Cụ nào thạo cho tôi hỏi dòng Escape các đời xăng cộ thế nào ợ?

Hot wheel

Xe máy
Cảm ơn các cụ. Em đã kết esc thì em ko ngại vấn đề xăng. Em sợ nhất gặp vấn đề với cái cầu sau thôi.

Hot wheel

Xe máy
Haha, tốn xăng hơn mấy chiếc gầm thấp thì đúng rồi. Hồi trc em chạy i30 8l/100km thành phố. Nhưng đã đi ếch thì đưng tiếc xăng. Hơi tốn nhưng bù lại: xe khoẻ, gầm cao, bề thế, dáng đẹp, vỏ cứng, chở đc nhiều, trời mưa ngập lụt ko đến bậc để chân lên xuống. Em mua ếch thấy rất hợp. Ngoài ra, góc nhìn rộng, 2b ko dám tạt đầu, còn lại tuỳ cụ.
Phụ kiện cụ cứ thay chính hãng, rẻ, luôn có hàng
Cảm ơn cụ cho ý kiến. Tiện thể cụ cho em xin mấy cái địa chỉ thay phụ tùng chính hãng mà chất lượng phục vụ tốt với. Gần nhà em có xưởng Thanh Xuân gì đấy nhưng thấy các cụ trên này chê về chất lượng dịch vụ nhiều quá nên không dám vào

lapin

Xe container
Cụ lăn tăn ba cái phụ tùng làm gì? Cụ chạy nhiều lắm hay sao mà cần thay ngay khi mới mua xe? Em thấy ở TLF hết ếch rồi hay sao đấy. Trước còn bày nhiều lắm, sáng chả thấy em nào. Đã tứ véo nhiều cụ đừng mua ếch vậy mà... chặc.

SuperLinh

Xe tải
Hot wheel nói:
Cảm ơn cụ cho ý kiến. Tiện thể cụ cho em xin mấy cái địa chỉ thay phụ tùng chính hãng mà chất lượng phục vụ tốt với. Gần nhà em có xưởng Thanh Xuân gì đấy nhưng thấy các cụ trên này chê về chất lượng dịch vụ nhiều quá nên không dám vào
Cụ ra ford hà nội ở ngô thì nhậm với ng công trứ ạ, phục vụ nhiệt tình mà em thấy cũng rẻ ạ.
Em thì khuyên đi ếch, cơ quan em có khoảng hơn chục xe mà ba con ếch. Tất nhiên là tuỳ thuộc nhu cầu và sở thích từng người. Cơ quan em có hơn chục xe mà 3 con ếch, có anh đi từ 2004 mà nhất quyết ko đổi ạ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cảm ơn các cụ. Em đã kết esc thì em ko ngại vấn đề xăng. Em sợ nhất gặp vấn đề với cái cầu sau thôi.
Em nói thật nhé, thiếu gì xe mà cụ phải lăn tăn em Ếch làm gì. Đã hay hỏng vặt thì chớ, phụ tùng lại chả đâu vào đâu, đắt lòi, tốn xăng mà DV của Fo như Fo`.

Thật tình là cụ nên nghĩ lại rồi hẵng quyết định.

kiemchacsu

Xe máy
Phan3H nói:
Em nói thật nhé, thiếu gì xe mà cụ phải lăn tăn em Ếch làm gì. Đã hay hỏng vặt thì chớ, phụ tùng lại chả đâu vào đâu, đắt lòi, tốn xăng mà DV của Fo như Fo`.

Thật tình là cụ nên nghĩ lại rồi hẵng quyết định.
Cụ cho em hỏi là tầm tiền Esc cũ thì có em SUV nào hay nữa không ạ, em cũng đang mon men tìm xe.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ cho em hỏi là tầm tiền Esc cũ thì có em SUV nào hay nữa không ạ, em cũng đang mon men tìm xe.
Cụ tìm xe thật hay âm binh chém em đới?

Cụ có bao xiền rồi? Ếch cũ nó cũng vô vàn giá.

kiemchacsu

Xe máy
Phan3H nói:
Cụ tìm xe thật hay âm binh chém em đới?

Cụ có bao xiền rồi? Ếch cũ nó cũng vô vàn giá.
Em tìm xe thật cụ ạ, trên này em là mem mới nhưng cụ cứ gúc tên em thì rõ thôi ạ. Cụ biết thì trả lời giúp em, em có tầm 600tr đổ lại

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em tìm xe thật cụ ạ, trên này em là mem mới nhưng cụ cứ gúc tên em thì rõ thôi ạ. Cụ biết thì trả lời giúp em, em có tầm 600tr đổ lại
Em thấy cụ cứ lăn tăn chuyện xăng cộ nên em thấy Ếch ko phù hợp với cụ.

Mua xe gì cho hợp với cụ còn phải phụ thuộc nhiều yếu tố:

- Tầm tiền
- Nhu cầu sử dụng (sedan 4 chỗ cho êm oái, oai phong hay 7 chỗ gầm cao máy thoáng)
- Xe mới hay xe cũ
- Thương hiệu
v.v...

Cụ tự trả lời được mấy vấn đề đó, việc quyết mua xe gì ko khó. Nhưng khi quyết rồi đi tìm để mua đc xe lại là 1 chuyện khác.

RAVA

Xe ba gác
-Theo em các bác ko nên mua Ếch làm gì để cho thằng Ford nó tưởng vẫn bán chạy nên nó bán đến 10 năm nay ko thèm mang loại mới sang. Còn xăng cộ thì em chạy 6 năm với 2 đời Ếch 3.0-4WD cả xe lướt đến mới tinh thì với cùng quãng đường Ếch hết 13,5l đường trường và 17,5l trong phố, trong khi đó con RAV4 bây giờ hết 8l và 12l, đấy là hồi 2002-08 đường HN ko tắc nhiều như bây giờ. Thấy các bác chạy máy 2.3-2WD bảo ít hơn, còn đối với em xe Ford là cái xe làm em tốn nhiều tiền nhất trong những cái xe em đã từng đi (so với Toy, Honda...). Vào thời điểm này thì Ếch chỉ được mỗi cái là con crossover có giá rẻ nhất, nhưng mà đời sâu, công nghệ lỗi thời và xuất xứ Tàu Tưởng thì ko bán rẻ cho nốt mấy cái lô xe tồn đi thì có mà bán cho ma!~:>

SuperLinh

Xe tải
-Theo em các bác ko nên mua Ếch làm gì để cho thằng Ford nó tưởng vẫn bán chạy nên nó bán đến 10 năm nay ko thèm mang loại mới sang. Còn xăng cộ thì em chạy 6 năm với 2 đời Ếch 3.0-4WD cả xe lướt đến mới tinh thì với cùng quãng đường Ếch hết 13,5l đường trường và 17,5l trong phố, trong khi đó con RAV4 bây giờ hết 8l và 12l, đấy là hồi 2002-08 đường HN ko tắc nhiều như bây giờ. Thấy các bác chạy máy 2.3-2WD bảo ít hơn, còn đối với em xe Ford là cái xe làm em tốn nhiều tiền nhất trong những cái xe em đã từng đi (so với Toy, Honda...). Vào thời điểm này thì Ếch chỉ được mỗi cái là con crossover có giá rẻ nhất, nhưng mà đời sâu, công nghệ lỗi thời và xuất xứ Tàu Tưởng thì ko bán rẻ cho nốt mấy cái lô xe tồn đi thì có mà bán cho ma!~:>
Tuỳ vào người mua thôi các cụ ợ. Em lúc đầu phân vân giữa Sportage/Tucson cũ (800-900tr) và Ếch cũ 600-700tr, cuối cùng em chọn ếch vì em định đi 1-2 năm rồi mua xe khác thì bỏ ra hơn 100-200tr để tiết kiệm 400k đồng tiền xăng một tháng thì hơi vô lý các cụ nhỉ :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
Tks cụ thật là chuẩn!

lapin

Xe container
Tốn nhiều tiền hơn tất phải có cái bù vào chứ cụ? Chả nhẽ mất tiền oan:D.

cutwind11

Xe máy
Nếu gia đình có đk thì sợ gì? Cái khoản ăn uống của Ếch cung tốt lắm

theanh fe AT

Xe tải
Em thấy có nguời đang bán Ếch XLT 2003 mầu đen, xe còn tương đối chạy 14 vạn, mỗi tội hết ủy quyền giá 250 mét các cụ cho em xin tí tư vấn với.

tuongnhamo

Xe hơi
Bác chọn em con mới đi.2007 thì cũng hơi tốn thật. em biết rõ em này lắm, có gì bác cứ " Lô" em câu!

Mitsu

Xe tải
E cũng mới lấy 1 em XLS mới dc 2 tháng, thấy ăn khoảng 10,2l đường hỗn hợp (có đi xa như Ninh Bình, Bắc Ninh và Đông Anh) và trong nội thành. Thấy mức này cũng k vấn đề gì. Các Cụ kinh nghiệm cho hỏi chút là lúc đi đường đông ở Hà nội thì nghe rõ tiếng máy gằn, nhìn kim chỉ tốc độ vòng tua nhảy cao hơn 1k rpm. E nghĩ chắc do em nhấn ga ở số thấp nên nó gằn máy như thế có đúng k ah? Thanks các Cụ!

lapin

Xe container
E cũng mới lấy 1 em XLS mới dc 2 tháng, thấy ăn khoảng 10,2l đường hỗn hợp (có đi xa như Ninh Bình, Bắc Ninh và Đông Anh) và trong nội thành. Thấy mức này cũng k vấn đề gì. Các Cụ kinh nghiệm cho hỏi chút là lúc đi đường đông ở Hà nội thì nghe rõ tiếng máy gằn, nhìn kim chỉ tốc độ vòng tua nhảy cao hơn 1k rpm. E nghĩ chắc do em nhấn ga ở số thấp nên nó gằn máy như thế có đúng k ah? Thanks các Cụ!
Em đoán cụ đi từ tốn đường trường và hơi vội vã trong phố, nhưng mức chênh không lớn. Nhanh thì 1 tháng, chậm thì 02 tháng nữa là còn lành hơn em.

duongkhan

Xe đạp
Chênh lệch giữa xăng ko nhiều so với chênh giá bán xe