[Funland] Cụ nào xem trực tiếp Nasa hạ cánh thiết bị trên Sao Hỏa không?

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đó là vấn đề các nhà khoa học phải giải quyết, hehe, nhưng nghĩ đến cảnh định- cư trên Sao Hỏa của anh Elon Musk mà thấy ác liệt
Em nghĩ 100 năm nữa dc ntn là khủng lắm rồi.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Em nghĩ 100 năm nữa dc ntn là khủng lắm rồi.
Chắc cũng tầm đó cụ, chả biết mình còn đủ sức chứng kiến không thôi, nhưng mà khkt phát triển nhanh thật, cách đây 15 năm không ai nghĩ smartphone nó chi phối cuộc sống ác liệt như bây giờ. Đấy mới là 1 phần thôi đấy.

wave-tau

Xe container
Xem phim hoa học về tàu đổ bộ, dự án này nọ chỉ thấy họ nói tới tiền chứ ko thấy nói chưa nghĩ ra vấn đề bao giờ, thế mới tháy trí tuệ con người thật kinh khủng, phải nói là không giới hạn, mặt khác phục những người như anh Mush, ảnh là người đổ tiền, rất nhiều tiền để làm nên điều kỳ diệu.
Đại gia hay hành tinh gia ở bển đổ tiền cho từ thiện và nghiên cứu khoa học, đại gia ở ta.. à thôi chả nói nữa. :))

taplai2012

Xe trâu
Xem phim hoa học về tàu đổ bộ, dự án này nọ chỉ thấy họ nói tới tiền chứ ko thấy nói chưa nghĩ ra vấn đề bao giờ, thế mới tháy trí tuệ con người thật kinh khủng, phải nói là không giới hạn, mặt khác phục những người như anh Mush, ảnh là người đổ tiền, rất nhiều tiền để làm nên điều kỳ diệu.
Đại gia hay hành tinh gia ở bển đổ tiền cho từ thiện và nghiên cứu khoa học, đại gia ở ta.. à thôi chả nói nữa. :))
;))
Trông chờ vào đại da nhà mình khó cụ ạ.

hd-vt

Xe container
Tóm lại thì cái gì quan trọng à cụ? Hình như anh Mush nói vài câu thì có một câu về tiền hehe, anh ấy coi tiền quan trọng thế cơ ạ. :))

wave-tau

Xe container
Tóm lại thì cái gì quan trọng à cụ? Hình như anh Mush nói vài câu thì có một câu về tiền hehe, anh ấy coi tiền quan trọng thế cơ ạ. :))
Xem phim khoa học về space x mí biết mấy lần Mush mà ko có nasa ném tiền vào cũng chết mất xác. :D
Thế nên ngoài quy tụ được nhân tài yếu tố tài chánh vẫn là nền tảng. :D
Thế mới càng phục anh Muk, biết chết vẫn cứ lao vào, tất cả vì đam mê. :D

hd-vt

Xe container
Xem phim khoa học về space x mí biết mấy lần Mush mà ko có nasa ném tiền vào cũng chết mất xác. :D
Thế nên ngoài quy tụ được nhân tài yếu tố tài chánh vẫn là nền tảng. :D
Thế mới càng phục anh Muk, biết chết vẫn cứ lao vào, tất cả vì đam mê. :D
"biết chết vẫn cứ lao vào, tất cả vì đam mê. :D"
Mờ phải có tiền.
Ôi chân ní muôn đời. Cc xưa có câu: bảo ban. Mịa...chỉ có bảo mà không có gì ban thì ...chả rảnh.

wave-tau

Xe container
Mờ phải có tiền.
Ôi chân ní muôn đời. Cc xưa có câu: bảo ban. Mịa...chỉ có bảo mà không có gì ban thì ...chả rảnh.
Cụ bắt đầu chém cao siêu mí "các cụ xưa" là em ko hiểu lắm đâu, em theo khoa học và duy vật. :D
Làm gì chả phải có tiền, vd chơi loa chơi đài mà ko có tiền chỉ chém suông ai nghe hở cụ. :D
À "các cụ xưa" bẩu mạnh vì gạo, bạo vì tiền. Ko có tiền chỉ ngồi im thoai. :))

hd-vt

Xe container
Cụ bắt đầu chém cao siêu mí "các cụ xưa" là em ko hiểu lắm đâu, em theo khoa học và duy vật. :D
Làm gì chả phải có tiền, vd chơi loa chơi đài mà ko có tiền chỉ chém suông ai nghe hở cụ. :D
À "các cụ xưa" bẩu mạnh vì gạo, bạo vì tiền. Ko có tiền chỉ ngồi im thoai. :))
Mang loa đài dọa thì em thua, đang sao hỏa sao kim cơ mờ. :D

taplai2012

Xe trâu

Ngố Tầu

Xe hơi
F1 nhà Em suốt ngày hóng mấy cái này.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Mờ phải có tiền.
Anh Ê lông Mớt sau khi bán xong Paypal thì chỉ được chia 15 triệu, số tiền không bằng một căn nhà mặt phố xịn xịn ở Hà nội.
Có tiền này anh không đầu tư mua đất cho an toàn, mà chia 2, một nửa làm Tesla, một nửa làm Spacex. Cả 2 đều là những dự án điên rồ ở thời điểm đấy.

Ở VN số lượng đại gia có 15 triệu đô nhiều như ... :D
Nhưng đa số dùng tiền để mua đất, hưởng thụ, mua xe sang để khệnh với đời.
Nếu em có tiền chắc cũng chả hơn gì.

hd-vt

Xe container
Anh Ê lông Mớt sau khi bán xong Paypal thì chỉ được chia 15 triệu, số tiền không bằng một căn nhà mặt phố xịn xịn ở Hà nội.
Có tiền này anh không đầu tư mua đất cho an toàn, mà chia 2, một nửa làm Tesla, một nửa làm Spacex. Cả 2 đều là những dự án điên rồ ở thời điểm đấy.

Ở VN số lượng đại gia có 15 triệu đô nhiều như ... :D
Nhưng đa số dùng tiền để mua đất, hưởng thụ, mua xe sang để khệnh với đời.
Nếu em có tiền chắc cũng chả hơn gì.
Em cũng rứa, chúng ta nà ọper. :D
Cụ mang anh Mớt ra khè cc. :P
Tesla là tương lai, Spacex là đam mê. Cụ ấy tỉnh vãi còn gì ạ.

STElectrics

Xe lăn
Với trình độ KHKT hiện nay chắc không đến tầm đó cụ ạ, quan trọng nhất như họ nói là tăng được áp suất khí quyển về giới hạn Armstrong để máu và chất lỏng trong cơ thể con người khỏi sôi lên và phá vỡ ra khi không có đồ bảo hộ. Nước trên Sao Hỏa vẫn còn ở dạng băng mà cụ.
Tuy nhiên tiền vẫn là yếu tố quyết định thôi.
Khối lượng sao Hỏa nhỏ quá nên trọng lực của nó không giữ được bầu khí quyển như trái đất nên việc này khó. Vẫn phải có căn cứ trên đó thôi ạ.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Khối lượng sao Hỏa nhỏ quá nên trọng lực của nó không giữ được bầu khí quyển như trái đất nên việc này khó. Vẫn phải có căn cứ trên đó thôi ạ.
Xem các clip quay cảnh Sao Hỏa mới thấy KHKT phát triển nhanh quá cụ ạ. Nhưng hành tinh này có vẻ quá khô cằn, khắc nghiệt. Chắc đời em với cụ không có cơ hội đặt chân lên đó rồi...

khanhnguyen09

Xe container
Mịa ông bà nhà em đã lên đó từ lâu rồi mờ?

doctor76

Xe ba gác
Người OF

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Vâng. Bác sẽ chấp nhận đi 1 mình, và sống rrong nhà lồng mãi mãi kg về?
Lúc đó khoa học hiện đại, chắc vẫn về đc, mà không cũng chả sao. Bác yên tâm, có cơ hội là đi ngay.