[Funland] Cửa kính rơi vào nữ bác sĩ trẻ

haivanphe

Xe container
thêm quả lễ tết thì phải ở lại trực. Con cái muốn về quê hay đi chơi đều k đc nghĩ cũng tội
Nhà em từ khi ông con đi học lâm sàng ở bệnh viện là kì nghỉ lễ ở nhà luôn, chứ các năm trước là bay nhảy nước ngoài suốt :D. Trong ảnh là khi em đưa ông con em đi vào viện lúc 8h sáng ngày 29/4 và đón về lúc 8h sáng ngày 30/4. Ngày lễ ở lại để bảo vệ Thủ đô nên không đi đâu, vác xe ra đưa đón con cho tình cảm. Ông con kể là nằm được xuống chập chờn 2 tiếng vì bệnh nhân vào đông quá.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Nghe trống hai bên nhé: :D

con dơi 141

Xe điện
Nghe trống hai bên nhé: :D

Điểm khác là khi quán hỗ trợ ban đầu gia đình từ chối. Chỗ này ko rõ từ bên gia đình

Điểm vẫn mù mờ dù đã gần 3 tuần là đã báo CA nhưng chưa có thông báo khởi tố vụ án để điều tra.

NguyenBan360

Xe hơi
Hiện trường trông như 2 tấm vách kính cố định tầng 2. Ngăn ngoài trời. Chắc gió căng quá bật ra khỏi khung.rơi vào ô thông tầng. Do khung yếu quá. Gặp luồng gió mạnh. Nó đẩy.. khi đổ xuống nó đã giảm bớt lực rơi. Chứ nguyên tấm rơi thẳng vào người có khi hẹo luôn. Cái này còn do bên đầu tư hệ thống nội thất họ tính toán tối đa mức chi phí nên cấu tạo mỏng manh. Sợ nhất mấy a e thợ ẩu ko đi kín keo là dễ bật khung lắm.

Nếu hệ khung sập nhôm loại như nhôm hệ thì ko bung đc. Cái này khung nhôm cỏ.
Bây giờ các bên thi công nuôi thợ kĩ thuật đi lắp đặt thị còn kiểm soát đc chất lượng. Kể cả từ cơ khí ,nhôm kính, điện nước, xd, vv

Giờ đa số giao thầu xong. Ông thầu lên fb gọi tổ đội, toàn a e thợ hát rong làm ghép .Đến lúc xảy ra sự cố thì chịu chết..
Không giám sát tốt thì ông nhận việc ăn đòn cả thôi..
Em đi làm gặp anh em công nhân thi công. Hỏi thằng nhận việc đâu. A e chả ai biết ai. Chả biết thằng thuê mình là thằng nào.. đến Hài...

Giá giao thầu từ CĐT đến tay ông thợ thi công thì cũng nát hết giá. Nên chất lượng hên xui vào tay a e thợ lắp đặt
Thương e gái quá. . Bên TCH họ có thiện chí hỗ trợ tối đa đc thì tốt.

con dơi 141

Xe điện
Hiện trường trông như 2 tấm vách kính cố định tầng 2. Ngăn ngoài trời. Chắc gió căng quá bật ra khỏi khung.rơi vào ô thông tầng. Do khung yếu quá. Gặp luồng gió mạnh. Nó đẩy.. khi đổ xuống nó đã giảm bớt lực rơi. Chứ nguyên tấm rơi thẳng vào người có khi hẹo luôn. Cái này còn do bên đầu tư hệ thống nội thất họ tính toán tối đa mức chi phí nên cấu tạo mỏng manh. Sợ nhất mấy a e thợ ẩu ko đi kín keo là dễ bật khung lắm.

Bây giờ các bên thi công nuôi thợ kĩ thuật đi lắp đặt thị còn kiểm soát đc chất lượng. Kể cả từ cơ khí ,nhôm kính, điện nước, xd, vv

Giờ đa số giao thầu xong. Ông thầu lên fb gọi tổ đội, toàn a e thợ hát rong làm ghép .Đến lúc xảy ra sự cố thì chịu chết..
Em đi làm gặp anh em công nhân thi công. Hỏi thằng nhận việc đâu. A e chả ai biết ai. Chả biết thằng thuê mình là thằng nào.. đến Hài...

Giá giao thầu từ CĐT đến tay ông thợ thi công thì cũng nát hết giá. Nên chất lượng hên xui vào tay a e thợ lắp đặt
Lúc trc mình cũng thấy vậy. Chứ nhôm hãng vừa dày, chất nhôm cứng ko bung đc.

minh0075

Xe điện
Bác có thể giải thích Bác sĩ nội trú và Không nội trú, khác nhau như nào không, so với 1 bác sĩ "thông thường": tốt nghiệp, rồi đi hành nghề, rồi CK 1 >> CK2 >> Thạc sĩ Tiến sĩ gì đó?

Tôi có đọc và chỉ thấy là, họ yêu cầu Bác sĩ mới tốt nghiệp và phải có bằng cấp tốt một chút thì mới đạt yêu cầu này.
BSNT tên đầy đủ là " BSNT các bệnh viện" nghĩa là ăn ngủ ở BV để học nghề . Cách đào tạo này là theo trường phái Pháp.
Sau 6 năm tốt nghiệp đa khoa thì tham gia 1 kỳ thi nữa gọi là thi tuyển BSNT, kỳ thi này hiện nay là thi chung, ai điểm cao thì có thể chủ động chọn chuyên nghành mình muốn, thấp hơn thì được chọn sau các anh cao kia. Học tiếp 3 năm nội trú thì được cấp hẳn 3 bằng: nội trú, CK1 và thạc sỹ ( cao học )
Còn bs ko nội trú thì sau 6 năm học cái CK sơ bộ, rồi đi làm, --> làm vài năm quay lại học CK1, sau đó thì CK2. Hoặc học cao học ( tương đương CK1 rồi học tiếp CK2 hoặc ngâm cứu sinh thành ông tiến sỹ.
Ông tiến sỹ khác ông CK2 thế nào? Đào tạo khác nhau, thi đầu ra và đầu vào khác nhau. Tiến sỹ thiên về nghiên cứu hơn, à sau này có quyền .... đào tạo ra các ông thạc sỹ, hoặc chuyên khoa 1, CK2 khác ( đi ngồi hội đồng chấm đề tài ) Còn ô CK2 thì về làm việc chứ ko được đi chấm các ông CK1, hay thạc sỹ khi họ báo cáo tốt nghiêp.
Vì tiến sỹ có vai trò đào tạo như vậy, nên ông này mới có cơ hội thành ô phó giáo sư, còn CK2 thì ko.
Sơ sơ là vậy, có thể cũng ko chính xác 100% cụ ạ, tương đối thôi.

moly

Xe điện
Em thấy tại thời điểm này không nên nhận sự hỗ trợ gì từ TCH là đúng. Trước mắt bệnh viện, nghành y, bạn bè.. quyen góp đủ cứu em lúc này trong diều kiện tốt nhất . Còn lại chờ công an vào cuocj làm rõ vì phạm và trách nhiệm. Sau đó sẽ tính. Tương lai của em còn dài, nếu không có tai nạn này em đã có một tuwog lai tươi sáng. Vậy việc đền bù và chịu trách nhiệm tiinsh sau. Mong em có nghị lực, ý chí cố gắng sống tốt, lạc quan. Với kiến thức và cái tâm của người làm nghề y ,em vẫn là người có ích cho xã hội. Qua đây cugnx là cảnh báo cho việc trách nhiệm của các chủ đầu tư với các san phẩm của mình

CuongNguyenPhuc71

Xe container

Nghề thổ mộc xay đụng ló bạc kụ hén

MuathuHN252

Xe cút kít
Tại sao lại khó ạ? Những còm trên có cụ bảo có người đang học thì bỏ dở đi làm mà?
Số bỏ đó dc mấy ng. Cụ cứ cho con cụ đi học rồi cụ biết ạ. Tất nhiên cũng nhiều ng ko cần học BSNT, nhưng nếu học BSNT thì tay nghề chuyên môn ổn hơn rất nhiều ạ

Hondamuitran

Xe đạp
Nhà em từ khi ông con đi học lâm sàng ở bệnh viện là kì nghỉ lễ ở nhà luôn, chứ các năm trước là bay nhảy nước ngoài suốt :D. Trong ảnh là khi em đưa ông con em đi vào viện lúc 8h sáng ngày 29/4 và đón về lúc 8h sáng ngày 30/4. Ngày lễ ở lại để bảo vệ Thủ đô nên không đi đâu, vác xe ra đưa đón con cho tình cảm. Ông con kể là nằm được xuống chập chờn 2 tiếng vì bệnh nhân vào đông quá.
Bạn nhà cụ giỏi quá ạ, có người nhà làm ngành y hoặc có làm trong ngành mới biết bao áp lực, vất vả cụ nhỉ. Bệnh nhân giờ lại cứ hơi tý là bóc phốt các kiểu lại càng áp lực hơn

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ông con kụ trông đĩnh đạc. Kụ sướng nhóe

haivanphe

Xe container
Bạn nhà cụ giỏi quá ạ, có người nhà làm ngành y hoặc có làm trong ngành mới biết bao áp lực, vất vả cụ nhỉ. Bệnh nhân giờ lại cứ hơi tý là bóc phốt các kiểu lại càng áp lực hơn
Bố mẹ cháu vất vả chứ đội đấy nó đam mê lắm cụ ạ, không thấy mệt đâu, đang cái độ tuổi mỗi ngày đi bệnh viện là một ngày vui :D

tungna414

Xe tăng
Em hay đi qua mạn 97-99 Láng Hạ, cũng từng chứng kiến 2 vụ rơi kính cường lực ngay chỗ trước sảnh văn phòng, 1 vụ nữa thì nghe các bạn nvvp ở đó kể lại, tổng là 3 vụ. Điểm chung là đều do gió to.

Không lẽ mái kính cường lực kém thế hả các cụ?!

Hondamuitran

Xe đạp
Bố mẹ cháu vất vả chứ đội đấy nó đam mê lắm cụ ạ, không thấy mệt đâu, đang cái độ tuổi mỗi ngày đi bệnh viện là một ngày vui :D
Nhiều người ước được vất vả như cụ đây cụ ơi :))

Legoo TRAU VANG

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Tội thật đó 😔

nowhereland

Xe điện
Yêu cầu cao, trách nhiệm lớn, vất vả, áp lực, có rất ít thời gian cho bản thân và gia đình.....nên nghề này chỉ có đam mê mới theo được.

BMW X11

Xe điện
BSNT tên đầy đủ là " BSNT các bệnh viện" nghĩa là ăn ngủ ở BV để học nghề . Cách đào tạo này là theo trường phái Pháp.
Sau 6 năm tốt nghiệp đa khoa thì tham gia 1 kỳ thi nữa gọi là thi tuyển BSNT, kỳ thi này hiện nay là thi chung, ai điểm cao thì có thể chủ động chọn chuyên nghành mình muốn, thấp hơn thì được chọn sau các anh cao kia. Học tiếp 3 năm nội trú thì được cấp hẳn 3 bằng: nội trú, CK1 và thạc sỹ ( cao học )
Còn bs ko nội trú thì sau 6 năm học cái CK sơ bộ, rồi đi làm, --> làm vài năm quay lại học CK1, sau đó thì CK2. Hoặc học cao học ( tương đương CK1 rồi học tiếp CK2 hoặc ngâm cứu sinh thành ông tiến sỹ.
Ông tiến sỹ khác ông CK2 thế nào? Đào tạo khác nhau, thi đầu ra và đầu vào khác nhau. Tiến sỹ thiên về nghiên cứu hơn, à sau này có quyền .... đào tạo ra các ông thạc sỹ, hoặc chuyên khoa 1, CK2 khác ( đi ngồi hội đồng chấm đề tài ) Còn ô CK2 thì về làm việc chứ ko được đi chấm các ông CK1, hay thạc sỹ khi họ báo cáo tốt nghiêp.
Vì tiến sỹ có vai trò đào tạo như vậy, nên ông này mới có cơ hội thành ô phó giáo sư, còn CK2 thì ko.
Sơ sơ là vậy, có thể cũng ko chính xác 100% cụ ạ, tương đối thôi.
Cảm ơn bác.

Tức là, 3 năm BSNT thì được cái CK1 và Thạc sĩ, rõ ràng là nhanh hơn nhiều so với anh đồng nghiệp Không nội trú.