[Funland] Cứ tưởng sản xuất ở Hoàng Hoa Thám?

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Đợt em đi Nghệ An, dừng xe ở 1 quán ăn đầu thành phố Vinh, vừa ngồi xuống có cu em phục vụ bàn rất lịch sự ra dõng dạc:"Các anh dùng bia gì để em dán nhãn." =))
Có cụ nào nắm được quy mô và công nghệ bia vùng này thì chia sẻ cho em tham khảo nhé :))
Nó trêu cụ đấy
Giờ các hãng sản xuất dư thừa sản phẩm, thằng nào làm giả nó cho qltt đập chết ăn thịt ngay

j23

Xe container
Bia Hà Nội em thấy từ miền Trung trở vào ít người uống, ngay cả miền Bắc giờ cũng đang mất dần thị phần. Bản thân em từ cách đây mấy năm cũng chuyển từ uống bia Hà Nội sang bia Sài gòn rồi, bây giờ uống bia HN cứ thấy vị ngang ngang khó uống kiểu gì ý.
Em và bọn bạn thì ngược lại với cụ, trước nghiện Hà Nội luôn, sau ra trường vài năm thì chuyển hết sang SG, nhưng từ tầm sau 2012 thì bia Sài Gòn dính giả nhiều quá (bọn em uống phải bia SG giả nhiều lần lắm rồi cả tại HN lẫn SG :( ) đành quay lại với Hà Nội, thích uống loại form mới cảm thấy OK hơn form 450.
Nhãn xanh thì thấy nhạt, chắc dành cho miền Trung nên phải nhạt giống kiểu bia Huda, San Miguel, Các Bớp...
Trúc Bạch tuỳ dịp mới uống vì đắt quá :D

Jade2110

Xe buýt
Trúc Bạch rồi mới ra có hương đặc trưng uống khá đc, sau chất lượng đi xuống vị cũng xêm xêm như HN, giá nán ko đúng với giá trị thực của nó

trọng_nhân

Xe điện
Sài Gòn thì Tiger và Bud mạnh hơn cả SG đỏ + xanh

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Bia Hà Nội em thấy từ miền Trung trở vào ít người uống, ngay cả miền Bắc giờ cũng đang mất dần thị phần. Bản thân em từ cách đây mấy năm cũng chuyển từ uống bia Hà Nội sang bia Sài gòn rồi, bây giờ uống bia HN cứ thấy vị ngang ngang khó uống kiểu gì ý.
Cái bia hơi mà tất cả người dân Hn uống ấy cụ. Đều là bia HN hết đấy ạ.
Trc thằng Hn nó làm bia chai to 500ml thì bị nhái nhiều nên thành ra các cụ toàn bị uống phải đồ nhái nên ghét thôi
Giờ các cụ uống chai 330ml ấy. Loại hay bán trong karaoke vs mua tạp hoá to ấy. Chai đấy uống ngon lắm. Đậm đà ngon hẳn SG.

Lambatda

Xe điện
Em giờ chỉ uống Beck cao gầy thôi, vị hơi nhẹ nhưng thanh chứ ko nhạt. Mà nói chung bia rượu uống mãi cũng thấy chán chứ ko nghiện. Em giờ đi ăn vui vui tuyền Pepsi, coca cho đỡ mệt. Thằng nào bĩu mồm chê là em tự nhận yếu ngay, đỡ phải đôi co căng thẳng mà lại hết cớ ép mình.;))

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em lâu rồi toàn Tiger với Ken nếu ra hàng. Ở nhà toàn bia Tiệp lon. Đắt hơn chút thì uống ít đi, lại đỡ bệnh và ko to bụng. Chứ động vào mấy ông Hà Nội, Sài gòn chả tin đc.

Future 141.48

Xe buýt
Tại vì bác vào đấy, câu cửa miệng của chủ quán sẽ là " chú uống bia gì, để nhà cháu dán nhãn"

Bò lốp

Xe lăn
Sài gòn em uống nhiều cách đây 7-8 năm, bây giờ SG sản xuất ngoài này, uống nhạt phèo, em cũng chuyển sang TB hoặc Hà nội nhỏ. Vào SG uống SG thì lại ngon.
Đời cũng là, người Hn ít uống bia Hn chai, vô Sì gòn thì bia Sg lùn ko ai uống, chỉ nện mỗi tiger chai xanh tím. Nhà máy Mê Linh sx bia Trúc bạch nhưng rất chuẩn, tại HHT còn sx bia chai Trúc bạch, bia chai nhỏ đỏ, bia lon vàng và bia hơi. Còn nói đất này Vin lấy là vớ vẩn, nghe hơi nồi chõ. Bia chai to hn và lon em công nhận uống ko đc ngon, các loại khác đêù ok

Bò lốp

Xe lăn
Tại vì bác vào đấy, câu cửa miệng của chủ quán sẽ là " chú uống bia gì, để nhà cháu dán nhãn"
Câu chuyện làm quà và nó diễn ra cách đây chục năm rồi, khi bia đang rất thịnh hành thì có 2 làng xã ở Diễn Châu, Nghệ An người ta làm giả. Sau này nhiều loại bia, giá rẻ nên người ta bỏ hết đi buôn bên Lào zồi, giờ ông nào bảo là abc uống bia gì để zán nhãn là ăn tục nói phét oánh rắm rong :)

Bò lốp

Xe lăn
Đậu má thật hả cụ.

Cái đường bé tí tẹo cho xây cái chung cư to vãi lái, nó lấy cả trên HHT nữa thì đi làm từ 5 a.m ah :(

Đm cái bọn Sở QHKTạo, méo hiểu chúng nó quy cái ji, chắc quy hoạch theo độ dầy phong bao.
Ko có đâu cụ, cụ kia nghe tin vớ vẩn đới

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em giờ chỉ lao động nặng thì làm chục quại bia hơi quán quen. Gọi trước khủng bố là 10 phút nữa tao ra. Còn nhà thì găm SG xanh lon + vang trắng Đà Lạt.

Bò lốp

Xe lăn
Em nghe có loại bia riêng của HN dành cho cán bộ, thằng bạn nó hẹn mà mãi ko thấy mời :))
Có bia chắt, bia non. Nói thật với cụ- uống chán bỏ mẹ, nhạt toẹt, so với bia hơi ủ chuẩn em hay uống thì thua xa. Cán bộ càng to họ càng ít uống bia rượu, dù là kd bia

Bò lốp

Xe lăn
Cái chưa thay đổi của bia Hn là chỉ có mùi của nguyên liệu nên khi uống có độ khay và gắt(nhất là ko có đá lạnh, hay ủ lạnh), bia Sg lon, chai có hương vani chuối độ 1,68 . Ken hay tiger cũng thế...bia Hn giờ em mua 1 loạt lon cao 500ml trúc bạch uống test, cả mấy thùng bia trắng Hn nữa, ngon hơn Sg nhiều. Còn có xèng múc corona với bia sứ của cụ Hamchoi9x

ubisapro

Xe trâu
Nguồn nước ở Hà nội này đâu còn như xưa mà nhiều cụ đặt nặng vde sản xuất ở HHT nhỉ? :))