[Funland] Cửa hẹp vào công lập THPT ở Hà Nội

Mytv

Xe điện
Các cụ mợ hạ hỏa, chém vui và thêm thông tin thôi.
Nhân tiện đây cho em hỏi, có trường nào điểm vừa phải mà bạn bè ngoan không? Em chỉ hướng F1 đến môi trường tốt.
E cùng mục tiêu như cụ tìm hiểu nát vẫn chưa ưng ý. Con e năm sau thi. Học hành thì ở mức chới với. E dự định thi chuyên & công tốp 1. Trượt ra tư tốt học. Mt bạn bè ngoan là cái e đặt lên hàng đầu.

xedaprach

Xe điện
E cùng mục tiêu như cụ tìm hiểu nát vẫn chưa ưng ý. Con e năm sau thi. Học hành thì ở mức chới với. E dự định thi chuyên & công tốp 1. Trượt ra tư tốt học. Mt bạn bè ngoan là cái e đặt lên hàng đầu.
F1 nhà em còn năm sau nữa, cụ/mợ đi trước có trường nào ngon bổ thì ới em với nhé.

Rivers

Xe container
Giáo dục là tương lai của đất nước mà giờ cảm giác nó đang bị chuyển dần sang một ngành kinh doanh bằng những mỹ từ như tự chủ, nâng cao chất lượng, chất lượng có thằng nào đứng ra chịu trách nhiệm cân đo đong đếm không hay chỉ là lý do để chiếm dụng cơ sở vật chất công.

moly

Xe điện
con em dạng này đây ko biết định hướng thế nào. trường tư tốt đắt tiền nhà em ko đủ chi phí. haiz

TorienT

Xe container
Thằng đệ em nó còn không cho em can thiệp đây. Em vẫn phải âm thầm tìm hiểu rồi hy vọng nó cho phép :D

TRANGDC

Xe tăng
May quá là khóa cháu vẫn đc học ở Kiều Mai đến hết lớp 12 ạ, từ khóa năm nay mới lên Hòa Lạc thôi ạ. Mà em thấy từ khóa năm nay học phí tăng kinh quá nhỉ? Khóa của cháu học ở Kiều Mai vẫn giữ học phí như cũ ạ.
Thế tốt quá ạ. Lứa 2008 năm nay vào phát là bế đi Hòa Lạc luôn, sáng đi tối về như mẹ đi làm KCN, chưa nói giá học phí tăng khét phết, nên làm chùn bước kha khá các vua quan và mẫu hậu đấy mợ ạ :D
Vì HES lên Hòa Lạc nên nhà em bỏ chọn, quay sang chuyên Anh của ĐTĐ. Sức học con em thuộc loại khá, mạnh dạn đăng ký nguyện vọng 1 là CVA hệ thường và không đăng ký NV2, có tạch thì vẫn được chém là chỉ thi CVA cho sang mồm :))

my.eb

Xe điện
Em rón rén hỏi có cụ mợ nào đổi nhà ko ạ, 3 năm thôi, học xong xuôi tất cả lại về >:D<
Vị trí gần Thủ Lệ zoo đổi với Hà Đông quê lụa

Thay đổi không khí tý đi các cụ, khét lẹt mệt lắm :D
Mà sao cứ nghĩ đến việc này là em thấy sục sôi, nãy giờ mấy đứa nv bảo chị làm sao mà cứ thấy lạ lạ :((

alansaint

Xe buýt
Đầu tư 1 trường c3 lớn k các cụ? K rõ cơ chế cho thuê đất, giao đất ntn nhỉ?
Đầu tư cơ sở vật chất đủ tiêu chuẩn cả các môn Giáo dục thể chất thì cũng lớn cụ ạ! Cỡ Hơn 100 tỷ/ trường. Còn nếu đầu tư cơ bản chỉ là nhà Lớp học, Nhà hiệu bộ, nhà đa năng, canteen và 1 khoảng sân chung thì cũng không lớn tiền lắm ( Cỡ 100 tỷ đổ lại).

BMZ_Z4

Xe điện
Mợ Toét hôm nay nóng nhỉ.
Có thể mợ không vừa lòng ý kiến 1 cụ nào đó nhưng cũng biết điểm dừng.
Trên này nhiều khi chém cho vui, hay chém cho sướng mồm mà.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em rón rén hỏi có cụ mợ nào đổi nhà ko ạ, 3 năm thôi, học xong xuôi tất cả lại về >:D<
Vị trí gần Thủ Lệ zoo đổi với Hà Đông quê lụa

Thay đổi không khí tý đi các cụ, khét lẹt mệt lắm :D
Mà sao cứ nghĩ đến việc này là em thấy sục sôi, nãy giờ mấy đứa nv bảo chị làm sao mà cứ thấy lạ lạ :((
mợ cho thuê đi, xuống đó thuê cái phù hợp. E cung tính cho thuê nhà này xuống Tố Hữu gần trường con e mà lại vướng cái cửa hàng trên này nên đang khó nghĩ quá. Con đi học xa cũng bất tiện. Mẹ đi làm xa cũng khó khăn, hic.

bonongcoc

Xe buýt
Vì HES lên Hòa Lạc nên nhà em bỏ chọn, quay sang chuyên Anh của ĐTĐ. Sức học con em thuộc loại khá, mạnh dạn đăng ký nguyện vọng 1 là CVA hệ thường và không đăng ký NV2, có tạch thì vẫn được chém là chỉ thi CVA cho sang mồm :))
Vâng cụ ạ, nhưng nếu học sinh trường khác lực học khá mà thi vào lớp 10C1-C2 ĐTĐ cũng khó đấy vì học sinh cấp 2 của DTD học theo ch trình TA của trường rồi nên thi vào sẽ có ưu thế hơn.

Như năm ngoái, lớp 9C1-C2 cấp 2 của ĐTĐ thì vào các trường chuyên cấp 3, còn từ lớp 9C3-C4 trở đi nếu lên cấp 3 ĐTĐ tiếp thì sẽ được vào các lớp chuyên Anh top đầu 10C1, 10C2...
Em ít thấy học sinh trường ngoài vì em có đứa cháu trước học 9C6 giờ vào 10C2 ĐTĐ.

Zin_3_cau

Xe tăng
Nhà cháu cũng có F1 năm nay thi 10, vào hóng hớt xem có thêm thông tin gì không mà thấy các cụ/mợ căng thẳng quá.

my.eb

Xe điện
mợ cho thuê đi, xuống đó thuê cái phù hợp. E cung tính cho thuê nhà này xuống Tố Hữu gần trường con e mà lại vướng cái cửa hàng trên này nên đang khó nghĩ quá. Con đi học xa cũng bất tiện. Mẹ đi làm xa cũng khó khăn, hic.
Em cũng có cái khó nghĩ mợ Toét ạ, nói vậy thôi chứ muốn con học tốt thì mẹ cũng phải kiếm được tiền tốt chứ ko thì lấy tay mà bỏ ra đóng học được đâu :-s.
Mà có phải mỗi học chính đâu còn đi học thêm tẹt bô í chớ,

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Em cũng có cái khó nghĩ mợ Toét ạ, nói vậy thôi chứ muốn con học tốt thì mẹ cũng phải kiếm được tiền tốt chứ ko thì lấy tay mà bỏ ra đóng học được đâu :-s.
Mà có phải mỗi học chính đâu còn đi học thêm tẹt bô í chớ,
Mợ định học trường nào ở HĐ thế?

my.eb

Xe điện
Các cụ mợ hạ hỏa, chém vui và thêm thông tin thôi.
Nhân tiện đây cho em hỏi, có trường nào điểm vừa phải mà bạn bè ngoan không? Em chỉ hướng F1 đến môi trường tốt.
À cái này thì khó hơn lên trời giữa cái thời buổi này cụ nhé :D
Amsers thì em chưa được tiếp cận chứ các cháu chuyên chọn hoặc top đầu công lập gì đó, thì ối giồi ôi lắm, nói chuyện ko vãi vài thứ thì ko phải học sinh. Hoặc trước mặt người lớn mà méo miếc các thứ cứ tự nhiên như đúng rồi, ko nề hà gì hết. X_X
Nên kệ chúng nó đi cụ, miễn là đừng oánh nhau hay yêu đương lung tung tóe hay hút hít hay gì gì các loại :D

VuNgoanMuc

Xe điện
Cccm cãi nhau hăng hái như trên em thấy chung quy cũng vì các lờ đờ không làm đủ trường công cho xã hội. Làm đủ không phải chạy chọt thì ai nóng mặt lên làm gì :D ..
Như có cụ gì ở trên nói xh đang vận hành chưa theo định hướng là đúng, phải đảm bảo quyền được học tập với chi phí hợp lý cho phần lớn trẻ em đã, thế mới ưu việt, sau đó mới đến học tập với chi phí cao gia đình nào có điều kiện thì xin mời...
Chung cư xây thì nhanh chứ trường công thì đợi mút mùa, nhưng trường tư thì lại nhanh.

đen_đá

Xe buýt
Chung quy cũng bởi cái sự nghèo. Qua đại dịch kinh tế chưa phục hồi nên học phí rẻ lại thành cái đích cao nhất để hướng đến chứ chưa xét về chất lượng. Ở thời của em, áp lực chọi chỉ xuất hiện ở những trường công tốp đầu Hà Nội. Em được ông bà chú ý đầu tư cho học, sau khi đạt được ước muốn vào trường công top đầu, điểm được là ông bà hãnh diện với họ hàng và người quen. Em cũng vui lắm, cơ mà rút lại thì ngoài môi trường phần lớn học sinh ngoan ra thì ko thể được như các hệ như Ams, hay thậm chí DL Lương Thế Vinh của thầy Cương thời bấy giờ

sunflower09

Xe hơi
AMS ưu tiên cho giải thành phố với quốc gia vào thẳng hả mợ? Từ bao giờ vậy?

Đa số là giỏi nhưng chạy vẫn đầy cụ ạ, nhất là mấy cái chuyên Sử địa vớ vẩn. No chạy từ giải Tp tới quốc gia, cụ ấy cứ tưởng ai cũng trong sạch và cái gì 1+1 cũng bằng 2 hết, ảo tưởng về Ams.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Đấy, em đang sục sôi toan tính chứ đã có bến đỗ nào đâu mợ :D
Nếu mỗi bạn lớn thì đi bus hay xe máy 50cc dc mà. Con e là bạn bé lớp 4 thôi nên e mới tính chuyển nhà, mà nghĩ đến đổi chỗ ở thấy oải lắm