[Funland] Cứ thứ 6 lại có tin hot

lạc lối

Xe điện
Giời ạ. 13 tỷ trong 4 năm là mỗi tháng chỉ cỡ 26tr chứ bao nhiêu. Kiểu lặt vặt này lọc ra thì phòng mua với kế toán cty FDI nào chả dính. Em ủng hộ clean bussiness, nhưng chi phí cỡ này cho cả phòng kế toán với phòng mua là mức bôi trơn thấp và thường được coi là hợp lý.

Bõ bèn gì với các cụ quản lý nhà nước hoặc doanh nghiệp không phải FDI.

Không hiểu cụ chủ theard không đánh giáđ ược con số hay cố tình bêu gương ... bạn cũ?

Đọc lại mới thấy hai mợ này sửa chứng từ là nghiệp vụ quá non rồi.
E cũng nghĩ thế , ăn thế là quá bình thường, chắc gầy ốm tong teo xấu như Nở lại đua đòi xẻo thịt sếp nó mới ghét

ubisapro

Xe trâu
Chắc còn nội tình khác. Chứ quản thế này thì dẹp tiệm đi là vừa :D

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đen thôi đỏ là được vài suất đất rồi

edc

Xe lăn
Cái này gọi là chồi, mầm, búp thôi. Chưa phải là cành :D

Xolabaque

Xe tăng
Mịa, có nhõn hơn chục tỏi trong vòng 4 năm mà chủ thớt cũng mang bạn gái cũ ra cho dân mạng đàm tiếu, hay ho éo gì, chả đáng mặt thằng đàn ông, có mấy thằng doanh nghiệp nhà nước làm thất thoát mấy nghìn tỏi từ bao năm nay có sao đâu như thằng Duy béo đấy, nó trốn cmnr.

concaro128

Xe tải
Cái phần này khai để thí tốt, tránh cho các cấp ql và sales của mlc bị dính cụ ạ. Còn trong ngành ai cũng hiểu mà.
Công ty Nhật chắc sales cũng chả có cửa đâu cụ ạ. Với lại mlc thì kế toán ngoài bắc này đâu có làm gì nhiều, mọi giấy tờ thu chi... trong miền Nam làm hết mà.

Quản Tượng

Xe tăng
Ăn kiểu này thì sớm muộn chả tạch, làm giả chứng từ, trong khi chứng từ gốc vẫn đó. Giả chữ ký rút tiền từ NH… Muốn tóm lúc nào chả được. 2 em muốn ăn mà ăn tham và ngu quá.

concaro128

Xe tải
Ăn kiểu này thì sớm muộn chả tạch, làm giả chứng từ, trong khi chứng từ gốc vẫn đó. Giả chữ ký rút tiền từ NH… Muốn tóm lúc nào chả được. 2 em muốn ăn mà ăn tham và ngu quá.
Cái ngành xnk này nát từ bãi cont cụ ạ.
Bọn sale hãng tàu nó còn ăn dã man hơn.
Thế nên dân mình chỉ dùng được hàng tàu giá rẻ thôi, hàng nhập giá gốc có 1 đồng nhưng bị chúng nó làm giá lên 10 đồng rồi.

Glamous

Xe tải
Giời ạ. 13 tỷ trong 4 năm là mỗi tháng chỉ cỡ 26tr chứ bao nhiêu. Kiểu lặt vặt này lọc ra thì phòng mua với kế toán cty FDI nào chả dính. Em ủng hộ clean bussiness, nhưng chi phí cỡ này cho cả phòng kế toán với phòng mua là mức bôi trơn thấp và thường được coi là hợp lý.

Bõ bèn gì với các cụ quản lý nhà nước hoặc doanh nghiệp không phải FDI.

Không hiểu cụ chủ theard không đánh giáđ ược con số hay cố tình bêu gương ... bạn cũ?

Đọc lại mới thấy hai mợ này sửa chứng từ là nghiệp vụ quá non rồi.
Cụ chia thế nào chứ cháu bấm máy tính 13 tỷ chia 60 tháng (5 năm) là mỗi tháng 216tr chứ nhể? Hay máy cháu sai mất rồi :(

salestumlum

Xe tăng
Chuyện quá bình thường ở các doanh nghiệp FDI/ ở các KCN

Quá oải/
Ông cha bảo rồi, tham thì thâm

Hãy nhận những gì xứng đáng với sức lực công cán của mình

Đừng tham những cái nó không thuộc về mình, quá cái công mình bỏ ra

Loe_hờ lú

Xe điện
Chỉ 1 chuyện nhỏ như thế này thôi thì thấy dân làm cho các FDI ăn tiền của chủ nước ngoài thế nào
Chả là bên em cung cấp dịch vụ Luật, pháp lý. Trong đó có mảng tư vấn đầu tư nước ngoài.

Cứ thi thoảng lại có 1 mợ nào đó là trợ lý tổng giám đốc (tổng người nước ngoài) hoặc phòng kế toán nào đó gọi để thuê gói dịch vụ đăng ký, hoặc thay đổi giấy chứng nhận đầu tư. Nhưng xong khi hỏi bla, blo về giá tiền và thủ tục thì y như rằng hỏi ngay, bên mình có báo chênh lên được tí nào ko.
Ý là giá bên em cung cấp là 3k$ trọn gói, thì chị này bảo bên em làm hợp đồng và viết hoá đơn lên 5k$, 2k kia sau khi lấy sẽ chuyển trả cho cá nhân chị.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vật tư mà liên kết với kế toán thì xong rồi, ăn dày quá chắc phát hiện, hồi e ra trường thằng bạn nó kể xếp nó người Việt làm CP Vật tư kiếm đươc mấy mảnh đất làm e thần tượng mãi =))
CP là Chưởng Phòng à cụ :D

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 vấn nạn nữa mà cháu thấy ít thấy nói: đó là nếu ko có sự tiếp tay (làm theo lệnh của sếp nước ngoài) của a e người Việt là nâng chi phí nhập khẩu nguyên liệu để giảm lợi nhuận, giảm mức đóng thuế cho quốc gia. Gian dối trong kinh doanh, điển hình như hãng nước ngọt số 1... dù biết rằng ăn cây nào rào cây nấy. Mời cccm xác nhận
Cái này do công ty mẹ chỉ định lại là nguyên liệu đặc thù thì cũng chịu chả làm gì được.

salestumlum

Xe tăng
Chỉ 1 chuyện nhỏ như thế này thôi thì thấy dân làm cho các FDI ăn tiền của chủ nước ngoài thế nào
Chả là bên em cung cấp dịch vụ Luật, pháp lý. Trong đó có mảng tư vấn đầu tư nước ngoài.

Cứ thi thoảng lại có 1 mợ nào đó là trợ lý tổng giám đốc (tổng người nước ngoài) hoặc phòng kế toán nào đó gọi để thuê gói dịch vụ đăng ký, hoặc thay đổi giấy chứng nhận đầu tư. Nhưng xong khi hỏi bla, blo về giá tiền và thủ tục thì y như rằng hỏi ngay, bên mình có báo chênh lên được tí nào ko.
Ý là giá bên em cung cấp là 3k$ trọn gói, thì chị này bảo bên em làm hợp đồng và viết hoá đơn lên 5k$, 2k kia sau khi lấy sẽ chuyển trả cho cá nhân chị.
haiza,
Em bỏ nhiều khách vì như này rồi cụ ah, nâng cao quá, quá tham, Em từ đứa chuyên bán trực tiếp vào nhà máy, mà giờ thu lại chỉ bán thương mại, để tránh các ca đó. Thật sự ko muốn làm

Có ca còn mình báo giá rất tôt rồi, xong họ mặc cả lên mặc cả xuống, khi minh giảm tẹo, thì báo làm hợp đồng giá x 2/ x 3// Lúc đó em lại xin từ chối ko ký.

minhhai_police

Xe điện
haiza,
Em bỏ nhiều khách vì như này rồi cụ ah, nâng cao quá, quá tham, Em từ đứa chuyên bán trực tiếp vào nhà máy, mà giờ thu lại chỉ bán thương mại, để tránh các ca đó. Thật sự ko muốn làm

Có ca còn mình báo giá rất tôt rồi, xong họ mặc cả lên mặc cả xuống, khi minh giảm tẹo, thì báo làm hợp đồng giá x 2/ x 3// Lúc đó em lại xin từ chối ko ký.
em thấy đội kia chơi vậy không fair, đã ăn và nâng khống thì phải 2 bên cùng có lợi chứ không phải ép 1 bên như vậy, là em em cũng next

concaro128

Xe tải
haiza,

Em cũng rất dị ứng những ca như này.
Giá xin rất tốt, mặc cả từng đồng, nhưng lại muốn gửi comm gấp 2,3 lần.
Bọn em cũng đều từ chối không làm được.