Cụ TOMDUY ban nick, xóa bài của chúng em

Đào Thị

Xe tải
Kính gửi cụ Xehoi_Options và cụ Ts_Options
E là thành viên đang bị ban nick, e có tham gia vào diễn đàn ung thu phổi giai đoạn IV kiên cường chiến đấu với 3 nick Đào Thị, đào thị và Đào Thị 1.
E xin trình bày với cụ như sau:
Bố e bị k phổi từ năm 2014 e đã ngày đêm nghiên cứu các bài thuốc và diễn đàn trên mạng, may mắn thay e đã tìm được diễn đàn của cụ hacdaihung, chúng e đã trao đổi, học hỏi, tìm tòi các bài thuốc và phương pháp điều trị, thực sự e thấy rất bổ ích với nhà e!
Lý do vì sao e có nhiều nick mà các cụ nghi ngờ e là âm binh hay quảng cáo tpcn e xin được giải thích như sau:
E thực sự ko biết gì về máy tính cả, việc lập nick để tham gia vào diễn đàn là e nhờ ng lập cho, đến khi đổi điện thoại e lại quên Pass do ko hiểu biết gì e lại lập lại và lần sau cũng lặp lại như vậy cụ ạ. Thú thật với cụ là vừa rồi e cũng phải nhờ người mở nick cho e e mới vào đươc diễn đàn.
E vào diễn đàn ko có bất cứ mục đích nào cụ ạ ngoài việc chia sẻ thuốc, kinh nghiệm chữa bệnh và ghi lại từng giai đoạn chiến đấu của e và Bố e như từng trang nhật ký, kỷ niệm thiêng liêng nhất cụ ạ. Những nick trên diễn đàn là ảo nhưng tình bạn của chúng e lại là thật, có lẽ bởi chúng e cùng chung một nỗi đau lớn của cuộc đời!!!
E viết thư này gửi cụ, mong cụ hãy xem xét và giải quyết khôi phục lại nick đào thị, Đào Thị 1 cho e!
E xin trân thành cảm ơn các cụ!!!!

hacdaihung

Xe tăng
Cụ @Xehoi_Options và cụ @TS cho em hỏi là các bài đã xóa rồi có khôi phục lại được không ạ?

Tình hình là hôm nay thớt em lại mất tiếp 53 bài trong đó có bài của cụ @Trương Quang Vinh giải thích rằng nick @hyvongbinhan là chị của cụ ấy. Hai chị em cùng tham gia thớt của em để chia sẻ về bệnh của mẹ mình. Hai chị em dùng cùng một mạng thì chắc chắn sẽ cùng một địa chỉ IP rồi.

Tình hình mất bài nhiều và nhanh như thế này thì thiệt hại cho chúng em lắm ạ!

P/s: Cụ @Trương Quang Vinh trình bày lại giúp em trường hợp của cụ ở đây được không? Em nghĩ ở đây sẽ không sợ mất bài đâu ạ.

vantruck

Xe đạp
Gửi Các cụ quản lý OF cao nhất
Mong các cụ xem lại về phần quản lý của MOD, ở đâu cũng có luật nội quy thì mình hi vọng Ban quản trị cũng có luật của riêng mình
Việc ban nick, xóa bài không bằng chứng, không thông báo, không tìm hiểu thể hiện tư duy quản lý kiểu đứng trên luật, gò ép, không coi trọng và không cần thành viên tham gia.
Đề nghị Các Cụ quản lý OF cao nhất xem xét và cho ý kiến sớm.
Bênh ung thư thì người bệnh không đi ngay từ ngày phát hiện nhưng nó kéo dài và đau đớn cho chính bệnh nhân và người nhà.
Cứu được 1 người bằng xây bảy ngôi chùa. Các thành viên của thớt rất cần các Cụ tiếp sức hoặc giới thiệu các Cụ nào chữa được bệnh này giúp đỡ và gặp mặt chia sẻ kinh nghiệm

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy các nick tham gia trong thớt đó... nhiều nicks lập vào khoảng thời gian tháng 3 và tháng 4 ... vì thế Mod nghi ngờ cũng đúng..

Còn việc dùng ip cơ quan,ip nhà riêng,nhà hàng xóm,quán cà phê ... :)) trùng,không trùng,ảo ,không ảo ... làm sao mà biết hết được ...

• Vang
Reactions: MOU

vantruck

Xe đạp
Em thấy các nick tham gia trong thớt đó... nhiều nicks lập vào khoảng thời gian tháng 3 và tháng 4 ... vì thế Mod nghi ngờ cũng đúng..

Còn việc dùng ip cơ quan,ip nhà riêng,nhà hàng xóm,quán cà phê ... :)) trùng,không trùng,ảo ,không ảo ... làm sao mà biết hết được ...
Cụ lập thử một thớt cũng về chủ đề này xem có ai vào com hay lập nick tham gia không?
Các tv trong thớt này đều là người có tìm hiểu và đồng cảm mới gặp nhau thôi

phuongsk

Xe máy
Kính gửi các cụ TOMDUY, DrChinh và Xehoi_Options!

Em cũng là một trong những thành viên gắn bó của thớt " Ung thư phổi giai đoạn IV-Kiên cường chiến đấu" và chỉ tham gia duy nhất thớt này khi mẹ em không may mắc phải căn bệnh quái ác này ạ.

Thực sự ngôi nhà chung cho các thành viên có người thân mắc căn bệnh hiểm nghèo này vô cùng ý nghĩa và quan trọng đối với chúng em ( Em tin là các cụ Min/Mod hiểu!). Đây không chỉ là nơi để chúng em chia sẻ phương thuốc hay kinh nghiệm trong quá trình điều trị bệnh mà còn là tình cảm, là những lời động viên chân thành giúp chúng em có thêm sức mạnh để chiến đấu!

Có lẽ rât khó để tìm được chủ thớt thứ 2 có tâm, có tài và tâm huyết với diễn đàn như cụ hacdaihung nhà chúng em các cụ ạ! Trong khi chúng em đang phải đối mặt với vô vàn khó khăn trong điều trị bệnh thì việc thớt tự nhiên bay mất hay một số thành viên bị ban nick, hay một số lượng lớn bài viết bị xóa mất hôm nay thực sự là mất mát lớn, khiến chúng em lo lắng lắm các cụ Min/Mod ạ!

Có thể em may mắn chưa bị tịch thu bằng lái nhưng thú thật em chưa từng đọc nội quy của Diễn đàn OTOFUN nói chung và nội quy của Box BENH XA nói riêng. Em tin các thành viên khác cũng giống em, đặc biệt trong lúc hoang mang tột độ đi tìm phương thuốc cho người thân của mình thì việc bỏ qua một số quy định cũng là điều dễ hiểu và nên nhận được sự thông cảm từ mod, đúng không ạ!

Kính mong các cụ Min/Mod công minh trong việc kiểm tra lại bài viết cũng như các nick bị tich thu bằng lái @Đào Thị 1, @Bomeungthu, @Phuvo, @hyvongbinhan và giúp khôi phục sớm nhất có thể để chúng em được tiếp tục đồng hành cùng nhau trong trận chiến khốc liệt này!

Cảm ơn cụ TOMDUY, DrChinh và Xehoi_Options rất nhiều!!!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Không biết cụ @TOMDUY có mới chuyển từ Âu Cơ về tầng 7 138A Giảng Võ không nhỉ. Trong topic về ung thư thì theo em nghĩ làm gì có ai lập nick để tung hứng về vấn đề ung thư cụ nhỉ. Hay trình dược viên ẩn danh chăng. Theo em nghĩ đây là topic hay, nhiều thông tin tham khảo cho những người đang ở trong hoàn cảnh khó khăn như thế. Quy định là Quy định nhưng đối với 1 số topic hay, mang lại nhiều thông tin bổ ích ta có thể nới được mà, cụ @TOMDUY nhỉ.

hacdaihung

Xe tăng

Em cũng có diện kiến cụ ở thớt "Nấm Lim xanh rồi!" và cũng lắng nghe được những kinh nghiệm thú vị của cụ về nấm.

Chính xác là hầu hết các nick đang thảo luận hiện nay đều lập sau ngày 09/03/2015. Đánh dấu ngày mẹ em xét nghiệm sau 3 tháng điều trị K phổi giai đoạn 4.

Lúc đầu em định lập thớt tại Wtt nhưng bên đó âm thịnh, dương suy mang nhiều tình cảm vào bài viết sẽ làm giảm ý chí chiến đấu. Hơn nữa, admin bên đó quản lý bài viết lỏng lẻo quá nên sẽ làm cho thớt bị loãng và thông tin dễ bị méo mó.

Bên này em có tham gia một thớt chém gió về ung thư tại quán cafe và được cụ bên đó động viên mở thớt riêng để chia sẻ. Hơn nữa, bên này đều là các cụ/ mợ cả nên việc thảo luận sẽ có trật tự hơn, khoa học hơn phù hợp với cách viết của em.

Chính vì có sự giao thoa này nên hầu hết các mem bên thớt của em là ở Wtt sang và cũng đa phần là chị em nên gọi "cụ" xưng "mợ" còn chưa thấy quen!!! Chứ lấy đâu ra ở OF này mà lắm cụ mợ có người ung thư thế cơ chứ! Nếu cụ mợ chỉ đánh cụm từ "ung thư phổi" trên Google xem có tìm thấy thớt này một cách dễ dàng không?

Hầu hết các bài viết em đều tránh và điều hướng các thành viên không nêu các địa chỉ mua, bán các loại thuốc hỗ trợ vì không muốn bài viết của mình lại vô tình quảng cáo cho người khác. Về sau, để các cụ đỡ mất thời gian trong việc lần mò em không khuyến khích nhưng cũng không khắt khe về điều này nữa. Tuy nhiên, em vẫn giữ quan điểm khách quan khi đánh giá chất lượng, giá cả của một số nơi bán hàng như Amazon, iHerb, GNC, Swanson... (em không có cơ hội làm trình dược viên cho các hãng này)

Cách đây hơn 1 tháng, nhà cụ @vantruck trên thớt của em ở tình trạng thập tử, nhất sinh và suy kiệt với nhiều vị trí di căn nặng. Nhưng có cơ hội dùng một loại thuốc Nam (đăng ký là TPCN) qua được 2 tuần có kết quả là hồi phục nên giới thiệu cho mọi người. Hai nhà khác cũng trong tình trạng nguy kịch như vậy cũng dùng thử và hồi phục rất tốt. Các kết quả xét nghiệm trước và sau khi dùng mọi người đều đăng lên trên thớt chứ không nói cho có. Cũng có nhiều người dùng thử thuốc nhưng uống vào nó dội bệnh mạnh nên nhiều người từ bỏ sau 1 tuần dùng thuốc.

Đây là những phản ánh đúng và trải nghiệm thực tế, hàng ngày và đều có thông tin rõ ràng theo đúng nội quy của box Bệnh Xá nên em cũng không thể bảo mọi người thôi đừng nói tốt hay nói xấu gì về nó được. Chỉ có nếu ai hiểu chưa đúng thì em trao đổi để nhận thức đúng đắn hơn thôi.

Tính em hay viết dài, các cụ thông cảm, nếu ngại, các cụ đọc phần in đậm là đủ.

Chỉnh sửa cuối:

Đào Thị

Xe tải
Là người chịu trách nhiệm cao nhất của diễn đàn. Em sẽ cho kiểm tra lại thông tin của các nick trên. Nếu thực sự là âm binh thì sẽ bị ban vĩnh viễn, nếu mod nhầm lẫn trong xử lý, các nick ấy sẽ được khôi phục lại và BĐH sẽ có lời xin lỗi đến các nick đó. tks cụ @hacdaihung
Cụ đã cho kiểm tra chưa vậy cụ, e chờ tin cụ!