[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

formen

Xe lăn
Cái phao điện bể nước tầng thượng nhà em bị hỏng, nhấc phao lên vẫn không ngắt, bơm vẫn chạy, hôm qua bị tràn nước, hôm nay về muộn quá lên ngó chỉ mới biết như vậy, chưa có tg tháo ra, mà phao điện này em mới mua nửa năm. Theo các cụ thì hỏng do không nhả tiếp xúc? Nhấc phao vẫn kêu tạch tạch.
Phao này kiểu mới, cụ lại mới mua, khả năng hỏng do chập tiếp điểm khá thấp, có khi lại thành ca khoai í chứ.

formen

Xe lăn
Đúng tinh thần tự khắc phục, êm tìm trong kho được cái ... lưỡi câu cá inox khá cứng.
Thế là em khò nóng và duỗi thẳng để làm thành .. dùi móc.
Công cuộc khâu bạt đang đc tiến hành với đường chỉ như .. ông say. Cơ mà chắc chắn cc ợ. Thế là đc rồi.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
He he...:)) Thế mà nếu có con số thống kê của OF qua mỗi lần giao dịch thì chắc nhà cháu có trong top đầu về nộp ngân sách cho các cụ mợ từ gian hàng kdcn hay buôn bán vãng lai theo thời vụ đấy cụ.
Ví dụ như hôm nay vừa khuân của 1 cụ ko phải là kdcn chiếc vặn vít mini này:

Từ hồi tham gia OF này, nhà cháu ước tính mua hàng, giao dịch hđ đủ các lĩnh vực chắc chắn phải trên 500 củ, chủ yếu là các món lặt vặt hàng tiêu dùng.
Em mua linh tinh 10 năm cũng 1,5 tỏi (tools: 150 củ; vật tư máy móc: 1,35 tỏi) ;))
5 năm nữa em hiu thì mong thanh lý đống này 0,8 tỏi là đủ cùng gấu chi tiêu tuổi già SIGNUS phuongmit

formen

Xe lăn

Đoạn sau thì em làm nút kiểu miệng bao tải. Trông cũng chắc chắn.
Tí nữa thử giông tố xem có chịu đc không.

80Bê

Xe buýt
Phao này kiểu mới, cụ lại mới mua, khả năng hỏng do chập tiếp điểm khá thấp, có khi lại thành ca khoai í chứ.
Em đã tháo phao ra, bật automat mà bơm vẫn chạy. Thử điện ở đầu nối van phao thì ko có điện, chứng tỏ dây (âm tường) bị đứt chỗ nào và chập luôn chỗ đó? Mai em ktra nốt ổ cắm máy bơm, nếu ko có gì ở đó thì phải thay dây diện. Dây trước em đi âm tường chắc cỡ hơn 10 năm rồi. Dây đôi 1,5 ly chắc ok cụ nhỉ?

formen

Xe lăn
Em đã tháo phao ra, bật automat mà bơm vẫn chạy. Thử điện ở đầu nối van phao thì ko có điện, chứng tỏ dây (âm tường) bị đứt chỗ nào và chập luôn chỗ đó? Mai em ktra nốt ổ cắm máy bơm, nếu ko có gì ở đó thì phải thay dây diện. Dây trước em đi âm tường chắc cỡ hơn 10 năm rồi. Dây đôi 1,5 ly chắc ok cụ nhỉ?
1. May mắn thì nó bị chập ngay chỗ nối ổ máy bơm, cụ tiện mua luôn cái ổ cắm bơm rạng đông thay cho an toàn và tăng độ bền của phao điện.
2. Dây 1.5 là ngon choét.

formen

Xe lăn

kế

Hành trình tháo hoa khế máy xay cầm tay
Máy xay cầm tay hay bị lỗi chỗ khớp nối do vặn chưa khít đã bật.
Trc em chế cái khớp nối này bằng cách mài nhỏ cái khớp nhựa, đóng cái đai đồng vào đó, bao bền.

formen

Xe lăn
Nốt cái cánh tủ bếp:
Em mua 2 bộ bản lề bật loại cong vừa 35k 1 bộ,
8 mặt inox 5k 1c trên shoppe hỗ trợ bắt ốc vì các vị trí bắt ốc cũ nham nhở vít gẫy và toét ốc r.
Dụng cụ và đồ thay thế:
Lần này em dùng khoan mồi để k bị gãy ốc như cc hướng dẫn.

Bắt mặt bích inox vào cánh, và vách tủ.

Kết quả sau khi bắt hoàn thiện.

Cánh tủ k đc khít lắm vì dù là gỗ tốt nó vẫn bị xô lệch vách và mộng cánh tủ quá nhiều,
Xong đóng mở ổn định.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
SIGNUS : nay mua bộ đo áp lực để gắn cho cái bơm nước anh ạ.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ có đồ gì hay thế, giới thiệu chức năng và lắp đặt vận hành cho cc coi với.
Bộ đo áp suất điện tử ạ. Em kết nối với biến tần máy bơm thì máy bơm vận hành nhịp nhàng.
Trước em lắp bộ này nhưng bị hỏng nên dùng tạm với công tắc dòng chảy nhưng công tắc dòng chảy phải mở nước to thì nó mới đóng rất khó chịu.

beomap2

Xe container
Tôi nói rồi, bị chập ngầm dây dẫn điện lên công tắc phao, đi dây ngoài thì loằng ngoằng lắm, chỉ có cách lúc nào bơm thì cắm điện cho máy bơm, lúc gần đầy nước thì rút phich ra.

Chu An

Xe điện
- Đây cụ ạ.
Thật sự em cũng không muốn dọn đi. Mua vải bán áo lỗ sặc tiết. Nhưng dự định giờ không làm được nữa. Để nhìn nó sốt ruột. Lại chật tủ. Đành phải dọn đi thôi.
Thấy cụ có cái máy rửa xe, em nhờ cụ tư vấn chút: em đang xài 1 cái Toshiba của TQ, hiện tại nó bị tình trạng lúc thì nước ra rất mạnh (thổi bay cả rong rêu, thậm chí cả vữa trên tường), lúc thì yếu. Loay hoay chỉnh chiết áp áp lực mà không ăn thua.

Không rõ nó bị sao cụ nhỉ?

dongnat123

Xe container
Thấy cụ có cái máy rửa xe, em nhờ cụ tư vấn chút: em đang xài 1 cái Toshiba của TQ, hiện tại nó bị tình trạng lúc thì nước ra rất mạnh (thổi bay cả rong rêu, thậm chí cả vữa trên tường), lúc thì yếu. Loay hoay chỉnh chiết áp áp lực mà không ăn thua.

Anh kiểm tra mấy cái phớt xem, em nghĩ bị rách phớt

NguyenAnhPhan

Xe container

Em không thực rõ như vậy là bị sao. Cụ kiểm tra đường áp có bị rỉ nước ra không ạ.
Kiểu áp chập chờn của mấy loại máy tầu nó nhiều nguyên nhân (nhiều khi nó hỏng đâu mà tháo banh ra mới biết).
- Hoặc do nguồn nước vào máy bẩn, có dị vật gây tắc dây, tắc súng. Phải tháo đầu béc súng kiểm tra có bị tắc không.
- Cơ chế chỉnh áp bị lỗi chập chờn, sắp hỏng.
- Máy cụ nói không biết có phải là loại từ không. Loại từ có dầu, phải thay định kì. Không là sẽ hỏng máy.
- Phớt kín nước, kín áp có vấn đề (mòn, lắp không chuẩn, rách...)
Cụ kiểm tra từng mục trên xem sao nhé.