Cửa đuôi của SF

Ducnamnd

Xe buýt
Mấy hôm nay tranh thủ lúc chờ giấy tờ đi đăng ký, em ngồi tìm khắp quanh trong xe mà không thấy chỗ nào có cái nút bật cửa đuôi của SF, trên điều khiển (smartkey) cũng không có nút mở cửa đuôi, lật cửa đuôi lên cũng không nhòm thấy chỗ nào có cái dây để kéo nó xuống.
Mỗi khi đóng mở, toàn phải đứng ngoài, dùng tay cầm vào nắm cửa kéo lên hạ xuống. Em tự hỏi, nếu xe đi trời mưa, đường bẩn thì mỗi lần đóng hay mở cửa lại phải đi tìm chỗ rửa tay thì bất tiện quá :^) Nhắc đến vụ rửa tay, lại nhớ ngày xưa đi chơi với bạn gái, toàn tìm chỗ nào gần bờ sông hoặc ao để ngồi :21:
Xe em SF SLX 2.0 các cụ ạ, để mai em ra nhòm xem nó có cái cục gì mà gọi là tự nâng đít khi chở nặng không

CB600RR

Xe hơi
kụ đổi qua vera, đóng mở tự động(b)(b)(b)

TÔM

Xe buýt
Mấy hôm nay tranh thủ lúc chờ giấy tờ đi đăng ký, em ngồi tìm khắp quanh trong xe mà không thấy chỗ nào có cái nút bật cửa đuôi của SF, trên điều khiển (smartkey) cũng không có nút mở cửa đuôi, lật cửa đuôi lên cũng không nhòm thấy chỗ nào có cái dây để kéo nó xuống.
Mỗi khi đóng mở, toàn phải đứng ngoài, dùng tay cầm vào nắm cửa kéo lên hạ xuống. Em tự hỏi, nếu xe đi trời mưa, đường bẩn thì mỗi lần đóng hay mở cửa lại phải đi tìm chỗ rửa tay thì bất tiện quá :^) Nhắc đến vụ rửa tay, lại nhớ ngày xưa đi chơi với bạn gái, toàn tìm chỗ nào gần bờ sông hoặc ao để ngồi :21:
Xe em SF SLX 2.0 các cụ ạ, để mai em ra nhòm xem nó có cái cục gì mà gọi là tự nâng đít khi chở nặng không

Đổi xe em đi, xe em có cái dây kéo ở cửa sau đấy. :)):)):)):)):))

Hôm nào kụ rảnh cho em xem xe đi, ko biết có khác xe em nhiều ko *-)*-)*-)

caisua

Xe lăn
Chỗ em bán găng tay, mua 1 chiếc giá như 2 luôn. Có luôn cả tuýp geo khô rửa tay và rửa chân, bác đừng ra bờ ao nữa, ngồi im trong xe đỡ trộm.

Lamborghini78

Xe điện
Xem cái sách hướng dẫn đi bác :21:

Ducnamnd

Xe buýt
Đổi xe em đi, xe em có cái dây kéo ở cửa sau đấy. :)):)):)):)):))

Hôm nào kụ rảnh cho em xem xe đi, ko biết có khác xe em nhiều ko *-)*-)*-)
Xe cụ MLX đúng không ạ, nếu vậy thì khác nhau nhiều lắm ạ, cái cảm giác ngồi vào SLX xong khiến em không thể nào muốn quay lại MLX được nữa :21: nên lúc đầu đi là định lấy MLX, vì hôm trước xem kỹ xe rồi, nhưng khi leo lên thằng cu SLX xong thì cố nhịn ăn thêm mấy năm múc nó luôn.
Về thông số kỹ thuật thì em chỉ ra mấy cái khác nhau sau mà MLX không có:
- 10 túi khí quanh xe
- VDC
- Rửa đèn pha, cảm biến gạt mưa
- Tự siết tay lái tốc độ cao, tự nâng đít khi chở nặng (Cái này em đoán thế vì thấy giảm sóc sau có cái phuộc bơm hơi, để mai em chụp ảnh nhờ các bác thẩm định giúp)
- Dàn Cd 6 đĩa, 6 loa có Sub
- Ghế bọc da lộn cực sang luôn
.... và linh tinh một số thứ khác nữa, nói chung là với chi phí bỏ thêm 4K thì quá rẻ nên em múc lun
Bác mà sang ngồi xe em, sợ về lại đòi đổi sang SLX thì vợ cả bác mắng em chít :))

Xem cái sách hướng dẫn đi bác
Bác đã nhìn thấy quyển sách đó như nào chưa mà chém gió mạnh thế. Em đọc sách kỹ lắm mà không tìm thấy đâu!

Civic2306

Xe điện
Em nhòm xuống đít xe em thì thấy có cái phuộc hơi, không biết có phải là cái để nâng đít khi xệ không

bonbanhloiruong

Xe tăng
Vợ em cứ đủ tải là đít xệ xuống, chở 6 anh mà cứ như bốc đầu mới chán :D, mông đít thụt nhún của vợ cụ ổn đấy :P

XichLoBMW

Xe tải
Xe cụ MLX đúng không ạ, nếu vậy thì khác nhau nhiều lắm ạ, cái cảm giác ngồi vào SLX xong khiến em không thể nào muốn quay lại MLX được nữa :21: nên lúc đầu đi là định lấy MLX, vì hôm trước xem kỹ xe rồi, nhưng khi leo lên thằng cu SLX xong thì cố nhịn ăn thêm mấy năm múc nó luôn.
Về thông số kỹ thuật thì em chỉ ra mấy cái khác nhau sau mà MLX không có:
- 10 túi khí quanh xe
- VDC
- Rửa đèn pha, cảm biến gạt mưa
- Tự siết tay lái tốc độ cao, tự nâng đít khi chở nặng (Cái này em đoán thế vì thấy giảm sóc sau có cái phuộc bơm hơi, để mai em chụp ảnh nhờ các bác thẩm định giúp)
- Dàn Cd 6 đĩa, 6 loa có Sub
- Ghế bọc da lộn cực sang luôn
.... và linh tinh một số thứ khác nữa, nói chung là với chi phí bỏ thêm 4K thì quá rẻ nên em múc lun
Bác mà sang ngồi xe em, sợ về lại đòi đổi sang SLX thì vợ cả bác mắng em chít :))

Bác đã nhìn thấy quyển sách đó như nào chưa mà chém gió mạnh thế. Em đọc sách kỹ lắm mà không tìm thấy đâu!
Bác lấy biển chưa? Hay là để anh em kéo nhau đông đông rồi chạy thẳng ra Đồ Sơn xem cái đít nó có tự nâng lên ko nhé:))

Ducnamnd

Xe buýt
Bác lấy biển chưa? Hay là để anh em kéo nhau đông đông rồi chạy thẳng ra Đồ Sơn xem cái đít nó có tự nâng lên ko nhé:))
Em sợ xuống đấy xong, anh em chả còn xe mà về ấy chứ :21:
Tuần sau qua Minh khôi làm cái lót sàn cụ nhé, với SLX em nghĩ chỉ còn mỗi cái vụ lót sàn thôi, chả cần độ gì thêm.
Cái đầu 6CD kết hợp USB của nó cực thông minh cụ nhé, bữa nào gặp nhau em hướng dẫn cho cụ, đảm bảo nhiều chức năng mà mình không ngờ tới, nhất là chức năng duyệt thư mục. trước em cứ lo với cái USB 64GB thì khi mình muốn nhảy đến bài ưa thích có khó không, không ngờ nó lại cực kỳ đơn giản với SF. Nói chung chọn SLX sáng xuất thật (b) :21:. Em cảm giác SF còn dễ dùng hơn cả các dòng xe của TOY (xin phép các cụ cho em tự sướng tý)

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xem cụ kìa....phởn thế....:P:P:P...có vẻ đây là sự lựa chọn đúng đắn đây

XichLoBMW

Xe tải
Sự lựa chọn đúng đắn vào thời điểm thích hợp. Hôm nay thì rổ rá khác xa hôm trước rồi đó Ducnamnd ah(b) Có lẽ chỉ còn mỗi lót sàn, bảo vệ gương là nên làm.
Hôm nay thấy con SLX của 1 bác làm INOX quanh đèn và phía trước, trông phí cá SLX đi vì nó quá xấu, quyết định sẽ để mộc cho lột tả hết vẻ đẹp của nó:21:(b)

lanth

Xe tải
Cụ này lấy xe chưa đấy? Lấy xe xong thì cho em ké xuống ĐS xem đít nó tự nâng lên với nhá. :))

Ngoài mặt gương và củ gương ra thì cụ phải làm bảo vệ cả mấy cái chữ và logo nữa cụ ạ ko thì bọn nó bóc đấy. Mà lấy xe xong thì cụ đem đi dán như dán xe máy cho đỡ sước sơn cụ ạ :P keke!

tienpham1102

Xe tăng
Sự lựa chọn đúng đắn vào thời điểm thích hợp. Hôm nay thì rổ rá khác xa hôm trước rồi đó Ducnamnd ah(b) Có lẽ chỉ còn mỗi lót sàn, bảo vệ gương là nên làm.
Hôm nay thấy con SLX của 1 bác làm INOX quanh đèn và phía trước, trông phí cá SLX đi vì nó quá xấu, quyết định sẽ để mộc cho lột tả hết vẻ đẹp của nó:21:(b)
Ui, bác Ducnamnd làm cái inox viền đèn à. Bác lại làm hỏng cái xe rồi. Đề nghị bác bỏ ngay đị ạ. Em thấy làm thế trông xấu lắm

Ducnamnd

Xe buýt
Ui, bác Ducnamnd làm cái inox viền đèn à. Bác lại làm hỏng cái xe rồi. Đề nghị bác bỏ ngay đị ạ. Em thấy làm thế trông xấu lắm
Không phải đâu, ý bác xichlo nói là bác ấy có nhìn thấy một con SF bọc Inox thôi. Em cũng công nhận là nhìn mấy cái xe đó nó đồng bóng thế nào ây, xe chả ra xe nữa. Em thấy SF cứ để nguyên bản là đẹp nhất, dáng nó thanh thoát và mạnh mẽ hơn, kể cả lắp bậc lên xuống em thấy nó cũng làm xấu cái xe.
Túm lại với SF SLX thì không nên làm gì thêm. Nên em quyết định chỉ lót sàn cho sạch, làm bảo hiểm mặt gương và đến hè tới thì đi dán mấy cái kính sườn xe thôi

TÔM

Xe buýt
Xe em chỉ lót sàn thôi còn ko làm thêm bất cứ một cái gì. Kể cả bắn vít vào lo go, gương. Để mộc đẹp hơn. Bảo vệ gương ko cẩn thận vẫn mất cả cụm. :)):)):)):)):))

Ducnamnd

Xe buýt
Em thấy cái logo các cụ ấy bán đâu có 50k hay 100k một cái ấy mà, rẻ thế thi thoảng có thằng nó cậy giúp để mình thay cái mới có khi lại hay :21: nên chả cần bắn vít cho nó hỏng cả con xe.
Xe em đèn cũng tự động, gạt mưa cũng tự động nhiều lúc thấy cũng nhàn quá :))

ong mật

Xe hơi
cửa sau của bác không có dây kéo xuống thì có một cái lỗ, ở phía bên dưới của tấm nhựa lót trong để móc tay vào kéo xuống mà .

danglong

Xe tăng
Em thấy cái logo các cụ ấy bán đâu có 50k hay 100k một cái ấy mà, rẻ thế thi thoảng có thằng nó cậy giúp để mình thay cái mới có khi lại hay :21: nên chả cần bắn vít cho nó hỏng cả con xe.
Xe em đèn cũng tự động, gạt mưa cũng tự động nhiều lúc thấy cũng nhàn quá :))
Bác hỏi Colormatiz đê, linh kiện Santa Fe bác này bán giá khá tốt cho anh em OF, OS