[Thảo luận] Cụ nào "tinh mắt" hay thường "đánh bóng mặt đường" cho cháu hỏi tý ợ

Lete

Xe buýt
Thưa các cụ, ở Hà Nội có rất nhiều đường một chiều(toàn tuyến đường hoặc một phần) như Lê Duẩn, Cao Bá Quát, Tràng Thi, Quang Trung, Bà Triệu, Ngô Quyền, Nguyễn Khuyến, Phan Bội Châu, Thợ Nhuộm, Phùng Hưng, Yết Kiêu, Đinh Tiên Hoàng, Lê Thái Tổ, Nguyễn Hữu Huân, Phan Đình Phùng...Có một phố mà tỉ lệ các phương tiện xe máy, xe đạp, xe thồ...đi ngược chiều nhiều nhất Hà Nội, có thời điểm cứ tưởng cái phần đường đi ngược chiều lại là thuận chiều ạ. Mà họ đi ngược chiều cứ như là đúng rồi ấy, phi thẳng vào "mặt" chiều đối diện không cần phải nhường thằng nào. Xin hỏi các cụ đó là phố nào? Tại vì ở đây xxx hầu như không bắt lỗi vi phạm này nên nhà cháu mượn cái cớ hỏi các cụ để tâm tình lên đây và hy vọng có "đồng chí" xxx nào đang là điệp viên :)) trong OF đọc thấy thì báo cáo với ban lãnh đạo giải quyết cái ung nhọt giao thông này cho người đi đúng luật giao thông đỡ khổ.
Cách đây vài ngày, em đi 2B và cũng phi vào mặt 1 chú 4B như đúng rồi của cụ chủ thớt. Đoạn Lê Duẩn từ Nguyễn Quyền đến Trần Nhân Tông chia 3 làn : làn trong cùng bên phải cho xe đi thẳng Giải Phóng, làn giữa cho xe rẽ trái sang Trần Nhân Tông, làn ngoài cùng cho xe chiều Giải Phóng đi Nguyễn Quyền.
Em đi làn giữa, xinhan trái để rẽ Trần Nhân Tông. Chú 4B phi như ăn cắp ngược chiều lại. Em đến vạch liền thì đèn đỏ rẽ trái bật nên em phải dừng lại sát đầu chú 4B (em đứng làn giữa). Chú 4B cay cú nhưng vẫn phải đánh lái trở về làn của mình (chắc nghĩ em sẽ tránh nhưng còn lâu nhá). L-)
Vậy đường của cụ chủ có phải đường này ko ạ ?x-(

Chỉnh sửa cuối:

quang74

Xe buýt
Thôi nhà cháu cũng xin bẩm với các cụ luôn ợ, đó là phố Thái Phiên đấy. Người ta đi ngược chiều ở đây theo 4 cách khác nhau: 1. Đi từ Phố Huế vào Thái Phiên ra Mai Hắc Đế để quay lại Lê Đại Hành và Đại Cồ Việt(nếu đi từ đoạn chợ Hòa Bình ra Đại Cồ Việt thì xxx ở ngay ngã 4 mờ)
2. Rẽ phải từ Mai Hắc Đế ngược chiều vào Thái Phiên.
3. Rẽ phải từ Bùi Thị Xuân ngược chiều vào Thái Phiên.
4. Đi thẳng một mạch từ lúc rẽ trái Phố Huế ra đến Bà Triệu.
Đã nhiều lần cháu còn thấy cả ô tô đi ngược chiều nữa. Hôm qua còn thấy 1 mợ Audi đi ngược chiều vào đỗ xe ngược chiều luôn(tiếc là không có ảnh). Đoàn Trần Nghiệp cũng thế ợ, có hôm thấy thằng taxi rẽ trái từ Phố Huế vào đây, mọi người nhìn nó thì nó cười rất tươi. ^:)^

Furious

Xe điện
Thôi nhà cháu cũng xin bẩm với các cụ luôn ợ, đó là phố Thái Phiên đấy. Người ta đi ngược chiều ở đây theo 4 cách khác nhau: 1. Đi từ Phố Huế vào Thái Phiên ra Mai Hắc Đế để quay lại Lê Đại Hành và Đại Cồ Việt(nếu đi từ đoạn chợ Hòa Bình ra Đại Cồ Việt thì xxx ở ngay ngã 4 mờ)
2. Rẽ phải từ Mai Hắc Đế ngược chiều vào Thái Phiên.
3. Rẽ phải từ Bùi Thị Xuân ngược chiều vào Thái Phiên.
4. Đi thẳng một mạch từ lúc rẽ trái Phố Huế ra đến Bà Triệu.
Đã nhiều lần cháu còn thấy cả ô tô đi ngược chiều nữa. Hôm qua còn thấy 1 mợ Audi đi ngược chiều vào đỗ xe ngược chiều luôn(tiếc là không có ảnh). Đoàn Trần Nghiệp cũng thế ợ, có hôm thấy thằng taxi rẽ trái từ Phố Huế vào đây, mọi người nhìn nó thì nó cười rất tươi. ^:)^
Thái Phiên & Đoàn Trần Nghiệp là chính xác đới.

azzA

Xe tải
hix, thì ra là vậy

Chỉnh sửa cuối:

laogia

Xe máy
Đại Cồ Việt đoạn từ Mai Hắc Đế ra Phố Huế. xxx đứng đầy ra đấy nhưng hầu nư ko bắt, thi thoảng trở trời thì vẫy cạp nong làm xièn vài bác ngơ ngơ thui

bibobetaplaioto

Xe đạp
Hic hic, em đi các tuyén phố này thì mặt luôn căng thẳng cụ ạ, hic hic stress mất :-ss

Mazda CX9

Xe điện
Hiện nay ở hà nội lấy: "Văn hoá giao thông nông thôn làm nền tảng, trí thức nông dân làm kim chỉ nam, tiếng nói mọi miền làm ngôn ngữ giao tiếp".

xe than

Xe tăng
Đoạn gầm cầu long Biên các xe chở hoa quả đi ngược chiều còn nguy hiểm hơn đường cụ chủ nêu trên.

nguyenakin

Xe buýt
1 đoạn cuối Nguyễn Khuyến ra Lê Duẩn?
Ngày nào e chẳng phải qua đoạn này ...rất bực mình khi 2b đi ngược chiều từ Trần quý Cáp ra Lê Duẩn phi rầm rầm vào đầu xe như đg 2 chiều ...x-( ...Nhưng sáng nay đi qua thấy xxx bắt đầu tóm sống rồi ;)...các con giời mặt lại dài ngoẵng ra xin xỏ năn nỉ :-|

quang74

Xe buýt
Chỗ Sinh Từ(Nguyễn Khuyến) xxx còn bắt nhưng Thái Phiên, Đoàn Trần Nghiệp thì không :-<. Chố này chủ yếu chỉ bắt lỗi dừng, đỗ xe thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Mời cụ xuống đường 32 nhà cháu vào đầu giờ sáng.
Xe đi ngược chiều làm cho xe đi đúng chiều còn không có đường mà đi cơ!