[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

nam73

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi a880 của em xem youtube trên app youtube thì được nhưng xem trên trình duyệt browser thì không được.gỉa sử như ở tring thớt nào đấy có cụ đính link youtube thì em chỉ vào được chứ không xem được:(.Các cụ cho em hỏi có phải cài thêm gì không ạ?
bạn nên chụp ả màn hình thì mới tư vấn đc.

quangtayho

Xe container
Các cụ cho em hỏi a880 của em xem youtube trên app youtube thì được nhưng xem trên trình duyệt browser thì không được.gỉa sử như ở tring thớt nào đấy có cụ đính link youtube thì em chỉ vào được chứ không xem được:(.Các cụ cho em hỏi có phải cài thêm gì không ạ?
P780 của e cũng bị giống cụ
Đó là do trình duyệt của các bác không hỗ trợ Flash. CÁc bác cài thêm thằng này vào nhé
http://www.fshare.vn/file/9DG3ZI86GV/ Thêm thằng này nữa cho chắc ăn. http://www.fshare.vn/file/U8TX3FLNI8/
Ngoài trình duyệt mặc định của máy, các cụ nên dùng thêm Chrom và Ucbrownnwaxx vì có 1 số trang web chơi với tùy từng thằng.

Dong hansoo

Xe đạp
Cụ PM cho em Email đê, em tặng cụ bản Pro luôn. Bản Free bị hạn chế 1 số tính năng. CỤ nào có nhu cầu thì cứ quang Email lên đây, em chuyển cho, còn mấy phần mềm hay lắm (VD: xem hơn 300 kênh tivi xXx nặng)
Cho mình với,thanks cụ trước heng ;)
nguyensondong@gmail.com

khelau

Xe tải
Mò trên fb mấy hôm thì e cũng tìm đc cái này và áp dụng thấy khá hiệu quả , cụ nào đang gặp tình trạng loa bé như em thì thử xem nhé .

• Hướng dẫn cải thiện âm lượng, mic của Lenovo P780:
1. Cài MoblieUncle Tools (mục đích để vào được Engineer Mode). Bác nào vào được Engineer Mode bằng cách bấm *#+số… gì đó thì khỏi cài cái này, hoặc trong một số romcook có sẵn dòng Engineer Mode thì khỏi cài cái này.
2. Vào Engineer Mode (bằng bất cứ cách nào có thể, em hay dùng Mobileuncle Tools cho nhanh)
3. Trong Engineer Mode có hai dòng: Engineer Mode (Android) và Engineer Mode (MTK), các bác bấm vào Engineer Mode (MTK)
4. Vào Engineer Mode (MTK) sẽ thấy mấy cái tab: Telephony, Connectivity, Hardware, Hardware Testing, Location, Log and Debugging và Others. Các bác vuốt ngang sang để di chuyển vào tab Hardware Testing.
5. Vào Hardware Testing rồi thì sẽ thấy nhiều mục, chỉ quan tâm đến mục Audio thôi. Bấm chọn vào Audio.
6. Vào Audio rồi có nhiều mục, chỉ quan tâm hai mục Normal Mode và Headset Mode thôi.
7. Bấm vào Normal Mode (trạng thái bình thường không cắm tai nghe), các bác sẽ thấy dòng: Type, Level, và hai dòng dưới để set giá trị cho nó, các bác set theo hình dưới đây bằng cách: chọn từng dòng (Sip, Mic, Sph…) sau đó chọn từng Level (Level 0, Level 1, Level 2…) rồi nhập giá trị tương ứng đã ghi trong bảng vào ô “Value is 0~255”. ở mỗi Type đều có dòng cuối là giá trị max, các bác nhập giá trị max theo chỉ dẫn của bảng nha. Sau đó nhấn vào SET. Chú ý: mỗi giá trị nhập vào ô Value và max đều nhấn SET để lưu lại.
8. Tương tự như vậy đối với Headset Mode (chế độ cắm tai nghe).
9. Thoát ra và khởi động lại máy, giờ thì cắm tai nghe vào mà thử sự khác biệt. Thực chất của thủ thuật này là thay đổi các giá trị mặc định của nhà sản xuất đối với các giá trị âm lượng ra loa, âm lượng ra tai nghe và mức thu âm vào mic thôi. Em đã test trên máy lenovo P780 của em, cải thiện chất lượng âm thanh nghe gọi và nghe nhạc rất tốt. Lenovo p780 + tai nghe sony HPM64(khúc trên+dây nối dài tai nghe) cắm vào mở nhạc sàn bass đập ầm ầm nghe rất sướng và cũng khá hay.

khelau

Xe tải
có cái bảng thông số để mình set theo nữa nhưng k biết làm sao em cứ copy paste vào nó lại bị mất mất cái bảng .

quangtayho

Xe container
có cái bảng thông số để mình set theo nữa nhưng k biết làm sao em cứ copy paste vào nó lại bị mất mất cái bảng .
Thông số thì cứ đặt:
- Level : cao nhất
- max: 236/255
- 136/160

Vu Led

Xe đạp
Có cái điện thoại 2 sim 2 sóng mà các cụ quan tâm nhiều đến nó thế nhẩy.....

vudungcom

Đi bộ
Ở HP có bác nào bán hàng này ko, P770, P780, chứ FPT hơi mắc.

tuangiangqbth

Xe tải
Các cụ hướng dẫn em up rom với, ro em đang dùng S110, Thử up s115 , S116 toàn bị treo logo

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com

linhdt

Xe buýt
Em dùng ngon lành em p770, đủ dùng pin trâu bò

quangtayho

Xe container
Vừa náy nằm nghịch ngợm phát hiện ra thằng JetAudio có tính năng lắc chuyển bài. Mình dùng thằng này lâu rồi nhưng hôm nay mới phát hiện ra. Vừa lọ mọ tìm được thằng "beats pro root". Thằng này hỗ chạy cùng Jetaudio thì đúng là đỉnh của đỉnh. Tiếng Bass sâu hút, chắc nịch. Bác nào quan tâm thì em phọt lên. Bác nào có tai nghe IP5 xịn nghe cũng phê lắm nhé, mỗi tội không bấm chuyển bài được như tai Galaxy

Chỉnh sửa cuối: