[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Còi, Thường hay Bình đều không xác nhận thanh niên trong bưu điện là Hải.
Thì có quen biết đâu mà xác nhận. Trong khi team LS và TCHD và mấy cụ ở đây nói là Còi có quen Hải, khi biết Hải bị bắt thì nói "thằng đó hiền khô à" vv Xong lại nói Còi không chịu làm chứng người Còi nhìn thấy không phải HDH vì Còi thuộc đội cqđt :(

Hieumos

Xe container
Pháp y thánh đàng trời cũng không bao giờ nói chính xác giờ chết nhé, chỉ khoảng thôi,càng nhiều yếu tố thì khoảng thời gian càng chính xác, căn cứ vào thức ăn đã nhuyễn thì phải xác định là chết sau ăn bao nhiêu tiếng
Khoảng cũng được, ai yêu cầu chính xác đâu. Thế nhưng biên bản pháp y trong hồ sơ vụ án thì chả có tý thời gian nào, kể cả khoảng. Không hiểu chị viện trưởng lấy thông tin ở đâu?

KVH

Xe buýt
Thì có quen biết đâu mà xác nhận. Trong khi team LS và TCHD và mấy cụ ở đây nói là Còi có quen Hải, khi biết Hải bị bắt thì nói "thằng đó hiền khô à" vv Xong lại nói Còi không chịu nhận dạng vì thuộc đội cqđt.
Cho các nhân chứng gặp để xác minh là biết có phải hay không, CA có cả mấy tháng đấu tranh với HDH để tìm chứng cứ mà không ra, thế nhưng có các nhân chứng này mà không sử dụng để nhận diện thì dự là không ai xác nhận để buộc tội đúng ý CQĐT

KVH

Xe buýt
Em nghĩ kể cả cho nhân chứng nhận dạng chắc gì nhận ra H, nếu là người lạ chả ai để ý kỹ, cùng lắn nhớ mang máng cách ăn mặc, đầu tóc, dáng người béo- gầy, cao- thấp...
Nghĩa là những người đã nhìn thấy thanh niên trong bưu điện đều không cho rằng người đó là HDH?

Hieumos

Xe container
Để em cắt nghĩa cho các cụ hiểu về các mốc thời gian trong cái báo cáo của VKS LA nhé:
1. Hiện trường xảy ra lúc 21h00 ngày 13/01/08 là nhận định của điều tra viên, không liên quan gì đến khám nghiệm tử thi cả. 21h00 ở đây là thời điểm, lưu ý cách viết 21h00 có 2 số 0 chỉ phút đằng sau.
2. Tử thi chết sau ăn khoảng 24h. 24h ở đây là thời lượng, ý nói sau khi ăn lần cuối cùng đến thời điểm khám nghiệm tử thi là khoảng 24 tiếng. Khám nghiệm tử thi lúc 12h trưa ngày 14/1, nên có thể hiểu 2 nạn nhân ăn lần cuối vào khoảng 12h trưa ngày 13/1.
3. Thời gian chết khoảng 10h. 10h ở đây cũng là thời lượng, ý nói từ thời điểm chết đến thời điểm khám nghiệm tử thi là khoảng 10 tiếng. Như trên suy ra thời điểm chết khoảng 2h sáng ngày 14/1.
Nhận định hiện trường xảy ra lúc 21h00 của điều tra viên có thể sai sót như tất cả các sai sót khác chúng ta đã thấy. Còn báo cáo thời gian chết của đội khám nghiệm tử thi rất phù hợp với sự thật là máu chưa khô hoàn toàn tại thời điểm khám nghiệm hiện trường và chưa có vết hoen cố định tại thời điểm khám nghiệm tử thi.
Những bằng chứng khách quan nhất được kết luận theo khoa học thì một số cụ trên này không tin đâu cụ ạ, cứ phải lời khai của H thì mới chuẩn cơ.
Nhưng cụ phân tích làm gì, biên bản khám nghiệm tử thi họ không kết luận như bà viện trưởng đâu. Họ chỉ ghi nhận tình trạng chứ chả kết luận thời gian nào cả. Cơ quan điều tra LA phá án đúng là số 1 thế giới.

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Cho các nhân chứng gặp để xác minh là biết có phải hay không, CA có cả mấy tháng đấu tranh với HDH để tìm chứng cứ mà không ra, thế nhưng có các nhân chứng này mà không sử dụng để nhận diện thì dự là không ai xác nhận để buộc tội đúng ý CQĐT
Ngay hôm sau lần thẩm vấn đầu tiên , ngày 21 tháng 3 HDH đã nhận tội rồi, vậy còn cần nhân chứng nhận dạng không? Nhất là Hải đã đổi kiểu tóc, ko còn để tóc chẻ.

Trường hợp Hải không chịu nhận tội mà cqđt nghi vấn, thì mới cần nhân chứng nhận dạng để khẳng định?

mihkun

Xe tăng
em thấy bác mới là người cấn cá quá , còm nào bác cũng nói các cơ quan đều ok Hải đúng người đúng tội , nếu bác cấn cá quá có thể làm đơn đề nghị thi hành án ngay cũng có vài người lên hẳn truyền thông đòi thi hành án sớm rồi đấy bác ko đơn độc 1 mình đâu
Cụ mặt dày và quá cố chấp, tôi thật.
Cụ xem từ lúc cụ comment tôi, 5-6 lần, thì lần nào cụ cũng nhằng nhẵng mớm comment cho tôi về việc thi hành án sớm trong khi tôi không quan tâm. Nếu không phải lý do để gây sự thì chắc cụ là trường hợp thần kinh có vấn đề. Thôi tôi mời cụ vô black list cho đỡ rác mắt.

htoan04

Xe tải
Cụ cố gò để cho thời gian chết sau ăn khoảng 24h, thành ra phải cho khám nghiệm tử thì lúc ... 12h trưa . Chứ không phải khám nghiệm tử thi lúc 10h hay 11h bởi nếu vậy theo cái suy diễn gượng ép này nếu khám nghiệm tử thi lúc 10h sáng chả nhẽ 2 cô không ăn từ lúc đó ! .

Nữa, nếu theo cái suy diễn cưỡng ép này thì hóa ra vụ án xảy ra lúc ... 2h sáng cơ đấy. Và 2 cô cả chiểu tối không ăn gì?, túi trái cây để nguyên, bát dở không buồn rửa; cô V thậm chí vẫn còn mặc áo bưu điện. Chơi cả tối suốt từ 21h đến tận 2h sáng hôm sau.? Chả biết chơi cái gì nhỉ? và đồ ăn bát đũa vương vãi mà không ăn, đến trái cây cũng ... bỏ xó. Gây án lúc nửa đêm mà bưu điện không cần bật sáng

Suy diễn của cụ rất chi là hợp ní, em thật
Biên bản khám nghiệm tử thi cô V lập lúc 11h40 ngày 13/01/08, cô H lập lúc 12h10 cùng ngày.

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Những bằng chứng khách quan nhất được kết luận theo khoa học thì một số cụ trên này không tin đâu cụ ạ, cứ phải lời khai của H thì mới chuẩn cơ.
Nhưng cụ phân tích làm gì, biên bản khám nghiệm tử thi họ không kết luận như bà viện trưởng đâu. Họ chỉ ghi nhận tình trạng chứ chả kết luận thời gian nào cả. Cơ quan điều tra LA phá án đúng là số 1 thế giới.
Bằng chứng khách quan nhất được kết luận theo khoa học đâu cụ trích dẫn cho em được không?
Là cả 2 tử thi đều chết sau khi ăn 24h à? Rồi suy diễn là thời gian khám nghiệm tử thi là ... 12h trưa hôm sau; 2 cô cả chiều tối hôm 13/1 không ăn gì, trái cây cũng không , để vung vãi đồ ăn bát đĩa, áo bưu điện mặc nguyên xi. Ngồi chơi không ăn đến tận nửa đêm, và cụ cho đấy là bằng chứng khoa học?

htoan04

Xe tải
VKS ko dám đưa ra thời gian chết vô căn cứ đâu. Cái thời điểm 21h00 theo nhận định của đtv cũng có căn cứ vào trả lời của cqđt đó. Còn khám nghiệm tử thi em nghĩ chưa leak ra bản có ghi thời gian chết thôi.

Hieumos

Xe container
VKS ko dám đưa ra thời gian chết vô căn cứ đâu. Cái thời điểm 21h00 theo nhận định của đtv cũng có căn cứ vào trả lời của cqđt đó. Còn khám nghiệm tử thi em nghĩ chưa leak ra bản có ghi thời gian chết thôi.
Không có bản nào ghi thời gian chết trong hồ sơ cả cụ ạ. Nếu có bản nào thì VKS tối cao đã biết và tranh luận tại tòa GĐ thẩm.

Hieumos

Xe container
Bằng chứng khách quan nhất được kết luận theo khoa học đâu cụ trích dẫn cho em được không?
Là cả 2 tử thi đều chết sau khi ăn 24h à? Rồi suy diễn là thời gian khám nghiệm tử thi là ... 12h trưa hôm sau; 2 cô cả chiều tối hôm 13/1 không ăn gì, trái cây cũng không , để vung vãi đồ ăn bát đĩa, áo bưu điện mặc nguyên xi. Ngồi chơi không ăn đến tận nửa đêm, và cụ cho đấy là bằng chứng khoa học?
Cụ đọc bài báo dưới sẽ biết thời gian khám nghiệm là bao giờ. Kết quả khám nghiệm thì nó không biết nói dối, còn các lời khai của bị cáo, của nhân chứng thì có thể khai lung tung hoặc nói dối.

Biên bản khám nghiệm tử thi cô V lập lúc 11h40 ngày 13/01/08, cô H lập lúc 12h10 cùng ngày.

htoan04

Xe tải
Không có bản nào ghi thời gian chết trong hồ sơ cả cụ ạ. Nếu có bản nào thì VKS tối cao đã biết và tranh luận tại tòa GĐ thẩm.
Báo cáo của VKS LA ngày 14/1, cùng ngày với khám nghiệm tử thi, như cụ thấy có dẫn nội dung khám nghiệm và thời gian chết. Nhưng đến ngày 17/1 ra 2 bản báo cáo khám nghiệm tử thi thì bỏ trống thời gian chết. Em đang ko hiểu tại sao lại thế.

Gcar

Xe container
Báo cáo của VKS LA ngày 14/1, cùng ngày với khám nghiệm tử thi, như cụ thấy có dẫn nội dung khám nghiệm và thời gian chết. Nhưng đến ngày 17/1 ra 2 bản báo cáo khám nghiệm tử thi thì bỏ trống thời gian chết. Em đang ko hiểu tại sao lại thế.
Đương nhiên các cơ quan điều tra họ luôn luôn có 1 giờ chết dự đoán, nhưng không có căn cứ chính xác thì họ không ghi vào biên bản giám định, thế thôi, nói miệng thì được. Nhất là pháp y thì càng không được ghi bừa. Còn cơ quan điều tra thì thoải mái dự đoán để điều tra.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đồng ý vụ án xảy ra trc 22h là hợp lý. Nhưng tại sao kg có vết hoen tử thi, cái này khoa học số 1. Cụ giải thích đc kg?

QD1211

Xe tải
Cụ mặt dày và quá cố chấp, tôi thật.
Cụ xem từ lúc cụ comment tôi, 5-6 lần, thì lần nào cụ cũng nhằng nhẵng mớm comment cho tôi về việc thi hành án sớm trong khi tôi không quan tâm. Nếu không phải lý do để gây sự thì chắc cụ là trường hợp thần kinh có vấn đề. Thôi tôi mời cụ vô black list cho đỡ rác mắt.
riêng cái loại ng như ông cứ phải bốp vào mồm như thế . còn tấn công cá nhân tôi ko thèm chấp , mọi người đọc sẽ hiểu loại ng như ông thuộc dạng ntn

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
21h00 ko phải theo nhận định đtv, mà là kết luận của vks, sau khi xem xét hiện trường cùng đtv. Báo cáo là nhân danh vks.

Trạng thái
Thớt đang đóng