[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

tranvanphuchb

Xe đạp
Xem phim Onlien bằng wifi con A850 của em được tầm 4 tiếng. Con P780 chắc được lâu hơn.
hic..e đang test thử xem bằng wifi đây cụ ạ..xem được 1 tiếng mà còn 81 % cụ ạ ..hic..pin hơn A850..màn hình còn bé hơn nữa chứ...xem ra k ổn rồi

quangtayho

Xe container
hic..e đang test thử xem bằng wifi đây cụ ạ..xem được 1 tiếng mà còn 81 % cụ ạ ..hic..pin hơn A850..màn hình còn bé hơn nữa chứ...xem ra k ổn rồi
Cụ xem thì nghe bằng tai nghe ấy, đừng nghe bằng loa ngoài tốn pin lắm. Hơn nữa còn phụ thuộc vào trang web cụ xem. Xem bằng app: HayhayTV, MyTV.net Phim HD thì đỡ tốn hơn. Xem bằng Ap HDViet thì tốn pin lắm cụ à.

Nguyendn

Đi bộ
Chiều nay chạy qua nhờ bác chủ chia lại bộ nhớ trong mới đc vì bộ nhớ trong ít quá mà còn phần USB Storage em chẳng dùng làm j cả nên lãng phí quá
Em thấy nhiều cụ bảo chuyển được APP sang thẻ nhớ ngoài nhưng thực tế em thấy chỉ là chuyển APP sang phân vùng kia của máy chứ có phải ra thẻ nhớ ngoài đâu ạ, nếu là chuyển ra thẻ nhớ ngoài khi tháo thẻ ra thì các ứng dụng đã chuyển cũng "ngỏm" luôn chứ. cụ nào rành về khoản chuyển APP này xem giúp em có phải không ạ

thinhkieuphong

Xe điện
em đang máu em này ở cái vụ pin trâu nhưng đọc 140 trang thấy các bác nói lắm lỗi linh tinh quá đâm lại lăn tăn rồi :(

quangtayho

Xe container
Em thấy nhiều cụ bảo chuyển được APP sang thẻ nhớ ngoài nhưng thực tế em thấy chỉ là chuyển APP sang phân vùng kia của máy chứ có phải ra thẻ nhớ ngoài đâu ạ, nếu là chuyển ra thẻ nhớ ngoài khi tháo thẻ ra thì các ứng dụng đã chuyển cũng "ngỏm" luôn chứ. cụ nào rành về khoản chuyển APP này xem giúp em có phải không ạ
Chuyển được mà cụ. Của em tháo thẻ nhớ ra thì trên màn hình còn Icon của ứng dụng nhưng bấm vào nó báo "ứng dụng chưa được cài đạt". Tùy từng bản ROM mà trong Cài đặt > phần dung lượng > tùy chọn lưu vào bộ nhớ trong hoặc thẻ nhớ SD. Cụ chọn vào dòng "lưu vào thẻ nhớ SD" là oke. Còn nếu trong phần "dung lượng" không có dòng này thì do bản ROM của cụ không hỗ trợ >>>>> Up ROM khác.

@ Cụ Hungmh: Lần thứ 2 qua mua máy chỗ cụ mà chưa được chém với cụ đấy nhá. Hôm nay lại còn dóng góp cho nhân viên của cụ 1 app cực kỳ hữu dụng đấy. Cụ liẹu mà cắt phế cho em đấy nhá :))

hoanmuikx

Xe tải
Có cụ nào máy móc bị hỏng, chết main hay ngâm nước chưa? Cho nhà chaú xin cái màn hình. Vừa mua được 2 hôm thì rơi xuống nền bê tông, vỡ nát cả màn hình, chết cảm ứng. Hỏi hãng thì báo ko có, mà mấy chỗ thay thì báo giá quá cao, lại cũng ko có bảo hành. Cụ nào có máy hỏng PM câu, cho em gỡ cái màn hình về thay vào xem có được ko ạ. P 780 bản 8Gb ạ

Nguyendn

Đi bộ
em đang máu em này ở cái vụ pin trâu nhưng đọc 140 trang thấy các bác nói lắm lỗi linh tinh quá đâm lại lăn tăn rồi :(
hầu hết các lỗi đều có cách fix mà cụ, với lại máy nào chẳng có lỗi có điều là nhiều hay ít, nhỏ hay lớn và hơn hết là cụ có nghịch nhiều đến mức có thể phát hiện được lỗi không thôi. cụ cứ yên tâm, nếu có lỗi thì các cụ trên OF cũng nhiệt tình trong việc chia sẻ cách fix với cụ ;)

Nguyendn

Đi bộ
Chuyển được mà cụ. Của em tháo thẻ nhớ ra thì trên màn hình còn Icon của ứng dụng nhưng bấm vào nó báo "ứng dụng chưa được cài đạt". Tùy từng bản ROM mà trong Cài đặt > phần dung lượng > tùy chọn lưu vào bộ nhớ trong hoặc thẻ nhớ SD. Cụ chọn vào dòng "lưu vào thẻ nhớ SD" là oke. Còn nếu trong phần "dung lượng" không có dòng này thì do bản ROM của cụ không hỗ trợ >>>>> Up ROM khác.

@ Cụ Hungmh: Lần thứ 2 qua mua máy chỗ cụ mà chưa được chém với cụ đấy nhá. Hôm nay lại còn dóng góp cho nhân viên của cụ 1 app cực kỳ hữu dụng đấy. Cụ liẹu mà cắt phế cho em đấy nhá :))
Em cũng đã thử nhiều bản ROM khác nhau, dùng nhiều app khác nhau (link2SD, App2SD,droidsaid...) nhưng chỉ thấy chuyển sang phân vùng khác cụ ạ. nhưng dù sao cũng cảm ơn cụ rất nhiều! để em thử làm lại, biết đâu do em làm chưa đúng các bước

Tuanndkt59

Xe tải
Có cụ nào máy móc bị hỏng, chết main hay ngâm nước chưa? Cho nhà chaú xin cái màn hình. Vừa mua được 2 hôm thì rơi xuống nền bê tông, vỡ nát cả màn hình, chết cảm ứng. Hỏi hãng thì báo ko có, mà mấy chỗ thay thì báo giá quá cao, lại cũng ko có bảo hành. Cụ nào có máy hỏng PM câu, cho em gỡ cái màn hình về thay vào xem có được ko ạ. P 780 bản 8Gb ạ
Bên chợ em thấy có cụ thanh lí P700i ngâm nước thôi, cụ thỉnh thoảng ngó nghiêng các thớt xem

CuTiVoDich

Xe điện
có bác nào dùng A880 chưa và có xử lý được vụ root hay vọc vạch thì hộ nhà em với:)

plan

Xe tải
Cụ nào hướng dẫn e cách chụp màn hình p780 với . E bấm giữ volume + nguồn mà ko ăn thua . Còn vụ chữ ỡ biến thành õ khi nhắn tin ??? Tks các cụ trước .

plan

Xe tải
Owx biến thành õ nhé . E đành viết thế cho nó phân biệt vì cứ enter là owx biến thành õ

plan

Xe tải
Trong khi chờ các cụ hướng dẫn . Em xin củng cố thêm niềm tin cho cụ nào chuẩn bị mua p780 là e đã dùng qua nhiều smartphone nhưng chưa thấy con nào pin trâu điên như con p780 này .

plan

Xe tải
Em biết cách chụp màn rồi . Còn vụ owx thành õ cụ nào giải ngố em cái

nouvo

Xe tăng
Cụ nào có biết cách cài đặt thông số cho camera không? Em thấy ảnh chụp màu nhạt cực, với lại không focus đựoc vào một điểm cụ thể.

nouvo

Xe tăng
Cụ chạm tay vào điểm nào thì sẽ bắt nét vào đó mà.
Ý em là trong bức ảnh í, Làm thế nào để vật này rõ còn vật kia thì mờ, kiểu kiểu đó í.
Các cụ điều chỉnh thông số thế nào để có ảnh đẹp nhất ạ?