[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
dòng lenovo này cũng nhanh xuống cấp lắm
Bên em nhiều khách đến lấy P780 lại nói là: từ trước đến nay a toàn dùng hàng Lenovo mới chết chứ, chắc xuống cấp nhanh quá nên phải gắn bó lâu dài với nó :))

DTV

Xe tăng
Bản Nga cũng có lỗi này cụ hoangsun ạ, mà bản Nga có thêm 1 chữ Trung Quốc ở trong trình gọi điện, có khi cụ lại "ngứa mắt" hơn ấy, nhưng riêng khoảng sóng sánh thì bản Nga ăn đứt bản của FPT.

Mà khi chạy rom FPT xong, e thấy để nguyên KHÔNG UPDATE thì tốt hơn, baseband V17 chạy sóng tốt hơn V20 chút xíu ạ.
Cụ bán hàng kin kín tí không Mod đi qua xổ cho phát thẻ thì nhọc.

Em đã chuột bạch thử nâng lên Rom S116. Khi mua thì là rom tàu, các em bên cửa hàng cài lại cho bản rom của FPT (tôi quên phéng mất bản gì, nhưng hình như là bản 112 thì phải). Bản này dùng cũng ổn, thích nhất là GPS rất nhạy và chuẩn. Thế nhưng ghét cái nó bị sóng yếu (tất nhiên không đến mức quá tệ, vẫn dùng ổn, nhưng mình kỳ vọng nó tốt hơn) và bị lỗi +84.

Sau đó mấy hôm tự dưng máy nó gạ mình nâng cấp lên bản 115, mình ừ đại thế là nó cho lên bản 115 và Baseband 20, thấy chả khác gì mấy. Hình như sóng có cải thiện tí nhưng vẫn lỗi +84. Thành ra mò mẫm mãi thấy có cái S116 mới mới nên thử cài lên. Bản này có ưu điểm sau:

1. Nâng cấp lên được từ bản 115 mà không cần phải root riếc gì cả. Tuy nhiên nó không OTA lên được, mà phải download về và flash. Bác nào thích nâng thì vào ngâm kíu http://www.tinhte.vn/threads/lenovo-p780-root-recovery.2129219/ để làm. Lưu ý: Thứ nhất là phải down và cài đúng cái driver để máy tính nhận được điện thoại và thứ 2 là cái trang down 116 là của Nga, các bác cứ vào bảo anh google dịch, đăng ký thành viên rồi down về. Cách cài đặt tôi làm theo như một bác bên đó hướng dẫn như sau: "Up lên S115 rồi muốn up tiếp lên S116 thì bạn phải dow rom S116 về rồi dùng máy tính chạy flas tool để up rom .Cách flas tool và cài Driver thì có hướng dẫn ở trang 1 đó, cứ dow hết mấy link Driver ở trang 1 về, cài cái nào để máy tính nhận driver là được. Rom S116 không update bằng OTA của máy được. Rom s116 là rom Row nên bạn không cần phải Root máy hay cài recovery nhé, mà chỉ cần cài Drive vào máy tính, dow rom S116 về lưu vào máy tính, khi cài được Drive cho máy rồi. Bạn chỉ cần tắt nguồn ĐT đi, cắm cáp USB kết nối với máy tính và flas tool theo cách hướng dẫn trang 1 là máy tự chạy và up lên rom S116. Cachs up rom Row là đơn giản và dễ nhất trong up rom , chứ không khó như up mấy rom Miu hay sam sung".

2. Đã fix được lỗi +84. Có tiếng Việt.

3. Sóng có vẻ ổn hơn (vẫn baseband , pin dùng thấy cũng không hao lắm.

Nhược điểm của bản này là khi tôi vào Google Map thì thấy GPS chậm hơn và không chính xác bằng bản trước. Đồng thời toàn đòi bật wifi khi vào Google Map. Nếu không bật, chỉ có 3G và GPS thì sẽ báo địa điểm không chính xác; còn bật wifi lên thì tôi cảm thấy báo địa điểm chính xác hơn (mặc dù wifi cứ nhấp nháy vì chả kết nối được vào với đâu). Tạm thời tôi cứ dùng tạm bản này đã, nghe ngóng xem bản rom nào hay thì múc vậy.

hoangsun

Xe tải
cảm ơn cụ DTV đã chia sẻ cho em cũng như các cụ khác biết. Như vậy thì vẫn chưa có bản rom nào hoàn chỉnh cụ nhỉ :(

hoangsun

Xe tải
Cảm ơn cụ, bên em có sẵn tai BT mà cụ :) .
hôm nào mời các cụ qua CH nhỏ của em rì viu thêm về mấy e Lenovo nhé :)
hôm nào rảnh có khi cụ tổ chức off cà phê cà pháo tí nhỉ? Cho em và các cụ khác cùng ngồi giao hợp (giao lưu kết hợp) cho nó sướng cụ ạ =))

hoangsun

Xe tải
Bản Nga cũng có lỗi này cụ hoangsun ạ, mà bản Nga có thêm 1 chữ Trung Quốc ở trong trình gọi điện, có khi cụ lại "ngứa mắt" hơn ấy, nhưng riêng khoản sóng sánh thì bản Nga ăn đứt bản của FPT.

Mà khi chạy rom FPT xong, e thấy để nguyên KHÔNG UPDATE thì tốt hơn, baseband V17 chạy sóng tốt hơn V20 chút xíu ạ.
chết rồi, em lại lỡ update lên V20 rồi :((

9630

Xe tăng
Vâng, cụ mà để lại SĐT em alo luôn có khi là cụ với em đủ tiền uống bia cỏ cả tháng ấy chứ :)
Đúng là đã máu thì không thể hoãn sự sung sướng lại cụ nhỉ :))
Đúng thế cụ ah, đang lên chẳng nhẽ lại bảo xuống, em mới đang vọc em này, còn fai học hỏi nhiều vì có biết gì về Android đâu, từ trước giờ toàn dùng BB, mà em lại khoái cái món vọc, em với cụ vẫn còn nhiều cơ hội, hẹn gặp cụ, hay làm buổi of các cụ nhỉ, tha hồ học hỏi

Chỉnh sửa cuối:

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Đúng thế cụ ah, đang lên chẳng nhẽ lại bảo xuống, em mới đang vọc em này, còn fai học hỏi nhiều vì có biết gì về Android đâu, từ trước giờ toàn dùng BB, mà em lại khoái cái món vọc, em với cụ vẫn còn nhiều cơ hội, hẹn gặp cụ, hay làm buổi of các cụ nhỉ, tha hồ học hỏi
Vâng, thế chắc em phải thành lập "Hội những người dùng Lenovo P780" để thi thoảng ae còn ọp ẹp chém gió, ĐỌ PIN ĐỌ SÓNG với nhau các cụ nhỉ :)

hoangsun

Xe tải
Cụ hunghm làm vụ cho em và các cụ khác học tập đi ạ. Dùng máy nhưng chưa biết vọc vạch nhiều lắm, phải cần các cụ cao tay chỉ dạy thêm :D

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Có cụ nào máu me tai nghe Bluetooth sony SBH52 không, em đang dình em này về dùng với P780 :))
Cụ chơi hàng hịn thế, giá mấy chỗ khoảng 2tr8. Mà e check giá gốc ở "bển" cũng ngoài 2tr rồi cụ ạ, mà mua lẻ bên TQ có khi còn đắt hơn ở VN.
Hôm trước có bác được ô bạn đi TQ chơi mua tặng cho con P780 sang nhờ bên e chạy rom TV, đưa e xem hóa đơn thì thấy ghi 1999 NDT, tặng kèm cái thẻ 4GB ( quy ra gần 7tr7 các cụ ạ) :)

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Cụ hunghm làm vụ cho em và các cụ khác học tập đi ạ. Dùng máy nhưng chưa biết vọc vạch nhiều lắm, phải cần các cụ cao tay chỉ dạy thêm :D
Thế thì e phải lôi cậu kỹ thuật bên e lên đây hầu các cụ, chứ em cũng GÀ thôi :D

hoangsun

Xe tải
Cụ chơi hàng hịn thế, giá mấy chỗ khoảng 2tr8. Mà e check giá gốc ở "bển" cũng ngoài 2tr rồi cụ ạ, mà mua lẻ bên TQ có khi còn đắt hơn ở VN.
Hôm trước có bác được ô bạn đi TQ chơi mua tặng cho con P780 sang nhờ bên e chạy rom TV, đưa e xem hóa đơn thì thấy ghi 1999 NDT, tặng kèm cái thẻ 4GB ( quy ra gần 7tr7 các cụ ạ) :)
Em kiếm được chỗ 1 cụ trong SG bán rao giá sỉ, nhưng phải mua từ 5c trở lên ạ, cụ ý báo em là 1tr8. Cụ nào có nhu cầu thì cùng em oder cho rẻ ạ hihi

hoangsun

Xe tải
haha, đúng là mua lẻ sao lại được cửa hàng cụ nhỉ. Chứng tỏ cụ nhập được giá ngon thế :D

hoangsun

Xe tải