[Funland] Cụ nhà lại bảo cho vay tiền

chilavet

Xe hơi
kinh doanh có thắng có thua, kẻ thức thời thì thắng, e chưa đủ kinh nghiệm sống mà khuyên cụ nên chỉ biết chúc cụ suy nghĩ thấu đáo :D

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Thời covid thì cứ salary man ít nhiều thì vẫn yên tâm. Chứ thời trang là căng. Siêu thị to còn ngất vì cấm thử đồ. Đầu tư online có clip vui em thấy vẫn sống ổn. Giờ bưu điện quốc tế đã mở lại..

phuongmit

Xe cút kít
Mảng kinh doanh thì em chưa nhiều dữ liệu cũng như kinh nghiệm mảng cụ đang kinh doanh nên cũng k biết tư vấn từ đâu. Còn việc bố mẹ lo cho con cái thì hầu như nhà nào cũng giống nhà nào, lớn lắm rồi vẫn là con thôi nên ông bà vẫn cứ từng ly từng tí, vẫn vun vén đến mức tối đa cho con cháu đến mức bỏ qua cả nhu cầu của mình. Em thì cũng trong số đó nhưng mình cũng k đủ lực biếu ông bà già nên chỉ biết sống tốt, quan tâm ông bà để ông bà vui thôi

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Từ hồi Covid bắt đầu xảy ra, nhà cháu nghỉ "hưu" luôn, mặt bằng cho thuê cũng thoải mái chi tiêu. Sau 1 năm "rửa tay gác kiếm" đến bây giờ thì quả thực đã làm cho mình thui chột mọi ý tưởng kinh doanh, hoàn toàn thụ động nhìn thiên hạ lao ra đường ầm ầm. :))
Dừng lại là mục ruỗng đấy. Làm thằng dân theo nghiệp buôn bán kinh doanh cũng vất, cứ chạy mãi leo mãi, be chỗ nọ tát chỗ kia.

vneseman

Xe lăn
Có vẻ cụ chủ ít chỗ để than thở nên lên OF than thở hơi nhiều :D

motthoidongbim

Xe điện
công việc thì em không rõ của cụ nhưng vay mượn ra vay mượn thôi. Em mua xe vay NH, ôb thấy em vay cũng muốn cho em vay nhưng em không nhận, vay bà 1 món trả ls 2%. Em chẳng tủi thân gì, mình vay thì vay thôi và đảm bảo việc mình trả thì ôb mới đỡ lo. Đến như f1 ông đi nộp hộ học phí, xong bảo để ông cho. Em bảo : có mỗi tiền học phí mà bọn con đi làm không trả được thì bọn con đi làm để làm gì, ông nộp hộ là tốt rồi.

Đại Ba

Xe điện
Kinh doanh vi đam mê thì sẽ luôn thất bại.

Cụ chủ không có tố chất của một doanh nhân thành đạt, mà có tố chất của một nghệ sỹ.

Cụ nghe lời vợ đi, và đừng làm kinh doanh nữa, cho đến khi cụ có thể thay đổi tư duy.

P/S: Lời nói thẳng thường khó nghe.

Wave alpha dau

Xe hơi
Nếu khó quá thì bỏ cụ ạ. Cầm được thì buông được. Nếu có mỗi mình cụ thì thế nào cũng được, nhưng ngoài cụ còn có giá đình.

banmotnucuoi

Xe lăn
Khởi nghiệp 1 lần thất bại mà đã kêu thì tốt nhất là cụ dẹp đi, còn có tiền cho vợ con nó sống.
Em đâu đó khoảng 5 lần thất bại và giờ vẫn chưa thành công, vì chì đủ duy trì và lương (thu nhập) của mình bằng đúng ô kỹ sư bình thương

dpl

Xe lăn
Cụ nhà em mới đây lại hỏi còn nợ ngân hàng bao nhiêu, cụ cho vay, lấy lãi bằng lãi gửi ngân hàng thôi, đỡ cho mày ít tiền lãi
Em bảo con vẫn đang ổn, không sao cả, mẹ cứ giữ lấy nhỡ có việc cần dùng, thích thì đi du lịch, không phải lo cho con.
Nhưng mà cụ nói thế thấy tủi thật, lớn đầu rồi vẫn để cụ phải lo nghĩ.
Vợ bảo, anh giải thể công ty đi, thu nhập anh chỉ cần trên 20 với của em nhà mình không phải lo nghĩ gì cả, chứ cứ duy trì công ty như này em thấy anh mệt quá
Em vẫn không bỏ được đứa con của mình, đầu tư bao nhiêu công sức và tâm huyết, có thành công, có thất bại, bỏ không đành,
Cũng thống nhất với vợ, vực dậy hết năm nay mà không được nữa thì đành từ bỏ vậy. còn gánh nặng vợ con, không chạy theo đam mê mãi được.
Tự nhiên ngồi ngẫm nghĩ, chia sẻ đôi lời với cccm
p/s em vẫn tìm đối tác cùng đẩy mạnh mảng KD online thời trang ạ
hoa lê.jpg
Trời, thấy ko ổn là nghỉ luôn cụ ơi

Kieutrung

Xe hơi
Cụ nhà em mới đây lại hỏi còn nợ ngân hàng bao nhiêu, cụ cho vay, lấy lãi bằng lãi gửi ngân hàng thôi, đỡ cho mày ít tiền lãi
Em bảo con vẫn đang ổn, không sao cả, mẹ cứ giữ lấy nhỡ có việc cần dùng, thích thì đi du lịch, không phải lo cho con.
Nhưng mà cụ nói thế thấy tủi thật, lớn đầu rồi vẫn để cụ phải lo nghĩ.
Vợ bảo, anh giải thể công ty đi, thu nhập anh chỉ cần trên 20 với của em nhà mình không phải lo nghĩ gì cả, chứ cứ duy trì công ty như này em thấy anh mệt quá
Em vẫn không bỏ được đứa con của mình, đầu tư bao nhiêu công sức và tâm huyết, có thành công, có thất bại, bỏ không đành,
Cũng thống nhất với vợ, vực dậy hết năm nay mà không được nữa thì đành từ bỏ vậy. còn gánh nặng vợ con, không chạy theo đam mê mãi được.
Tự nhiên ngồi ngẫm nghĩ, chia sẻ đôi lời với cccm
p/s em vẫn tìm đối tác cùng đẩy mạnh mảng KD online thời trang ạ
hoa lê.jpg
Cụ chuyên về hàng gì ạ!