[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

vuchanphong

Xe tải
E vừa mua bản 8gb fpt cũ. 4,7tr dùng phê quá

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Chiều nay vừa ngồi với cụ Hunghm ở quán cụ Mút. Cám ơn cụ vì sự nhiệt tình tư vấn dạng ngu ngơ IT như em nhá.
Cụ nhớ lời hẹn tuần sau có hàng mới về là tổ chức Offline cho anh em xài P780 đấy.
Vâng, em cảm ơn cụ, cafe quán đó ngon quá ạ :)
Đợt tới về có rì hót e báo các cụ, rồi ỌP "Hội những người dùng P780" 1 buổi cụ nhỉ.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Bản google map của em nó chả chính xác đâu các cụ ạ. Cách xa cả trăm mét ấy chứ. Cái này là do đâu vậy các cụ?
Google maps nó phụ thuộc vào các yếu tố chính sau đây cụ nhé:
1. Tín hiệu GPS (cái này thì phụ thuộc rất nhiều vào VỊ TRÍ, THỜI TIẾT (trời mà nhiều mây âm u thì GPS rất kém) )
2. Tín hiệu Wifi hoặc 3G hỗ trợ (cái này tăng tốc độ load và xác định vị trí)

Còn thường thì độ sai số của nó vào khoảng 50-100m là chuyện thường cụ ạ.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
tổ chức offline đi ạ, cụ hunghm lập thớt tổ chức offline ngay cửa hàng cụ đê . em đăng ký 1 hoặc 3 suất hehe
CH em nhỏ xíu, mà Hội P780 thì lại đông đảo, nên em dự ko đủ gió để chém ạ :D
Các cụ nhà ta cứ nhắm cái quán cafe nào khu Lê Văn Lương hay Hoàng Đạo Thuý gì đó cho có không khí các cụ nhỉ

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
e dùng rmaps. dữ liệu offline tự tạo. bật gps định vị lệch có 3-5m. p/s: ko thấy máy bị reset nữa. pin thì trâu bò, dùng trong 1 ngày cố cho còn 20% để sạc :D
:), thế là cụ không cố dùng để hết sạch pin được ạ, rồi sạc cho bõ :)

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Em ra cửa hàng 68 NCT nhờ cậu kỹ thuật xem con P780 báo hết dung lượng và có cái thêm phần mềm dẫn đường có hướng dẫn bằng giọng nói, cầm điện thoại cậu kỹ thuật hỏi mua ở đâu, em trả lời mua Hoàng Hà, cậu cầm xem 1 lượt sau đấy bảo của bác về tự xóa những cái không cần thiết đi, còn không nhắc nhở gì chuyện cài đặt mới, em chán đi về luôn!
Cụ đến 68NCT có phải vào AndroidStore ngay sát số 70 không ạ, khổ nỗi là ở dãy đó có đến 4 số 68, mà lại cũng có 1 quán ĐT nhỏ nhỏ chuyên sửa chữa ĐT cũng số 68.
Còn NV bên em thì em đều dặn dò cả, các cụ bên OF mà đến thì phải tiếp tử tế, kể cả ko mua máy ở CH em thì em vẫn hỗ trợ cài đặt bt, free mà, nhiều cụ trong thớt ko mua máy bên em cũng qua bên em cài apps nhiều rồi mà.

Chỉnh sửa cuối:

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Em ra cửa hàng 68 NCT nhờ cậu kỹ thuật xem con P780 báo hết dung lượng và có cái thêm phần mềm dẫn đường có hướng dẫn bằng giọng nói, cầm điện thoại cậu kỹ thuật hỏi mua ở đâu, em trả lời mua Hoàng Hà, cậu cầm xem 1 lượt sau đấy bảo của bác về tự xóa những cái không cần thiết đi, còn không nhắc nhở gì chuyện cài đặt mới, em chán đi về luôn!
Mà cụ qua tầm mấy giờ ạ, hnay em ngồi CH đến gần 7h tối mới về, có mỗi cụ OFer cầm con Note 3 2sim qua nhờ bên em chạy rom lại thôi.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Mai em sẽ hỏi lại mấy cu em ở CH, nếu đúng là có chuyện như cụ Captivaltz nói, thì em sẽ quay lại thớt này xin lỗi cụ sau ạ.

future-neo

Xe máy
:), thế là cụ không cố dùng để hết sạch pin được ạ, rồi sạc cho bõ :)
e thấy bảo dùng kiệt pin ko tốt nên sạc ở 20% :D mức sử. dụng bt của e máy trụ đc hơn 1 ngày, nếu dùng cố hôm sau sẽ hết pin nửa chừng nên e phải cố gắng 1 ngày xả cho hết :P

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
e thấy bảo dùng kiệt pin ko tốt nên sạc ở 20% :D mức sử. dụng bt của e máy trụ đc hơn 1 ngày, nếu dùng cố hôm sau sẽ hết pin nửa chừng nên e phải cố gắng 1 ngày xả cho hết :P
Thế thì em dự tần xuất dùng máy của cụ hao hao cỡ em :)

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Cái google map của p770 em ko khoái lắm vì cứ phải có 3g hoặc wifi .trong khi em dùng BB thì chả cần 3g hay wifi mà vẫn định vị tốt và tìm đường ok

vuchanphong

Xe tải
Gía ngon quá. Maý còn long lanh không cụ?
còn đẹp hàng FPT , nó mới mua 3 tháng đã bán, cũng chả biết thế nào hôm nào rảnh phải hỏi cụ Hunghm mới đc. mà cụ hunghm tìm đc Sky cho bạn của Cuơng chưa ạ

A Nam

Xe máy
Khi đang khóa màn hình nó có thông báo đó cụ ạ. Em ko biết cách chụp toàn màn hình khi đang khóa, để em lấy con điện thoại khác chụp màn hình cho cụ xem vậy! Mở khóa màn hình thì mất thông báo đó và vẫn vào duyệt web bình thường cụ ạ!
Báo cáo các bác em đã làm mất hết thông báo "Google hiện hành không khả dụng ở quốc gia của bạn" bằng cách xóa phần mềm nó đi cho về bản gốc, do nó thông báo cập nhật em cập nhật nên bị lỗi như vậy! Giờ lại ngon lành cành đào. Kết luận: Nhiều phần mềm khi cập nhật nâng cấp không tương thích sẽ có những thông báo tương tự như vậy, xóa đi về lại mặc định là OK (Em đã bị với Google Map không xem được chế độ giao thông, xóa cập nhật về lại ngon lành)!

A Nam

Xe máy
Các bác cho em hỏi: Khi mua P780 ở Hoanghamobile máy của em có phần mềm Sygic, nhưng thấy trên máy nhiều phần mềm liên quán đến bản đồ quá (Điều hướng, Địa phương, Bản đồ, Sygic) nên em đã xóa Sygic đi rồi, giờ vào CH Play cài lại Sygic, khi cài về máy xong nó thông báo "Để kích hoạt hoặc khôi phục giao dịch mua hàng từ www.sygic.com, vui lòng nhập mã sản phẩm của bạn. Bạn có thể khôi phục các giao dịch mua hàng đã thực hiện trong Google Play hoặc kích hoạt lại giấp phép từ một thiết bị Android khác".
- Có ô kích hoạt mã sản phẩm
- và dòng Khôi phục Google Play
Kích hoạt mã thì em chịu rồi, không biết mã sản phẩm là gì, còn kích hoạt khôi phục em kích hoạt chờ mãi mà chẳng được! Bác nào giúp em với, chả nhẽ dùng free 7 ngày thôi à? Hoặc mã kích hoạt nó như thế nào? Có mã kích hoạt free không? Giúp em với:(:(:(

Chỉnh sửa cuối:

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
còn đẹp hàng FPT , nó mới mua 3 tháng đã bán, cũng chả biết thế nào hôm nào rảnh phải hỏi cụ Hunghm mới đc. mà cụ hunghm tìm đc Sky cho bạn của Cuơng chưa ạ
Dạ, em không thấy Cương báo em vụ Sky này :).
Cụ lấy máy rồi phải ko ạ?

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Các bác cho em hỏi: Khi mua P780 ở Hoanghamobile máy của em có phần mềm Sygic, nhưng thấy trên máy nhiều phần mềm liên quán đến bản đồ quá (Điều hướng, Địa phương, Bản đồ, Sygic) nên em đã xóa Sygic đi rồi, giờ vào CH Play cài lại Sygic, khi cài về máy xong nó thông báo "Để kích hoạt hoặc khôi phục giao dịch mua hàng từ www.sygic.com, vui lòng nhập mã sản phẩm của bạn. Bạn có thể khôi phục các giao dịch mua hàng đã thực hiện trong Google Play hoặc kích hoạt lại giấp phép từ một thiết bị Android khác".
- Có ô kích hoạt mã sản phẩm
- và dòng Khôi phục Google Play
Kích hoạt mã thì em chịu rồi, không biết mã sản phẩm là gì, còn kích hoạt khôi phục em kích hoạt chờ mãi mà chẳng được! Bác nào giúp em với, chả nhẽ dùng free 7 ngày thôi à? Hoặc mã kích hoạt nó như thế nào? Có mã kích hoạt free không? Giúp em với:(:(:(
Trên CH play chỉ cho dùng thử 7 ngày thôi cụ ạ, thế mới cần có "thuốc thang" chứ cụ :D.
Còn lên CH play tải được dùng luôn thì các cụ trên này ai chả cài được mà :)

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Cụ đến 68NCT có phải vào AndroidStore ngay sát số 70 không ạ, khổ nỗi là ở dãy đó có đến 4 số 68, mà lại cũng có 1 quán ĐT nhỏ nhỏ chuyên sửa chữa ĐT cũng số 68.
Còn NV bên em thì em đều dặn dò cả, các cụ bên OF mà đến thì phải tiếp tử tế, kể cả ko mua máy ở CH em thì em vẫn hỗ trợ cài đặt bt, free mà, nhiều cụ trong thớt ko mua máy bên em cũng qua bên em cài apps nhiều rồi mà.
Em vẫn chờ xác nhận của cụ captivaltz ạ, và cụ qua bên em hôm nào đấy ạ

luv

Xe tải
Có cụ nào muốn giao lưu sky A 860 với em ko ợ, giờ em hay đi công tác nên cần con nào pin trâu bò 1 tí, em cứ định giá con của em tầm 5,5 củ ợ, máy pin xạc cáp 2 flipcover
Các cụ ngó hộ em với nhá, cho em giao lưu với bản 8Gb là đẹp ợ