Cửa sổ trời có mở ra hết được ko?

baodng

Xe đạp
Chào các anh em, và đặc biệt là mod làm ơn đừng xóa vì thật sự tôi tìm hoài mà ko thấy cái box nào phù hợp cho chủ đề này, sao forum mình tổ chức ko chuyên gì hết nhỉ? thế box dành cho những người chưa biết gì về xe để hỏi đáp thì lại ko thấy, trong khi số lượng người chuẩn bị mua xe mà ko biết chút gì về xe rất lớn.
Thôi vào vấn đề chính, tôi hỏi ngu ngơ câu này các đồng chí đừng cười. Trên các xe có cái gọi là cửa sổ trời, thế cái đấy có mở hẳn ra để cho gió lùa vào được hay ko? giống như khi xe ko có nóc vậy đó.

Nguyễn Tuyết

Xe đạp
Cụ cứ tưởng tưởng như cái nắp capo ý cụ, mở ra hứng gió thoải mái cụ ơi...:)]

kimdung19

Xe máy
Đã gọi là cửa sổ sao mở được hết bạn.

baodng

Xe đạp
Thế như cái cửa sổ nhà bạn có mở hết ra được ko? bạn ko hiểu ý tôi rồi, ý của tôi là cái cửa sổ trời như bạn thấy nó gồm 2 lớp, lớp 1 là cái trần xe(xét theo góc nhìn từ bên trong xe), lớp thứ 2 là lớp kính ngoài cùng tiếp xúc với mưa nắng. Ý tôi là có mở đựoc cả 2 lớp hay ko hay chỉ mở được mỗi lớp 1? vì tôi chỉ mới thấy ngta mở được lớp 1 thôi chưa thấy ai mở luôn lớp 2 ra cả.

anhquan_1310

Xe tăng
Hà Nội mùa thu, cây cơm nguội vàng, cây bàng lá đỏ
Chào các anh em, và đặc biệt là mod làm ơn đừng xóa vì thật sự tôi tìm hoài mà ko thấy cái box nào phù hợp cho chủ đề này, sao forum mình tổ chức ko chuyên gì hết nhỉ? thế box dành cho những người chưa biết gì về xe để hỏi đáp thì lại ko thấy, trong khi số lượng người chuẩn bị mua xe mà ko biết chút gì về xe rất lớn.
Thôi vào vấn đề chính, tôi hỏi ngu ngơ câu này các đồng chí đừng cười. Trên các xe có cái gọi là cửa sổ trời, thế cái đấy có mở hẳn ra để cho gió lùa vào được hay ko? giống như khi xe ko có nóc vậy đó.
Cụ cứ mua xe đi rồi biết vào đây hỏi làm gì có ai biết đâu :D

kimdung19

Xe máy
Mở được cả hai bạn ạ. Nếu bạn chỉ lấy ánh sáng từ cửa sổ trời thì tuỳ theo từng dòng xe. Có xe thì dùng tay kéo tấm che , có xe thì là tự động . Nút điều khiển cửa sổ trời thường được đặt ngay chỗ đèn trần giữa ghế lái và ghế phụ. Nhưng cửa sổ trời thì ởở Việt Nam chỉ có ăn bụi , và ko dành cho các bác ko cẩn thận , nếu ko sau cơnmưa xe của bạn thành bể bơi lý tưởng .

sangoto

Xe tải
Cụ chủ ah. Cái đấy cụ mở ra thoải con gà mái ah. Nhưng cụ nhớ mở ra ở những nơi không khí trong lành ít bụi, không gì cụ tha hồ dọn nội thất ah. Cụ có nhu cầu mua phụ tùng call em nhé. 0963005 hai ba bốn.