[Funland] Cụ nào từng thưởng thức món này chắc cũng đã cứng tuổi

cocsku

Xe cút kít
Có khi đang xem thì mưa, thế là a la xô về

Xperia ZZ

Xe tăng
Em xem đc mấy lần, nhớ nhất là phim Thằng Bờm lúc em 7-8 tuổi.

vudh045

Xe máy
Em thì sinh ra sau thời kỳ 1986 nên không được biết món này..

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Đi xem chiếu bóng để sở tí chứ phim chất lượng/nội dung như kẹc!

Anhduc73

Xe buýt
Thế nào cũng có ông kể chuyện bóp zú cho mà xem
Có đây! Có đây!
Năm 1985, lính nghĩa vụ bọn em đi khai thác gỗ trên rừng Thái Nguyên. Cảnh lính trong rừng, cả tháng chả nhìn thấy gái một lần thì các cụ biết rồi đấy. Hôm ấy, nghe đồn ngoài trung tâm xã chiếu phim ( chả nhớ phim gì), bọn e trốn đơn vị từ 4h chiều, vượt khoảng hơn chục cây đường rừng...Em nhớ như in cái cảm giác tay mình chạm vào bưởi lần đầu tiên trong đời. Cây bưởi ngồi im thin thít vì sợ, vì ngượng, vì thích (gái bản ít giao tiếp), rồi cây bưởi co rúm lá cành, hổn hển trong gió. Rồi... tay em chạm vào 1 bàn tay của thằng khác. Thế là hai cái bàn tay véo nhau, tranh nhau trong tán lá sum suê của cây bưởi đang thì trái mọng. He he...

Milarepa

Xe máy
Quê em là khu công nghiệp nên sinh ra đã có điện rồi . Nhà lại ngay trung tâm cạnh rạp chiếu phim. Phim nào cũng xem và có cả cải lương , tuồng ...
Rạp chiếu phim xây ghế xi măng gióng sân bóng . Chỉ việc mang báo ra kê. Không nhớ rõ nhưng hình như cứ cuối tuần là chiếu phim hay sao á.
Em hồi bé trắng trẻo bụ bẫm nên hôm nào ko có vé cứ đứng ở cửa soát vé kiểu gì cũng có cô chú cho đi cùng vào.( lúc ấy ko hiểu sao bố mẹ để thả ra thế không biết )
Hồi đó có mất cái mẹt của các bà bán hoa quả thuốc lá. Em nhớ nhất quả bồ quân . Mà mãi tận hơn 30 năm sau mới đc ăn lại ở hà tĩnh . Hehhe ko ngon như vẫn tưởng tượng nữa
Sáng ra thi thoảng bọn em vào chỗ phòng chiếu phim để nhặt phim hỏng . Kiểu 1 đoạn phim có chục hình gần giống nhau . Về để gắn bọ xít vào.

CuBin2015

Xe hơi
Hồi đấy em toàn lượn ra chỗ ông đọc thuyết minh phá đám ông ấy, công an phải cắt cử ra hẳn một đội để trông. Thi thoảng phim bị rối thế là mấy chú chiếu phim toàn cắt và bỏ đi, mấy thằng trẻ con tranh nhau vào cướp về nhà chiếu đèn pin xem thử.
Nhớ ngày xưa còn lấy phim cũ rồi quấn thành hình cây nọ cây kia, nhất là cây dừa, làm cây cảnh chơi tết! Ôi một thời đã xa!

Anhduc73

Xe buýt
Cụ làm cháu nhớ đến câu truyện: có 1 thôn nữ đi xem chiếu bóng ngoài sân kho. Phim đang hay thì thấy có cái gì cưng cứng chọc vào phía sau. Quay lại thì thấy có 1 thằng đứng sát mình bèn hỏi: cái gì của anh đâm vào tôi thế? Thằng kia bảo: anh có củ khoai mới đào được hồi chiều, vội đi xem phim chưa kịp luộc. Đây này. Nói rồi nó lấy tay thôn nữ tóm vào quần nó ( ngày xưa chưa có quần xịp như bây giờ). Thôn nữ sờ thấy có vẻ đúng là củ khoai nên không nói gì. Một lúc sau thôn nữ quờ tay trúng quần thằng kia bèn hỏi: anh luộc và ăn khoai lúc nào mà sao nó ngót và mềm oặt ra thế? Lại còn ươn ướt nữa, khoai mật hả anh? :D
Dị bản:
Bãi chiếu phim chật ních. Chàng trai chèn như nêm với cô gái. Hắn bắt đầu “ tác nghiệp”. Cô gái quát lên:
- Anh này hay nhỉ?
Chàng trai không dừng tay, miệng đáp:
- Đúng, quá hay! Lần đầu tiên a đc xem phim màu 2 tập của Liên Xô.
Trái bưởi đã nằm gọn trong tay, chàng trai vừa xoa xoa núm cuống trái bưởi vừa xuýt xoa:
- Nhân vật Kachiusa xinh thật!
Cô gái thều thào trong tiếng ầm ầm của bom đạn trên loa phóng thanh:
- Anh làm cái gì thế này?
Chàng trai đáp tỉnh bơ:
- Cảm ơn em! Anh làm cán bộ xã.
Thế rồi cả hai đều im lặng...

Thichduthu1

Xe tải
Cụ ơi quá khứ khổ sở như em và cụ thì quên mịa nó đi cho đời sau nó hướng tới tầm cao hơn, rượu say gặm nhấm cái giẻ cũ rích có gì hay đâu.
Ko có quá khứ thì ko có tương lai đâu..

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Cũng thế hệ này ko đói rách lắm cố chen lấn xếp hàng xin gạo, để lòi cái đuôi bao cấp đói khổ sinh sân si. Thế hệ sau nó chửi ko ra gì
Ko có quá khứ thì ko có tương lai đâu..
Tất nhiên nó chỉ dùng tham chiếu. Thời buổi gì rồi cứ lô cái thời bao cấp khốn khổ ra gặm nhấm rồi bảo con cháu chúng mày cũng phải như tao.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Hitman67

Xe tăng
kính cu 1ly về ký ức xưa

Thichduthu1

Xe tải
Chiếu phin nhựa, hồi đó thì mỗi tháng đội chiếu bóng sẽ phục-vụ 2 đêm, hehe.
Phim quanh quẩn chỉ có vài phim Vn như: Cánh đồng hoang, Ván bài lật ngửa, Mùa nước nổi, Vùng gió xoáy, Đến hẹn lại lên, Bài ca ra trận, Bao giờ cho đến tháng 10...
Ngoài ra có phim Liên Xô, Bulgaria, Tiệp Khắc...phin màu...
Hót nhất là đợt chiếu : Người không mang họ.
Em có đầu tư cả máy chiếu, phông để xem, đôi khi nhìn màn hình cũng thấy bồi hồi..
E thì thích phim những đứa con của gấu mẹ vĩ đại , trên từng cây số. Giải phóng , cát đỏ ....rất nhiều phim khác của Liên xô .và mấy nc Đông Âu. Rất hay. Còn Vn thì phim hài kén rể. Rồi đến hẹn lại lên. Hồi 72, 73 là chị Nhung, nổi gió, đường về quê mẹ. ....E đc xem phần nhiều ở đơn vị quân đội . Thật rất nhiều cảm xúc

sjmple

Xe hơi
Đúng tuổi thơ. E xem đc vài lần

Thichduthu1

Xe tải
Nếu
Cũng thế hệ này ko đói rách lắm cố chen lấn xếp hàng xin gạo, để lòi cái đuôi bao cấp đói khổ sinh sân si. Thế hệ sau nó chửi ko ra gì

Tất nhiên nó chỉ dùng tham chiếu. Thời buổi gì rồi cứ lô cái thời bao cấp khốn khổ ra gặm nhấm rồi bảo con cháu chúng mày cũng phải như tao.
1 thứ mất gốc. Nếu bố mẹ a ko trải qua khốn khó đấy liệu a có hôm nay? Khốn khó đó do thời buổi, do chiến tranh. A sổ toẹt vậy à. Tôi nói rõ tôi ở Canada 34 năm rồi. Nhưng tôi ko sổ toẹt quá khứ như a. 1 số cứ lấy cái nghèo khổ của ông cha ra rồi lấy làm xấu hổ. Nhưng chính những cái khổ cực vất vả đó mới có các a hôm nay. Để rồi các a xấu hổ với ông cha mình.

Thichduthu1

Xe tải
Phim Nắng Đỏ thì đúng hơn chứ cụ? Phim này do Thương Tín đóng vai anh bộ đội, trước khi chiếu phim chính còn hay chiếu phim tài liệu...
Phim Vn hồi ấy, thực ra chủ yếu vẫn là tuyên truyền, nhưng đạo diễn và diễn viên vẫn thấy thật và hay.
Đối khi, bây giờ, em vẫn xem những phim cũ này, nó gợi lại khá nhiều cảm xúc, nhất là cảnh quay và trang phục, con người thời đó.
Em.thích nhất phim : Ngọn đèn trong mơ, phim làm cho lứa tuổi thiếu niên khá hay..
Xem phim hồi ấy thi thoảng có cảnh ..nóng, em nhớ phim Sương tan, có cảnh diễn viên Thanh Quý với Trọng Trinh, rồi phim Người đàn bà nghịch cát ..
Phim cát đỏ của Liên xô mà
Nói về chiến tranh giữa hồng quân và bạch vệ. Liệu e có nhầm ko nhỉ . Lâu qua rồi.