Thảo luận Cực lực phản đối các hãng xe giảm giá

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Có mấy điều e chia sẻ thế này
- GIá xe ở VN còn rất cao so vs mặt bằng chung thu nhập của ng dân, cũng vì do đến tay ng dân thì nhiều các loại thuế chồng vào như thuế tiêu thụđặc biệt, thuế môi trường, thuế VAT, thuế trước bạ, chưa kể các loại phí khác. Nên lúc việc xe ô tô ngày càng rẻ đi sẽ là chuyện tất nhiên của tương lai gần.
- Năm nay đặc thù suy thoái kinh tế kéo dài, thật sự gần 10 năm làm xe chưa lúc nào e thấy ô tô nó chậm và kéo dài như thế nên việc giá xe nó tụt sâu cũng là có lý do.
- Chẳng hãng xe nào muốn giảm giá sp của mình làm gì trừ khi là không thể bán được, sức ép từ lãi bank, nhân công, mặt bằng nó dồn vào k thể gồng mãi được.. Buộcphải giảm giá khuyến mại để kích cầu, đến CP còn nhận thấy và giảm 50% thuế trước bạ còn gì bác

Nghĩa TN

Đi bộ
Cứ giảm để mọi người đều có xe!!!

huylinht

Xe buýt
Thế tức là ủng hộ các hãng xe tăng giá à 🤣

Lucas_lee

Xe tăng
Cái cần quan tâm là chất lượng sản phẩm, chính sách CSKH hậu mãi có giảm khi giá giảm không. Nếu không thì nên giảm giá quá ấy chứ ạ.
Tự nhiên cụ mua cao lại muốn ace khác cũng mua cao như mình. Như vầy người ta nói là ích kỷ đó cụ.
Thân!

Bopbun

Xe điện
Với người mua thì đã mua cao rồi xe hạ giá lại muốn hãng giữ giá -> đó là ích kỷ với người mua rẻ.
Với người mua sau rẻ, muốn hãng giữ giá rẻ để mua -> đó là ích kỷ với người mua trước đắt.
Nói ích kỷ thì nó vô cùng vì thực ra ai cũng vì mình cả.
Có điều đối với hãng thì tại sao bây giờ hãng giảm giá được mà vẫn có lãi, phải chăng hãng ăn dày. Cái này em hỏi không chỉ Toy mà Mazda Honda Su, tất cả các hãng giảm giá.

hanoname

Xe máy
Sân si chi vậy cho mệt cụ. Cụ mua xe vì điều gì? Quyết định mua xe là của cụ? Còn quyết định tăng/giảm giá xe là của hãng, đâu liên quan tới nhau. Chưa kể cụ xác định được/mất ở giá tiền ở thời điểm khác nhau.

Chỉnh sửa cuối:

Bopbun

Xe điện
1. Em vừa nhận được thông tin là Cross lại chuẩn bị tăng giá lại. Với sức ép giá của CX5 mà tăng giá như vậy là rất khó bán. Nhưng cũng chứng tỏ xe nhập mà giảm giá là đã cắt vào thịt (lỗ). Cũng có khả năng là xe nhập sẵn sàng bỏ thị trường chứ không thể giảm giá hơn nữa. Đấy, cứ rõ ràng thế chứ giảm cái rụp là người ta nghĩ trước đây ăn dày.
2. Có điều lạ là trước đây xe Vinfast giảm giá thì cộng đồng ồn ào chửi bới Vin. Nhưng các hãng khác mà giảm giá thì thấy đa số ủng hộ giảm giá. Kể cả những người đã mua xe rồi, các salon xe cũ, là thành phần thiệt thòi, cũng không hề lên tiếng.

Hanamlut

Xe buýt
Em ko. Nhưng cụ nói thì em cũng nhớ ra, nói hộ dân kinh doanh xe cũ. Nếu trước khi hãng giảm giá mà ôm mớ xe coi như đứt phựt. Giá rổ bình thường thì sau khi mông má, tua odo các kiểu thì lời khoảng chục củ. Xe mới giảm giá xe cũ giảm theo, lỗ chỏng gọng.
Thời điểm này, theo tính toán, lãi chục củ họ không làm đâu cụ. Mỗi con 3-500tr họ lãi ít nhất 20-40tr. Giá cao hơn thì lãi lại cao hơn.

Dan du an

Xe ba gác
Cái xe phát minh đã bao nhiêu năm, giờ giá vẫn trên trời. Cứ nhìn các thứ khác như xe máy, điện thoại, tivi nó giảm ầm ầm mới đúng giá trị thật. Giờ mua xe mới vẫn trả rất nhiều tiền ngu. Rồi sau đó dùng hơi tí là nó thịt vật tư với sửa chữa....

VIKO L

Xe điện
Giảm giá thì nó vẫn là cái xe. Xe cũ bán đi bị xuống giá thì mình mua xe mới cũng đc giảm giá, như nhau cả

tuananh030393

Xe buýt
Cụ chủ thớt nói giống hãng TOY thế, cứ như cụ thì VN giá xe còn đắt hơn TG nhiều lắm, dân nghèo vượt khó bao giờ có oto để đi đây? Riêng oto càng giảm mình càng hoan nghênh, bao giờ về giá như bên MỸ nhỉ (kèm chất lượng như xe bên MỸ nhé).

sskkb

Xe điện
Mấy cụ anti-vf đâu rồi, nhảy vào phản đối mạnh mẽ lên nào

sskkb

Xe điện
Em ko. Nhưng cụ nói thì em cũng nhớ ra, nói hộ dân kinh doanh xe cũ. Nếu trước khi hãng giảm giá mà ôm mớ xe coi như đứt phựt. Giá rổ bình thường thì sau khi mông má, tua odo các kiểu thì lời khoảng chục củ. Xe mới giảm giá xe cũ giảm theo, lỗ chỏng gọng.
Em tưởng đám kd xe cũ là nhận kí gửi của khách thôi chứ, mấy gara toàn xe hàng chục tỏi mà ôm thì có mà toi

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Cụ chủ thớt nói giống hãng TOY thế, cứ như cụ thì VN giá xe còn đắt hơn TG nhiều lắm, dân nghèo vượt khó bao giờ có oto để đi đây? Riêng oto càng giảm mình càng hoan nghênh, bao giờ về giá như bên MỸ nhỉ (kèm chất lượng như xe bên MỸ nhé).
Chắc e nghĩ k dưới 15 năm nữa mất

giá cả nó tuân theo quy luật thị trường. Kinh tế đi xuống chả phải giảm giá để kích cầu. Lúc hiếm xe thì cả đống lạc ai là người chịu thiệt. Xe mà đã mua rồi không có nhu cầu bán thì nó vẫn nằm ở giá trị xe. có bán đâu mà gọi là thiệt. Sau này giá xe tăng đều thì giá xe nó lại tăng. Cụ chủ chắc ôm xe cũ bán à mà xân xi giá xe.

Bopbun

Xe điện
giá cả nó tuân theo quy luật thị trường. Kinh tế đi xuống chả phải giảm giá để kích cầu. Lúc hiếm xe thì cả đống lạc ai là người chịu thiệt. Xe mà đã mua rồi không có nhu cầu bán thì nó vẫn nằm ở giá trị xe. có bán đâu mà gọi là thiệt. Sau này giá xe tăng đều thì giá xe nó lại tăng. Cụ chủ chắc ôm xe cũ bán à mà xân xi giá xe.
Mục đích của em là để xem khi các hãng khác giảm giá thì các cụ kêu kiểu gì. Để so sánh với trước đây khi Vinfast lux a sa giảm giá. Các cụ ầm ầm chê bai Vin nào lừa đảo, nào tráo trở. Giờ các cụ ầm ầm chê bai em chứ không chê bai các hãng.
Từ đó em rút ra nhận định chắc chắn về tâm lý thị trường ô tô Việt Nam là: em chả hiểu gì.

Chỉnh sửa cuối:

vandai89

Đi bộ
cuối tháng tới lấy con camry hv mà khu vực phía nam giảm hơn 100tr. ngoài bắc giảm có 50-55tr.