Cửa Lò- chuyến đi thử sức của Fiesta

TSTA

Xe container
Chúc mừng các cụ hội FFi đã có chuyến đi quá thành công, FordVN cũng được PR chuẩn, chắc chắn sẽ ngày càng có nhiều Fiesta chạy trên đường thôi.

Ảnh của cụ chủ thớt đẹp đấy, cái ảnh cụ chụp với đầu em Mondeo cũng chuẩn phết cụ ạ.
em muốn đi cùng hội Mông nhà mình quá :P
Hôm nào rủ bác XO đi cùng mới đc. Nghe nick các cụ đã lâu nhưng chưa đc gặp ~X(.

hungbm

Xe điện
Phóng sự ảnh rất hay và sinh động, chúc mừng các cụ có chuyến đi để nhớ

now_what

Xe điện
Kết quả tiết kiệm xăng thế nào Tuấn Anh ơi? Hay trên 2 con số nên ko dám đưa lên đây? :P

TSTA

Xe container
Kết quả tiết kiệm xăng thế nào Tuấn Anh ơi? Hay trên 2 con số nên ko dám đưa lên đây? :P
dưới 5 l cụ à, nói cụ thể sợ các cụ ko tin. Ng chạy nhiều nhất là 6.2l cụ lavoiture.

Nhưng cái phê nhất là khi về đường 1 A cũ, Fiesta chạy vượt xe công thôi rồi, đoạn PV-CG toàn vít 100~120, Mondeo của em chạy đuổi cũng mệt.

Dân Nghệ

Xe tăng
Sau chuyến đi này với kết quả thực tế của FFi và nhiều tính năng vượt trội thì Fiesta là sự lựa chọn đúng nhất so với Yaris, i20!

lavoiture

Xe tải
Thực tế là xe FFi là xe đáng đồng tiền nhất trong các dòng xe cùng hạng. Yaris, i20 không so được với FFi trên đường cao tốc.

TSTA

Xe container
Vài comment về tốc độ Fiesta, em đọc mãi ko chán,
HNmember viết
Xin thông báo: Kụ Vanphiet hôm nay đoạt GIẢI NHẤT về test tốc độ nhé. E đi sau ga đủ 100 cây chuối mà vẫn ko bám kịp. Chúc các Kụ ngủ ngon.

HamLong3.0V viết
Em mới về nhà được 30' do đi lòng vòng đưa ông bẹn về đúng hang ổ. ...
Thêm chút, đoạn về trên QL 1A anh em chạy cực kỳ hổ báo, Pháp Vân em đóng toàn 100-110km/h phê lòi kèn, Ỉn với Karen em dẹp sang lề phải hết :))
PS: em đi khò đây, chúc cả nhà ngủ ngon !

HamLong3.0V viết
@ByFoot: Em chạy thục mạng mới đuổi kịp bác Lavoiture chứ còn bác thì em chả thấy tăm hơi đâu cả. Em đồng ý hoàn toàn với bác, đúng là em FiestaS nó Sờ pót thật :D
... Vài lời khô nhưng rất thật, em tin là các bác hiểu, thanks man !

lavoiture viết
Chiều về đúng là CẢM GIÁC LÁI.

Các bác xe số 1 , 2 và cụ Văn phiết đi xe như THẦN GIÓ. Bái phục.

vanphiet viết
em về đến bắc ninh là 22h30,đi từ cầu rẽ(hà nam) đến tận từ sơn em toàn đi 110km/h,đấy là có vợ ngồi cùng đấy ạ không thì chắc cũng về nhanh hơn,tại tranh thủ đường vắng em tét phát xem sao.kết quả theo cảm tính của em là xe đi được 710 km với 1 bình xăng,vì bây giờ xe vẫn còn hơn nửa bình một chút.

HamLong3.0V viết
Em vào Pháp Vân chạy đều 100-110, có lúc rít lên đến 120km/h mới đuổi kịp anh Minh La-voi-tua đấy ah, còn mấy bác Byfoot, Vanphiet, HNmember thì k0 thấy cả khói :))
PS: với cá nhân em, lượt về thú vị nhất là em NHẶT được ông bạn thân đang lơ ngơ đón xe ở Nghệ An :D
@thienhaxanh: đoạn chạy về phê k0 em :D

lavoiture viết
Đi lần sau đổi chủ đề Tiết kiệm tối đa thành Tốc độ tối đa nhé.

Cả lượt đi và về em chỉ dám vít 120 km/h thôi. Theo sau Mondeo cho yên tâm .

thanhmori viết
Nhìn bảng thành tích cụ Digger mà em đau lòng wa, đứng gần bét ạ
Hồi trước đi học ít nhất cũng top3, h mang bảng thành tích này trình ông bà già thì mông lằn roi ngay.

Em trình bày tình hình chạy xe em cái để mọi người tham khảo ạ: (em thấy có vẻ em chạy cũng rất thật ạ)

Lúc mới đi em cũng đình giành Ipad, nhưng lúc xuất phát có bác nhà báo bảo lên quay phim em, thế là em máu lên TV hơn, mời bác lên ngồi xe ngay,

1,Xe em 4 người lớn + 60kg thiết bị đồ đạc ->full Load,

2,Điều hòa luôn giữ số 1 trong suốt hành trình (có lúc máu ăn thua định giành Ipad tắt đi 2phut, nhung mà sợ ảnh hưởng đến nhà báo :), và em cũng nóng wa, nên bật suốt luôn)

3, Các xe khác đèn phanh luôn hỏng, xe em thì...luôn sáng , lý do lúc đầu em định tạt đầu máy cụ, phóng lên định dẫn đầu, nhưng mà buổi sáng ăn phở, cafe nhiều wa, thành viên trong xe đều muốn ...tưới cây , mà dẫn đầu dừng lại mọi người thấy hết hàng họ, thế là đành phải phanh chậm lại, đợi cụ lavuture cho vui....

4, Đang đi ga bon bon, nghe cụ nhà báo bảo em sẽ được lên phóng sự VCTV, mừng wa nhấn mạnh một phát định lên tìm cụ HamLong chia vui :))

Tóm lại là, cả đoàn đều bất ngờ với thành tích của Fiesta, chẳng bác nào trên 6lit cả, lúc về còn được làm thần gió, cho xe công, xe ben, xe bê tông bay hết trên đường Pháp Vân ( từ lúc em tính là KM24 , đến km0 là 15 phút, trung bình chỉ 96km/h đường pháp vân mà xe vẫn êm ru)

Kết luậnl: Em Fiesta này được, tuy bé người nhưng ăn ít, chạy khỏe, cưỡi lên rất êm, luôn hoạt động tốc độ cao, cường độ nhanh mà không kêu gào nhiều ->xứng đáng làm vợ 2 các bác ạ.

now_what

Xe điện
Tưởng đóng được lên 210km/h chứ 120km/h cũng thường thôi. :))
Lúc cầu cạn Thanh Trì mới thông, sau khi cân bằng động V2 FC em đóng trăm tư để test thấy vẫn bình thường. :))

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Mục tiêu em chụp là nét mặt tự nhiên của các cụ ý thôi. Bố cục em cũng ko tập trung lắm, nhưng phải tự nhiên. Em sẽ cố gắng để đẹp hơn. Máy cũng cùi nên ảnh chưa nét lắm.
Chụp sao cho ai xem cũng phải cười :P hihi.
hehe cụ tốt nhất là chụp lúc chuẩn bị ra vợt hoặc thụ vợt là động tác đẹp nhất, trước sau mông mẹt gì cũng đẹp hết à, vì lúc đó dáng chuẩn nhất ;)
chứ khều khều quả bóng thì nhìn buồn cười lắm, nhất là ko chuẩn động tác.

Fiesta này em lái thử từ năm 2009, thấy ko ổn bằng Honda Fit (so sánh 2 ông đuôi cụt)

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Tưởng đóng được lên 210km/h chứ 120km/h cũng thường thôi. :))
Lúc cầu cạn Thanh Trì mới thông, sau khi cân bằng động V2 FC em đóng trăm tư để test thấy vẫn bình thường. :))
các cụ ấy kết thúc chuyến đi khá mệt, nhưng Focus chạy trên Fiesta nhiều anh à. Xe nặng hơn 200kg đầm hơn nhiều.
Mà bác đi PS mà :-B

chabelita

Xe buýt
Hôm thứ 7 vừa rồi e đi từ Hà Tĩnh ra đg HCM gặp đoàn xe này của các cụ, nhìn yêu ghê...như những chú bọ hung :D

dativu

Xe điện
Chúc mừng chuyến đi của các cụ. Chi phí do nhà tài trợ Ford ah cụ.

TSTA

Xe container
toàn bộ chi phí đc Ford tài trợ cụ à, xăng cộ, ăn nghỉ...

các cụ có chuyến đi vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

meogunny

Xe tải
chúc các cụ đã thành công trong chuyến đi Cửa Lò.. :)

các bác cho e hỏi có phải bác trọng tài này lấy bật lửa soi xăng còn hay hết ko ạ? xăng còn thì thế nào các cụ nhỉ %-(

muadem

Xe cút kít
Túm lại bình quân chuyến đi thì fiesta mấy cây chuối hết một lít xăng ạ ???
Nhìn đội hình đẹp, dạo này OF ít có những chuyến đi có đội hình đẹp dư lày ;))

TSTA

Xe container

TSTA

Xe container

các bác cho e hỏi có phải bác trọng tài này lấy bật lửa soi xăng còn hay hết ko ạ? xăng còn thì thế nào các cụ nhỉ %-(
ko ai lại bật lửa soi xăng, cụ ấy hút thuốc bấm máy cạnh cây xăng thôi #:-s

chuotlang

Xe lừa

Somi mỏng quá, em thấy hết cả mayo rồi ;)

PS Em thấy Gái Vinh ăn đứt em Ly à hehe, cụ chỉ được cái nịnh em Ly thôi ;)

Chỉnh sửa cuối: