[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

Ngocbinh87

Xe hơi
Giá của Em này tại Hoàng Hà còn 5490k thôi mà chưa đủ gạo để súc (

thinhkieuphong

Xe điện

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
em đang so giá của nó với trước khi KM. Giảm 1tr còn gì nữa. Còn cụ hùng trên này ko thấy báo giá bản 8G nên ko bit thế nào (web cụ ấy km bản 4G)
hì, cụ lại nhắc gì em đới :).
Bản 8GB của P780 thì "hàng xách chân" chưa chỗ nào có hàng cụ ạ, đợt vừa rồi em sang bển lùng sục mà cũng chưa có manh mối nào bản 8GB :(
Bản 4GB màu trắng cũng đang tạm hết hàng, chắc phải tuần nữa mới có hầu các cụ tiếp được ạ :((

A Nam

Xe máy
Thế lấy vợ thích lấy vợ trẻ còn trinh hay thích vợ già còn trinh?
Chỉ là so sánh, đua với công nghệ chấp nhận vậy chứ sao???^:)^hoanghamobile hôm nay tiếp tục giảm giá nữa kìa, còn 5250!

Chỉnh sửa cuối:

thinhkieuphong

Xe điện
hì, cụ lại nhắc gì em đới :).
Bản 8GB của P780 thì "hàng xách chân" chưa chỗ nào có hàng cụ ạ, đợt vừa rồi em sang bển lùng sục mà cũng chưa có manh mối nào bản 8GB :(
Bản 4GB màu trắng cũng đang tạm hết hàng, chắc phải tuần nữa mới có hầu các cụ tiếp được ạ :((
em lại khoái bản 8G, cụ nhập nhanh lên ko em lại máu quá lấy hàng FPT đó :D

changkho0010

Đi bộ
Bên didongdochoi chỉ con 5tr1 (tặng cover và khăn lau kìa).! không biết xách chân giờ ntn các bác ơi! Chờ đợi lâu rồi! ^^

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
em lại khoái bản 8G, cụ nhập nhanh lên ko em lại máu quá lấy hàng FPT đó :D
Vâng, nếu thời điểm này mà các cụ máu 8GB thì em đành phải xin lỗi các cụ thôi, vì từ bên đầu TQ cũng ko thể bói ra bản 8GB cụ ạ :(( .
Chắc thời gian nữa khi FPT nhập đủ số lượng với Lenovo thì bên đó mới bán 8GB ra thị thường ngoài , :(( em buồn quá :(

Phương Nga

Xe lăn
Vâng, nếu thời điểm này mà các cụ máu 8GB thì em đành phải xin lỗi các cụ thôi, vì từ bên đầu TQ cũng ko thể bói ra bản 8GB cụ ạ :(( .
Chắc thời gian nữa khi FPT nhập đủ số lượng với Lenovo thì bên đó mới bán 8GB ra thị thường ngoài , :(( em buồn quá :(
Tức là FPT được cung cấp đủ số lượng , còn thừa mới bán ra ngoài hả cụ?

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Tức là FPT được cung cấp đủ số lượng , còn thừa mới bán ra ngoài hả cụ?
em đoán là FPT ký với Lenovo bên TQ, khi nào FPT lấy đủ số lượng thoả thuận thì Lenovo mới được bán bản 8GB ra thị trường ngoài, kiểu dạng "đại lý độc quyền" . (em dự vậy thôi)

bitme

Xe buýt
em đoán là FPT ký với Lenovo bên TQ, khi nào FPT lấy đủ số lượng thoả thuận thì Lenovo mới được bán bản 8GB ra thị trường ngoài, kiểu dạng "đại lý độc quyền" . (em dự vậy thôi)
Nhưng bản 8gb thì thị trường TQ cũng có nhu cầu chứ, mà thị trường nội địa của nó lớn hơn VN nhiều lần thì chả có lý do gì nó hy sinh thị trường nó để bán ở VN.

BMW

Xe hơi
Hôm nay e đến cửa hàng cụ hunghm root máy. Mặc dù không mua của cụ cũng chẳng xưng offer mà vẫn đc free. Thanks Cụ và các ae. Chúc cụ làm ăn phát đạt!!!

duynt_vsp

Đi bộ
Em không biết các cụ băn khoăn điều gì ở danh bạ với tin nhắn của em này, nhưng thực tế em sử dụng thì em thấy rất tiện.
Cụ tỷ như sau:
1. Với danh bạ: ví dụ em cần tìm tên NGUYEN (hay NGUYỆN, NGUYỄN ... gì đó), thì ở ngay bàn phím quay số, em chỉ cần gõ vào các phím có CHỨA các chữ cái để ghép thành tên đó, là sẽ ra các gợi ý trùng khớp, và thế là nhấn gọi thôi (nhanh lắm):
Ảnh minh hoạ:

Cò có cụ nói là danh bạ hay bị trùng, thì em nghĩ có lẽ cụ chưa chỉnh trong phần hiển thị thôi ợ, cái này đơn giản thôi:
minh hoạ đây ạ:
TRƯỚC: 1 tên hiển thị đến 3 4 lần:

SAU khi chỉnh lại: Đâu đã vào đó như bình thường

2. Vụ tin nhắn: So với cách sắp xếp của Iphone thì em thấy Lenovo P780 không khoa học bằng, còn có một điểm P780 có mà em CHƯA THẤY máy nào có: Tính năng phóng to, thu nhỏ phông chữ tin nhắn bằng nút VOLUME (cái này rất tiện cho nhiều đối tượng):

Phóng to:

Cụ nào có kinh nghiệm gì hay về P780 thì chia sẻ thêm nhé, em chỉ có vài ý kiến nho nhỏ vậy thôi ạ .
Cụ cho em hỏi? Máy em trýớc kia có cột chữ cái bên phải trang danh bạ ðể t
ìm kiếm cho nhanh, không biết nghịch thế nào mà giờ nó bị mất? Cụ có biết cách khôi phục nó lại không ạ? Thanks cụ tr[FONT=Times New Roman (Vietnamese)]ýớc!![/FONT]
[FONT=Times New Roman (Vietnamese)][/FONT]
[FONT=Times New Roman (Vietnamese)][/FONT]

Phương Nga

Xe lăn
Cụ hunghm chưa thấy tai nghe bluetooth P780 về nhỉ?

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Hôm nay e đến cửa hàng cụ hunghm root máy. Mặc dù không mua của cụ cũng chẳng xưng offer mà vẫn đc free. Thanks Cụ và các ae. Chúc cụ làm ăn phát đạt!!!
Vâng, em cảm ơn cụ :)

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Cụ cho em hỏi? Máy em trýớc kia có cột chữ cái bên phải trang danh bạ ðể t
ìm kiếm cho nhanh, không biết nghịch thế nào mà giờ nó bị mất? Cụ có biết cách khôi phục nó lại không ạ? Thanks cụ tr[FONT=Times New Roman (Vietnamese)]ýớc!!
Thường ở BÊN TRÁI ô tìm kiếm, sẽ có biểu tượng để cho mình chọn hoặc là BÀN PHÍM SỐ hoặc là BÀN PHÍM CHỮ như bình thường cụ ạ, cụ click vào đó nó sẽ chuyển qua lại giữa 2 bộ gõ đó đấy ạ

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Cụ hunghm chưa thấy tai nghe bluetooth P780 về nhỉ?
he he, hàng đang TRÊNG ĐƯỜNG cụ ạ, đợt này "tắc biên" nên người em về trước cả tuần rồi mà hàng "đuổi theo" không kịp :(( .

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Rảnh rảnh em khoe với các cụ bộ ROM Miui mới và thêm cái giao diện "CHÉM DƯA" cho nó teen :
Đây là giao diện gốc Miui:

Sạu đây là màn CHÉM DƯA :))

màn hình khoá (chữ quang 2 quả nó quay quay các cụ nhé):

màn hình home:

Tắt nhanh những ứng dụng chạy ẩn:

Giao diện nhắn tin :

Giao diện gọi điện, danh bạ:

Ô tìm kiếm tiện dụng (kiểu trên IOs):