Cụ nào yêu , ghét Time city vào hết đây mà chém :)

rock4ever

Xe tải
Em chưa yêu cũng không ghét TC. Chỉ nhận xét trên những gì mình nhìn thấy, về cảnh quan, tiện ích ... thì thực sự khó để tìm khu vực nào trung tâm được những đk như TC. Dù sao cũng cần trải nghiệm thêm. Topic này lập ra chỉ để 2 phe vào đả kích nhau là không hay

Justforfuntoo

Xe container
Em đồng ý với phe chê là chất lượng nhà ở times chưa xứng giá tiền, còn lại em theo phe khen :))
Em đồng ý là giá mua Times park một phần là mua cảnh quan và tiện ích ở đấy, cái mà có nhiều tiền, ở nhà đất chưa chắc đã mua được ;)), ngoài cái thang máy tư nhân vài trăm triệu, ko bằng 1 phần tiền hoàn thiện nội thất của dân Times Park :P

emyeumazda

Xe buýt
Em chưa yêu cũng không ghét TC. Chỉ nhận xét trên những gì mình nhìn thấy, về cảnh quan, tiện ích ... thì thực sự khó để tìm khu vực nào trung tâm được những đk như TC. Dù sao cũng cần trải nghiệm thêm. Topic này lập ra chỉ để 2 phe vào đả kích nhau là không hay
Tranh luận cho vui mà cụ , có đấu tranh thì mới phát triển

lotomo2015

Xe buýt
Nhiều người mua Iphone mới nhất giá cao ngất vì ảo tưởng đẳng cấp.
Người hiểu rõ nhu cầu của mình thì 1 chiếc 4-5 triệu là hoàn toàn đáp ứng được.

Em ko có ý lấy Times ví với Iphone, em chỉ muốn nói, hãy nghĩ tới nhu cầu và khả năng của mình, đừng mơ hồ ... với những thứ không thực.

Còn em là 1 người ở nhà riêng, chưa sở hữu chung cư. Cụ hỏi em thì em trả lời theo suy nghĩ và yêu cầu của em thôi.

Nơi ở phải yên tĩnh nếu bạn cần yên tĩnh, phải rộng rãi và thoáng nếu bạn muốn sống khỏe, và phải gây sức ép ít nhất tới túi tiền của bạn.

Em qua sông bằng cầu Chương Dương và rất ngạc nhiên có thể đi tới Aeon mall trong vòng 15 phút. Về xem lại bản đồ thì thấy Aeon đặt rất hợp lý, và hướng tới cả dân quận Hoàn Kiếm,

từ Hồ Hoàn Kiếm tới Aeon chỉ xa hơn Times Park sang tầm dưới 1km, còn gần hơn là từ chợ Mơ hay Vọng, Mai Động tới Aeon.

do đó em suy tính 1 căn nhà ở khu vực đó là hợp lý và thuận tiện.
Nếu em là người làm việc ở Hoàn Kiếm, nhà ở vành đai .. thì em chọn về khu gần Aeon hơn là về khu Minh Khai.

Hôm qua xem 1 người rao 1 căn biệt thự ( kiểu tự xây ) ở phố Trạm 110m2 mặt bằng 3 tầng, mặt tiền 10m giá có 3.9 tỷ ( có thương lượng )

http://batdongsan.com.vn/ban-nha-mat-pho-duong-pho-tram-phuong-long-bien/biet-thu-3-tang-110-m2-ha-noi-pr10070334
Em thấy cụ nói từ Hồ Hoàn Kiếm sang Aeon xa hơn Times Parkhill 1 km là không đúng đâu, chính xác là hơn 3km và thời gian tắc đường sáng chiều thì cụ mất thêm 10-15 phút đấy. Ở bên Long Biên thì cũng tốt về môi trường nhưng như một số bạn bè em bên đó sáng sáng vẫn chở con sang học bên Vin hoặc Lê Ngọc Hân thì cũng vất vả.

091090098

Xe điện
Em thấy cụ nói từ Hồ Hoàn Kiếm sang Aeon xa hơn Times Parkhill 1 km là không đúng đâu, chính xác là hơn 3km và thời gian tắc đường sáng chiều thì cụ mất thêm 10-15 phút đấy. Ở bên Long Biên thì cũng tốt về môi trường nhưng như một số bạn bè em bên đó sáng sáng vẫn chở con sang học bên Vin hoặc Lê Ngọc Hân thì cũng vất vả.
hồ Hoàn Kiếm sang là khoảng 6km, còn từ Park Hill sang khoảng 5km

091090098

Xe điện
Hehe cũng ko hẳn gia đình phải lắp thang máy thì kiểu gì cũng có phòng tối đâu cụ, chỉ đơn giản cao quá thì ngại trèo thôi. Nhưng sống đại gia đình thì có thật, có khi lại sống chung với cả người đi thuê nữa í chứ, sung sướng gì.
Nhà em đông con, nhưng con nhỏ nên chưa bắt chúng lấy vợ ở riêng được, các cụ bảo phải làm sao? để không bị đông người
Chả phải chung cư cũng có căn 3 - 4 phòng ngủ hay sao? Nhà em cũng chỉ 4 phòng ngủ thôi mà.

Còn "No" ... Thuê thì thuê chứ "không có sống chung"

bum

Xe buýt
Có gì đâu mà các cụ bảo em là dị nhân nhỉ, Em chả hiểu . Em đang ở biệt thự 300M Em mua thêm cái chung cư cao cấp ở Time cho cả nhà đi chơi cuối tuần ,hoặc dịp lễ tết hội hè ra vui chơi và nghỉ ngơi, thì có gì là lạ
Có phải các cụ nghĩ là có biệt thự rồi thì không ai thích vào chung cư nữa ? Chắc các cụ chưa bao giờ dc ở biệt thự đúng không.
Em nói thật là em lai thấy thích chung cư vì em chán BT rôi, tuy nhiên vì công việc và gia đình nên em sẽ vẫn ở Pháp Vân, còn chung cư cao cấp Park hill em sẽ sắm đủ nội thất cao cấp và khoá cửa lại. thi thoảng cuối tuần em qua chơi, hoặc anh em bạ bè ở xa về hà nội em mời ra đó nghỉ, Em cũng chẳng cho thuê làm gì , dc vài triệu / tháng , gặp phải người vo ý họ làm hỏng hết nội thất .
Đấy hoàn cảnh của em thế đấy các cụ thấy có gì ko hợp lý hay sao mà chể em là dị nhân ?
Em giống cụ, cũng đang ở BT nhưng vẫn làm 1 căn ở PH. Cụ mua P mấy?

long.spc

Xe container
Em cần bán cắt lỗ căn hộ 01 tầng 16 tòa T10 Chung cư time city
90,1m2. 2 ngủ 2 vệ sinh. Nhìn xuống đài phun nước
Giá gốc : 3ty450 _ Giá bán : 3,3ty
cụ nào cần alo e

091090098

Xe điện
Căn góc 143m2, được xem là căn tốt của dự án, phải không cụ?

Cụ biết tại sao em có ác cảm ( mà không phải thiện cảm ) với chủ đầu tư Vin ko?

nó cũng giống như các cụ mua cái xe xong bị chủ xe lừa cái gì đó, xong các cụ phọt lên đây, để chia sẻ. Nếu đúng là thế, mà nhiều người cùng bị anh ta lừa, thì người ngoài cũng đều đánh giá tư cách anh ta ko ra gì, và có ác cảm với anh ta.

Cách đây vài năm Vin cũng "mẫu 1 đằng" giao nhà 1 nẻo, nên ai bốc thơm em ko rõ, nhưng ai theo dõi đều hiểu tư cách của CĐT này như thế nào rồi.

Người ta có câu "tiếng lành đồn xa" mà "tiếng dữ cũng đồn xa" điều đó chắc chắn ảnh hưởng việc bán hàng của Vin và đội ngũ sale các sàn BĐS,
Vin cũng biết nên họ cũng chủ động dập dư luận rất nhanh, kể cả trên OF.
dẫu vậy web langthoidai ... vẫn còn đó, khách quan với sự ghét hay yêu.

Việc này ko đồng nghĩa là các dự án sau cũng thế? nhưng cũng không thể trách vì sao mọi người cảnh giác và có sẵn ác cảm. Nếu ko muốn bị định kiến và ác cảm thì ngay từ đầu Vin nên làm đúng đi. Chứ ngay từ giai đoạn 1 anh "treo đầu dê bán thịt chó" thì đừng trách vì sao người ta thắc mắc "thế dự án tiếp theo anh bán thịt chó hay thịt dê" ?

Nếu anh giữ đúng chữ tín từ giai đoạn 1 thì nó đã khác.

Xem qua tưởng mấy vị này rỗi hơi, ko liên quan cứ xía vô, nhưng như cụ vietran ấy, nếu họ hàng hỏi ý kiến xem có nên mua không, thì cụ ấy đều khuyên là không, vì cụ ấy có theo dõi và đánh giá được tư cách CĐT. 1 ông lừa từ lô hàng đầu thì sao có thể tin được cái thứ 2.

Cụ #091090098 có vẻ ác cảm. Em thì chưa được sống ở đấy, nhưng trẻ con thì thích đến đó chơi lắm, tiện ích e thấy ổn.
Mấy cái ảnh cụ post lên là chưa ht, nhìn kinh quá.

E có mấy cái ảnh gần hoàn thiện thấy ổn, nội thất khu Park có vẻ ổn hơn bên T (sàn gỗ chất lượng cao nhập Đức, thiết bị vệ sinh Toto, cửa chống cháy, bảo mật vân tay, điều hòa âm trần Daikin ....)

Luôn có 2 mặt của 1 vấn đề, luôn có người khen kẻ chê, ngọc nào mà chả có vết, quan trọng là ai hài lòng được thì ở, ko hài lòng được thì đi.

Gửi các cụ thẩm vài cái ảnh nhà gần hoàn thiện của Parkhill

Chỉnh sửa cuối:

Rô-Ron

Xe điện
Nhà em đông con, nhưng con nhỏ nên chưa bắt chúng lấy vợ ở riêng được, các cụ bảo phải làm sao? để không bị đông người
Chả phải chung cư cũng có căn 3 - 4 phòng ngủ hay sao? Nhà em cũng chỉ 4 phòng ngủ thôi mà.

Còn "No" ... Thuê thì thuê chứ "không có sống chung"
À ừ em nhầm, nếu có "sống chung" có khi lại sướng

Rô-Ron

Xe điện

Cụ biết tại sao em có ác cảm ( mà không phải thiện cảm ) với chủ đầu tư Vin ko?

nó cũng giống như các cụ mua cái xe xong bị chủ xe lừa cái gì đó, xong các cụ phọt lên đây, để chia sẻ. Nếu đúng là thế, mà nhiều người cùng bị anh ta lừa, thì người ngoài cũng đều đánh giá tư cách anh ta ko ra gì, và có ác cảm với anh ta.

Cách đây vài năm Vin cũng "mẫu 1 đằng" giao nhà 1 nẻo, nên ai bốc thơm em ko rõ, nhưng ai theo dõi đều hiểu tư cách của CĐT này như thế nào rồi.

Người ta có câu "tiếng lành đồn xa" mà "tiếng dữ cũng đồn xa" điều đó chắc chắn ảnh hưởng việc bán hàng của Vin và đội ngũ sale các sàn BĐS,
Vin cũng biết nên họ cũng chủ động dập dư luận rất nhanh, kể cả trên OF.
dẫu vậy web langthoidai ... vẫn còn đó, khách quan với sự ghét hay yêu.

Việc này ko đồng nghĩa là các dự án sau cũng thế? nhưng cũng không thể trách vì sao mọi người cảnh giác và có sẵn ác cảm. Nếu ko muốn bị định kiến và ác cảm thì ngay từ đầu Vin nên làm đúng đi. Chứ ngay từ giai đoạn 1 anh "treo đầu dê bán thịt chó" thì đừng trách vì sao người ta thắc mắc "thế dự án tiếp theo anh bán thịt chó hay thịt dê" ?

Nếu anh giữ đúng chữ tín từ giai đoạn 1 thì nó đã khác.

Xem qua tưởng mấy vị này rỗi hơi, ko liên quan cứ xía vô, nhưng như cụ vietran ấy, nếu họ hàng hỏi ý kiến xem có nên mua không, thì cụ ấy đều khuyên là không, vì cụ ấy có theo dõi và đánh giá được tư cách CĐT. 1 ông lừa từ lô hàng đầu thì sao có thể tin được cái thứ 2.
Cụ đánh đồng việc ác cảm với chủ đầu tư và sự cảm nhận cuộc sống của cư dân ở đấy là ko đúng.

Trần Tiến 6406

Xe đạp
Em thấy cái topic này cũng hơi buồn cười, yêu với ghét gì, thằng nào thấy hợp thì ở, thế thôi.

Sau khi đọc xong em thấy không nên lấy ý kiến của các cụ tiêu cực quá hay khen quá, đều 1 chiều lắm.

Các cụ ghét rồi thì cứ thò ra cái gì là các bác chê ngay, cái lá rụng ngoài đường chưa quét, rác rơi ra 15p sau vệ sinh chưa dọn các cụ cũng tương lên được,còn các cụ yêu thì mây nó trong các cụcũng bảo là bầu trời phải ở đây mới đẹp :)), nẫu lắm. Chung cư là để ở chứ có phải là người mẫu người mẽo gì đâu mà các cụ cứ yêu với chả ghét, sai mục đích sử dụng :)).

Còn cụ nào muốn nhờ tư vấn, em nghĩ các cụ nên đến tận nơi xem thêm đỡ phải đêm nằm vắt trán chả hiểu thẳng nào đúng.
Đã yêu với ghét thì đúng sai gì hề hề

091090098

Xe điện
Cái cầu Vũnh Tuy đấy là 3 km cụ nhé.
cụ cứ mở map ra. nhiều người vẫn tưởng Aeon ngang ngang khu dưới thì phía dưới sang gần hơn nhiều. em cũng tưởng thế nhưng thực tế là từ Park sang cũng hơn 5km đến 6km đấy.

Em đi cầu Chương Dương, qua Cổ Linh đấy, chỉ mất 15 phút là đến

Chỉnh sửa cuối:

091090098

Xe điện
Cụ đánh đồng việc ác cảm với chủ đầu tư và sự cảm nhận cuộc sống của cư dân ở đấy là ko đúng.
Em làm sao bắt ai yêu ghét ai đc mà đánh đồng. Em chỉ nói vì sao em ghét và ghét cái gì thôi.

Nhưng có người cứ tấn công cá nhân bảo em GATO ý.

xelulu

Xe buýt
Anh Vô va lang thang bên giời tây học dc lắm võ lắm, và anh ấy hiểu tâm lý dân nhập cư và dân cư mới rất rõ, oánh đúng tâm ký luôn. Cư dân mới về thành phố thường thích đông vui tấp nập phố phường, họ thích cái nhộn nhịp hoàng tráng của phố thị, sở thích này dc khai thác triệt để. Khi nào không gian bị lấp đầy, sống chen chúc thì họ mới ớ ra thì mọi việc đã xong, giờ thì chưa đâu.
Thấm rồi cụ ợ.

Anh auto

Đi bộ
ko khen chê gì nhưng có cho thì e cũng lấy :))

Tengo.Mit

Xe tăng

Giá như các bạn quản lý/phát triển để tâm hơn thì căn này sẽ cực đẹp. Phòng khách bịt một nửa lại để đặt cục nóng điều hoà thế kia thì thật là lãng phí.
Phòng đa năng giữa hai phòng ngủ để làm cái đếk gì, đặt phòng ngủ ở đó luôn cho gọn, còn phòng đa năng kết hợp với phòng khách và liên thông với bếp thì căn này có cảm giác là hơn 150m2. Bán 143 mà sử dụng có 131 thôi sao :))