[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

taiadau

Xe điện
Vâng, các cụ nào cần up rom FPT cứ qua bên e làm free chop, 5p là xong :)
Hôm nay mình ra sân đánh tennis thấy ông bạn rút điện thoại ra gọi, hóa ra mới lấy P780 (trước dùng P700i) mấy tuần rồi. Mình hỏi bao nhiêu, ông bạn bảo 5,2M tặng dán màn hình và vỏ lấy ở cửa hàng gì xanh xanh NCT, mình dự là chắc lây chỗ bác hunghm. Mà P780 trắng, nam dùng các bác có thấy có vấn đề gì không ạ

cobangchuacoxe

Xe đạp
Ý cụ là màn hình XÁCH TAY sáng hơn màn FPT phỏng :))
Vâng, về chuyện màn hình thì em đã để hai máy cạnh nhau và đặt các thông số màn hình như sau thì cảm nhận rõ ràng là bản 4gb của gấu sáng rõ hơn bản 8gb của em (không lẽ do dán màn hình, mà cái dàn màn hình thì đều cùng 1 loại cả). Mà máy 4gb em lấy chỗ cụ hunghm đấy. Cá nhân em cảm nhận màu trắng rất đẹp và sang trọng, thích hợp cho chị em họ nhà Gấu.

maianhbao1102

Xe tăng
Hôm nay mình ra sân đánh tennis thấy ông bạn rút điện thoại ra gọi, hóa ra mới lấy P780 (trước dùng P700i) mấy tuần rồi. Mình hỏi bao nhiêu, ông bạn bảo 5,2M tặng dán màn hình và vỏ lấy ở cửa hàng gì xanh xanh NCT, mình dự là chắc lây chỗ bác hunghm. Mà P780 trắng, nam dùng các bác có thấy có vấn đề gì không ạ
em cũng mới lấy chỗ cụ hunghm 1 con bản 4G, đang dùng thử. Thanks cụ hunghm về tinh thần OF.

zacom121

Xe tải
Máy của em chắc cũng cần phải qua chỗ cụ phẫu thuật 1 chút, em mua máy FPT bản 8Gb nhưng mà em ấy mới bị ngã ở độ cao 2m. Cơ mà bên cụ có sửa phần cứng ko nhỉ, máy của em chắc hỏng 1 số thứ cảm biến rồi : cb ánh sáng, cb con quay hồi chuyển,...
Cụ cho em biết địa chỉ em qua phiền cụ luôn ạ !

nam73

Xe buýt
Máy của em chắc cũng cần phải qua chỗ cụ phẫu thuật 1 chút, em mua máy FPT bản 8Gb nhưng mà em ấy mới bị ngã ở độ cao 2m. Cơ mà bên cụ có sửa phần cứng ko nhỉ, máy của em chắc hỏng 1 số thứ cảm biến rồi : cb ánh sáng, cb con quay hồi chuyển,...
Cụ cho em biết địa chỉ em qua phiền cụ luôn ạ !
mình cũng bị rơi 2 lần rồi, sau khi rơi cứ tưởng máy bị sập nguồn, hóa ra la do mình đặt giờ tắt.

zacom121

Xe tải
mình cũng bị rơi 2 lần rồi, sau khi rơi cứ tưởng máy bị sập nguồn, hóa ra la do mình đặt giờ tắt.
Oh, thế máy cụ rơi mà k sao ah! Máy em rơi, em hý hoáy tự tháo lắp. Với lại em nó còn tham gia giải bơi lội toàn lavabeur nữa cơ ! Hic, em tháo ra để lau cho khô, thế mà bây giờ mấy em cảm biến lăn ra die, còn pin thì ko hiểu sao chỉ còn có 1 ngày là hết. Trong khi sạc đầy vẫn báo 46-48 tiếng cơ, chắc là quả Pin bị sao roài...
Khộ em thế chứ ! Mang tiếng là dòng pin khủng mà ác quá, ngày nào cũng sạc, sạc với sạc !!!

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Oh, thế máy cụ rơi mà k sao ah! Máy em rơi, em hý hoáy tự tháo lắp. Với lại em nó còn tham gia giải bơi lội toàn lavabeur nữa cơ ! Hic, em tháo ra để lau cho khô, thế mà bây giờ mấy em cảm biến lăn ra die, còn pin thì ko hiểu sao chỉ còn có 1 ngày là hết. Trong khi sạc đầy vẫn báo 46-48 tiếng cơ, chắc là quả Pin bị sao roài...
Khộ em thế chứ ! Mang tiếng là dòng pin khủng mà ác quá, ngày nào cũng sạc, sạc với sạc !!!
Em xin phép trả nhời cụ zacom121 trước, vì tính nguy cấp của cụ:
hnay e nghe điện của cụ thì cụ lại ko nói rõ là máy tham gia giải bơi lội, chứ nếu có thì em đã tư vấn cụ ra CH sửa ĐT nào cụ quen, để họ làm vệ sinh máy bằng nước rửa chuyên dụng, sau đó sấy thật khô mới lắp lại, chứ cụ "tự xử" thì em e là không thể hết hơi nước, và đặc biệt là nước trong LAVABO nữa thì càng ... nhiều muốn và khoáng chất :)) .

Theo em: cụ đem khẩn trương con máy của cụ ra 1 hàng chuyên sửa ĐT nào đó uy tín, hoặc là cụ quen nhờ họ vệ sinh cho, nói rõ là máy rơi nước LAVABO nhé, vì nếu rơi nước sạch bình thường lại khác, ngâm nước xà phòng giặt cũng khác đấy cụ ạ.

Hy vọng sau khi đi sấy về các chức năng máy cụ sẽ hoạt động bình thường cụ nhé .

P/S: P780 em đang dùng, F1 nhà em thả rơi khá nhiều rồi mà trộm vía chưa thấy ngỏm con chip nào :D

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com

maianhbao1102

Xe tăng
cụ hunghm cho em hỏi nên dùng bản rom nào là chuẩn nhất ạ? em dùng bản 116 thì thấy sóng sánh ko được tốt lắm. khe sim 2 sóng yếu lắm. nhất là khi cắm sim Vn.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
cụ hunghm cho em hỏi nên dùng bản rom nào là chuẩn nhất ạ? em dùng bản 116 thì thấy sóng sánh ko được tốt lắm. khe sim 2 sóng yếu lắm. nhất là khi cắm sim Vn.
Sóng vô địch vẫn là bản s125 của Nga Ngố cụ ạ, còn bản FPT thì S116 là khả quan nhất rồi đó ạ. e dùng sim 2 VN cũng hơi yếu so với sim 1, đổi lại sim VT vào khay 2 thì lại ngon hơn

nam73

Xe buýt
Sóng vô địch vẫn là bản s125 của Nga Ngố cụ ạ, còn bản FPT thì S116 là khả quan nhất rồi đó ạ. e dùng sim 2 VN cũng hơi yếu so với sim 1, đổi lại sim VT vào khay 2 thì lại ngon hơn
tôi dùng fpt đây. khe 1 sim vina, khe 2 sim viettel(mobi) là chuẩn nhất.

binhxd

Xe tải
Cám ơn tư vấn của cụ chủ

có phải cụ binhxd mặc quân phục chiều đến chỗ em đúng ko ạ ?
Cảm ơn cụ nhé :)
Chiều nay qua được cụ chủ tư vấn nhiệt tình làm tớ an tâm dùng Anh cu Lê 780 rồi.Hy vọng sẽ có nhiều dịp mua hàng tại của hàng của cụ.Tks nhiều nhiều nhé (b)

ducminhbo

Xe đạp
Giá của cửa hàng 68 nct vẫn cao. Kéo lại cái thái độ
nhiệt tình

Dong hansoo

Xe đạp
Máy này màn hình sáng thật các cụ nhỉ? Mình chỉ để độ sáng 25% thôi,buổi tối mà để 50% thì chói mắt lắm :)

nam73

Xe buýt
Các cụ giúp e cách gõ tiếng việt mà ko cần tải ứng dụng gõ Tiếng Việt với.tải ứng dụng này thì khác gì mấy e Hàn quốc,chán quá
Nếu k muốn tải ứng dụng thì sẽ gõ tiếng Việt lâu hơn.
Bạn chỉ cần chạm lâu 1 chút trên một phím nào đó là ra tiếng Việt.
VD: để gõ chữ " ấ " bạn chạm vào phím a, sẽ thấy xuất hiện một bảng có chữ " ấ" chạm vào chữ đó.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Các cụ giúp e cách gõ tiếng việt mà ko cần tải ứng dụng gõ Tiếng Việt với.tải ứng dụng này thì khác gì mấy e Hàn quốc,chán quá
dùng app : gotiengviet của Kỳ Nam thì có liên quan gì đến mấy em Hàn Quốc đâu cụ .

Em thấy bộ gõ này tiện dụng và nhiều người dùng nhất rồi