Cụ nào yêu , ghét Time city vào hết đây mà chém :)

cadan

Xe container
Chủ thớt đặt vấn đề 1 cách trẻ trâu như thế mà các cụ vẫn lao vào tranh luận.
Tốt nhất cứ để chủ thớt tự sướng với cái Times city.
Admin ở đâu mà để ông chủ thớt lập lắm topic cùng chủ đề thế ạ?
Cụ lại còn kêu admin ra dọa , Em ko vi phạm diễn đàn là được , Nhiều người xem nhiều người tranh luận chứng tỏ topic có cái thú vị chứ :)
Cụ khoa.vd85 bức xúc làm gì, thời gian đó ta nghiên cứu đầu tư mở 1 quán cháo ếch Xinh-ga-po ở Pắc Hiu Pắc Hắt, nghe chừng trong đó ko những có nhiều tiếng ộp oạt (sẵn nguyên liệu) mà cũng rất nhiều anh Chí đã chán cháo hành.

Có tiềm năng đắt hàng đấy.

Đường bộ

Xe điện
Tôi đồng ý với cụ.

Tổng kết lại thì cơn sốt Times City cũng đến hồi kết. Mọi thứ đã xây gần như xong, đất cũng đã hết và căn hộ từ CĐT cũng bán 98%, ko còn nhiều cái để bình phẩm hay phán xét...

Vân đề bây giờ đối với người đã mua với nhu cầu ở thì nên quan tâm đến việc chuẩn bị nhận bàn giao và những lời khuyên, kinh nghiệm khi sống tại KĐT để biết cách chung sống tốt với đơn vị quản lý, giữ gìn môi trường sống, sinh hoạt tốt cho sau này

Với người ngoài, Times City vẫn sẽ là 1 điểm đến vui chơi giải trí, tham quan, ngắm cảnh, thư giãn cuối tuần cho mọi người nên chẳng có gì đáng để gọi là yêu ghét, anti với 1 KĐT vẫn phục vụ chung cho cộng đồng và cư dân họ đã phải đóng phí dịch vụ để duy trì sự sạch đẹp cho cả KĐT thì người ngoài cũng nên tôn trọng nơi ở và môi trường sống của họ

Còn việc mua bán, chuyển nhượng bây giờ gần như là việc cá nhân, giữa chủ hộ và người mua. Ai thích, ai có nhu cầu thì tự tìm đến hỏi mua, ko thì cũng chẳng ai bắt và chẳng ai làm phiền, CĐT cũng ko còn gì để quảng bá hay can thiệp thêm. Họ chỉ còn công việc quản lý và vận hành, có trách nhiệm đảm bảo duy trì môi trường sống trọn đời với cư dân. Hết!

emyeumazda

Xe buýt
Cụ khoa.vd85 bức xúc làm gì, thời gian đó ta nghiên cứu đầu tư mở 1 quán cháo ếch Xinh-ga-po ở Pắc Hiu Pắc Hắt, nghe chừng trong đó ko những có nhiều tiếng ộp oạt (sẵn nguyên liệu) mà cũng rất nhiều anh Chí đã chán cháo hành.

Cụ mơ đi em ủng hộ :) chỉ sợ cụ chém gió cho sướng miệng thôi !

cadan

Xe container
Thank cụ, vậy ra cụ đã xác nhận mình đã chán món cháo hành của chị Nở rồi ợ?

Cụ mơ đi em ủng hộ :) chỉ sợ cụ chém gió cho sướng miệng thôi !
cadan nói:

Lempika

Xe máy
Website
www.bdsvin.com
túm lại là chẳng đáng để cãi nhau cái Times City
Đó chỉ là dự án quá bình thường, quá nhỏ bé và level quá thấp (so với chuỗi dự án Vin ở HN) để mổ xẻ
level thấp quá.... thấp quá.....
không đáng để tranh cãi mất đoàn kết .....

Pham Xim

Xe đạp
Em thấy không có khu nào là hoàn hảo cả các cụ ạ. Times e cũng có dịp vào chơi rồi về cơ bản là ổn, ngoại trừ thiết kế cũ có hơi xấu nhwung nếu cụ nào mạnh S thì oke ngay. Park Hill thì mật độ hơi đông nhưng bù lại tiện ích và thiết kế. Tầm 35-40 tr/m2 em thấy hợp lí ạ

Romeo_z

Xe hơi
Cụ cho hỏi gỗ này mua chỗ nào của Phật sơn và 100k/m ạ. Tiền sang Phật sơn mất phí bao nhiêu và mất mấy ngày ạ?

Em ko biết cụ chụp sàn gỗ này là của park mấy, nhưng em gửi cụ ảnh sàn gỗ căn mẫu đặt tại tầng 3 của park 12, giá 180000/m2, chất lượng thế nào chắc cụ tự đánh giá được. Ảnh này bọn em thi công em chụp tại hiện trường, nên cụ cứ check hàng thoải mái. Sorry cụ vì cụ hỏi mà em trả lời muộn quá

cadan

Xe container
Lột các "Hoàng đế cởi truồng" thì lột từ từ thôi cụ ạ.

Em ko biết cụ chụp sàn gỗ này là của park mấy, nhưng em gửi cụ ảnh sàn gỗ căn mẫu đặt tại tầng 3 của park 12, giá 180000/m2, chất lượng thế nào chắc cụ tự đánh giá được. Ảnh này bọn em thi công em chụp tại hiện trường, nên cụ cứ check hàng thoải mái. Sorry cụ vì cụ hỏi mà em trả lời muộn quá

Romeo_z

Xe hơi
Lột các "Hoàng đế cởi truồng" thì lột từ từ thôi cụ ạ.
vâng em đã lột hết đâu cụ, em nói thật là lột hết thì nhiều cụ mua nhà lại buồn, lại hoang mang. Mà suy cho cùng nó cũng là những con sâu làm rầu nồi canh mà thôi, các thượng đế muốn gắp bỏ vứt đi hay bỏ cả bát canh hay lơ đi mà ăn tiếp thì đấy là quyền lựa chọn của thượng đế phỏng cụ :D

Justforfuntoo

Xe container
Ảnh em chụp là bên Park 1-8 cụ ạ, bọn em lên xem nhà và chụp ảnh gỗ đang được lát tại sàn luôn, cái của cụ em ko biết, bên premium khác bên park
Nó có xuất xứ đức rõ ràng, thế là yên tâm, còn hơn là toàn hàng Tàu đội lốt Đức
Ai thích thì để lại dùng đến khi hỏng
Nhiều người giàu thì bỏ ra cả tỷ, lột ra toàn bộ để làm lại nội thất
Mấy cái gỗ ghiếc thiết bị thiết biếc là vớ vẩn, em chỉ cần vài trăm tr là thay lại được toàn bộ
Nhưng những cái cảnh quan, tiện ích xung quanh thì các ông nhận vơ là đang ở Royal có muốn bỏ thêm cả chục tỷ cũng không làm được cho tiện ích ngay dưới chân mình.
Bọn em mua nhà ở đây là mua tiện ích và cảnh quan chứ chả đặt nặng lắm mấy cái thiết bị gắn trong nhà

emyeumazda

Xe buýt
Ảnh em chụp là bên Park 1-8 cụ ạ, bọn em lên xem nhà và chụp ảnh gỗ đang được lát tại sàn luôn, cái của cụ em ko biết, bên premium khác bên park
Nó có xuất xứ đức rõ ràng, thế là yên tâm, còn hơn là toàn hàng Tàu đội lốt Đức
Ai thích thì để lại dùng đến khi hỏng
Nhiều người giàu thì bỏ ra cả tỷ, lột ra toàn bộ để làm lại nội thất
Mấy cái gỗ ghiếc thiết bị thiết biếc là vớ vẩn, em chỉ cần vài trăm tr là thay lại được toàn bộ
Nhưng những cái cảnh quan, tiện ích xung quanh thì các ông nhận vơ là đang ở Royal có muốn bỏ thêm cả chục tỷ cũng không làm được cho tiện ích ngay dưới chân mình.
Bọn em mua nhà ở đây là mua tiện ích và cảnh quan chứ chả đặt nặng lắm mấy cái thiết bị gắn trong nhà
Em vào Park Hill xem nhà rồi. Tuy không biết chính xác là loại sàn gỗ nào nhưng nhìn màu sắc và chất liệu thì em cũng đoán được là loại tốt .
Tội nghiệp mấy cụ kia chưa biết , chưa xem cứ chém gió chê sàn gỗ lởm, gà quá đi thôi ! :)

World Central

Xe đạp
Đi hết 1 vòng Times City xuống Park Hill buổi tối quá đẹp các cụ ạ

Nói thật chứ cả cái HN này ngoài khu vực của tự nhiên, trái tim thành phố như Hồ Gươm, ven Hồ Tây đẹp, đáng sống của thiên nhiên mang lại thì em chả thấy 1 khu nào mà người ta xây lên rộng lớn và đẹp đc như Times City

2 khu cảnh quan riêng biệt kết hợp nhau, 1 nơi đáng sống

Hiện ở VN cũng chỉ còn Vinhomes Central Park đẳng cấp và hoành tráng hơn Times City

tối e mới leo lên đc

Hiện tại vẫn chưa hoàn thiện hết, các đài phun nước mở lên nữa sẽ lung linh hơn

camryXLI

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
chả hiểu mục đích lập ra topic này của cụ để làm gì ạ? Để cho anh em trên diễn đàn cãi nhau à?

Khen chê mỗi người mỗi quan điểm, chả ai đúng mà cũng chả ai sai. Nhưng riêng cái nhận định của cụ về việc người chê times là vì không có tiền mua phải mua khu thấp cấp hơn nên cố tình dìm hàng thì em thấy thực sự là thiển cận và ngớ ngẩn. cụ ngẫm lại xem đi ạ :)
cháu cũng chả hiểu thảo luận mà nói khó nghe thế này để làm cái gì ạ, anw times gần nhà cháu, hôm nào cũng đi làm qua, cá nhân cháu đánh giá là buổi tối trông rất "đẹp " ạ =))

duhocngaviet

Xe máy
M thì cần bán m5 nguyễn chí thanh để mua về times

tigerlady187

Xe máy
Có cụ nào mua park 12 ko ạ? Cháu muốn xin ý kiến đánh giá