Cụ nào yêu xe nên thêm cái địa chỉ này vào khi cần SPA xe

beefburger

Xe tăng
Thấy cụ Vòi tranh luận mọi người khen chuẩn. Em cũng đồng ý vậy.
Nhưng nói thật, em làm chuột bạch rồi, thợ cụ ấy thì làm như mèo mửa. Được 1 lần em cạch đến già. Giá mà cụ ấy tự tay làm thì chắc cực ngon.
Còn chỗ mà cụ chủ ở đây comment, em có dịp qua rồi. Chỉ ước nhà mình gần để rửa xe cho sướng. Chứ hiện xa quá, mỗi lần đi rửa xe mất gần trăm tiền xăng thì cụ ấy có miễn phí tiền rửa em cũng chả dám đến :))
trước em phải đi từ nhà em ở Liễu Giai vòng lên tận bờ hồ chui tít vào chỗ gara SONAX ở Đặng Thai Mai cũng đến gần 10km ấy chứ, rồi có hôm lên lại bị mất điện mới cú.

Cuongga

Xe tải
trước em phải đi từ nhà em ở Liễu Giai vòng lên tận bờ hồ chui tít vào chỗ gara SONAX ở Đặng Thai Mai cũng đến gần 10km ấy chứ, rồi có hôm lên lại bị mất điện mới cú.
Tại xe cụ xịn nên chăm sóc cũng mất công. Chứ con xe cỏ của em thì... không bõ công với lại xăng ạ :)

beefburger

Xe tăng
Tại xe cụ xịn nên chăm sóc cũng mất công. Chứ con xe cỏ của em thì... không bõ công với lại xăng ạ :)
Hiii thế là bác sai rồi nha, đã là xe thì cái nào cũng như nhau về giá trị sử dụng thôi, ví như em và bác vào chỗ rửa xe giá đều như nhau mà. Bác mà cứ coi em nó thế em nó giận bác đấy hiiiii

hanoipho2011

Xe hơi
Chắc bác đọc chưa kỹ, ở đây có mình em ý kiến và về một nghiệp vụ duy nhất "đánh bóng vỏ xe" có đề cập gì nội thất đâu ạ. Chứ bác bơ gơ thịt bò này em biết rõ là khách hàng chứ sao lại không, vả lại ý kiến của em là nhận xét chứ có bảo sao đâu.

... gửi từ Nokia 8210 sử dụng chip xử lý 9 lõi và phần mềm bút bi ...
Chỗ này em cũng rửa rồi, như hiện tại thì chất lượng và giá cả là OK, còn đánh bóng xe thì có hôm em ra đó rửa thấy thợ đang làm 1 em Toy thấy cũng cẩn thận, không biết sau này có bị bạc sơn không thôi.
Bac Voiz cho em biết địa chỉ cửa hàng bác ở chỗ nào nhẩy, hôm nào em mang vợ 2 ra cho Bac kiểm tra giup tí.

apn

Xe tải
hay phết nhỉ

caca

Xe tải
hno có dịp chạy qua rửa xe chỗ này vì ngay cạnh nhà em, tiện thể xử lý mấy vết xước nhỏ nhìn ngứa mắt
sau khi khắc phục em thấy rất hài lòng ạ

ToyotaVN

Xe máy
hôm nào qua đó dọn xe xem sao bác nhỉ

beefburger

Xe tăng
Thế này nhé: đánh bóng vỏ xe là một nghiệp vụ bắt buộc mà thợ sơn xe nào cũng phải học kỹ lưỡng trước khi học nghề sơn. Ngoài ra là thợ sơn người ta được nắm rõ độ day của lớp clearcoat, độ cũ mới, tính chất sơn... Tính chất các loại phớt lông cừu, phớt mút, các loại xi bóng .... Trong cái điểm này thì rõ là thợ sơn professional hơn thợ rửa xe về đánh bóng trên góc độ kỹ thuật.

Thợ ở gara cả ngày chỉ có làm sơn và đánh bóng, không làm các việc dọn rửa xe, giặt thảm...như vậy độ quen tay phải hơn thợ rửa dọn xe chứ ?

Về sự yêu nghề, nếu là thợ không tính người làm chủ thì thợ sơn xe gắn bó và coi đó là nghề của cả đời mình, tay nghề nâng cao không ngừng mức lương cũng thế, tổ trưởng của em mức lương gần hai mươi triệu nhé. Trong khi chả bao giờ có người thợ dọn rửa xe nào coi đây là nghề cả đời của mình cả, mức thang nghề nghiệp chỉ có giới hạn và khi có điều kiện họ sẽ tìm nghề khác. Như vậy về sự chuyên tâm và tự hào nghề nghiệp khác nhau, tất nhiên trình độ và khả năng tác nghiệp không như nhau.

Ba yếu tố trên đã đủ chưa ạ ?

Bác vòi làm ăn chuyên nghiệp, hiểu biết rộng uyên thâm thế, lương thì chi trả cao cho nhân viên vậy mà vẫn còn chưa làm hài lòng được thượng đế, thế thì cái ĐÁM THỢ vừa rửa xe vừa SPA xe như thế này thì đúng là còn chạy dài như bác ấy phán là chuẩn thật. ÔI lương nhân viên văn phòng ngồi bàn giấy trông oách như em cũng chỉ bằng nửa lương thợ của bác ấy. Có lẽ em cũng xin đi làm thợ sơn vậy thôi !

GNA

Xe máy
Bác vòi làm ăn chuyên nghiệp, hiểu biết rộng uyên thâm thế, lương thì chi trả cao cho nhân viên vậy mà vẫn còn chưa làm hài lòng được thượng đế, thế thì cái ĐÁM THỢ vừa rửa xe vừa SPA xe như thế này thì đúng là còn chạy dài như bác ấy phán là chuẩn thật. ÔI lương nhân viên văn phòng ngồi bàn giấy trông oách như em cũng chỉ bằng nửa lương thợ của bác ấy. Có lẽ em cũng xin đi làm thợ sơn vậy thôi !
Thôi lại chọc ngoáy nhau làm gì,cái thớt này hay,Mai em qua thử phát xem sao

carrodemao

Xe máy
Em sợ cụ quá cường điệu, nội thất cẩn thận em không bàn nhưng món đánh bóng vỏ xe thì thợ sơn cỡ thâm niên 3 năm trở lên nó đánh 100 xe như một, cái đám thợ vừa rửa vừa kiêm đánh bóng hãy còn chạy dài

đúng đấy ạ, thợ nươc ngoài thì nó làm bài bản thôi chứ hiệu quả với tính linh động nhà mình vẫn hơn.

pingpong13

Xe đạp
Em ngồi hóng các Ku chém mà thấy vui vui.

bongkhanhlinh

Xe tăng
hay nhỉ, đánh dấu lúc nào đi ngang qua còn biết mà vào