[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanh040506

Xe trâu

moihoclaioto

Xe hơi
Ko nói thì tưởng ng khác bị câm... Gửi cụ Bachsima và thichduthu... Tôi và ông.. mỗi ng 20 củ... Thằng Hải vô tội... Tôi thắng.. nó có tội... Ông thắng...OK??? Đc hẹn anh em cốp tiền... Còn mọi việc giờ trắng đen 70/30 rồi... Vẫn ở đấy mà líu lo.
Máu cá độ ăn sâu vào máu. Vấn đề là ai là người kết luận HDH có tội thì cụ và các giang cư mận khác mới chịu? HĐTPTC thì tụi này vứt sọt rác rồi! :))

QD1211

Xe tải
BB ghi nhầm ngày cũng có thể lắm chứ. Quan trọng là BB ghi đúng sự thật.
em thì ko biết được BB có đúng sự thật hay ko , chắc bác nhìn thấy sự việc từ đầu đến cuối rồi nhìn vào BB thấy giống à

QD1211

Xe tải
Thôi để em gỡ rối cho đội ĐTV vậy:
Ngày 14/01 khám nghiệm xong rồi nhưng phải chờ ý kiến chỉ đạo nên chưa lập biên bản. Hôm sau lập thì tiện tay ghi luôn ngày 15 thôi.

Có thể. Vân và Hồng cũng có thể chết ngày 12 hoặc 14. Quan trọng là đã chết thật.
em thì nghĩ có kn ghi nhầm ngày vì bên trên đã sửa 1 lần , chỗ ngày 14 ý đã có dấu hiệu sửa chắc quên ko sửa đoạn sau

trancannam

Xe điện
BIÊN BẢN KHÁM NGHIỆM HIỆN TRƯỜNG NÀO LÀ THẬT?
1. Giờ Kết Thúc ? 13h?, 13h15, 14h21? rồi ngày nào? 14 hay 15
2. Người Chứng kiến? không ghi nhưng có kí tên =>HAY quá ạ!
3. Điều tra viên sao không kí?
4. Tên cán bộ ghi là: Nguyễn Huy Du - hay Nguyễn Duy Du ?
5. Giám định chữ kí và chữ viết toàn Hồ sơ ạ các bác VKSTC ơi! Gay rồi!
Thám tử Cao
"Trời sinh Trung sao còn sinh Giang "(để tui phải thức đêm mày mò cái "ma chít" của ông- huhu)
P/s mới là dạo sơ sơ mấy trăm trang tài liệu thôi, ăn hành còn dài dài!

trancannam

Xe điện
Ah HOÁ RA LÀM GIẢ CẢ TÀI LIỆU ĐÂY
Có 2 biên bản khám nghiệm hiện trường.
Hành vi này, đã bị TTC phát hiện.
Chứng tỏ biên bản hợp lệ đã giả. Cách thức ghi là sao chép lại, rồi nhờ kí hộ. Cho hợp lệ.
Việc này là vi phạm tố tụng, không khách quan. Hành vi này, cần khởi tố.
Thám tử Cao
Mạnh dạn giả thiết, cẩn thận chứng thực.
Không có mô tả ảnh.

Hiepcx

Xe tải
Có chứ.. khám ác là đằng khác... Mỗi tội là sai hiện trường thôi .. em nghĩ hôm 15 khám nghiệm hiện trường ở quán nhậu... Nên mí có hai quả khác ngày như thía... Phê.. nên ghi nhầm họ tên... Nhưng bản chất vưỡn ko thấy đổi nhá...::))

GrapQR

Xe buýt
Thám tử Cao
"Trời sinh Trung sao còn sinh Giang "(để tui phải thức đêm mày mò cái "ma chít" của ông- huhu)

Thám tử Kâu Viu chứ Cao gì :))
Đi bới toàn cái linh tinh.
Điều 78 và 125 Bộ Luật TTHS 2003: chỉ yêu cầu phải có người chứng kiến khi khám nghiệm hiện trường, dc nêu tên trong biên bản khám nghiệm chứ có bắt ai phải ký vào đâu :)) Nói vuông thì là 1 dạng thi toán, bới lỗi chính tả để trừ điểm, chẳng để làm gì :))
Thám tử Kâu Viu còn có quả lập luận: Việc cái ghế ở hiện trường mà Hải 'quên' ko kể là chứng cứ gỡ tội vì Hải ko thể 'quên' dc khi đã nhớ dc nhiều thứ khác :)) Best lập luận :)) Giờ có 10 món đồ ngẫu nhiên bị giấu đi, ko nói dc 1 món nhưng nói đúng 9 món còn lại thì là như nào :)). Diễn giải theo ý của thánh Kâu Viu thì người nào nói đúng 10/10 mới thực sự là có vấn đề, còn 9/10 thì là ko :)) Định mệnh logic ở hành tinh nào thế này, ko thể nín dc cười :))

GrapQR

Xe buýt
Ah HOÁ RA LÀM GIẢ CẢ TÀI LIỆU ĐÂY
Có 2 biên bản khám nghiệm hiện trường.
Hành vi này, đã bị TTC phát hiện.
Chứng tỏ biên bản hợp lệ đã giả. Cách thức ghi là sao chép lại, rồi nhờ kí hộ. Cho hợp lệ.
Việc này là vi phạm tố tụng, không khách quan. Hành vi này, cần khởi tố.
Thám tử Cao
Mạnh dạn giả thiết, cẩn thận chứng thực.
Không có mô tả ảnh.
Thám tử vườn vãi xoài :))
Leak ở đâu dc từ hồ sơ điều tra ra nhưng lập luận quá nhạt :))
Ko có điều tra viên nào làm 2 bản khám nghiệm trái ngược về nội dung mà còn điên đi để chung vào hồ sơ cho người ta bới ra, khác gì lậy ông tôi ở bụi này. Còn đã để chung thì là có vấn đề gì đó nhưng ít nghiêm trọng.
Thậm chí, nếu thực sự vẫn có vấn đề nghiêm trọng ẩn sau 2 biên bản thì chỉ cần nằm trong hồ sơ, thanh tra bộ công an, liên ngành tư pháp, quốc hội đã vào xới toang ra từ lâu rồi... Nghiệp vụ đầy đủ, chứ có phải đui đâu mà ko nhìn ra cái thứ 1 ông nghiệp dư thấy :))

thanh040506

Xe trâu
Ko có điều tra viên nào làm 2 bản khám nghiệm trái ngược về nội dung mà còn điên đi để chung vào hồ sơ cho người ta bới ra, khác gì lậy ông tôi ở bụi này. Còn đã để chung thì là có vấn đề gì đó nhưng ít nghiêm trọng.
Thậm chí, nếu thực sự vẫn có vấn đề nghiêm trọng ẩn sau 2 biên bản thì chỉ cần nằm trong hồ sơ, thanh tra bộ công an, liên ngành tư pháp, quốc hội đã vào xới toang ra từ lâu rồi... Nghiệp vụ đầy đủ, chứ có phải đui đâu mà ko nhìn ra cái thứ 1 ông nghiệp dư thấy :))
Chuẩn rồi cụ☺

thuytrieu

Xe máy
Thám tử Kâu Viu chứ Cao gì :))
Đi bới toàn cái linh tinh.
Điều 78 và 125 Bộ Luật TTHS 2003: chỉ yêu cầu phải có người chứng kiến khi khám nghiệm hiện trường, dc nêu tên trong biên bản khám nghiệm chứ có bắt ai phải ký vào đâu :)) Nói vuông thì là 1 dạng thi toán, bới lỗi chính tả để trừ điểm, chẳng để làm gì :))
Thám tử Kâu Viu còn có quả lập luận: Việc cái ghế ở hiện trường mà Hải 'quên' ko kể là chứng cứ gỡ tội vì Hải ko thể 'quên' dc khi đã nhớ dc nhiều thứ khác :)) Best lập luận :)) Giờ có 10 món đồ ngẫu nhiên bị giấu đi, ko nói dc 1 món nhưng nói đúng 9 món còn lại thì là như nào :)). Diễn giải theo ý của thánh Kâu Viu thì người nào nói đúng 10/10 mới thực sự là có vấn đề, còn 9/10 thì là ko :)) Định mệnh logic ở hành tinh nào thế này, ko thể nín dc cười :))
Điều 125 Bộ Luật TTHS 2003:
1. Khi tiến hành điều tra phải lập biên bản theo quy định tại Điều 95 của Bộ luật này.
Điều tra viên lập biên bản phải đọc lại biên bản cho người tham gia tố tụng nghe, giải thích cho họ biết quyền được bổ sung và nhận xét về biên bản. Nhận xét đó được ghi vào biên bản. Người tham gia tố tụng và Điều tra viên cùng ký tên vào biên bản.
2. Trong trường hợp người tham gia tố tụng từ chối ký vào biên bản, thì việc đó phải được ghi vào biên bản và nêu rõ lý do.
3. Nếu người tham gia tố tụng vì nhược điểm về tâm thần hoặc thể chất hoặc vì lý do khác mà không thể ký vào biên bản thì phải ghi rõ lý do; Điều tra viên và người chứng kiến cùng xác nhận.
Người không biết chữ thì điểm chỉ vào biên bản

toimuondie

Xe container
Vụ camera là ntn hử cụ?
Đây cụ ơi, có vẻ lời như đồn, có camera trong Bưu điện:

NualycafE

Xe buýt
Thám tử Cao

Duy với Huy
Nhìn rõ 2 nét chữ khác nhau

Hiepcx

Xe tải
Há há... Đội 1+2=??? Méo trả lời đc nhưng lại thích sang chảnh trích dẫn luật cơ đấy...hụ hụ
Cụ chắc xem Tây du kí rồi nhỉ
_Tôn hành Giả
_Giả hành Tôn
_Hành tôn Giả
Khú khú... Chung quy vẫn là con khỉ Tôn ngộ Không thôi.. chứ nó làm gì, thời điểm nào cũng méo cần biết... Chắc tầm như cụ... Xem mấy phim đó để cho vui mắt là chính.. nhể??

HoangApr

Xe buýt
Em hỏi nhờ câu thật lòng, các cụ nào cho rằng Hải có tội - Hải là thủ phạm - có thể sau khi có phán quyết cuối cùng của các cấp có thẩm quyền mời các cụ lộ diện để anh em ọp giao lưu được không ạ?

Một buổi trà chiều ngồi đàm đạo chuyện thế thời trời đất nhân nghĩa lương tri được không ạ?

Cụ nào đồng ý mời vào còm nhé, xin tag tên đích danh người nào các cụ muốn diện kiến sau khi án này ra ngô ra khoai ạ.

Ấn định địa điểm luôn ạ, cụ nào không ngược bắc thì xuôi trong nam cũng có anh em ọp đón tiếp mời một buổi trà có được không ạ :D :D :D??

Mong các cụ lúc ấy đừng ẩn nick hoặc bảo tôi nhà trên dãy Trường Sơn giờ khó xuống núi gặp anh em ọp 8-x 8-x
Trên này thì mới dám to mồm thôi cụ =))

quynhdiem

Xe tăng
Đây cụ ơi, có vẻ lời như đồn, có camera trong Bưu điện:
Chưa có cơ sở cụ thể nào nói ở BĐ Cầu Voi có camera, tất cả mới là nghi vấn Cụ ạ? Chưa biết bên điều tra sẽ trả lời như thế nào và bao giờ trả lời.

toimuondie

Xe container
Chưa có cơ sở cụ thể nào nói ở BĐ Cầu Voi có camera, tất cả mới là nghi vấn Cụ ạ? Chưa biết bên điều tra sẽ trả lời như thế nào và bao giờ trả lời.
Theo em, nếu không có căn cứ, luật sư sẽ không đòi dữ liệu camera. Cụ để ý, luật sư đòi dữ liệu camera nếu còn lưu giữ chứ không phải nếu có.
Em nghĩ tầng trệt không có camera nhưng tầng 1, cái tầng để thiết bị là có. LS nắm được thông tin mới đòi.
Thật ra đòi cho có dư luận thôi chứ bưu điện chắc chắn không lưu trữ, có vẻ như công an cũng không quan tâm đến tầng 1.

Trạng thái
Thớt đang đóng