[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

Happykiss

Xe buýt
Em hơi khó chịu một số nick trên thớt này, luôn bám em rình để vang.
Mà em cũng không phải là phe DLV 3 củ hay gì gì cả, em chỉ lên đây lang thang chém gió vui thôi. Chúng nó lại cứ tưởng em ăn tiền để cày còm.
Lạ thật. :D
Bình tĩnh đi cụ. Đừng văng gì ra cả mà bị khoá nick mất công. Thực ra cụ có thể yêu cầu bên kia tách biệt ra: điều tra lại thì có làm sáng tỏ thêm điều gì ko? ĐTV nếu bây h nhận lỗi và chấp nhận bị phạt vì năng lực và chủ quan thì có giúp ích gì cho vụ án ko?

mình cứbình tĩnh, đừng bị cuốn vào sự kích động là đc mà

QD1211

Xe tải
Như dưới nhé, tại phiên tòa GĐT có cả đại diện của VKS và ls nữa nếu không tin thì tìm họ mà hỏi còn em chỉ cho được như thế thôi. Không còn gì nữa đâu do đó không cần trả lời :))

Liên quan đến vấn đề vì sao lời khai đầu tiên (không nhận tội) của Hồ Duy Hải không được lưu trong hồ sơ, điều tra viên lý giải “do lời khai ban đầu chỉ là sàng lọc nên không lưu trong hồ sơ”.

Cụ thể, khi rà soát list điện thoại thấy có Hải nên cơ quan điều tra mời Hải lên hỏi như những người khác. Tổng cộng có trên 100 người, đều được hỏi rất tỉ mỉ. Khi hỏi Hải về thời gian sử dụng trong ngày, Hải khai đi đám tang cùng một số người, tuy nhiên qua xác minh thì thấy Hải không đến đám tang, dẫn đến nghi vấn.

Ngày hôm sau, 21-3-2008, cơ quan điều tra tiếp tục lấy lời khai của Hải, qua đấu tranh, Hải khai nhận hành vi phạm tội.
cho xin biên bản, bút lục

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Bình tĩnh đi cụ. Đừng văng gì ra cả mà bị khoá nick mất công. Thực ra cụ có thể yêu cầu bên kia tách biệt ra: điều tra lại thì có làm sáng tỏ thêm điều gì ko? ĐTV nếu bây h nhận lỗi và chấp nhận bị phạt vì năng lực và chủ quan thì có giúp ích gì cho vụ án ko?

mình cứbình tĩnh, đừng bị cuốn vào sự kích động là đc mà
Không phải giúp ích gì vụ án mà giúp ích cho việc điều tra, lập hồ sơ, xử ... các vụ tương tự.
Nếu cứ thế này, tôi đã giả thiết có thể chứng minh ngồi Mù Cang Chải hấp chị ở Newyork.

Gcar

Xe container
Cụ chưa làm đổ bếp dầu rồi, cái bếp dầu nặng đáy và đế phẳng nên khi rơi vẫn có thể tự về vị trí đứng, các phụ kiện như chụp gió, khay bấc thì nhẹ nên văng lung tung.
Với lại cái bếp dầu nó nằm kẹt giữa 1 bên là cái bàn, 1 bên là Hồng nên đổ cũng khó.

Happykiss

Xe buýt
Bác có cái đoạn hỏi đáp ở tòa, hôm trước em nhớ có đọc rồi mà ở đoạn nào em quên mất ( thớt nhiều trang quá ), trong đó có câu trả lời của thằng Hải nó xác nhận nó nói dối đi đám ma tối ngày 13/1 không, bác post lên đây đi.
Con đĩ canhhoadatbiet và QD1211 nó cứ bám đ ít em nhằng nhẵng hỏi cái chứng cứ này. Mà em đã giải thích em là NOBODY nên không có lưu hồ sơ tài liệu gì cả, em chỉ lên đây chém gió cho vui thôi....nó cứ nhai nhải là em tung tin lung tung.
Mấy đưa đó chỉ rình để vang em. Lạ ghê.
Vụ đám ma chưa bao h là vấn đề. Sẽ có biên bản làm việc giữa ĐTV với một số người Hải khai đã gặp ở đám tang. Mà có khả nào gặp ở đám tang hai nạn nhân ko nhỉ?

Happykiss

Xe buýt
Không phải giúp ích gì vụ án mà giúp ích cho việc điều tra, lập hồ sơ, xử ... các vụ tương tự.
Nếu cứ thế này, tôi đã giả thiết có thể chứng minh ngồi Mù Cang Chải hấp chị ở Newyork.
Ý em là cứ phải gạch đầu dòng các ý muốn tranh luận cho nó có logic và dễ theo dõi. Cứ bị cuốn vào tranh cãi câu chữ nó ko đi đến đâu cả

Happykiss

Xe buýt
Có 1 nick là Matiz gì đó lập ra chuyên đi vang ý kiến trái chiều. Hết chỗ nói

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Có khi lấy ngay hôm sau rồi xong thấy nó không “hợp lý” nên bỏ đi, mấy năm sau lấy lại.
Kg hề thấy. Bản cung 2011 do luật sư bị cáo yêu cầu làm để xác định cổng mở hay khoá

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
V
Sau nhiều năm cuối cùng luật sư Phong đã thừa nhận chị Hiếu có biết mặt Hải!

Tin tức về 1 "kỹ sư xây dựng " bạn Hồng trên báo có từ rất sớm, có lẽ là do chị Hiếu cung cấp. Nhưng ĐTV bị đánh lạc hướng vì không có kỹ sư nào cả, chỉ có 1 anh bỏ học😁
Cụ sao thế. Hiếu khai chưa hề nghe Hồng nhắc đến tên Hải như kiểu người yêu. Còn Hải đến mua báo những 30 lần thì Hiếu có thể biết, biết như những khách hàng khác.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chưa làm đổ bếp dầu rồi, cái bếp dầu nặng đáy và đế phẳng nên khi rơi vẫn có thể tự về vị trí đứng, các phụ kiện như chụp gió, khay bấc thì nhẹ nên văng lung tung.
Cặn dầu chảy lênh láng khắp nhà. Bếp kg thể đứng thẳng đc.

Happykiss

Xe buýt
V

Cụ sao thế. Hiếu khai chưa hề nghe Hồng nhắc đến tên Hải như kiểu người yêu. Còn Hải đến mua báo những 30 lần thì Hiếu có thể biết, biết như những khách hàng khác.
Biết mặt nhưng ko quen và chắc chắn là ko có quan hệ yêu đương vs nạn nhân.

Ở quê nó bé tẹo chứ có như HN đâu cụ. Dễ biết mặt nhau lắm

Em đưa bạn gái tóc xoăn về quê để du lịch cách đây 2009 mà đến bây h mấy O mấy bác trong xóm còn nhắc đến bạn í mà :))

Happykiss

Xe buýt
Mà chủ nhà cho Bưu điện thuê cũng khổ nhỉ. Xây được cái nhà mà xem như bỏ đi. Ko ở, ko cho thuê gì được cả. Haizzz

Gcar

Xe container
Vấn đề là tại sao lúc trước luật sư bảo Hiếu không biết gì về Hải! Vẫn chưa tiết lộ hết đâu, luật sư đang tìm cách giải thích vòng vo tại sao Hiếu biết Hải.

Đương nhiên Hải đến 13/1 vẫn chưa chính thức là người yêu. Ngay cả Nghị, cụ đọc tin ngộ độc cho rằng Nghị là người yêu của H. Hoàn toàn không có gì chứng minh nhé, chỉ là Nghị theo Hồng mà thôi. Và nếu Hông không thích Sol nữa thì Hải là người kế tiếp chứ không phải Nghị.

KVH

Xe buýt
Ý em là cứ phải gạch đầu dòng các ý muốn tranh luận cho nó có logic và dễ theo dõi. Cứ bị cuốn vào tranh cãi câu chữ nó ko đi đến đâu cả
Có một đám không muốn tranh luận một cách logic và dễ theo dõi, thường xuyên tha rác để làm người khác khó theo dõi tổng thể việc xét xử một vụ án nghiêm trọng mà vô cùng tùy tiện, ba cấp xét xử từ sơ thẩm đến GĐT mà không có bất cứ một chứng cứ khách quan đáng tin cậy nào.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là tại sao lúc trước luật sư bảo Hiếu không biết gì về Hải! Vẫn chưa tiết lộ hết đâu, luật sư đang tìm cách giải thích vòng vo tại sao Hiếu biết Hải.

Đương nhiên Hải đến 13/1 vẫn chưa chính thức là người yêu. Ngay cả Nghị, cụ đọc tin ngộ độc cho rằng Nghị là người yêu của H. Hoàn toàn không có gì chứng minh nhé, chỉ là Nghị theo Hồng mà thôi. Và nếu Hông không thích Sol nữa thì Hải là người kế tiếp chứ không phải Nghị.
Cụ cho xin link. Quan hệ của Nghị - Hồng do Cao Tuấn Anh khai.

Sao kg cho Hiếu nhận mặt Hải, xem có phải anh kỹ sư trong mộng của Hồng kg?

Trạng thái
Thớt đang đóng