[Funland] Cụ nào thích ở phía Long Biên- Gia Lâm, các cụ có dám nghĩ lại không!

cincin

Xe tải
Hôm nay, 29/10/2012, một ngày sau cơn bão số 8, giờ đi làm, em đánh vợ 2 ra và lên đường, chả là nhà em ở khu Trung Hà, gần mấy hồ câu cá đó ạ. Định phi lên cầu vì nghĩ qua 8 h thì lên lối tắt để sang Hồ Gươm như mọi khi thì....toettttoestttttt! Một anh áo vàng, quần cũng vàng nói....không được đi mà không một lời giải thích. Em đang vội, cũng ko cần xin và phân bua, quay đầu đi xuống Nguyễn Văn Cừ, một hình ảnh hiện ra, từ đầu cầu Chương Dương cho đến.....ngã tư đèn đỏ giao Nguyễn Văn Cừ- Nguyễn Sơn dài hơn cây số, đen đặc toàn xe. Em vội vã rẽ sang đường đê và vòng sang cầu Vĩnh Tuy để đi....Cầu Giấy. Khi đến được nơi em cần đến, tổng thời gian mất....120 phút và lỡ rất nhiều công việc. Em nghĩ, khu phía Long Biên thực tế chỉ có 2 cây cầu Chương Dương và Vĩnh Tuy để ô tô có thể sang. Cầu Vĩnh Tuy thì xa, dù có thoáng được một chút chì với quãng đường phải đi, và các đoạn tắc sau khi qua cầu thì cũng không nhanh hơn so với việc xếp hàng qua cầu Chương Dương.
5 năm nữa, khi khu Việt Hưng được lấp đầy, các khu đô thị phía Gia Lâm được hoàn thiện, bài toán nào cho việc đi qua những cây cầu vào giờ cao điểm và những hôm mưa gió. Thi thoảng vào môt ngày đẹp trời lại có 1 bác bị hỏng xe giữa cầu, một người muốn nhảy cầu....., lúc đó mới thấy những cây cầu sao hẹp đến vậy. Em tính ra ở giêng và mua nhà bên phía Long Biên cho thoáng nhưng việc qua sông kiểu này, em đang tính phải thay đổi thôi ạ. Mong các cụ nhìn xa trông rộng cho em lời khuyên!

Tahknct

Xe buýt
Hôm nay, 29/10/2012, một ngày sau cơn bão số 8, giờ đi làm, em đánh vợ 2 ra và lên đường, chả là nhà em ở khu Trung Hà, gần mấy hồ câu cá đó ạ. Định phi lên cầu vì nghĩ qua 8 h thì lên lối tắt để sang Hồ Gươm như mọi khi thì....toettttoestttttt! Một anh áo vàng, quần cũng vàng nói....không được đi mà không một lời giải thích. Em đang vội, cũng ko cần xin và phân bua, quay đầu đi xuống Nguyễn Văn Cừ, một hình ảnh hiện ra, từ đầu cầu Chương Dương cho đến.....ngã tư đèn đỏ giao Nguyễn Văn Cừ- Nguyễn Sơn dài hơn cây số, đen đặc toàn xe. Em vội vã rẽ sang đường đê và vòng sang cầu Vĩnh Tuy để đi....Cầu Giấy. Khi đến được nơi em cần đến, tổng thời gian mất....120 phút và lỡ rất nhiều công việc. Em nghĩ, khu phía Long Biên thực tế chỉ có 2 cây cầu Chương Dương và Vĩnh Tuy để ô tô có thể sang. Cầu Vĩnh Tuy thì xa, dù có thoáng được một chút chì với quãng đường phải đi, và các đoạn tắc sau khi qua cầu thì cũng không nhanh hơn so với việc xếp hàng qua cầu Chương Dương.
5 năm nữa, khi khu Việt Hưng được lấp đầy, các khu đô thị phía Gia Lâm được hoàn thiện, bài toán nào cho việc đi qua những cây cầu vào giờ cao điểm và những hôm mưa gió. Thi thoảng vào môt ngày đẹp trời lại có 1 bác bị hỏng xe giữa cầu, một người muốn nhảy cầu....., lúc đó mới thấy những cây cầu sao hẹp đến vậy. Em tính ra ở giêng và mua nhà bên phía Long Biên cho thoáng nhưng việc qua sông kiểu này, em đang tính phải thay đổi thôi ạ. Mong các cụ nhìn xa trông rộng cho em lời khuyên!
Cụ đi Cầu giấy, mời cụ đi vành đai 3. Thời gian chính xác là 35' từ Cầu chui.
Nhìn xa trông rộng thì cụ chờ vài năm nữa có 2-3 cầu nữa.
(E bênh LB tí)

bulongocvit

Xe buýt
Em biết lí do vì sao sáng nay cụ bị tắc đường đấy. Sáng e cũng đi qua cầu,tầm 8h thấy khói bốc mù mịt ở chiều từ Long Biên sang Hoàn Kiếm. E đi đến nơi thì thấy 1 con xe máy đang cháy đùng đùng,các chú CSGT đang chặn đường ko cho dân đi qua chắc sợ nguy hiểm.

Viva la vida

Xe tăng
Khuyên cụ cứ sang Long Biên mà ở, vừa gần trung tâm vừa rẻ, trong lành hơn hẳn bên kia sông.
Em chuyển sang đây và thấy mọi cái ok, k có điều gì hối tiếc. Giao thông hay mưa gió thì chỗ nào chẳng thế.
Nhưng ở chỗ nào gần thôi, Bồ Đề chẳng hạn.

hành_khất_đêm

Xe điện
=)) đường cao tốc trên cao chạy thẳng từ phù đổng đến ngã tư mai dịch - Cầu giấy rồi sao cụ lại chọn cầu chương dương để sang cầu giấy nhỉ, cứ 80km/h mà vít, sau này còn cầu đông trù, nhật tân nữa, mục đích đi hướng nào thì cứ chọn cầu phù hợp mà đi

tanlc171

Xe tải
Website
www.haihatech.com
Sáng nay có xe máy cháy trên cầu, hình như xe LEAD ...
đường đông dồn cục bộ một chút thôi, em đi chậm hơn mọi hôm có 10'.

giangsuki

Xe ngựa
=)) đường cao tốc trên cao chạy thẳng từ phù đổng đến ngã tư mai dịch - Cầu giấy rồi sao cụ lại chọn cầu chương dương để sang cầu giấy nhỉ, cứ 80km/h mà vít, sau này còn cầu đông trù, nhật tân nữa, mục đích đi hướng nào thì cứ chọn cầu phù hợp mà đi
hay em lại về Long Biên ở để đi nhậu cho hạt rẻ lão nhể

Elec

Xe buýt
Các cụ cứ yên tâm, mình còn quả hầm chui từ Long Biên sang đoạn cuối đường Trần Hưng Đạo cơ mà, chỉ ko biết là bao giờ làm thôi.

has

Xe hơi
Em đang ở Thạch bàn, sáng nay đến Khuất duy tiến + lê Văn Lương hết đúng 25 phút.

janglac

Xe tăng
Sáng em từ Việt Hưng đã thấy gấu gọi báo là cầu Chương Dương đang tắc vì cháy xe máy, may mà gấu vừa qua thì cháy. Mở VOV các anh PV cứ bảo tắc đến Nguyễn Sơn, các bạn tìm lộ trình khác để qua cầu :)) . Thế là em phi cầu Vĩnh Tuy, đường rộng chạy cũng = thời gian đi cầu Chương Dương.

Chỉnh sửa cuối:

batdauhoclai

Xe buýt
Chỉ sáng nay mới tắc kinh khủng như thế cụ ạ. Thường ngày nó vẫn đông nhưng vẫn đi được. Còn việc cần thêm 1 vài cây cầu để từ Gia Lâm sang khu phố chính thì ai cũng biết là cần, nhưng mãi có thấy làm đâu

inovavgj

Xe container
Long Biên sang cụ rùa thì rất gần, nhưng đi đêm hôm khuya khoắt đi cầu qua sông thì lại thấy rất xa :D

ThanhPhuMinh

Xe tải
Em thấy ở LB cũng tốt đấy chứ, bây giờ đường xá đi lại dễ dàng hơn rất nhiều, giá cả tiêu dùng (nhất là khoản ăn nhậu) rất phù hợp;
Còn chuyện tắc cầu, tắc đường là chuyện của cả thành phố chứ đâu chỉ LB;
Sau khi có cầu Vĩnh tuy và Thanh trì đã đỡ hẳn rồi;

lead2011

Xe container
Em ở NVC đây...chẳng sao. H thì đg nào mà chả có lúc nọ lúc kia.

cincin

Xe tải
Em đi từ Long Biên- Cầu Giấy, quãng đường là 12km, vậy nếu đi cầu Thanh Trì thì quãng đường gấp mấy lần hả các cụ! cái gì cũng có hai mặt của nó các cụ nhờ!