu người rồi” này ….. hahaaaaa
Đang mát rượi thì tháo ra làm gì, lắp lại thế nào cũng nhẹ thì thiếu gas, … nặng thì là lắp không chuẩn rồi không mát hay mấy hôm hết gas….. hahaaa 😂😂😂
Đã bẩu chấp nhận òi mà còn...chửi nhem nhẻm. Được rồi, khi lắp lại trong vòng tháng vẫn mát rượi, không chảy nước là phải vamg cho cụ một nhát, chưa vang ai bao giờ, chắc sướng tay lắm đây. :D

Vanh234

Xe buýt
Đã bẩu chấp nhận òi mà còn...chửi nhem nhẻm. Được rồi, khi lắp lại trong vòng tháng vẫn mát rượi, không chảy nước là phải vamg cho cụ một nhát, chưa vang ai bao giờ, chắc sướng tay lắm đây. :D
Em ……. chờ 🤣🤣🤣

.Xukthal

Xe container
Mình có thấy cái lỗ này - và nước chảy từ cái này ra thật :) - thế cứ cắm ống dẫn nước vào đây là thoát à cụ?
Cụ để cái chậu to ở đấy, nước sẽ chảy vào chậu và bay hơi dần đi \m/ \m/ \m/